Sở thích Huấn luyện của bạn ??

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi zantedsuken, 22/3/06.

?

Bạn phát triển clb như thế nào ??

1. Đa quốc gia miễn mạnh là được

21 phiếu
    39.6%
  2. Nội địa hóa với những cầu thủ hay nhất có thể

5 phiếu
    9.4%
  3. Tự đào tạo cầu thủ trẻ để sử dụng

6 phiếu
    11.3%
  4. Kết hợp 1 và 2

9 phiếu
    17.0%
  5. Kết hợp 2 và 3

12 phiếu
    22.6%
  1. tryagain

tryagain Donkey Kong

Huấn luyện kiểu gì mà lôi về tận 7/11 thằng of FM vậy ta ?? Sao sign về được hay vậy ? Tiền chất đống, ặc, mà mấy thằng đó có tự nguyện về không vậy, hay là mấy ông ép nó về ?
    Ông Manu_Brs ặc. Ăn nói sàm sở nhỉ ? Trẻ con háu đá đây mà ^-^

2. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

XIn lỗi mọi người vì bài viết ở trên của tôi có lời lẽ không phải , mọi người cứ đọc lại hết xem tôi viết có gì sai không . Dừng tranh luận với Manu_brs ở đây .

3. KA52

KA52 Youtube Master Race

Cãi nhau nhiều wá, mình thì cứ 2-3 năm là chuyển qua 1 clb khác nên ko có vụ xây dựng đội hình lâu dài, miển là đá tốt là được rồi. Ngoại trừ 1 vài cầu thủ khó kiếm như Sniejder thì kéo nó theo, còn lại qua clb mới là xây dưng lại từ đầu. Năm nay ko biét đi dâu, 6 năm trước ở Arsenal & Milan rùi.

4. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Sao lại ko dám post hình lên nhỉ, vào tra lại mấy trang về thành tích Fm và CM đi, hình Vn vô địch World cup hay hình West Brom sau 3 năm đã có được 7/11 vị trí xuất sắc nhất ( chỉ số mạnh nhất) + vài trăm triệu USD đều có post hình đầy đủ cả, tiếc là chỉ có hình FM 04-05 nhưng ko có hình một vài thành tích của CM03-04 nên ko dám khoe chay. Còn hơn ai đó trình thì kém mà cứ khăng khăng là sign free cầu thủ là cheat, bug game, biết cheat với bug game định nghĩa thế nào ko mà nói nhiều, hay là nghe hay hay nên suốt ngày kêu cheat cheat (chít chít nghe giống chuột vãi)

5. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

Tôi đã nói tôi dừng tranh luận . Ảnh mấy ngày sau sẽ có . Có vấn đề gì đâu . Còn loại người thấy người ta dừng rồi mà vẫn chửi với theo thì không cần quan tâm . Văn hóa Anh nó khác VN nhiều nhỉ . Dẻo thế ;))

6. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Bó tay thằng này, mấy ngày mình bận ko lên mạng nó bảo là chửi với theo, còn về vấn đề 2 nền văn hóa thì có khác nhau đấy, văn hóa của Anh là làm rồi mới nói ko như văn hóa người Việt là nói nhiều mà ko thèm làm đâu :D
    Mấy ngày sau nhớ post ảnh lên nhé đừng có mà lặn đấy

7. tryagain

tryagain Donkey Kong

Ơ, đây là topics riêng của 2 bác Manu và CMgamer à ? Hic, chửi nhau vừa thôi mấy cụ. Đây là Topics dành cho những người chơi CM, FM, không phải là chợ đâu ạ.

8. zantedsuken

zantedsuken Mario & Luigi

Mấy trò sign free thì ở bản này ko có đâu ông đừng tưởng bở nha
    Mà ông giỏi vậy thì cầm West brom mùa đầu sign free 2 thằng theo walcott và Victor Moss về tui xem cái cả 2 thằng này đều chưa tới 18 đâu :D
    Tôi đang nghi ngờ bác Manu này vẫn chơi FM4 :))

9. tryagain

tryagain Donkey Kong

Haha, có lý, FM4 sign free về thì cực dễ luôn, còn FM này, sign mấy thằng nổi về hơi khó. Mà sign về, cũng không dễ dùng và bán cho lắm, nhìn chung là sign được thì tốt, chứ còn trò này, hầu như chỉ đi mua mà thôi, kể cả mấy thằng trẻ măng,có ability cao ấy, mua đắt thế chứ, tầm trên 5M một thằng thằng ra hồn ( dười 20 tuổi ), kinh thật, nó định đánh giá ông nào cũng như Casano (ngày xưa ) và Rooney, Messi (bây giờ chắn ) ??? Nhưgn mà huấn luyện thế mới sướng, những thằng hay, tiềm năng mà khó sign về như vậy là được ---> hứng hơn khi chơi.

10. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

sign free mọi người đang nói là muốn sign free thằng nào cũng được hay là chỉ có ngồi chờ nó hết hợp đồng mới sign free được, nếu clb của nó mà kí hợp đồng mới thì hỏng việc vậy

11. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ở đây chỉ chờ nó hết hợp đồng mới sign free thôi. Chỉ có mình bạn là sign được free lúc chưa hết hợp đồng :))

12. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

Theo mình thì mình chọn 1 và 3.
    1. Sở thích huấn luyện của mình là chọn đội bóng lùn, vì vậy ban đầu chỉ có vài triệu. Khó khăn nhiều không đếm hết. Tìm thằng vừa trẻ vừa rẻ vừa dễ tính :D
    2. Mình theo chủ nghĩa trung thành, nên số câu lạc bộ dẫn dắt hạn chế, chỉ xoay quanh Wolves, Arsenal, Inter, Barca (đi kèm thêm việt nam nếu có thể) vì vậy ban đầu làm theo thời vụ, mua bán kiếm lời(như CM gamer), giữ lại vài trụ cột như Farbegas của Arsenal hay Messi của Barca chẳng hạn. Đến mùa 2007-2008 ngóc đầu làm đại gia nâng cấp sân miệng thét ra lửa quay sang cà khịa thằng Anfred Riedl, hi vọng nó nhường mình ghế HLV.
    3. Dành 5 xuất trở lên cho cầu thủ trẻ Việt Nam, đào tạo cho đội tuyển là chính. Cách này mình đã từng làm ở FM2005 và kết quả đúng như mong đợi. Đội tuyển VN vào vòng chung kết năm 2010 :D

--------------------
    Pepsi ( Ước gì mình là bạn gái MOD;;) )

13. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

T_T chưa thử cầm VN bao giờ, nhưng nhìn chỉ số mấy tuyển thủ nước mình thì buồn quá. Định cheat, add làm sao kéo máy thằng kiểu Kaka, Robinho, Tevez... về đá Vleague vài năm rùi cho vào tuyển quốc gia. Chứ tui nói thật, cầm 1 đội bóng mà chỉ số toàn 1 với 2 ko chơi cheat thì khó vô địch WC lắm. Tui ko ám chỉ ai cheat cả, nhưng thật sự là tui ko làm được. Cầm Spain mà đá 3 lần mới vô địch được 1 lần WC thì anh em hiểu cầm VN thế nào rùi chứ.
    @pepsi: Bác nói gnhe có vẻ mâu thuẫn quá ^^ chẳng lẽ Barce inter hay Ars là đội lùn sao ^^. Mà chuyện thét ra lửa cũng khó lắm. Tui HOF 2000 points rùi mà vẫn bị đuổi việc như chơi ý. Mà tui nghĩ Barce giữ nguyên dội hình đấy thì vẫn vô địch được mà, nó chỉ thiếu 1 DC và 1 MC đẳng cấp nữa, còn lại toàn là hàng tuyển hết đấy.
    Sign free ở Fm06 khó hơn 05, bán cầu thủ cũng khó hơn nhìu, nhưng nếu chăm chỉ cần cù search hàng thì vẫn buôn bán lời lãi được. Như tui chắt bóp cũng gần được 1 tỷ rùi, mỗi tội giờ nhìu tiền chẳng bít làm gì, bắt đầu thấy chán rùi.

14. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

tui mua cả thonglao từ BEC của thái lan làm dự bị cho văn quyến đấy mấy thằng chạy chậm như rùa đứng ở vì trí cao hơn mà chẳng có bóng mấy thằng dinho toàn băng lên ghi bàn
    mà tui quản lý đội nào thì hậu vệ luôn ghi nhiều bàn hơn tiền đạo nha
    thằng lucio của tôi ghi 30 bài 1 mùa đấy cả thằng Kompany đánh đầu trâu lắm
    mà cái chiến thuât của mình tiền đạo chẳng ghi được bàn mấy toàn phạt góc ghi bàn thế nó mới đểu chứ mặc dù tiền đạo cũng là hàng có tiếng đấy
    mấy thằng trẻ tôi mua về cho đá mấy trận tệ quá vứt xó bán cho đội bạn về đá trâu như chó ấy Vd thằng deisley và thằng Torres hai thằng ấy bán cho chelsea lúc ấy tui cầm man thua chelsea 5-0 "nhục" thế mới bực chứ
    mà rất đểu nhá trận man gặp arse tui cho go on holliday lúc đầu thua 3-0 thoát ra load lại thắng 5-0 chứ phét thế

15. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

ko phải là sign free lúc nó chưa hết hợp đồng mà là làm cho clb sở hữu ko muốn kí hợp đồng với nó, để lúc nó sắp hết thì sign

16. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

tui đang chơi mùa giải thứ 5 rồi máy xuất hiện ra rất nhiều cầu thủ trẻ và fm scout trở nên quan trọng hơn để biết mấy thằng xịn ấy mà.theo tui asistant giỏi phải có các yếu tố: quản lý(man managerment để khi mình go on holiday m,à đôi vẫn tiếp tục thắng), các chỉ số hl cầu thủ, và hai cái judging potentalva2 judging ability đó bạn rất quan trọng đấy khoảng tới mủa giải thứ ba nó sẽ mang những cầu thủ trẻ về cho mình(nó tự tạo) chỉ số càng cao thằng đó càng mạnh

17. otzi

otzi Dragon Quest

he he tui thì khác mấy ông kô bao giờ tui ghi tên cầu thủ hay thê nên cứ chơi lại là quên mất toi cao thủ như thế mới hay kô bài bản khiến CM nhàm chán cách này kô chỉ thúc đẩy ta việc phải tìm kiếm nhân tài liên tục nên nhân tài tôi nhiều lắm
    còn theo tui thì tui thường mua những câu thủ trong nước bao giờ trong nước cũng được ưu tiên hơn và tui cũng hay mua cầu thủ trẻ về huấn luyên nhưng tui đang chơi giải anh hạng 5 hoặc 6 nên kô thể mua nổi thằng nào thế mới bực chứ có ai có kinh nghiệm gì kô chỉ tui với lên đến liền 1 mạch đến hạng 2 thì thấy thực lực chênh quá tui chơi theo cách mua mấy ông già về đá oải quá mà hỏi luôn sao lên đến hạng 2 rùi mà cũng kô mua nổi mấy em hạng 3 hạng 4 ec. chán thật

18. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

sign free mấy thằng già già nhưng mà đá hay ấy, mấy thằng đó ngoại trừ chạy kém ra còn mấy lực khác mạnh hơn hẳn những thằng cùng hạng, nếu ko mua cũng được rẻ hơn là mua mấy thằng trẻ nhiều

19. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

tui là tui cứ thằng ngon mà chơi chả tội gi` ,,,xứ sign về xong đựoc 1 hai tuần rùi bán..cứ bán như thế khỏng mấy thằng là đủ tiền mua 1 thằng ngon..

20. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Hehe... nhìn chung mà nói thì TIỀN kiếm được chủ yếu là từ chuyển nhượng cầu thủ mà có!

Rất dễ dàng để 1 CLB tầm trung bình khá sign free được cầu thủ trước khi hết hạn hợp đồng với CLB hiện tại 6 tháng theo luật Bosman. Khi có được cầu thủ sign free - không mất tí xiền nào này thì tùy vị thế của CLB (mạnh hay yếu) mà giá trị - value của cầu thủ nhiều hay ít (tất nhiên là còn tùy, nhưng hầu như là vậy) ----> Bán luôn để kiếm tiền lời!

Tính ra mỗi cầu thủ... ọp ẹp cũng có thể cho về 1 triệu Bảng. Sau mùa đầu tiên đã có thể kiếm được 1 số những cầu thủ thuộc hàng ngon về, nếu cảm thấy muốn mua những tài năng trẻ khác thì bán tuốt luốt số này đi để rinh về những cầu thủ mà bạn muốn!

Với những CLB yếu kém thì việc kí hợp đồng với 1 số "hàng thải" già mà xương gà vẫn nhai rau ráu là vô cùng cần thiết... Không mất tiền là lý do số 1! Thứ 2 nữa là... 40 năm vẫn chạy tốt, ít nhất là vẫn rất hữu dụng đối với 1 CLB nhỏ!

===> Chính sách chuyển nhượng là yếu tố thú vị, ảnh hưởng trực tiếp đến việc bố trí đội hình, chiến thuật khi ra sân thi đấu! ^^...

Have fun!!