[Snes,nes]Nơi thảo luận về nintendo series

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi ipridian_elf, 17/4/05.

1. PhúcĐạtBích

PhúcĐạtBích Dragon Quest

2. rongxam

rongxam Youtube Master Race

chà sang quá hay thật con hỏi là muốn gì nữa chứ ! cảm ơn nhiều nha hikaru anh(chả biết đây la fan của hikaru no go hay cua utada hikaru hay la anh cua hikaru nao nữa?).Nếu em đã hỏi vậy anh nói luôn nha anh thích mấy cái game bà con ta vẫn gọi là đi cảnh í mà (cai loại có kiểu màn hình tựa như trò song đấu samurai í).Nhân tiện hỏi luôn:sao cai tay cam kiểu ps1 cua đệ cắm vào máy nó không nhận(đệ mới thay mainbord vác sang hàng xón thì nó vẫn ok -->kí gueir bên hàng xóm rồi) ai biết giúp đệ với!!

3. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

dạo này có vô lại trang này không, hình như trang này hư rùi đang sửa chữa đó

4. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

bác chỉ cho em trò FFIII cái em đang cần cheatcode hay gì gì cũng được cả trò Bahamut Lagoon nữa

5. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Hmm , ở đây cái bạn muốn là gì vậy , tìm hiểu tính năng cheat trong giả lập để có thể tự mình tìm code cho riêng mình hay cần Code ko ? Nếu chỉ là cần Code thì sang chỗ Cheat Code mà hỏi , hoặc tìm trên các trang chuyên về Code sẽ thấy , mấy cái này tôi ko có hứng thú giúp . Tôi chỉ có thể phần nào giúp bạn hiểu về Tool cheat trong giả lập , đưa lên vài cái VD , để bạn hiểu mà tự làm .

Bây giờ VD FF3 , Rom tôi dùng là U , v1.1 . Giả lập là Znes 1.42
    1) Ngay đầu khởi điểm có chỉ có Terra . F2 Save State 0 . Lúc đó tôi có 360 Exp . Search 3 bytes , Dec , Exact value , gõ vào 360 . Tìm được địa chỉ 7E1611 , gõ vào giá trị mới 300 000 tương ứng với 3 dòng code là 7E1611E0 , 7E161193 và 7E161104 . Ok , quay lại game , đánh 1 con vớ vẩn bất kỳ , lên luôn LV 47 , thêm 1 số phép ( piece of cake , lol ) . F3 chuyển sang State 1 , Save State 1 .

2)Nhấn Esc , vào Cheat ---> Search , Search 1 byte , Dec , Comparative . Load State 0 . Sau đó Search New Value < Old value . Đi loanh quanh vài bước Search New Value = Old value . Lúc này chắc tìm được khoảng 1 trăm giá trị gì đó . Mở cái bảng đó lên , chỉnh thử vài cái , sẽ tìm được 1 ô quyết định phép thuật 7E1AA0 , thử nhích lên nhích xuống ô nhớ này để tìm được Range các ô quyết định phép của Terra . Tôi tìm được là từ 7E1A6F đến 7E1AA3 . Vào Cheat ---> Add Code Add từ 7E1A6FFF cho đến 7E1AA3FF . Nhìn Sceen Shot để biết hiệu quả tương ứng . Hope that u understand what i said .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      36.7 KB
      Đọc:
      13
      Kích thước:
      54.6 KB
      Đọc:
      13
  6. hackerboyqn

hackerboyqn Youtube Master Race

Các anh ơi , em là lính mới . Cho em 1 link download Snex de gia lap cho PC với . Em xin cám ơn nhiều . À mà nếu có cả gém thì gửi luôn link cho em nha.

7. hackerboyqn

hackerboyqn Youtube Master Race

Các anh ơi em là lính mới , cho em 1 cái link tải Snex với , nếu có cả games thì càng tốt . Em cảm ơn nhiều.

8. tomato20061

tomato20061 Youtube Master Race

Các bác ơi em khổ wa em tim cái giả lập gamecube mãi mà ko có bản nào chơi được có ai có cho em xin với cả game nữa nha

9. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

Emu các hệ máy:
    http://www.rom-world.com/emulators.php
    Snex là supper nintendo, trang đó có cả game cho snex luôn đấy.

