Sở thích Huấn luyện của bạn ??

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi zantedsuken, 22/3/06.

?

Bạn phát triển clb như thế nào ??

1. Đa quốc gia miễn mạnh là được

21 phiếu
    39.6%
  2. Nội địa hóa với những cầu thủ hay nhất có thể

5 phiếu
    9.4%
  3. Tự đào tạo cầu thủ trẻ để sử dụng

6 phiếu
    11.3%
  4. Kết hợp 1 và 2

9 phiếu
    17.0%
  5. Kết hợp 2 và 3

12 phiếu
    22.6%
  1. biencon

biencon Donkey Kong

tất nhiên là năm đó cũng có 1 chút may mắn khi ko phải gặp các đội ngoại hạng:whew: nhưng mấy clb ở Championship thì cho đi dễ dàng, cũng hổng nhớ tên, cho đi 2 đội cơ, nhưng gặp ngoại hạng thì toi chắc, vì khoảng cách giữa championship và các giải dưới là ko xa, nhưng giữa ngoại hạng và các đội championship thì là cực lớn, ko tin các ông chơi thử mà xem
    sign free ở đây là sign free các cầu thủ giỏi, trẻ chứ sign free mấy cái thằng già thì sign làm quái gì

2. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Làm sao mà sign free được mấy thằng giỏi khó lắm..làm sao mà bạn sign được thía..đội bạn vừa yếu lại ko có tiếng ..lương thì ko trả đủ..chế độ traini thì kém...

3. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Vẹn cả đôi đường , only nội địa hóa cầu thủ thui:D
    thứ nhất với nền tảng bóng đá Anh hoặc Ý(2 country mình hay play nhất)thì dư sức đủ tài năng để chơi ...
    thứ nhì , 2-3 mùa bóng sau khi đã win giải QG và C1 , mình làm một chuyến đăng ký HLV vào đội tuyển Q.G , giả sử đội tuyển nước ta vừa thảm bại tại WC , thế thì liên đoàn còn cần ai hơn HLV giỏi nhất trong nước để đẫn dắt QG vào Euro 2008 và Nam Phi 2010 ..
    Vậy là lứa cầu thủ trong tuyển club của chúng ta , đã đc chính ta huấn luyện thành tài ...sẽ lại nằm trong danh sách đội tuyển QG ta vừa nắm giữ.
    Còn tin ai đc nữa ngoài các cầu thủ con cưng của mình :D Quá ngon lành , và hỉu nhau giữa thầy và trò :D

* Còn cuộc cãi vã ở trên xin nói lại mấy điều :D mình từng qua mấy CLB nhỏ rùi đó :D 0 bít gọi là chít 0 khi mà mình dùng FM scout , tìm mấy thằng giỏi đâu khó khi data large , trăm ngàn tài năng trẻ măng triển vọng, ký hợp đồng 0 khó , giả sử bạn ở hạng 2 , thăng hạng mùa đầu tiên lên hạng 1 = thực lực ban đầu(vì đối thủ yếu mà),mua thêm đc vài trụ cột (hoặc mượn tạm) kinh nghiệm ,Đã thêm 1 tuổi , số tài năng trẻ con đó chắc cũng đủ lớn và mạnh để bắt đầu chinh phục giải ... reserver hoặc U 18 j đấy , cứ thế đi rùi năm đó bọn cầu thủ bổ sung lúc đầu hạng 1 giúp bạn leo lên hạng Championship , bọn cầu thủ bạn đào tạo từ nhỏ chắc hẳn đã có thể sử dụng rùi :D thế đấy , ở lại hạng này 1 năm cho chắc , năm sau là đã có thể vô ngoại hạng với dàn cầu thủ kiểu "Leeds năm 2000 và Tottenham năm 2006 " thế đấy(tất nhiên đã bổ sung thêm nhìu cầu thủ chất lượng) ... đâu phải khó khăn nếu chơi giỏi , sao các bạn cứ chỉ trích bạn oxfort dành các danh hiệu thế nhỉ :D Đội hình 0 thể yếu với Fm scout đc . vì rất nhìu cầu thủ giỏi mà rẻ cực kỳ (dạng auto mà ) hạng 2 có lẽ hơi khó ký ... nên hãy làm 1 lực lượng trẻ để huấn luyện trước đã... năm sau lên hạng là mua đc ối thằng kinh ... năm sau nữa thì đừng hỏi :D lực lượng sẽ rất mạnh + tactics hiệu quả và chế độ train hợp lý , bạn chả kém j ManU đâu :D

