Sleepy wood 9 - Lưu trữ 04-2011 08-2011

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi Duy Minh, 23/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

Hiện có sv nào tiếng Anh mà k bị block IP k nhỉ :-s

2. magicianHNVN

magicianHNVN Youtube Master Race

có đồng chí nào nhà lắp mạng điện lực không? nhà mình dùng mà không hiểu sao vào maple rất lag không chơi được trong khi down phim ảnh thì toàn 500kb/s :(. Hồi ở riêng dùng megavnn gói sinh viên có 165k mà chơi nhanh vèo:( .Mình dùng mạng điện lực trọn gói trả 350 k/month hay sao ấy :|

3. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

tùy từng mạng mà nó ưu tiên đường truyền khác nhau. VNPT thường cả trong nước lẫn ngoài nước đều nhanh, điện lực chắc là giống fpt, ưu tiên trong nước mà mạng nước ngoài thì kém

4. thanhtu150

thanhtu150 Youtube Master Race

Có bác nào biết các con dường tắt để di chuyển giữa các town hok, hiện tại thì mình chỉ biết được đường tắt từ Ellinia --> Leafre thôi à, nếu biết xin chỉ giùm.

5. [mapler]Raven

[mapler]Raven Legend of Zelda

lần sau hỏi cặn kẽ hơn, hỏi thế này không ai rly đâu

6. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

MS hiện tại chia ra các continental chính là Maple Island, Victoria Island (Ellinia, Florina Beach, Henesys, Kerning City, Lith Harbor, Nautilus Harbor, Perion, Sleepywood), Ereve, Rien, Edelstein, Ossyria (Orbis, El Nath, Aquarium, Ludibrium, Omega Sector, Korean Folk Town, Leafre, Mu Lung, Herb Town, Ariant, Magatia, Temple of Time, Neo City), World Tour (Japan, Singapore, Malaysia), Masteria (New Leaf City, Haunted House, Crimsonwood Keep), Wedding Areas

Đường tắt di chuyển giữa continental có Ellinia <~> Leafre (dùng magic seed), Neo City/Amoria > NLC (dùng NLC scr), Nautilus <~> OmegaSector (dùng Q item mà h nó bỏ r`), còn lại đi như bthg

Còn đi tắt giữa các town vs nhau thỳ nhiều, tùy từng chỗ mà chọn cách đi nhanh, tiết kiệm time nhất

7. CyberTuxedo

CyberTuxedo Mega Man

còn ariant -> vic island (random town) by NPC Ka j đấy nữa =))

8. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Uh, wên mất, từ Perion > Ariant (talk vs manji, đi đc 5 lần, chả nhớ yêu cầu lvl bn nữa, preBB là below 30) và Ariant > Vic (random town, talk vs Karcasa)

9. numt001

numt001 Mega Man

có con Taxi cá heo đi từ Aqua -> Korean town hoặc Aqua <-> Herb town mình cũng hay đi nữa

lúc nào ngại leo tháp Orbit xuống Enath toàn bay sang Muluung -> Herb Town 8-}

còn 1 cái short cut của Black wing ở gần chỗ mỏ Edelstein cũng bay dc về Vic nhưng mình chưa làm Q đi cái đó bao h

muốn đến Elin Forest thì phải lên tầng cao nhất của Helios Tower ở bên phải Ludi rồi vào cái time machine, ở tầng dưới cũng có thang máy xuống thẳng Korean nữa

muốn đi từ Vic sang Orbit nhanh thì h ko đi tàu thẳng sang nữa, mà đi tắt sang Edelstein rồi đi tiếp sang Orbit, ko phải chờ tàu + mất 8 phút tất cả

ở Arian north gate có 1 con taxi lạc đà chạy thẳng đến Magatia

còn đi quá Arian East gate 2 map thì gặp Karcasa

10. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Mấy cái trên toàn loanh quanh cùng continental :-?

