Soulcalibur2 TRÒ NÀO THỰC SỰ HẤP DẪN

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi nghia_acqui, 18/7/03.

1. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Mỗi người 1 ý,tại seo cứ phải bắt người khác theo ý của bác.Cái SC2 có nhận được giải thưởng gì gì đó tôi không bít.Nhưng tôi thích BR nhất thì có gì sai^^

2. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Tui đâu nói bác sai, chỉ bỉu BR à quên, MK ko phẻ game hay nhất thui.

3. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

sao mấy ông cứ khoái cãi hoài dzậy? Ai mê trò nào thì thấy trò đó hấp dẫn...heeee...Cs2 à , tui thấy tui được nhiều người chiếu cố hơn ông nhe...heeee...chắc ác quỉ quá nổi danh nên bị để ý...heeee...ông cũng phải cố lên nhe...chơi ngay 1bài viết nào đó làm thức tỉnh hết mấy cha kia luôn...heeee...ông cần phải chơi nổi hơn nữa...heee

4. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

May óa ngoài HN cũng xuất hiện mí cao nhân SC2 òi. Đợi tui luyện tốt tốt chút rùi zô trong đó Sì tom ping.

5. nghia_acqui

Luyện tốt tốt là sao? Hổng lẽ dạo này ông xuống dốc thê thảm lắm hả...mà nói gì thì nói tui cấm ông thua mấy tay cao thủ mà ông vừa nói nha...heeee...bởi dzì ông còn đụng dzới tui nũa...heeee

6. tho's@ncongly

tho's@ncongly T.E.T.Я.I.S

ngia acquy ông ở 1 nơi như vungtàu cũng làm ông không có đối thủ phải không, theo tui ông hơi bị coi thường các cao nhân ở đây rồi đó biết có 1 trò là hơi bị hạn chế đó tui thì trò ghì cung không có dối thủ (tạm vậy thui) nếu chỉ có 1trò thì ông sẽ nhìn phiến diện lắm đó hay luyện thêm các game khác đi thật tình đó
    à mà ông có phải là trùm cuối không vậy
    tui ghết nhất là trùm cuối đó tui mà oánh trùm cuối là dã man kinh khủng lắm tiẻn thể ông cho tui hoi về br3 luôn các nhân vật mới xuất hiện (tức cũng là thế thôi nhưng mà lùn tịt và ra dòn very fatsđó có 14 nhân vật mới đó so với các đại ca thì tay chân hơi ngăn nhưng mà ra dòn thì mạnh và nhanh gấp đôi đén lúc tui thi đấu tui dùng các nhân vật đó có được không
    hi hi nếu đưọc thì ông tiêu chắc luôn đó

7. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Trò gì cũng ko đối thủ, cha này khoác lác wá trời, thế này chắc chắn ko đấu lại ắc qui òi.
    Cao nhân rỏi cùng lúc nhìu trò, cái nè tui mới thấy lần đầu. Ở HN tui bít cả cao nhân số 1 của War3, AOE, Counter, Fighting. Như tui khi nào oánh cũng chỉ dám tâp jtrung zô 1 trò, khi nào bỏ là bỏ hẳn. Zậy mà lại có người phát cuồng ngôn như zậy ko hỉu ra răng ra rwạ thế nào nữa

8. nghia_acqui

tui chỉ biết có 1trò Br3 thôi...heee...cái này cũng gọi là sở thích...ai ko giống ai cả...heee...đấu dzới tui ông muốn lấy ai là quyền của ông...heee...đã quyết đấu mà cấm cản là sao...Nhưng tui nói rồi nếu đấu nhau ông ko là đối thủ của tui đâu...đừng nổi nóng...tui nói thế dzì dựa vào những câu hỏi và trả lời về những cách đánh của Br3 mà nói thế...cái quan niệm chỉ cần tấn công đối phương tới tấp là thắng sẽ đưa ông vào chỗ thảm bại đó...tui hỏi câu này nhe...bất cứ ai oánh dzới tui đều ko dám xông vào ngay hoặc tấn công nhiều mà họ toàn lựa phòng thủ phản công nhanh là sao...heee

9. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Câu nè lại đúng òi đó. Nhìu khi ra chiêu đơn giản mong đối phương đỡ được rùi phản công ---> chui vào bẫy của mình òi. Việc còn lại là thịt thui đơn giản oá ....

10. tho's@ncongly

tho's@ncongly T.E.T.Я.I.S

đó là vì tâm lí mà thôi ,vì họ sợ đó khi gặp cao thủ thì vậy thui
    tôi biết vì lúc đó tui đấu vơi tên kia lúc nào tui cung tấn công phòng thủ chờ cơ hội như vậy là bị động đó à ngen như thể chẳng khác nào trò half-live đướng yên hờ người ta tới mà thịt
    tấn công không phải la phương pháp tốt nhất có công có thủ toàn diện mới có thể đó
    à mà tiện tthể cho ông biết luôn chỉ cần nhìn thấy ông hạn chế trong các môn thì biết ông không phải là cao thủ thực sự đó
    tui nói này nhé khi chơi 1 môn nào đó hay thì các môn khác cung tương tự mà hay theo
    còn ông ghì đó khôngbiết tui là cao thủ đa ngề nên vậy thôi
    còn tui theo tui thì vùa vào bạn dùng chiêu trượt đất là năm ăm năm thua
    chiêu ôm vật là 30 %ăn
    chiêungồi xuống chặt chân là 60%
    chiêu chạy nhan đấm là 40%
    vậy theo ông thì xếp như thế có đúng chưa
    à có 12 cách khác nữa đó liẹu ông có thể ..............win không