4. T3SG

T3SG Youtube Master Race

FM 2006 rất hiệu quả với chế độ training. Để có 1 dàn cầu thủ trẻ giỏi thông qua quá trình đào tạo, ngoài chế độ tập luyện đuợc set một cách chuyên nghiệp; quan trọng nhất vẫn là huấn luyện viên. Mà huấn luyện viên giỏi đâu thèm về các CLB ko danh tiếng. :-/

Do vậy, để làm 1 cuộc cách mạng cho các câu lạc bộ vô danh lên hàng TOP châu lục; ko cheat chét; thì 5 năm đầu là thời gian cũng cố đội hình và cố gắng lên hạng. Nguồn lực duy nhất là phải săn cho đuợc các cầu thủ... ramdom lúc trẻ; tốt nhất là mới vừa ... ra đời (chứ để vài tháng là nó ...chảnh đừng hòng mua); giai đoạn 2: từ 5 năm sau; việc có chút danh tiếng => săn lớp HLV trẻ ( tức là lớp HLV mới ra lò từ các cầu thủ về hưu). Những HLV này rất nhiệt tình và có tính.. phiêu lưu nên nếu CLB vô danh chúng ta thể hiện mối quan tâm đặc biệt (tức là của ít lòng nhiều !!#>:) ) thì đa phần là sẽ đồng ý về.

Tóm lại, để làm 1 cuộc cách mạng cho 1 CLB hạng C của Italy dành 1 suất dự Champion league và vào trận chung kết, với 1 gamer tài năng, ko cheat code, ko save quá 5 lần 1 mùa, thì 10 năm là 1 quãng thời gian ,....ko thể ngắn hơn nữa !! :D :cool:

5. branchtell

branchtell Legend of Zelda

-Nói về cái này : Quốc tế hóa bao giờ cũng giúp cho mình dễ dàng trong lựa chọn vì nguồn hàng phpng phú . Nhưng lại gặp vấn đề về luật cầu thủ bản xứ và cầu thủ đào tạo . Bản thân mình thì cũng thích cầu thủ nội địa cho nó óach . Cứ vậy mà chơi bình thường ko save load cheat chát gì cũng hẻo. Kết hợp 1 và 3 , nói vậy chứ thế nào cũng nhất bên trọng nhất bên khinh .

6. axl

axl Mario & Luigi

bác nào thích nội địa hóa, tự đào tạo xin chơi thử Athetic Bilbao, và cho ý kiến ngay ( chơi được 3 mùa chắc cũng như anh em: quốc tế hóa là trên hết). Bác nào thích quốc tế hóa, cứ sang chơi giải Anh, tầm cỡ Chel+Man là hợp chủng quốc. Bác nào thích đào tạo những cầu thủ nội giỏi, thử chơi các câu lạc bộ trung bình của giải Ý xem. Nói là vậy thôi nhưng sự thực hầu hết chúng ta nếu chơi các câu lạc bộ lớn, mấy ai làm như lời nói, hay việc đầu tiên là táng tiền lấy ngay thằng Pazzini, bán tống bán tháo những thằng công thần già cỗi, lôi cho được van den borre, igor akinfeev, kompany với mọi giá.Giàu rồi thì chộp luôn chú Torres, Ronaldo, tevez. muốn thực hiện chính sách như mong muốn, tui đoán hầu hết là những lúc dư thừa tiền bạc, danh hiệu.. Lúc đó thì sao cũng lên lão cả, đành huấn luyện tài năng trẻ, bôi bác ra cho nó đỡ nhàm, o thì cứ ấn Space để continue mãi cũng chán đúng o
    Chủ trương của tui là tìm cho được những cầu thủ hiệu quả nhất, bán đi những cầu thủ o còn cần thiết, đảm bảo đội hình có 21 người, đội trẻ tìm sao U18 ( dùng FM S), đa quốc gia, miễn mạnh là được ( vì đá lâu năm nó cũng có quốc tịch giải đang đá thôi, dễ nhất là TBN, nhưng ưu tiên tài năng của club tự đào tạo để đăng kí C1 )

7. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Tất nhiên là thế , nhưng nói thật là tui chuộng scout ra mấy thằng U 23 thui ... Toàn vào option của scout rùi tìm tuổi dưới 23 và triển vọng trên 150 thui :D

8. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Nên là đầu thư theo hướng đa chủng loại, đa ngôn ngữ ^^.
    Nhưng có điều này các bạn nên nhớ: Một đội bóng cần có bản sắc và cần có bộ khung.
    Bản sắc của một CLB được xây dựng dựa vào lịch sử, dựa vào danh hiệu, dựa vào lòng tự hào của CĐV...
    Còn bộ khung thì dựa vào nhân lực, dựa vào chiến thuật, lối chơi của đội.

