[Snes,nes]Nơi thảo luận về nintendo series

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi ipridian_elf, 17/4/05.

1. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đến chán đồng chí , muốn dùng cái gì ít nhất mình cũng phải xem qua xem nó như thế nào chứ . Sau khi Load Game , vào phần System , thấy
    Save : F5
    Restore : F7
    Curent Save State : Đây chính là cái mà đồng chí quan tâm , tha hồ States cho chú .

Còn Save ở Save Point , dĩ nhiên là phải được , ko lẽ giả lập hoàn hảo thế mà bị lỗi thô thiển như vậy . Còn đồng chí ko Save được là do ko chịu đọc phần Help của nó . Mấy lần trước anh đọc thấy đồng chí hỏi chán chẳng muốn trả lời rồi . Anh mạn phép Copy mấy dòng từ phần Help của nó ra nhé , VD thôi , có gì chú tự mở ra mà đi vào chi tiết nhé :
    Native Saves

To understand the game data saving and loading of Project64, you must also understand the N64's own saving and loading systems (if you aren't already familiar with them), because Project64 emulates all those systems.

There are four types of save system used on the N64...

EEPROM (a cartridge save type), which comes in two sizes:
    4Kbit EEPROM
    16Kbit EEPROM
    SRAM (a cartridge save type)
    FlashRAM (a cartridge save type)
    MemPak (an optional hardware accessory for the N64, plugs into controller*)

Còn cái vấn đề chú cần thì nó nằm ở chỗ này :
    "Controller Pak"
    If None is selected, the plugin indicates that there is no Controller or Rumble Pak present (an empty controller slot). You will not be able to save a game that uses MemPaks.

If Rumble Pak is Selected, the plugin indicates to the application that there is a rumble pak present. This enables the use of Rumble (Force Feedback) for games and Controllers that support this, but it also means that you will not be able to save a game that uses MemPaks until you change the setting back.

Anh nghĩ là trong cái phần này chú set là None rồi , hãy để là Mempaks nhé .

2. rongxam

rongxam Youtube Master Race

Xin chào anh em lâu lắm mới lên lại đó! Mạn phép cho mình hỏi chút: sao cái giả lập snes của mình đang chơi thỉnh thoảng thì nhân vật trên màn hình của mình lại bién mất như tạng hình í! qua một chút là nó lại hiện lên!! (mà chơi trò nào cũng bị cả) . Anh em nào biết chỉ mình với! Cảm ơn nhiều?

3. nxqd3051990

nxqd3051990 Mr & Ms Pac-Man

Cho xin trò này , lâu lắm rồi nhưng thực sự rất hay có bóng rồ , rồi ném bóng giết nhau :hug:

Đã lắm , cho mình trò này nhé

4. menindark

menindark Youtube Master Race

Chào mọi người. Mình là người mới, xin được chỉ giáo.

Cho mình hỏi một câu. Mình nhớ hồi trước mình có chơi 1 game dàn trận robot, chơi theo lượt, đánh trận thì chơi theo nhập vai. Hình như tên của nó là "Robot dàn trận" hay sao ý (mình không nhớ tên gốc của nó, tại lúc đó còn bé tí ti, chỉ biết chơi mà thôi ^_^). Bác nào biết tên gốc của game đó thì cho mình biết nha, cảm ơn nhìu nhìu. Nếu bác nào có link thì cho mình xin luôn nha. Thanks much.

5. menindark

menindark Youtube Master Race

Àh wên. Robot dàn trận là tên Tiếng Việt của nó. Game Snes. Mong các bác giúp dùm.

6. Unborn

Unborn The Warrior of Light

bác nói rắc rối quá làm ơn nói rõ đặc điểm của nó giùm gì mà dàn trận, theo lượt, rồi còn nhập vai nữa?

7. junjun1604

junjun1604 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

em nhà wê mới lên, cho hỏi có giả lập điện tử băng ko hè, nếu có chắc pà kon bít trò Goal3 (đá ban có mấy thằng cu lùn lùn i') cho xin cái link nhe, seri của nó lun càng tốt.thanks

8. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

vào www.freeroms.com mà down ấy
    mà hình như ở đây cũng có các game đó
    vào box down các game snes có mà
    hình như cái này thì đĩa 700 game có hay sao ấy
    không nhớ tên của trò này +_+

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

RObot dàn trận chắc là super robot war. Loạt game này có nhiều phiên bản, trải rộng trên nhiều hệ máy.

10. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

không biết có phải game này ở snes có giống như ở PS1 không mà có trò ở snes nhìn giống y như trò ở PS1.

11. Unborn

Super Robot Wars trên hệ máy Snes đc đánh giá hay nhất là cái Dai 4 Ji Super Robot Taisen, tôi up lên để bác nào yêu cầu down về xem có đúng không.

12. Tani1301

Tani1301 T.E.T.Я.I.S

Super robot taisen đúng là hay thật nhưng bản của tui là toàn tiếng nhật không biết đường nào mà lần.Để down thử bản này về xem là Nhật hay Anh.
    Mà có ai chơi Mộc đế không?
    Có thì up lên cho tui down với hồi trước tui có nhưng mà bây giờ mất rùi ko chơi lại được(Mộc đế là trò dàn trận hay nhất:D).

13. bacthosan

bacthosan Youtube Master Race

bạn nào cho mình link down game METAL WARIOUS (chiến binh thép) với,mình kiếm khong thấy.hợac ai co up len cho minh với.

14. tieu-bao

tieu-bao Mr & Ms Pac-Man

Ai có link của các game NES này không ( có một số không biết tên )
    . Super Mario Bro 1 ( bản gốc , không có hack vì đa số mình down trên mạng đều bị chỉnh sử hết rồi )
    . Super Mario Bro 2 ( bản gốc )
    . Super Mario Bro 3 ( " )
    . Game đi cảnh nói về gia đình vợ chồng người tiền sử ( có film hoạt hình - tên ông ta là phít đi phin tôn - ông có nuôi 1 con chó tên mi nô )
    . Game bắn xe ríp , mới vào cho ta xe ríp màu xanh hay vàng , vừa đi vừa bắn lính và xe khác , đến trại tù bắn vào cứu tù binh đễ lấy vũ khí xin .
    . Các game contra ( tất cả các phần )
    . Game xếp gạch ( bản mà vn hay chơi nhất đó )
    . Game bida nhưng không phải là Luna Ball , loại mà đánh có các đường ..... chỉ đến bi

Phù ! Nhiều quá !Thanks nhìu

15. Seed-Destiny

Seed-Destiny Youtube Master Race

16. *_*VO*DANH*_*

*_*VO*DANH*_* Youtube Master Race

ai co thể giúp tôi về game MAME với tại sao không chơi được vậy nhỉ

17. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

Tất cả những game này bạn có thể tìm và down tại trang web: www.rom-world.com, nhìn wa bên tay phải là tất cả những loại rom của tất cả các hệ máy.
    Những game mà bạn Tieu-bao muốn là loại game Nes, thì bạn click vào chữ "Nintendo". Còn những game mà bạn bacthosan muon tìm thì click vào chữ "Super Nintendo"

18. Panda1982

Panda1982 Youtube Master Race

tui rất thích chơi games snes nhưng không biết trang web nào cho tải games đó. TUi thich chơi đua xe harley,mộc đế, đua xe mini....các bạn biết trang web nào cho tải miễn phí mấy game nay chỉ cho tui với. Nếu có game nào hay mong các ban chỉ bảo thêm .
    Cảm ơn mọi nguời nhiều nhé.

19. Unborn

Nói cũng như không trang cho down đầy rẫy ra đấy cần gì bác phải nói, chủ yếu là có kiếm đc game theo ý người hỏi hay không thôi vì đa phần chỉ toàn request game tiếng việt (snes có lịch sử lâu đời ở Vn mà mấy thằng Vn thì rất thích Vn hóa) lolz =)).
    Đúng là chỉ biết hỏi mà không biết động mắt... ở trên có người up rồi còn chỉ tường tận nữa kìa còn hỏi gì nữa, còn nếu mà ko kiếm đc game như ý thì qua bên thư viện vào topic "Download game hay của snes" sẽ có người giúp đỡ.

20. HarryKing

HarryKing Không bao giờ DM u first :"> Moderator Lão Làng GVN

Tui cũng chơi các trò giả lập
    Nhưng tui chơi giả lập của VisualBoy Advance và thấy trò Harvert Moon rất hay dó!