[Snes,nes]Nơi thảo luận về nintendo series

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi ipridian_elf, 17/4/05.

1. ngoctiep_0211

ngoctiep_0211 Mr & Ms Pac-Man

ngày xưa tui với 3 thănghf nữa chơi bomberman là sướng nhất ,đến giờ vẫn còn chơi *_* ,chơi mà cười bể bụng luôn ,bom 3 ,4 là hay nhất ^_^ cứ thằng này đặt bom chạy ,có thằng còn khôn hơn ,nó không đặt bom mà trốn để người ta giết nhau xong nó mới vô cuộc =)) ,bomberman trò giả trí hay nhất mà tui từng biết ai không chơi thì cũng uổn thiệt ,và các tay game newbie mới đến với PS2 thì còn tội hơn nữa ,biết SNES là cái gì đâu mà chơi =))

2. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

nói về bom3,4 trên SNES tớ vẫn tự hào là nhà có đủ 4gamepad để chơi cả 4 người cùng một lúc, vậy mà đùng một cái chỉ còn 2 chú sống sót =)) . Nhưng đúng là chơi bom 3 ,4 trên SNES vui thật . Nói về game giải trí 2 người trở lên thì mấy trò như là Kunio, Bom, yu yu hakusho theo tớ thấy là hay nhất. Nhiều khi mấy game hiện đại bây giờ, 3d ba điếc đàng hoàng chơi lại không thấy hứng như mấy trò hồi xưa. Nói thật trong khoảng 2 năm gần đây, tính ra trung bình 10 tiếng chơi game thì có đến 6-7 tiếng là chơi mấy trò nhẹ nhàng kiểu này, chỉ có 3 -4 tiếng là chơi mấy game rpg mà thôi.

3. rongxam

rongxam Youtube Master Race

Cha huynh duy minh còn gấu hơn đệ nữa đấy. Đệ chỉ có mỗi hai cái game pad để chơi thui. Còn lại thì phải dùng bàn phím chơi cả..:'> Và đệ tán thành với ý kiến của huynh dạo này mấy cái game mới chơi không bằng mấy cái game nes ,snes chơi từ hồi nhỏ cảm giác mấy cái đó cứ nhàm và chán thế nào ấy!!nói thật chứ em còn hơn cả huynh duy minh ở khoảng là cứ 10 tiếng chơi thì chơi mấy cái snes hay nes của đệ chiếm đến hơn 8 tiếng rùi!! nhân tiện cho đệ bình một chút về hai cái trình giả lập znes vạ snes9x : đệ thấy cái snes hay hơn cái znes nhiều vậy mà sao huynh nào cũng khen cái znes hay hơn cái snes :-/ . huynh nào có thể giải thích giùm đệ cái coi .... Và có huynh nào nhớ có cái trò mà nhân vật mình chơi cầm theo cái búa to đùng (tên của nó chỗ đệ gọi là búa thần) tên tiếng anh là cho đệ với (nếu có sẵn game đó ở nhà thì up lên cho đệ luôn càng tốt nha) hihihihihihiihi
    đệ cảm ơn các huynh trước nha
    )