Và như vậy nghĩa là gì? Bạn phải giữ được bản sắc của riêng bạn trong suốt quá trình chơi, dù cho có thể bạn có nhiều chiến thuật, đấu pháp từng lúc nhưng phải giữ được bản sắc. Bạn phải có được bộ khung cầu thủ trụ cột, cho dù chiến thuật mua sắm, trao đổi cầu thủ ồ ạt trong mỗi mùa bóng...

Một khi bạn bảo đảm được hai cái trên thì chắc chắn bạn sẽ thành công...Tất nhiên, trong việc lựa chọn bộ khung như thế nào, lối chơi như thế nào sẽ dẫn đến việc bạn nên dùng những cầu thủ nào ???
    Với cá nhân tôi, bản sắc của CLB phải gắn liền với quốc gia...Và bộ khung của CLB cũng phải dựa trên một hoặc vài cầu thủ trong quốc gia mà CLB của mình đang tham gia thi đấu. Nghĩa là có thể bạn mua nhiều cầu thủ ngôi sao, có thể bạn sử dụng các chiến thuật tiên tiến...Nhưng điều mấu chốt là bạn làm được một điều tốt cho đất nước, cho CĐV với lòng tự hào về đội bóng của họ ^^...
    Đấy là ý kiến của cá nhân tui về việc huấn luyện, vì tui thấy nó rất hợp lý với môi trường bóng đá hiện tại ở ngoài đời ^^

9. axl

axl Mario & Luigi

với tui bản sắc của CLB chính là lỗi tấn công truyền thống mà tui đã xây dựng: số 10 playmaker và số 4 càn quét. Và hơn nữa tất cả cầu thủ, o phân biệt lớn nhỏ, chủng tộc, đều đến CLB, thi đấu với lòng trung thành, niềm vui và sự kiêu hãnh ( o ai unhappy, ai cũng happy at the club, nhận 1 khoản tiền lương vừa phải và sẵn sàng reject offer khi có CLB khác chèo kéo..).Và hơn hết tui muốn CLB của tui là lò đào tạo trẻ ( đa quốc gia cũng được, miễn là trẻ, có tiềm năng), trên 30 là kí hợp đồng giảm lương, y như Arsenal vậy

10. chiendau

chiendau Youtube Master Race

toi cung vay,nhung toi it dung cau tu nao den tuoi 30 lam,chi co nhung thang co anh huong cuc lon den cac cau thu thoi,cu co gia la ban roi dung cau thu cua chinh lo dao tao cua minh.tat nhien,han che dung nhung thang qua tre,tam tu 20 do len moi bat dau dung,con dau cho muon het

11. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Là người châu á nên chuyện phân biệt chủng tộc ... chưa đến lượt mình ;)). có điều ko thích chọn cầu thủ châu á, chơi M.U, Park J. Sung đến mùa thứ 2 thì bán phứt. chọn cầu thủ ko phân biệt chủng tộc nhưng đá ko tốt thì đành ... chia tay o_0.
    chuyện tuổi tác thì cũng chú ý đến nhưng những cầu thủ quá 30 nhưng đá tốt vẫn giữ lại, kiểu vừa đợi đến 30 rồi tìm cách bán tống bán tháo thì ko ổn lắm. Dù sao thì đào tạo cầu thủ trẻ vẫn hay hơn, đang có 1 lứa cầu thủ chất lượng và cho mượn 1 thời gian trước khi ... giành "bình sữa" ;))
    có lẽ vì là Fans của M.U nên suy nghĩ cũng giống ... Sir Fergie. từng quản Roma, Milan offer Mexes nhưng reject ngay. Nó unhappy và lập tức ... tống thẳng cẳng bất chấp nó đang vào form. Dù sao thì cũng đã mua Agger thay thế và khoái trá xem Mexes "chìm" ở Milan ;)).

