sợ ............ ma :-s

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi kidred1110, 31/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bo_cap_vt

bo_cap_vt Youtube Master Race

có, vô chùa cầu xin cho được gặp Ma đi vì ko tin có ma, quay phim làm bằng chứng đi =)) chỉ sợ ko làm được thôi.

quay cảnh vô chùa đứng trước tượng Phật rồi cầu xin được gặp MA đi rồi pos lên đây xem

2. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

tụi vô gia cư nó ngủ nghĩa địa hoài :))
    ở chỗ tui nhiều ngôi mộ nó làm còn hoành tráng hơn cả nhà ở nữa kia
    có nhà vì sao lại phải ra nghĩa địa ngủ nhỉ
    nếu cậu trả tui tiền thì tui sẵn sàng ra ngủ :D

3. Kitr

Kitr The Warrior of Light

kinh thánh tin có linh hồn và satan #-o

4. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

Tất mà ma cũng nhập vào được à :|, ghê nhỉ ;)). Chắc anh của ông đạp phải sh!t do con ma nó thải ra nên mới bị nhập ::).

Trả giá gì :-/, ma nó cắn à :| ( nó có răng à :))).

;)) cái này quen quen, thường nghe mấy người mê tín nói nhiều lắm ;)). Vậy theo ông ma với quỷ nó ở trạng thái gì,rắn hay lỏng ;)).

Nói thật chứ tui ko phải ko tin ko có ma, cùng lắm thì họ cũng chỉ nhát được ai sợ họ thôi ;)). Nếu họ ko tương tác được ta thì cũng chả làm gì được mình, còn nếu tương tác được với mình thì mình "tương tác" lại ngay :'>, việc gì phải sợ ;)).

@Quang4me: bị bóng đè dường như chỉ có mỗi não là "thức", còn các bộ phận khác đều "ngủ" cả ::), bởi vậy chả nghe cũng chả thấy gì đâu, có thể là do mình tưởng tượng. Lúc trước tui bị hoài, mắt thì nhắm nhưng cứ nghĩ mình đang mở mắt, nhìn thấy xung quanh + một cái gì đó đứng ngay bên mình :'>. Vài lần sau quen nên cũng chả thèm thức, biết là lại bị nên nằm tí là hết ngay thôi :D.

5. Rainie's World

Rainie's World Donkey Kong

Ông bọ cạp này chơi Fatal Frame nhiều quá nên bị nhiễm hay sao thía ;))

6. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Mà tớ chả biết khấn vái thế nào cho linh cả :-s Cậu có thể phác thảo trước những câu phải nói k0?
    Và điều quan trọng là sau khi khấn thì bao lâu sẽ đc như ý. :-/
    Đừng nói là k0 biết nha L-)
    Thế thì mất công lắm, lỡ khấn bây giờ mà 100 năm nữa ma mới tới tìm thì ai mà đợi cho nổi ^:)^

Chuyện nhỏ.
    Ai cho tớ mượn cái camera hoặc đi theo làm chứng nếu trong chùa nó k0 cho quay phim k0 nào? :hug:

7. bo_cap_vt

biết mà, kết quả cũng chỉ có đành bài chuồn với kiếm cớ để ko đi thôi chứ thách đố thằng nào dám vô chùa giỡn bậy bạ đấy.

nói tóm lại là chú nào có gan thì vô chùa cầu cho được gặp Ma thì nói còn ko dám thì thôi chứ đừng có ngồi mà nói lải nhải nữa nhé.

mấy chú có biết cái vụ có những ông thầy họ ngồi ở nhà cúng bái mà có thể giúp người ta tìm được mồ mã của người thân ở nơi xa xôi ko ?

báo chí đăng mấy cái này nhiều rồi chẳng lẽ mấy chú ko biết à =))

như tui đã nói rồi đó, tui sinh ra đã sống trong môi trường hiện đại và là dân sự dụng PC lâu năm nên chẳng bao giờ tin cái vụ ma quỷ này đâu nhưng đến lúc nó cho mình thấy sự thật là có ma thì ko tin ko được, mấy chú chưa gặp chưa tin là điều tất nhiên nhưng tui nói cho mấy chú biết, đừng có ăn nói lung tung mà rước họa vào người, trên đời này quả thật có ma quỷ và thần thánh đó, tui nói đến thế thôi chú nào hiểu thì hiểu ko thì thôi.