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Thế này , muốn so sánh 2 trình giả lập thì trước hết phải biết về tính năng của cả 2 đã . Rongxam đã biết hết chưa ? Snes9x thì đồ họa âm thanh đều tốt , có điều tính năng cho người chơi ko phong phú như Znes .Tớ VD : nút Turbo trong Snes9x ko có (là nút tự động ấy) , nếu như tay cầm ko có tính năng này thì trừ khi là chơi Game chiến thuật dạng Turn-base là ko ảnh hưởng gì chứ còn các loại game khác ko có cái này rất khó chịu . VD thứ 2 là Key Combination . Thế này nhé , cái tay của tớ ngoài 4 nút lên xuống phải trái thì có 12 nút nữa trong khi chơi game Snes thì chỉ cần 6 nút ABXYLR thôi , như thế là với Snes9x tớ có đến 6 nút chả dùng làm gì cả . Nhưng với Znes thì khác , khi tớ chơi 1 trò dạng Fighting có tuyệt chiêu , chẳng hạn Dragon ballz chẳng hạn , tớ gán xuống chéo lùi tiến A chỉ bằng 1 nút trong số 6 cái ko dùng đến hoặc chơi trên bàn phím thì gán hết cả tổ hợp nút bằng 1 phím , thế là thay vì ấn cả tổ hợp nút rất phức tạp tớ chỉ cần ấn 1 phát , rất tiện . Hay Mortal Kombat cũng vậy , rất sướng , Finish tớ chỉ cần ấn đúng 1 nút , dễ nhất quả đất mà lại 100% thành công . Bây giờ bắt tớ chơi mấy trò này trên Snes9x thì thà chết tớ cũng ko chơi , ấn vừa nhiều vừa phức tạp chóng hỏng tay mà chưa chắc gì đã được , ko hiểu bạn đã chơi Mortal Kombat 3 chưa chứ thời gian Finish rất ngắn , ấn trượt 1 lần coi như vứt mà Finish là 1 trong những cái thú vị nhất của Mortal Kombat , ko có còn ra cái gì nữa . He he , cho nên đã dùng Znes là ko muốn chuyển qua bất kỳ cái trình giả lập Snes nào khác đâu . Mà kể cả đồ họa âm thanh , tớ công nhận là Snes9x rất tốt nhưng tớ thấy Znes cũng đâu thua kém gì . Theo tớ , Snes9x chỉ hơn Znes ở mỗi chỗ Record movie , và cũng là lý do tớ giữ lại Snes9x , để khi cần mình có thể xem Record người khác chơi hoặc mình ghi lại Record cho bạn bè xem . Ý kiến chủ quan của tớ là vậy , tuy thế cũng chẳng mất gì nếu có thêm mấy cái trình giả lập Snes nữa , chả đáng bao nhiêu dung lượng , nếu ko hài lòng với cái này thì có thể chuyển qua cái khác chọn lấy cái vừa ý mình nhất với từng Game . Chơi game vui vẻ .

5. Arabia

Mà đồng chí Rongxam có nhiều bạn bè nghiện Game cổ nhỉ , 2 cái tay ko đủ phải dùng đến bàn phím cơ à , tớ mà có nhiều bạn chơi như đồng chí là tớ mua thêm 2 cái tay nữa ngay , nghĩ đến 1 trận Yuyu Hakusho Sega Genesis 4 người là đã thấy phê lòi mắt rồi , ngày xưa tớ cứ ao ước đánh 4 người 2 team mãi , đến bây giờ có thể làm được điều này thì lại ko có người chơi cùng . À quên , tớ phải thêm cả cái USB Hub nữa chứ , con máy ghẻ hết cha nó chỗ cắm cổng USB rồi . Hay nhân tiện Up lên mấy cái Screen Shot tìm bạn chơi Yuyu cái nhỉ , cao thủ 1 thời biết đâu nhìn thấy mấy cái này lại ngứa ngáy muốn chiến thì sao . Cho chắc thêm mấy dòng giới thiệu về cách chơi YUYU của Arabia đã , thêm phần hấp dẫn cao thủ (mình cũng đã từng là cao thủ 1 thời mà :p )

Nhân vật ưa thích số 1 : Yushuke , đòn đánh ưa thích nhất là vật đối thủ ở góc , sau đó nhảy lên 2 đấm B 1 đấm A 1 chưởng to .
    Nhân vật ưa thích số 2 : Toguro em , đòn đánh ưa thích nhất : rất nông dân là chiêu vật , sau đó 1 đấm 2 hit là 3 hit , 1/3 HP , trừ chính Toguro và Sensui , Kuwabara thì các con còn lại đều hoa đầu và ăn thêm 1/3 nữa tổng cộng 2/3 .
    Ngoài 2 nhân vật trên thì có thể dùng thêm Kuwabara và Toguro anh vì Max Hit chết luôn , Su nữa vì chiêu vật rồi độc chưởng .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      45.5 KB
      Đọc:
      32
      Kích thước:
      47.7 KB
      Đọc:
      11
  6. rongxam