Game cube chưa có giả lập mà cứ hỏi mãi, bộ ko biết chán à... --_--

10. helldragony

helldragony Youtube Master Race

game hay nhất là chrono trigger... theo tui thấy nó hơn hẳn những game RPG battle system thời nay... sản xuất 1995 do square soft..( 1 tài phiệt về dòng RPG.. )... tiếp theo cũng là game của square soft đó là secret of mana.. ko phải là hệ thống battle system.. khá tự do và chi tiết..
    nhưng đặc biệt lưu ý là trò chrono trigger có khá nhiều bí mật.. kết thúc thì khoảng gần 15 kết thúc... kết có hậu và ko có hậu.... cái này hay lắm nha.. em chơi mà mê luôn đó

11. toi5

nếu nói chrono trigger hay thì chrono cross cũng hay lắm đó, hình ảnh đẹp mà nhạc cũng hay nữa

12. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Phải nói hồi đó chơi Crono Triger tới quên ăn quên ngủ luôn nhưng do hồi đó bé quá tư duy + vốn tiếng Anh hạn chế nên không thể tìm hết các bí mật. Về sau chơi lại tìm ra rất nhiều bí mật mới nhưng không biết đã hết chưa ( Vui nhất là cái quest cho thằng robo nó đi trồng rừng). mà cho hỏi tý kết thúc không có hậu có phải là kết thúc khi mà ta chưa hồi sinh cho thằng chủ nhóm mà đã vội phá đảo rùi ko.

13. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

là nv gì huh trời hủh nhớ nhớ trong nhóm có thằng ng máy thiệt nhưng bộ có trồng rừng huh?????
    ko đâu tui từng over game khi mà Serge còn trong xác Lyxn nè cảnh kết là mọi ng đến sống ở đảo rồng bay rất hạnh phúc có chuyện gì đâu :)):-/

14. Nguyen Nguyen

Nguyen Nguyen Youtube Master Race

Nhiệm vụ trồng rừng là khi đã giết con quái vật sa mạc rùi (hình như lúc đó là năm 600 ). Sau đó lại chổ căn nhà gần cái xoáy ấy. Đó là nhà của người trồng rừng , sau đó 2 vợ chồng đó nói là sẽ trồng rừng và Robo đòi sẽ giúp. Nếu đồng ý thì lên máy thời gian đến thời điểm 400 sau (tức năm 1000). Trước đây vùng này là một hoang mạc giờ đã trở nên một khu rừng. Vào nhà thờ, sẽ thấy con Robo đã bị hư, con bé lửa (quên tên rùi ) sẽ sửa nó... thui các bạn tự tìm hiểu đi. cuối cùng con Robo sẽ cho bạn 1 item

15. heart1988

heart1988 Youtube Master Race

Có ai biết cách nào save trong snes ko,có nhiều trò dài quá.

16. tidusend

tidusend T.E.T.Я.I.S

hớ............thời đại nào rồi mà còn hỏi câu này...........cả Zsnes và Snes đều có hỗ trợ save state.............tức là nhớ bất kì lúc nào..........Zsnes là F2 thì phải------>cái nè để nhớ.......còn F4 cái nè để load game từ Save State.............

17. hehehe77

hehehe77 Youtube Master Race

Cho minh hoi~ AI CO" Fan` mem` cua~ tro` ROMANCING SAGA 3 Lam` on noi' cho minh` biet' .Mua lai. dia~ gia' cao Goi. cho minh` :Duy TP.HCM.8433467-->so' phone o nha`.MINH` tim` hoai` ko thay' ROMANCING SAGA 3 BANG` TEING" ANH"NHO" l`a TRO` CHOI =TIENG" ANH KO FAI~ TIENG" JAPAN.Ai co' goi. dien. hoac. pót len day cho minh` dum` THX NHIU`.!!!!

18. Mizukagami

Mizukagami Mr & Ms Pac-Man

bạn cứ ra shop bảo họ bán cho đĩa 700 trò nintendo (gồm 2 đĩa)là có liền à, vả lại ROMANCING SAGA 3 là tiếng NHẬT mờ làm gì có tiếng Anh kể cả phần 1 và 2 cũng thế

19. Mizukagami

Mizukagami Mr & Ms Pac-Man

sao ko có bác nào bàn về trò ROMANCING SAGA 3 nhỉ, trò này hồi nhỏ mình mê lắm đặc biệt là hệ thống skill ko đơn giản như mấy trò RPG khác của hãng Square soft, đặc biệt hơn nữa là trò chơi có nhiếu nhân vật để chọn làm cho người chơi ko bị nhàm chán.
    ROMANCING SAGA3 thực ra còn nhiều bí mật lắm, nếu bác nào pro xin làm hướng dẩn để mọi người có thể bàn luận thêm^^

20. toi5

trò này tui chơi nát luôn rùi, hay thì có hay nhưng chơi lâu quá rùi chả nhớ gì hết, lần nào chơi tui cũng chọn mikhail vì thằng này mạnh nhất nhóm, lại là chủ 1 cái thành nữa;))