sợ ............ ma :-s

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi kidred1110, 31/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

khổ nỗi cuộc đời thật trớ trêu
    các nhà khoa học là những người luôn mong muốn được gặp ma để nghiên cứu thì chả gặp vì vậy họ chưa đưa ra 1 công bố khoa học nào chứng minh là ma có thật :whew:
    còn mấy thằng ất ơ, dặt dẹo, đồng bóng, hâm hâm thì lại kêu suốt ngày gặp ma nhưng mà khi kể lại thì hoặc là mỗi thằng kể 1 kiểu hoặc là giống nhau 100% như là copy & paste = máy tính vậy =))

2. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

2 người chị em ruột.

2 người con, 1 người là bạn kia, 1 người là chị kia.

3. Myzukage

Myzukage Donkey Kong

có 1 giả thiết KH về ma như thế này: các tế bào trong cơ thể con người trong quá trình chuyển hóa vật chất sẽ sinh ra một loại năng lượng gọi là điện từ sinh học.Khi con người chết đi thì các tế bào sẽ ngừng hoạt động nhưng vật chất ko tự sinh ra mà cũng ko tự mất đi vì vậy nguồn điện từ sinh học trong các tế bào sẽ thoát ra và trở thành sinh vật chúng ta gọi là ma.Bản thân ma ko có hình dạng nhất định nhưng chúng ta nhìn thấy hình dạng dựa trên cái gọi là ảo giác. Hồn ma tác động vào não của bạn tạo ra hình ảnh về hình dáng của hồn ma lúc sống vốn được lưu trữ trong sóng điện từ của ma . Dĩ nhiên đó chỉ là giả thuyết tin hay ko là tùy ban.

Điều tôi muốn nói ở đây là con người ai cũng có niềm tin và suy nghĩ khác nhau. Tôi là người theo đạo Phật và tôi tin có ma còn bạn có thể theo Thiên chúa hoặc ko tin có ma thì ok, tôi tôn trọng niềm tin của bạn . Nhưng đáng buồn là nhiều người lại cố áp đặt niềm tin của mình vào người khác, cho rằng chỉ có cái mình tin là đúng và dè bỉu chê bai niềm tin của người khác là ko chấp nhận được. Mong rằng chúng ta ở đây sẽ tranh luận trên tinh thần tôn trọng và học hỏi lẫn nhau.

Tiện đây bọ cạp cho tui hỏi ma có cuộc sống hữu hạn như bao sinh vật khác hay bất tử vậy? Nếu bất tử thì nghĩa là từ trước đến giờ trên Trái đất tràn ngập ma :-/ Có phải mânof cũng đầu thai được hay phải có 1 số điều kiện đặc biệt nhỉ?

4. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

Lúc tớ nặng nhất là 51 kg. Ai nhìn cũng bảo là gầy.

Tớ cao 1,68. Giờ còn 47kg 8-|

1m7 mà 55kg là vừa rồi.

5. Light Knight

ai ko tôn trọng ai nhỉ?
    đọc lại cả topic xem, chính ông kia chửi người khác là ngu, là ếch ngồi đáy giếng trước đấy chứ
    tớ cũng chả thích nói chuyện với những người kiểu bạn ý, ai đời tranh luận mà ko có lấy 1 bằng chứng xác thực và đủ sức thuyết phục nào để bảo vệ luận điểm của mình cũng như phản bác những lập luận của tớ. bạn ý chỉ có = chứng là những câu chuyện của 1 thằng trời ơi đất hỡi nào đó kể lại chứ bạn ý cũng chưa gặp ma thật bao giờ =))
    còn cái thuyết điện tử sinh học của bạn thì tớ có thắc mắc là theo các định luật bảo toàn, nếu như các "hồn ma" (theo nghĩa bạn nói) cứ tồn tại mãi thì chẳng phải sẽ gây mất cân = trầm trọng sao? năng lượng biến thành "ma" trong khi năng lượng lại ko tự nhiên sinh ra?
    thêm vào đó, nếu đọc 1 bài viết ở trước sẽ thấy có 1 bạn kể rằng bạn ý bị ma đẩy ngã cầu thang, có loại "điện tử sinh học" nào làm được điều đấy ko?

6. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Có những người có thể dùng sóng não để dịch chuyển đồ đạc, bẻ cong muỗng...
    Ma cũng có thể làm những chuyện đó :hug:

Tôi thì rất tin là có ma, và tôi cực kỳ không sợ ma. Ma dù là gì thì cũng rất ít khi hại người sống, những con ma hại đến người sống dân gian gọi là "Quỷ", loại này hiếm dữ lắm mới gặp, mà thường là loại ở dưới nước (dân gian gọi là Ma Da), kéo chân cho chết đuối mà thôi. NÓi tóm lại ma cũng từng là Người có gì mà phải sợ ? Đa phần ma tôi biết thường là người thân của bản thân một ai đó, chứ ma xa lạ cũng hiếm gặp lắm.

Thường người ta nói, ai càng yếu bóng vía (sợ ma) thì lại càng dễ gặp ma. Người không sợ hay không tin, lại rất ít khi gặp (có thể là do ảo giác ma tạo ra không đủ mạnh tác động được đến họ, còn người sợ ma lại nhạy cảm và dễ bắt được).

Tôi là người được dịp tiếp xúc nhiều với những chuyện dị đoan, tâm linh nên tôi có thể khẳng định không phải chuyện nào cũng là xạo. Không có khói sẽ không có lửa đâu. Thực ra, chuyện ma có một số quy luật, nếu tinh ý bạn sẽ nhận ra một số nét chung tương đồng giữa chúng và hận ra quy luật đó, biết ngay cái nào là thật, cái nào là chuyện xạo.

Như trên đã nói, tôi là người không sợ ma, nên cũng chưa có dịp gặp ma, nhưng chuyện ma tôi được nghe thì tôi quả quyết 100% là thật không nói xạo, nguồn chuyện cũng không phải là nghe vài người dở hơi nào đó kể. Hehe. Nhiều chuyện rất hay và đáng phải suy nghĩ, nhưng chắc thôi tôi chưa kể ở đây buồn ngủ quá rồi. Chỉ có 1 chuyện thật nhỏ thế này, xảy ra mới đây khoảng 3-4 tháng thôi (mà chắc báo đài ém nhẹm rồi không nói tới).

Có người đàn bà đi tìm hài cốt cha mình đã mất trong chiến tranh, bà nhờ đến một ông thầy bói giúp đỡ. Ông bảo là : tìm đến mảnh đất xxx, chỗ aaa, tọa độ bbb gì đó (tôi chẳng nhớ), đến đó cắm một chiếc đũa xuống và đặt một cái trứng gà sống (là trứng gà có con bên trong và chưa bị luộc đó), đặt lên đầu chiếc đũa. Nếu cái trứng gà đứng im trên đó thì đúng chỗ. Bố cô đang nằm chung với rất nhiều liệt sỹ khác, để mang ông đi phải đốt vàng mã rồi mới bốc lên, bố cô có chiếc răng vàng (hồi đó người ta hay trám răng sâu bằng vàng) ở vị trí... gì gì đó. Quả nhiên không sai một chút nào. Cái trứng gà đã đứng im không rơi trên đầu chiếc đũa suốt. Việc bốc mộ dĩ nhiên phải có chính quyền địa phương tiến hành nên phải kéo dài đến mấy ngày. Người lái xe cho bà ấy suốt là Dượng của tôi-người chứng kiến toàn bộ câu chuyện kỳ lạ đó.

Thường những thầy bói, thầy đồng tiên đoán như thần họ sống rất ẩn dật, không kinh doanh bói toán kiếm tiền hay trục lợi bản thân mà chỉ làm vì họ muốn hay xuất hiện bất thình lình khi có chuyện. Những người bói mà lấy tiền, còn bày đặt giá cao giá thấp, cúng bài cho thầy... tất cả đều là bịp cả đấy.

7. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

em chỉ sợ mất cha mẹ thôi chứ ma thì em kô biết tại em hay thức đêm làm việc lâu lâu mệt lại hay tản bộ ra nhà thờ gần đấy mà nhà thờ cây nhiều lắm , em lại thích tạt ngang qua nhà mồ 5,6 lần mới về

8. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

tùy xem thể trạng thế nào nữa. có người con gái nặng xương, 1m7 55kg thì đẹp, nhưng rất hiếm.

hầu hết 1m7 mà 55kg đều mũm mĩm hết.

9. bo_cap_vt

bo_cap_vt Youtube Master Race

cẩn thận kẻo bị ăn chửi và bị cho là ảo tưởng đó ông bạn =)) đừng có tranh cãi với tụi nó về Ma với Quỷ làm gì cho nó mệt, nhiều thằng rõ ràng là gặp rồi hoặc tin nhưng cố gắng chống chế cho là ảo giác này nọ đó mà =))

ai gặp rồi thấy rồi thì sẽ tin vì có cơ sở để khẳng định để tin là có Ma.

ai chưa gặp thì chưa tin nhưng đừng có khẳng định là ko có bởi vì chưa gặp ko có nghĩa là ko có.

riêng cá nhân tui thì tiếp xúc nhiều với mấy cái vụ Ma Quỷ này rồi nên tui chẳng thấy có gì gọi là sợ với ảo tưởng hết.

thông thương nhiều thằng cố gắng chống chế cố gắng khẳng định ko có ma là vì nếu như tin có ma thì chúng nó sẽ bị ám ảnh bởi cái gọi là luật nhân quả cho những cái gian dối cho những cái xấu chúng nó đã làm cho nên chúng nó sẽ cố gắng bác bỏ cái gọi là MA để cho tâm hồn thanh thản =))

những người tin vào trời phật và thế giới tâm linh đa số đều dị ứng với mấy vụ gian dối ác ôn và những chuyện thất đức, còn những người ko tin thì sẽ ngược lại, cho nên ko cần phải tranh cãi làm gì chó nó nhức đầu.

10. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Cũng có một phần liên quan đến vấn đề... hơi bị chính trị nên tôi ko dám lạm bàn :'> Các ông chính quyền muốn trị dân, bài trừ mê tín nhất thiết phải bảo "không tin có ma quỷ", thực ra lắm ông tin sái cổ vì đã gặp nhiều chỉ vì dấu mà thôi .:hug:

11. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Ma ma I love you, Ma ma I care :'>

Có ma thật đấy nhá :>

12. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Cái vụ để quả trứng sống cũng nghe bố tớ kể hồi xưa đi tìm mộ ai đó trong tộc rồi, cũng thành công :|
    Tớ thì khác với gia đình ko tin vào mấy chuyện hồn hiếc nhưng mà tớ lại ... rất sợ ma ::(

13. bo_cap_vt

mấy ông tướng cấp cao thời bác Hồ cũng phải tin nữa là mình.

tui hồi truớc được má tui cho coi cái đĩa quay cảnh nhà ngoại cảm đến chổ lăng bác hồ rồi gọi hồn lên ý, bác nhập vào và nói giọng của bác đàng hoàng trong khi người gọi hồn là đàn bà, các tướng cấp cao ngồi xung quanh cả 1 đám phóng viên nữa, ai nói là các ông chính quyền ko tin ? họ ko muốn làm đảo lộn xã hội nên ko công khai thôi nhưng cũng ko dám nói là ko có.

ông kia buồn cười nhỉ hihi, ko tin có ma lại sợ MA ? nó chẳng có gì đáng sợ cả, chưa gặp nên nghĩ nó ghê gớm như Phim chứ gặp hoài rồi quen thôi, mấy cái đứa hay nhát người ta là thuộc loại Quỷ Sứ, chết giờ xấu + sống ko tốt, linh hồn người tốt ko bao giờ đi nhát ai đâu, với lại ngoài quê đèn đóm ko có đường ít người lại âm u mới dễ gặp chứ Thành Phố khó mà thấy trừ những nhà ngoại cảm ra.