11. nghia_acqui

heee...về fighting thì tui chỉ biết có BR3 thôi nhưng ông dám nói là tui hạn chế là ông lầm đó...hạn chế là tui mù vi tính thôi...heee...ở chỗ tui chơi chưa có kẻ nào dám nói như vậy cả...phần lớn là tui chơi tìm đường...heee...Ông đưa ra những % đó mà hỏi tui là ông đã đánh giá tui quá thấp rồi...lúc ở lần thi đấu ngày 15-7 vừa qua chẳng có ai mới vô chơi kiểu đó cả...heeee...với tui thì tui luôn nhảy...heee...ông có bao giờ thử cái này chưa...mới vô đi lại gần đối phương, nhảy lên chơi X,xuống tới vuông (bấm nhanh khi o tren ko)...heeee...don giản mà vẫn có kẻ mác lừa...heeee

12. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Lại 1 cao thỏ nghĩ mình thiên tài òi, nếu bác nói zậy chắc Shaitanz giỏi tất cả các game thể loại RTS quá. À mà bác bít oánh RTS ko zậy, đừng bỉu tui bác kiêm lun cả thể loại này nha.

13. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Hình ảnh
    1. Dead or Alive 3
    2.Soul Calibur2
    3. Mortal Combat:DA
    4. Bloody Roar3
    Âm thanh
    1. BR3= SC2
    2. Mortal combat:DA
    3.Dead or Alive 3
    Chiêu thức
    1. SC2
    2.BR3=MC: DA=DOA 3
    Tính đa dạng
    1. Soul Calibur2( vô địch)
    2. Mortal Combat: DA
    3. BR3=DOA 3
    Cốt truyện
    1. Mortal Combat( được dựng thành phim rất nhiều)
    2. SC2
    3.BR3
    4.DOA 3
    Được mong đợi phiên bản kế tiếp nhất
    1.DOA 3=SC2
    2.MC:DA
    3.BR3
    Doanh thu cao nhất:
    1. DOA 3
    2.MC: DA
    3.SC2
    4. BR3
    Tổng kết
    1.SC2
    2.MC:DA
    3.DOA 3
    4. BR3(xin lỗi nhé)

14. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Mấy thông tin này bác lấy ở đâu vậy, cái vụ SC2 đứng đầu tất nhiên khỏi nói òi, nhưng mà thông tin phải tin cậy 1 chút mới được.

15. nghia_acqui

Rất tiếc tui chẳng bao giờ quan tâm đến mấy cái đó...heee...như tui đã nói lúc trước rồi...nhiều người chơi nhưng chất lượng kém thì...heee...mấy cái xếp hạng đó chỉ tính theo kiểu ý kiến đại trà thôi...heeee...mà đã là đại trà thì dân lang bang lại nhiều...heeee...mấy kẻ đó toàn khoái chơi cái dễ ko hà...cũng giống như chơi pantasy vậy thôi...heee...chỉ thích những trò dễ nhưng hình đẹp, nội dung được...heee...còn mấy cái khó thì hổng dám đụng , bỏ qua...heeee...pantasy rất dễ đi nên nhiều kẻ thích, Br3 cũng dzậy thôi, đánh toàn bị ngủm nên bị bỏ qua..

16. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Sai lầm rồi, game càng khó càng thách thức, càng đam mê. Game quá dễ không ai chơi, đặc biệt là game fighting, các chiêu thức trong loại game này và độ khó để thi triển và tránh né nó mới quan trọng, nếu mà nói dễ thì mình nói BR3 dễ hơn MC rất nhiều, nhưng vẫn nhiều người chơi BR3 hơn MC. Nếu như nghia_ác quy nói độ khó là quan tọng nhất thì sai lầm hoàn toàn. Một game thành công phải có nhiều yếu tố: hình ảnh, âm thanh, độ khó, cốt truyện hấp dẫn mà tất cả cái này thì BR3 còn kém so với MC rất nhiều chứ đừng nói tới so với SC2

17. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Có 1 số 4...
    có 1 chữ E
    Đó là 4eyes nhận xét rất rất chính xác, nếu nói đến hoàn hảo thì mấy gaem kia tui ko bít nhưng SC2 thì chắc chắn rùi. Có 1 điều lạ là ko thấy dựng thành phim --> có thể do tính bạo lực chăng ???
    Nếu bác ắc qui tìm hiểu SC2 thì bác ko phải hối tiếc BR đâu.
    Tui thấy bác 4eyes có vẻ nhìu kinh nghiệm nhỉ, bác oánh có hay ko zậy ?

18. Xion

Xion Donkey Kong

Tui mệt cái chyện đem so sánh tùm lum lắm rồi.
    Br hay vì tụi tui thấy hay, ông nào chê dở luyện đánh thắng được tụi tui thì hẵng nói ! OK ?

19. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Phải đạo dzồi,3 game kia đều là người,riêng BR có thú,tui dám cá 100% bảng bầu chọn đó đều là do người bầu,bác đem vô...Sở Thú cho bọn cọp,beo,... nó bầu xem game nào đứng nhất^^.Với lại,hình ảnh bR đưọc nhận xét xấu là vì thế này

Long=>Cọp=>Cọp gù,cọp 2 chân=>Xấu và dị tật

Mấy tên đó cứ bầu theo kiểu đó thì làm seo mà thấy BR đẹp được.Còn 1 điều nữa theo tui thấy DOA và SC2 nên hợp tác với hãng "Trai um" để "quẳng kéo" thì tốt hơn

Hey,ông thử chiêu của BR3 đi rùi hãy nói

BR không đa dạng,chỗ nèo thía,chỉ cho tui xem đi

Ông hiểu bi nhiêu phần trăm cốt truyện của bR3 mà phát biểu kiểu đó hả?

Cái này thì....CTMB

20. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

SC2 từ giờ ko tồn tại nữa. Miễn tranh.
    Bye.