Soulcalibur2 TRÒ NÀO THỰC SỰ HẤP DẪN

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi nghia_acqui, 18/7/03.

1. Rossie

Rossie Youtube Master Race

Hơ hơ, đây nói về SC mà, sao lại đưa BR vô?
    SC công nhận rất hay, nhưng cái ni theo ý tui là thuộc loại đấu kiếm hơn là Fighting.
    Còn tui thấy mấy fan SC cũng y chang fan của FF vậy đó, lí do tại sao thì chắc mấy chú biết chứ?

2. ocean_logan

ocean_logan Mr & Ms Pac-Man

tui chả biết gì cả tui chỉ khoái BR thui ^^ thông cảm dzô nhầm chỗ

3. Tuan_tieunhan

Tuan_tieunhan Youtube Master Race

Bậy nào FF khác Hoàn toàn so với Sc. Tuy cùng là kiếm nhưng khác nhau về cách đánh 1 trời 1 vực

4. Tuan_tieunhan

Tuan_tieunhan Youtube Master Race

vô nhầm chỗ thì biến mau đi kẻo chết không kịp trăn trối

5. Warden

Warden Donkey Kong

Chủ nhật ngày 21/9 vừa đấu với bác Zero đã tay quá lâu lắm rồi em mới có một trận đấu như vậy. Best character của bác ép em đến mức em phải dùng Best character của em ra mới oánh thắng với bác . Hu hu em tưởng em đánh hay Nightmare lắm ai ngờ gặp bác em mất điện , bác bịa em là bác mới chơi SC2 có một tuần hả ! Em phải vất vả lắm mới thắng bác đấy . Bác thấy em dùng Astaroth và Necrid được chứ , đừng tưởng đánh chậm mà không thắng được bác tuy nhiên em vẫn nể bác dùng Xianghua và Maxi lắm chỉ có mấy Best charater của em mới thắng được , em chỉ tập Xianghua đúng trò né và phản công của nó nên bác dùng Xianghua vs Xianghua em đi đời vì em không biết nhiều chiêu của nó lắm , khi nào nhờ bác day em dùng Nightmare và Xianghua nhé em không tập nó nhiều lắm . Tuy nhiên bác nên tập thêm các con chuyên dụng em thấy bác dùng mỗi Maxi và Xianghua giỏi thì không ổn lắm hơi ít . Bác phải tập nhân vật nào khi dùng là đối thủ không bật được thì mới hay được . Đáng tiếc là lúc em đến các bác đã chơi lâu rồi nên chỉ được ít quá bác đã phải về ngay nên em phải ngậm ngùi đi về theo . Đây là mấy lời em nhận xét của em về bác nếu bác thấy khó chịu thì cứ chửi lại em , em sẽ sửa chữa ngay lỗi lầm của em trên bài viết , em thấy bác đánh hay ăn thua quá bác cứ phải chờ em chọn nhân vật bác mới chọn để khắc chế nó , chúng ta chỉ đánh vui thôi mà ăn thua gì cái tỉ số .Khi nào bác xuống chỗ HOTGAME đánh với em , em bao lại bác chúng ta cùng vui , lâu lắm rồi em mới vui như thế này . Mấy bác chỉ luôn em địa chỉ để xem cốt truyện SC2 với

Còn cái ông Showtime kia mồm to tổ bố , người ta hẹn thì chẳng thấy đâu . Nói chuyện thì xổ cả một tràng tiếng Anh trả hiểu gì cả không biết trình đến đâu mà kiêu ngạo thế . Giỏi thì ra mà đánh , tôi đã giao lưu với bác Zero rồi đấy .

6. Warden

Warden Donkey Kong

Còn về BR mà bác gì hỏi đấy thứ lỗi tôi không nhớ mấy về trò của bác . Bởi tôi phá đảo chỉ bằng cách đánh phản xạ đỡ , đấm và Counter bằng những chiêu thô thiển thôi làm sao sánh bằng bác đã tập lâu năm được mà bác hỏi toàn các cái chuyên sâu thế . Tôi phá đảo một lần thấy chẳng có phim gì cả cú quá bỏ luôn , cộng với khoản mò chưởng lâu la bực mình ,với lại ít người chơi trò này chả tập được với ai cả thì đánh thế nào được . Khi nào mời một bác xuống dạy tôi đánh với . Tôi chủ chương chơi giỏi nhiều trò chứ không chỉ một trò . Hiện nay các bác có thể hỏi tôi bất cứ điều gì về DOA 2 hardcore hay SC2 . Sắp tới có lẽ là Tekken nữa , tôi tập trò nào là ra trò đấy các bác yên tâm còn bác nào đã chơi rồi thì cũng yên tâm tôi đủ trình là đối thủ của các bác .

7. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

haha bác muốn chơi giỏi nhiều trò thì cũng được thôi. ...
    Nhưng SC2 thì phải thắng tôi cái đã..........
    Tôi đã hẹn rồi đấy, hy vọng chủ nhật tới hya nói chung được lĩnh giáo các bác càng sớm càng tốt.
    Bác Warden hơi tự tin quá rồi, trong này toàn cao thủ Fighting trong box này hiện tôi biết có khoảng chục người có thâm niên trên chục năm Fighting....
    Nói nhiều vô nghĩa, hy vọng được lĩnh giáo Zero_SC và Warden ..........
    2 con tủ của tôi Ivy, NightMare
    NightMare : ko biết mính oánh cỡ nào
    Ivy : Chưa sử dụng được Summon Suffer thuần thục
    Phòng thủ ở mức khá biết GI , nếu vật chỉ bằng A+G hoặc B+G thì đẩy được 90%....
    Tóm lại rất hy vọng có đối thủ giỏi hơn mình...........
    HAHHAHHAAAAAAAAAAAA

8. Warden

Warden Donkey Kong

O.K chủ nhật tôi sẽ tới. Nhưng các bác phải thông cảm có thể tôi sẽ đến muộn vì nhà tôi xa . Hic lúc đánh với bác Zero bác ấy đã chơi được quá nửa thời gian rồi không được dịp thể hiện hết trình . Bác illusionNightMare vác cả đống bạn đi thế thì lấy đâu máy mà chơi hả tôi , bác và Zero là quá đủ rồi . Công nhận chơi ở Veno sướng hơn ở chỗ tôi , âm thanh và nhạc của trò quá tuyệt, ở chỗ tôi các trò khác nó át hết cả tiếng nên không thưởng thức hết được cái hay của trò .
    Bác illusionNightMare à oánh ở đây cần gì time , mà là oánh đến chết . Tôi chỉ quen đấu 5 hiệp một trận và 100% máu , nhưng khi đấu với bác Zero thì phải chọn 3 hiệp 1 trận và 200% máu nên không khoái lắm , bởi kết thúc trận đấu mất quá nhiều thời gian .

Bác Zero cố đến nhé
    À còn bài thơ của bác Zero hôm trước khi rủ đi đấu : Phượng Hoàng ẩn tích lâu năm đó sau trận đấu hôm chủ nhật rồi tí nữa thì bị vặt hết lông , bác ngồi lâu hơn tí nữa thì đảm bảo là trụi lông ngay , tôi đến phải giải quyết cái hậu quả của ông bạn bác bác hơn ông ta 7-8 trận thắng nên tôi gỡ đến khi tỉ số là 16-17 bác lại về . Chán thật :cool:

Ha ha nói khích bác Zero tí thôi để chủ nhật này đánh cho máu . Bye [-xt

9. Warden

Warden Donkey Kong

Bác illusionNightMare chơi tôi hả cái http://www.fortunecross.com là trang tiếng Nhật hay cái quái gì ấy chứ có phải là tiếng Anh đâu cái http://www.soulcalibur2.com tìm trả ra cái cốt truyện của trò này gì cả . Cái www.guardimpart.com thì không có thế thì tìm cái gì hả . Tôi là lính mới trong lĩnh vực Chat trả biết gì cả . Bác phải dạy tôi cách Chat thế nào thì tôi mới vào được chứ . Bình thường tôi ghét Chat lắm

10. FFLeader

Zui rồi, chủ nhật này nhất định phải có một trận oánh cho đã đời mới được.
    Oánh 100% cũng được nhưng 200% thì tôi ko khoái đâu.
    Thứ nhất tất cả những nơi tôi biết đánh nhiều lắm cũng chỉ 150%. Từ Taiwan đến Hồng Kông, HCM và cả cái giải ở Mỹ mà tôi có clip nữa...
    TÓm lại là chúng ta sẽ phải thống nhất về cái vụ này sau.

11. Warden

Warden Donkey Kong

12. FFLeader

Guardimpact là hay nhất đấy nếu nói đến move list.
    Nhưng nếu bác chưa đọc bao giờ thì rất khó hiểu....

13. Taki Maekawa

Taki Maekawa The Warrior of Light

đây nè
    Bahamug mới nhìu,nhẹ thui,khoảng 200 clip à ^^

14. Warden

Warden Donkey Kong

Bahamug là cái gì viết rõ địa chỉ ra hay bác sợ người ta lên học hết chiêu của bác hay sao bác Taki Maekawa . Tôi lên chỉ chơi là chính , chiêu thì tự mò thôi .

15. Warden

Warden Donkey Kong

Sao tôi thấy ở HCM đấu giải SC2 ghê quá mà ở Hà Nội không có bác Showtime đã đấu với cao thủ nào chơi SC2 ở HCM chưa

16. FFLeader

Chưa đấu lần nào, nhưng trong đó cs mấy người trình độ của họ tương đối cao...

17. Warden

Warden Donkey Kong

Tạo Zip Code kiểu gì đánh 084 hay 04 nó không chịu , nó đòi 5 kí tự

18. Warden

Warden Donkey Kong

Bác illusionNightMare còn đánh trò gì nữa ngoài SC2 không ?

19. FFLeader

Tôi chơi game khá lâu rồi do đó thể loại nào cũng có thể nói là biết. Nhưng hiện tại ko có nhiều thời gian hơn nữa chỉ muốn luyện SC2 để nâng trình độ thôi.

20. Warden

Warden Donkey Kong

Khi nào bác đánh Dead ỏ Alive với em . Trò này có sức hấp dẫn lắm được biệt em chỉ dung các "nàng" thôi mỗi lần em đi chơi ngoài hàng gần như cả hàng đều chăm chú xem em đánh bởi DOA quá "có lửa" lại còn "mơi" nữa . Em cũng luyện DOA được kha khá