Btw, shortcut ở Black wing là từ dưới hầm mỏ đi tắt lên chỗ cửa thôi? :-/

11. MsRuby

MsRuby Youtube Master Race

Sau khi xem một vòng (ko biết đã xem kĩ chưa), mình thấy mọi người nên lập một topic dành cho newbie hoặc là những người mới back Ms để giới thiệu mấy cái thể loại như là sever nào đông dân cư Việt hiện nay hay là những guild nào của dân Việt mình vs lại giúp đỡ tí ti chứ mình mới back MS mà bơ vơ giữa chốn lạ thật buồn :(. chả nhẽ chạy ra FM kêu gào bạn nào Vietnamese giơ tay làm sao biết trời đất nào đây :-<

12. numt001

numt001 Mega Man

1 là bạn ko hiểu

2 làn bạn muốn troll

chứ cái topic mà bạn muốn lập thì nó chính là cái này rồi đây

h MS thay đổi từng ngày

nhất là mấy cái patch như BB, chaos rồi jump nữa thì lập topic mới kêu gọi newbe làm j ?

tiếp thị ? ko cần

quảng cáo ? cho ai

ai muốn chơi thì tự vào thôi chứ ko cần mời gọi j cả

13. MsRuby

zzzz, ý mình đâu phải là tiếp thị, chỉ là giúp đỡ thôi, vì mình đứng trong hoàn cảnh bơ vơ ko biết bắt đầu từ đâu nên cũng mong muốn được giúp đỡ, giống như thêm 1 người bạn tốt hơn là ko có gì ấy.
    Thôi vậy, sorry nếu có gì đụng chạm tới mấy bạn :(

14. numt001

numt001 Mega Man

ops hoàn toàn ko

các bước bạn có thể thực hiện như sau

b1: tìm 1 topic Guild bên dưới kia có vẻ active một chút
    b2: đọc những post đầu tiên để thu thập ign anh em
    b3: để lại ign để có j người khác còn liên lạc
    b4: vào game thử xem có liên lạc dc với những người ở b2 kia ko
    b5: quay lại đây report

nói thật mới bơ vơ vào mà gặp tớ thì support ko thiếu

equip junk mỗi lần mình nhặt chật hòm đồ (toàn đồ 8x 9x) là mình lại vào FM drop chọc newbe chơi :))

drop ở chỗ ko nhặt dc ấy =))

15. Kakakaka95

Kakakaka95 Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại thì mình thấy ng` Việt chơi nhiều ở Broa và Galicia ^^ Nếu bạn chơi ở Galicia thì add bud mình - TramDDVD, mình sẽ giúp bạn ví dụ như vào Guild ^^

16. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

^*3 Bạn bơ vơ ko biết bắt đầu từ đâu? mìh cũg thế, chả biết bắt đầu vs bạn từ đâu :))

MS h cứ chơi bthg thôi, vừa chơi vừa tìm hiểu, ko tìm đc thỳ hỏi. Ign của mọi ng trong từng server đều có ghi mấy topic dưới kia đấy, xuống check r`track, add buddy là xong

17. MsRuby

#:-s, cảm giác dễ dàng hơn nhiều rồi :)). Thanks mọi người nhé, đang lóng ngóng ở Broa hsau vào game rồi đi tìm kiếm đồng bào ^^.

18. lonely1011

lonely1011 Donkey Kong

Lượng mapler ở Galicia đa phần rất nhiều mems VN . Cứ vào box VietAlliance mà tìm 1 G mà mình thích
    Link nè

19. Nyaruko

Nyaruko Bác sĩ wibu Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

đó là cái elevator :|
    còn shortcut khác nữa, cho mình về Vic hóng gió (làm cái Q gì mà than thở vợ trẻ con thơ --> nó ném cho 5 cái token, đi đc 5 lần :|)

20. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi server GMS nào đông người chơi nhất thế giờ nhìu server mới wa nên ko bít chọn cái nào (?)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.