Cha znes có hỗ trợ mấy cái đó nữa hả? :o Từ hồi nào đến giờ không chú ý lắm đến mấy cái chưc năng đó nên không thấy nó ( :'> (vì đệ nhớ máy snes cũng chỉ có 6 nút ngoài mấy cái nút di chuyển thôi chứ có thêm nút nào nữa đâu).Cho nên đệ cũng không quan tâm lắm đến nó hơn nữa đang chơi cái snes9x rùi chuyển sang cái znes thấy nó có xấu hơn và nói thật khó chỉnh hơn bên snes thế là không chú ý đến nó nữa ...hihihihii. Để đệ về nghiên cứu lại đã nha. nhưng mà công nhận mấy cái tuyêt chiêu như bên trò (đệ chả nhớ nổi tên tiếng anh nên nói tên tiếng việt mà chỗ đệ gọi cho tiện nha) rồng đen làm cho đệ bấm muốn rục tay luôn đó! Hì hà hì hục làm cả buổi chỉ thấy được vài chiêu thui a`.... Nếu có chức năng đó thì đệ phải chuyển qua bên znes chơi mới được) :'> .Còn nữa sư huynh có khoe thì nhớ khoe cho đẹp nha hai cai hình yu yu hashoko huynh up xấu òm.Nhân tiện huynh nào còn game nào chơi được nhiều người cỡ 3 người trở lên thì chỉ cho đệ với nha.
    Cảm ơn các huynh nhiều nha

7. Unborn

Unborn The Warrior of Light

game chơi đc 3 người theo tui bít thì cóa trò Seiken Densetsu 3 (Secret of Mana 2) trên Snes hay lắm chơi thử đi cóa cần đưa link ko?

8. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

game 3 người à , bom 3, bom4 , game kunio trên NES, game nhóc maruko , nói chung mấy game đó chơi đông người thì vui lắm.

9. Arabia

Hình Yuyu đó xấu đẹp ko quan trọng mà quan trọng là nó thể hiện được khả năng Combo đòn của người chơi mà thôi . Nếu mà khả năng này ko tốt thì ko thực hiện được đâu . Kuwabara đánh Max Hit còn đơn giản chứ Yushuke muốn làm chiêu 12 hit đấy ngày xưa tôi chơi tôi chỉ có tầm độ vài người làm được thôi chứ ko nhiều đâu . Mà phải làm được những cái cơ bản này thì mới là đối của tôi được .

À mà nếu mọi người có hứng thú mấy trò này tại sao lại ko chơi Online nhỉ ? Hẹn 1 ngày nào đó chơi đi , vui đấy .

10. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

ủa chơi online hay offline? Trước đến giờ tôi chưa bao giờ link giả lập qua mạng nên không rõ vấn đề này đâu. Còn chuyện những game 3,4 người chơi thì nói thật lòng yu yu hakusho là game mà tôi thấy là đẹp nhất, những game hào nhoáng chưa chắc đã hay hơn đâu. Game hay là game chơi thấy cuốn hút , hình ảnh thật sự không thành vấn đề, miễn là đừng bôi bác quá là được. Còn về game yu yu hakusho thì nói thật tôi chẳng có tuyệt chiêu gì hết, chủ yếu là thấy đối phương thì nhanh tay nhanh chân đấm đá loạn xà ngầu thôi :D

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

->Có ai chơi trò Golden Axe 4 không?Nó trên hệ máy Snestrò này khá hay...có nhạc nền sống động nữa

->Mỗi tầng là có nhạc nền khác nhau rất độc đáo...nhưng mà cách diệt trùm thì mỗi khác...trò này tôi suy nghĩ dữ lắm mới qua màn được...mỗi màn là mỗi cách hạ khác nhau...không biết chơi thì chả bao giờ đến cuối...

