sợ ............ ma :-s

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi kidred1110, 31/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ngẫu_Hứng

Ngẫu_Hứng Youtube Master Race

Ở quê có mấy thằng gan lắm, bọn nó ra nghĩa địa giúp bê đồ cúng.Vừa cúng xong, ông nào cũng trèo lên mộ, ông bóc bánh, ông bóc kẹo thế mà đêm về vẫn ngủ ngon. Còn mấy thằng nhát nhát trông thấy thế thì đêm về bị ám ảnh ...

2. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

<<< thức đêm coi JAV, chơi game quen rùi, chỉ ngại tối thôi, lúc đó sợ ba mẹ bắt gặp còn hơn cả sợ ma :))

3. nothingtosay276

nothingtosay276 T.E.T.Я.I.S

mình cũng thuộc loại yếu tâm ní :">
    nhiều lần tự trấn an nhưng cũng tê hết cả người[-O<

4. Lockon44

Lockon44 Fire in the hole! Lão Làng GVN

đi Đà Lạt vào biệt thự hoa hồng mà ngủ luc đó rất là kích thích.
    rừng thông ở đó đi một mình vào cỡ 5,6 giờ tối đi mà có cảm giác mình trở lại chỗ cũ.

5. thaidesign

thaidesign C O N T R A

Nhà tớ rào kín mít sống cái nỗi gì :-s

Với lại nhà tớ nhìn ra bên ngoài cũng dễ (3-4 cái cửa sổ =)) ) nên không thấy ai @-)

Lúc trước nhớ còn cái gia đình kia ở gần nhà đêm nào tụi nó cũng cầu hồn để đánh đề @-)

6. karen0990

karen0990 Dragon Quest

sợ người ko sợ đi sợ ma . Thế gian hiểm ác mới đáng sợ . Ma ko có thật ko đáng sợ :))

7. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Chủ yếu ta sợ vì tự ta tưởng tượng ra thôi, những ai hay thức khuya 1 mình + tắt hết đèn để đỡ hao điện còn có tí ánh sáng từ cái pc thì khi rời pc đi wc hay đi lòng vòng trong nhà hay tưởng tượng lung tung lắm ^^ . Sau khi nhìn vào monitor 1 thời gian dài thì mắt sẽ mỏi + ánh sáng ko đủ nên khi đi ra nơi có nhiều ánh sáng như phòng tắm sẽ thấy mờ mờ, lúc này khi nhìn vào gương rồi quay mặt đi hướng khác rồi nhìn lại gương dễ tưởng tượng ra có vật gì di chuyển đâu đó quanh mình. Thêm 1 cái nữa là lúc cả nhà ngủ hết rồi thì rất yên tĩnh nên các tiếng động nghe rất rõ làm mình tập trung vào nghe -> sau đó thế nào chả đi coi hoặc nhìn kỹ kỹ coi có gì ko -> ai dễ bị ám ảnh hay tưởng tượng thì...;))
    -Gần tết nhà bị trộm cạy cửa lúc 8h tối cũng may là ko mất gì nên tối nằm xuống chưa ngủ mà nghe tiếng gì hay thấy gì nghi nghi lạ lạ là phải đi coi cho chắc ăn. Hôm nọ đang nằm thì nghe kẹt kẹt như tiếng ai mở cửa nên đi coi, đi dò xong đi về phòng lại nghe tiếng động lạ xoay người lại coi mà có cảm giác như có ai vừa đi qua
    nên cũng..ớn..ớn, nghĩ kỹ lại thì là do tóc hơi dài nên khi quay đầu qua xem thì tóc lướt qua mắt + ko bật đèn nên tự tưởng tượng ra ^^ , xem ko có gì thì bò về phòng ngủ luôn đến sáng.

...Tui khoái coi phim kinh dị, coi phim nào cũng coi kỹ nên nếu tìm dc phim hay thì coi thấy hay chứ ko đáng sợ là bao, còn game kinh dị thì cái SH làm hay thật :D . Coi phim kinh dị nhiều chứ hiếm khi nào nằm mơ thấy hay bị ám ảnh như 1 số người bị, họa may nếu có thấy ác mộng thì toàn thấy mình bị tai nạn chết thảm hoặc bị mấy cái vớ vẩn ko 8-}

8. baandba

baandba Donkey Kong

về đêm bạn hãy suy nghĩ vớ vẫn về những việc vui nếu không mua cái máy nghe nhạc đêm thì nghe những bài nào mình rất thix (giai điêu vui vẽ) rùi hát theo giống mình thui hôm bữa lúc 2h còn đang nghe nhạc tự nhiên cúp điện cái tim mình đập thình thịch rùi bình tĩnh tiếp tục nghe và hát chác lúc đó mình ko khác thằng điên rùi mệt quá rùi bạn sẽ ngủ mà chảng biết khi nào cô lên nhé :hug::hug:

9. barcano1

barcano1 Mega Man

Nói chung là ai lòng k0 đc thanh tịnh mới sợ ma quỷ.
    Như mình thì :>

10. I stay in love

I stay in love Honey ß. ƒly™ ►

Nói chung thì cũng ko thấy sợ lắm :D, nhưng cứ động đến "Nguyễn Ngọc Ngạn" là y như rằng ... ::(

11. Zhou_Long

Zhou_Long Donkey Kong

Hôm qua vừa mới coi xong cái phim ma kia lạnh hết cả người, phê thật:'>
    Đi chơi thôi

12. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

Sợ ma thì tui nghĩ ai cũng sợ ( ko ít thì nhiều ) , vấn đề là tinh thần đủ vững vàng để ko bị ảnh hưởng thôi .

13. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Ko biết ông này đọc hay thiệt ko nữa, hôm kỳ nghe bạn bảo hay lắm nghe thử 1 đoạn nghe giọng mà buồn ngủ quá nên tắt đi khò luôn +_+ , hôm nào rãnh ráng ngồi nghe hết 1 truyện xem sao.

14. vimayngu

vimayngu Youtube Master Race

những ai xác định nhà ở những nơi không có đọ heo hút cao thì đùng có sợ gì cả nói thật đấy.

15. ricky1108

ricky1108 Mr & Ms Pac-Man

tui thì chưa gặp ma lần nào, nhưng ngặt nỗi là hay bị cái tình trạng lâu lâu thấy 1 việc gì đó nhưng lại có cái cảm giác là mình đã gặp qua cái việc này rồi :o. Bình thường thì ko thể nào nhớ ra, giống như cái trận CK VN-TL, lúc CV ghi bàn, cái hình ảnh dường như rất quen thuộc và chắc chắn tui đã gặp qua 1 lần rồi nhưng ko bik là khi nào :(. Ko bik cái này có liên quan gì đến ma ko ::(::(

16. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Cái này hầu như ai cũng có .

17. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

đang cần gặp ma để kiểm chứng sự thực là có ma hay ko mà chờ hoài suốt mấy năm nay chả thấy con ma nào đến tìm cả 3:-o
    cả phật, chúa, thần thánh... cũng vậy, mình thuộc loại báng bổ thần thánh mà cũng chả ông nào đến tìm mình hỏi tội cả, mong gặp quá mà cứ trốn
    còn chơi game hay xem phim kinh dị thì 1 là sợ những quả bị giật mình, 2 là nhìn nhiều quả máu me thấy ghê ghê thôi chứ chả sợ đến nỗi ám ảnh :D

PS: vẫn đang chờ ma đến tìm mình, biết đâu đó sẽ là phát kiến vĩ đại nhất thế kỷ và mình sẽ đoạt giải gì gì đó =))

18. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

cái này gọi là DeJavu đấy ;;) .

19. Lockon44

Lockon44 Fire in the hole! Lão Làng GVN

tui cũng giống ông đó , cứ cảm giác đã trải qua rồi.
    mà sợ ma cũng do mình thôi hồi nhỏ được tiêm nhiễm nhiều quá nên đi vào chỗ vắng là thấy sợ.
    chứ gặp một con rắn mà biêt nó ko có độc thì chả ai sợ nó cả.

20. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

theo logic học thì ma là hoàn toàn ko có thật, dựa vào những điều người ta kể về ma tớ xin phép phản bác
    thứ 1: trước khi con người xuất hiện thì lấy đâu ra ma? :-/
    thứ 2: con người tiến hóa từ động vật lên, vậy tại sao con người chết thì biến thành ma còn loài vật chết thì chả thấy nói gì? :-/
    thứ 3: theo như lời kể thì ma là vô định hình tuy nhiên mọi thứ đều được cấu tạo bởi vật chất, ma cũng ko ngoại lệ vậy ma cấu tạo từ cái gì? :-/
    thứ 4: tại sao vật chất ko tương tác được với ma (ví dụ ma đi xuyên tường...) mà ma lại tương tác được với vật chất (theo 1 số lời kể là ma cầm cái áo hay cái gì đó cho nó bay trong không gian để nhát người) :-/

nói chung là có rất nhiều điều vô lý trong các câu chuyện về ma (dĩ nhiên là câu chuyện vì có ai ở đây gặp ma thật đâu mà kiểm chứng)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.