8. vimayngu

vimayngu Youtube Master Race

bạn nào không tin có ma rồi bày đặt thách thức này nọ cãi nhau chẳng ích gì.
    Kể cả gạp rồi thì mấy anh scien FC cũng sẽ chống chế bằng cách giải thích đó là 1 hiện tượng gì đó hay là 1 ảo giác do 1 cái chất gì đó hay là cái gì gì đó đó lol =))
    cãi nhau làm gì gặp thì sẽ biết tin thì sẽ thấy

9. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Chuồn hay k0 thì k0 biết nhưng cậu có-hiểu-biết-về-xã-hội-ma làm ơn trả lời giúp câu hỏi này:
    Tớ k0 muốn làm 1 việc mà k0 biết bao h mới biết kq, thế vô ích lắm.
    Đừng trốn tránh câu hỏi này nhé ;;)

K0 cần phải làm như chỉ có 1 mình mình biết như thế. :-j
    Cậu mới nghe kể và đọc báo thôi còn chính nhà tớ đã từng nhờ 2 người có khả năng ngoại cảm để tìm hộ mộ của 1 người anh của mẹ tớ đã hy sinh trong cuộc chiến chống ĐQ Mỹ.

Tuy nhiên 2 người lại chỉ ra 2 vị trí khác nhau và ở rất xa nhau (1 người bảo ở Ngã ba Đồng Lộc còn 1 người bảo ở nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn) dù người nào cũng miêu tả chính xác vị trí đó giống như đã từng đặt từng đặt chân đến. 8-}
    Giả sử 2 người chỉ cùng 1 địa điểm thì tớ sẽ tin là có linh hồn thật. Đằng này lại mỗi người một phách thì chả biết đường nào mà lần 8-|

10. bo_cap_vt

1 triệu thầy thì may ra có 1 thầy là thật còn lại toàn thầy dỏm.

ngoài nghe kể và báo chí ra tôi còn tiếp xúc với mấy người đó nhiều rồi cậu ạ, tui thấy mấy cái này quen rồi chẳng có gì lạ lẫm cả.

còn câu hỏi nhảm nhí hết sức trẻ con của cậu tui xin trả lời là cậu cứ đi vô chùa phấn đi rồi bao lâu thì tùy bề trên chứ tui ko phải là bề trên hiểu ko ? làm sao tui biết họ sẽ làm gì ? và khi nào ? nhưng tui chỉ có thể biết là chỉ sợ cậu vô phấn bậy xong 1 là ko toàn mạng trở về 2 là về ốm mà chết vì bị phạt mà thôi.

mệt, đếch thèm nói nhiều với cái bọn ếch ngồi đáy giếng nữa, ko biết mấy tuổi rồi mà còn trẻ con thế ko biết nhỉ =))

có 1 điều tui nhận thấy là những người nào tin vào thần thánh ma quỷ tin vào luật nhân quả thì sẽ hầu như ko làm chuyện gian dối thất đức, còn những người ko tin vào thần thánh ma quỷ thì hay làm chuyện thất đức gian dối rất nhiều =))

11. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Thế đoạn này k0 phải là bề trên nói cho cậu biết à :o
    Nếu lỡ tớ có mệnh hệ nào, nhờ các cậu nói với người nhà tớ khắc giùm lên bia là "Chết vì thực nghiệm khoa học" nhé :'>

12. [Max]

[Max] Donkey Kong

Ma là có thật đấy các bác ah

Hôm qua tôi mới gặp ma... ngay đầu ngõ đó

Gặp Ma... túy thấy mà sợ =)) =))

13. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Tình hình là sau khi post xong cái bài trên kia tự nhiên nằm xuống thiếp đi 1 lúc.