12. biencon

biencon Donkey Kong

ai bảo là châu Á ko dính dáng đến phân biệt chủng tộc, ngoại trừ tóc vàng, tóc nâu, tóc bạch kim ...( nói chung là các ngoại trừ tóc.. đen,da vàng và da đen, châu Á và châu Phi mà) đều là thành phần bị coi là hạ đẳng hết, được cái là do dân châu Á vốn hào hoa thông minh kỉ luật đoàn kết ko như bọn châu Phi nên ko bị khinh miệt 1 cách sâu sắc như dân châu Phi thôi, nhớ đó ko có đến Nga tự tin là ko bị phân biệt chủng tộc lại đi tàu điện ngầm giữa 12h đêm thì...:devil: :devil: lên nóc tủ ăn chuối

13. yugi_hiro

ko ... đang nói đến chuyện bản thân người châu Á cũng là đối tượng phân biệt chủng tộc nên ko có tư tưởng coi thường màu da khác =))

14. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

Híc, thật ra cũng ôm ấp ý tưởng về việc đưa một số cầu thủ Việt Nam ra nước ngoài thi đấu nên thử dùng data Large, sign được một chú việt nam, đá cánh lực khá mạnh nhưng cái khuyết điểm truyền thống của Việt Nam không cải tạo nổi, thể lực quá yếu. Nói chung thèng Việt Nam khá nhất tui đào tạo cũng chỉ có thể chơi hay ở giải Hạng Nhất anh àh. Để được lên đá ở ngoại hạng thì còn xa xôi đối với cầu thủ Việt Nam quá. Có ai sign được chú Việt Nam ngon ngon nào không, tất nhiên là không edit.

15. lnmhieu

lnmhieu Youtube Master Race

Còn em thì chọn 2-3: đội hình ko cần nhiều sao, nội địa hóa cầu thủ nhưng với giả cả phải chăng (tức là ko cần phải mua bằng được, trẻ thì càng tốt) và các chú nhóc ở khắp nơi (EU càng hay) nhưng phải phù hợp với lối chơi của đội --- " position " của các cầu thủ. Với đội hình này đá đẹp là được.
    Trong đó em kết nhất là các cầu thủ còn vô danh rồi trở thành sao.
    Sau đó khi chơi được khoảng vài năm, hết mục tiêu phấn đấu thì nhận lời làm HLV đội tuyển quốc qia (nhất là đối với đội tuyển Đức ko có đội tuyển cho nên phải xây dựng đội hình từ đầu) và chuyển qua huấn luyện các CLB nhỏ nhưng có tiềm năng.

16. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Tui choi MU bán thằng Park ngay từ đầu....ko phải pb chủng tộc..nhưng thực sự ko thích thằng đấy...

17. phuocnguyenrf

phuocnguyenrf Youtube Master Race

oam`...tui chỉ khoái vào editor chuyển GDT Long An wa đá serie B rồi chỉnh ability 170(current ) và 200(potential) , superman technique và non-tech cho thằng thủ môn Santos ( đồng thời giảm injurry và chỉnh đá mọi vị trí) , sau đó chuyển tài chinh' lên cao nhất.Save. Rồi mua cầu thủ trẻ và potential ablity cực cao như Roncatto , Jan , Bojinov, Genro, Doyle, Borre...Cuối cùng vào mùa giải , chép cheat training cho sử dụng luân phiên với general. Cách này mùa giải đầu giỏi lém chỉ được hạng 5,6 là cùng.Nhưng wa mùa giải 2, sau khi tậu về kha kha' cầu thủ hay như Kuyt , Frei , Bridge...lúc đó mới thấy.

P/s: Nếu tài chính thâm thụt thì dùng add manager cho cac' CLB lớn rồi gom tiền về...Để gom tiền sang tận mấy nước khác thì nên chỉnh nhiều nước lúc mới new game nhe'

18. yugi_hiro

cũng khá hơn 1 chút ... chơi M.U nhưng chỉ giữ Park đúng nửa mùa giải, sau thì bán phức, giá bọt bèo. Park chơi cánh đc nhưng nhất là cánh phải thì khối đứa có thể đá tốt hơn >__<
    cái này là chơi cheat rồi >__<. lần cuối cùng add 2 manager có lẽ là khi còn chơi FM05, lần đầu hình như là CM04 ;))

19. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Tui thì chưa chơi cái trò add này bao h vì làm thế chăc là máy chạy chậm lắm phải ko..chưa thử..nhưng mà cũng ko khoái...

20. biencon

biencon Donkey Kong

trò này hồi trước chơi CM 01-02 toàn xài nhưng mà chơi trò này thì chán bỏ xừ, thích lấy thằng nào thì lấy, mất đi tính hấp dẫn, ngồi hồi hộp chờ xem có mua được 1 thằng ko mới vui, nói chung là ai cũng từng chơi trò nè nhưng xài 1-2 lần rồi thì chẳng ai xài lại nữa ngoại trừ những người khoái ăn gian để khoe thành tích :-/ ::(