->Cuối cùng thì tôi cũng đã đến cuối...:D.sau 1 thời gian suy nghĩ và vật lộn....cuối cùng cũng buớc qua xác chết của thằng trùm và cứu người đẹp...đúng là anh hùng cứu mỹ nhân :))

->Trò này hay :>

12. rongxam

Này có giới thiệu thì một là đưa cái hình lên cho anh em chộ thử chứ so_no_mi hoặc sang hơn là up luôn cả cái game đó lên chứ![-( . Này ông arabia chơi online được thật hả?:o nếu được thì chỉ tui với rùi hôm nào huynh đệ mình lên làm vài hiệp chứ !!!Còn cái trò nhất dương chỉ đó (yu yu hashoko í mà ) đệ cũng ít khi làm tuyệt chiêu lắm à chủ yếu cũng giống huynh duy minh thui chủ yếu đấm đá và dùng mấy chiêu thường thui (với lại làm thì lâu lâu mới được à chứ chả được thương xuyên đâu )ngại quá :'>.
    Nhưng mà huynh arabia nhất định phải chỉ cách chơi online nha ,Đệ chờ đó
    Cảm ơn các huynh nhiều!

13. Arabia

Hẹn ngày đi , rồi gặp nhau . Thiếu gì trình giả lập support tính năng chơi online , tại đồng chí ko chịu để ý thôi . VD đồng chí muốn chơi Game Snes online , chạy Znes hoặc Snes9x . Mọi người đều phải chạy cùng 1 trình giả lập nhé . VD nếu Znes thì ----> Net play ---> Internet . Sau đó là Start as a sever (tạo mạng) hay connect to sever (vào mạng) . Nếu như đã Start as a sever thì gửi IP cho mọi người connect , còn nếu connect to sever thì nhập vào số IP mà người làm mạng gửi cho . Còn IP thì xem ở đâu ? Rất đơn giản , nếu là WinXP thì vào dòng run , gõ vào cmd . Sau đó đánh ipconfig mà nhìn . Xong .

14. Arabia

Chết , quên , ngoài ra phải có cùng 1 Rom đấy nhé . Tuy nhiều trò về mặt chơi game mà nói Version E và U chả khác gì nhau nhưng nếu 1 người Ver E 1 người Ver U là cũng ko chơi được đâu . Vì thế phải chat với nhau trước để thống nhất , và tên Rom thì nên giữ nguyên đừng có đổi tên linh tinh .

15. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Để sau này tôi up hình lên cho mọi người xem,nó là 1 trò khá hay đó...không chơi thì uổng,vừa chơi vừa nghe nhạc :D..nhạc của nó hay thật...vì nhạc hay cộng với nội dung hay nên khoái chơi :D

16. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Mọi người chơi thử trò maruko (game làm theo chuyện tranh nhóc maruko hồi xưa). Đây là game thi đấu 4 người, chơi một số trò thể thao đấu lẫn nhau, khá vui đó. Để mấy hôm nữa tôi up lên cho

17. Unborn

đang down về chơi thử còn bác sonomi nói cái trò bác chơi là gì golden axe 4 hả hay lắm sao mà bác khen dữ dzay.

18. Xking†luciferX

Xking†luciferX Youtube Master Race

Mây' ngươi` co' ai chơi games War song chưa , 1 games dan` trận kha' hay trên game snex , ko biêt' co' ai chơi ko để cung` ban` luận cho dzui :D.

19. Light_Magicial

Light_Magicial Youtube Master Race

Ai có Patch của Tactics Ogre:Let Ú Cling Together hông

20. Unborn

trò đóa hình như ko cóa patch tui cho là như vậy vì tìm ko ra và lên các forum nước ngoài nóa cũng chỉ đang bàn thoai chứ chưa cóa chính xác.