Tớ thấy mình bỗng xuất hiện ở 1 cánh đồng cỏ rộng lớn, dường như k0 có giới hạn. Nghe đâu đó có tiếng nước chảy róc rách, tiếng chim hót líu lo.
    Đang bần thần ngắm cảnh thì bỗng xuất hiện một giọng nói từ trên không vọng xuống:
    - Chào mừng con đã đến với thế giới của ma, con trai.
    - Thế có nghĩa là mình chết rồi ư? Mà ông là ai?
    - Ta chính là người mà con muốn gặp đây. (*bề trên, chết tui rồi*)Con chưa chết đâu bởi vì theo sổ của Diêm Vương thì ngày đó còn chưa tới. Đây chỉ là ta dùng quyền năng triệu hồi linh hồn của con tới đây mà thôi. (*phù*)
    Mà này, ta nghe nói con và những người khác nữa đang có những hành động phỉ báng ta phải k0?
    - Dạ con đâu dám.
    - Đừng có chối. Ta biết tất cả những gì con nghĩ. Có phải con đang muốn biết ta trông như thế nào k0?
    - Chính xác ạ.
    - Thế thì ta đành khiến con thất vọng thôi vì ta làm gì có hình hài cụ thể để cho con thấy chứ. Nhưng tiếp xúc với ta rồi thì chắc cũng đủ để con tin rồi chứ.
    - Vâng. Nhưng làm sao bề trên có thể nghe và nói đc tiếng Việt ạ?
    - Ở đây cũng có những linh hồn là người Việt, chính họ đã dạy cho ta biết. Chứ thật ra ta k0 thuộc về một quốc tịch nào cả.
    - Nhưng thưa...
    - Thôi, thời gian sắp hết rồi. Con phải quay về bởi nếu ở quá giờ quy định thì con phải thuộc về thế giới này mãi mãi. (*sợ quá*́). Con về nhớ phải tu tâm dưỡng tính, làm nhiều điều thiện, k0 đc làm việc xấu xa. Ví dụ như down và xem JAV nghe chưa?
    - Dạ, con xin nghe. *gật đại*
    - Đừng có lừa dối ta. Nếu con còn có biểu hiện coi thường ta thì ta sẽ cho con qua Nhật làm chồng của Maria Ozawa nghe chưa?
    - Dạaaaaaaaaaaaaaaa (*sợ thật sự*)
    - Thôi ta chào con...

Tiếng nói ấy cứ nhỏ dần, nhỏ dần, chìm vào hư không.
    Vừa đến đó thì tớ giật mình tỉnh dậy vì âm thanh báo có người gửi mess qua YM. :whew:

Từ đáy lòng mình, xin thề bằng tất cả danh dự của bạn NGUYENDUCTHUAN (bây giờ đang dùng nick bo_cap_vt), từ nay tớ k0 dám tin là ma k0 có thật nữa :((
    Tớ tin là có ma và các bạn khác cũng nên như thế đi nhé :hug:

P.S: Câu chuyện ở trên bạn nào muốn tin thì tin. Tớ k0 ép. Vì dẫu sao đó cũng là chuyện kể mà thôi.

14. caramen

caramen Great Lord

Ma là một hiện tượng tâm linh khoa học vẫn chưa giải thích mà. Cho là có cũng đúng, mà không có cũng chẳng sai. Và mỗi người có 1 nỗi sợ riêng cho bản thân mình, sợ ma cứ nói sợ ma chẳng có gì phải dấu diếm.

Tôi năm nay 21 tuổi, nam, sv - nv văn phòng, sống lành mạnh, khoẻ mạnh, quan hệ xã hội bình thường nhưng vẫn sợ ma như thường, mặc dù chả biết là nó có thật hay ko. Chỉ đơn giản là trong con người tôi tạo nên 1 sự sợ hãi nào đó thôi.

Từng có thời gian tôi mất đi cảm giác sợ ma, đó là khi tham gia vào hội trại truyền thống của khoa. Trò chơi lớn được thiết kế giữa rừng, ngay trong đêm khuya, các trạm trên đường đi đều phản phất âm hồn của người chết. Đặc biệt có trạm phải vào nghĩa địa mà làm yêu cầu 8-} Thử tưởng tựong, 12 h đêm, giữa rừng, chỉ có ánh sáng của nhang dẫn đường 8-} Sau đó 1 tháng trời tôi mất cảm giác :)) Dạo này coi fim ma Nhật nhiều quá nên sợ lại :))

15. bo_cap_vt

thằng này gian manh kiểu này rồi cũng có ngày trả giá đắt.

ko cần phải nói nhiều thêm với loại này.

16. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Ối ối. =((
    Tớ đã từ cõi hư vô trở về để bênh vực bạn mà nỡ lòng nào bạn lại nói thế :((
    Giận quá. Tớ phải méc bề trên vì cậu dám xúc phạm thành viên khác.
    Lỡ có qua Nhật cũng đừng trách tớ nhé :-$

17. bo_cap_vt

sao lại nói là lỡ có qua nhật ? =))

18. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Tớ đc bảo hộ của bề trên, cậu xúc phạm tớ thì khác nào coi thường bề trên. :-<
    Theo như lời bề trên nói thì ai coi thường Người sẽ phải qua Nhật mà :-s

19. bo_cap_vt

qua Nhật du lịch à ? =))

nói túm lại là cậu ko tin có ma thi đừng có ăn nói lung tung, lời khuyên chân thành đó.

20. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Đã bảo là tớ tin rồi mà :-s
    Vì một thế giới ma tốt đẹp trong tương lai. Tớ đề nghị mọi người cũng nên tin như thế :-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.