14. Light Knight

nhiễm phim ma trận nhiều quá hả? :-/

15. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Kiến thức ông lớp mấy rồi ? HỎi thật đấy :!
    Chuyện này 99% dân số Thế giới biết còn ông hình như 1% còn lại =))

Tôi thì có một cái đĩa Audio, do một nữ ngoại cảm kể chuyện, thu trực tiếp do cơ quan ba tôi. Dĩ nhiên là những câu chuyện này lưu hành rất hạn chế và bí mật vì cơ quan ba tôi thuộc Quân đội. Nó kể về nữ ngoại cảm này có khả năng biết trước cái chết của một người nào đó. Người đó sẽ chết vào lúc nào, sắp chết hay chưa. Về sau thì bà tham gia đội đi tìm hài cốt liệt sỹ. Theo như lời kể của bà, sở dĩ bà có năng lực này bắt nguồn từ quá khứ trước đây khi bị chó dại cắn. Đáng lý phải chết rồi, nhưng mấy ngày sau tự nhiên sống lại khỏe mạnh. Sau đó nhìn nhũng người hàng xóm xung quanh bà biết được ai sắp chết. Từ đó dân làng sợ và lah1 xa bà, vĩ nghĩ bà mang cái chết đến. Sau đó bà mới rời đi là theo đoàn quân tìm hài cốt đó. Thường bà bảo trên đường đi bà hay gặp một ai đó gọi " Tôi ở đây", đến đó đào tìm chắc chắn sẽ có được hài cốt.

16. bo_cap_vt

bà đó hình như tên Phạm Thị Hằng thì phải, phạm hay nguyễn quên rồi, chỉ biết tên Hằng, tui có xem địa quay cảnh bà ý đi tìm hài cốt rồi, thấy mà kinh thật, hiện bà đó đang làm trong trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người.

17. thang_lau_ca

thang_lau_ca Lao Công Gamevn Lão Làng GVN

cho em mượn đĩa đi :x .

18. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Tôi cũng không nhớ rõ tên, nhưng chắc là bà ấy :x

Chuyện ma cỏ này cũng gần giống với chuyện UFO, người ngoài hành tinh. Ai cũng nhao nhao kể, nhưng có người tin kẻ không. Chính quyền thì tuyệt đối không tin cũng như bưng bít che giấu, bài trừ thông tin. Nhưng sự thật Area 51 là nơi chính phủ Mỹ đang nghiên cứu về vấn đề này với dã tâm biết về nó sớm nhất và rõ nhất còn người khác thì mụ mị mơ hồ(chuyện này mới bị tiết lộ gần đây trong tài liệu mật quốc gia của 1 tay chính trị gia nào đó bất bình).

Ngoài mặt thì nói không nhưng vì động cơ khác mà thôi :hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thời đại này mà vẫn bảo là Ma là mê tín ah ? Cái đó là ko được đâu, người ta đang nghiên cứu một cách khoa học đấy :x Chúng ta thì chờ đến thời con cháu chắt chút chít... thì sẽ có kết quả :x

19. bo_cap_vt

cần gì con cháu chút chít ? muộn lắm thì đến khi chết những kẻ ko có Ma sẽ phải thay đổi lại cách nhìn nhận và kiến thức của chúng nó thôi, vấn đề là sớm hay mượn =)) còn trường hợp bị Ma nhát thì có lẽ sẽ ko cần chờ đến khi chết =))

20. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Nói như ông vậy là không được, "chúng nó" là thế nào ? Coi chừng có cãi nhau đấy =((

Chuyện tin hay ko tin cái đó tùy mỗi người thôi. Nhưng ai nói gì nói tôi vẫn cứ tin :x Trên đời có nhiều chuyện chưa rõ ràng hoặc chưa giải thích được lắm, một khi chưa biết chính xác thực hư thì cũng đừng vội bảo rằng nó xạo hay mê tín :x Bởi vì tin hay ko, đó là phạm trù tín ngưỡng, mọi người có quyền nghĩ riêng, nhưng quy kết 1 việc là không có thật, hay xạo, hay mê tín.. thì đó lại thuộc phạm trù chân lý, đừng quy tội cho ai khi chưa điều tra rõ nếu không biết đâu tồn tại một sự thật nào đó mãi mãi bị vùi dập hay chối bỏ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.