Splinter Cell 4 Double Agent

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Aasa, 6/10/05.

1. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Hiện giờ mấy sếp ubisoft đang bận rộn với SP5 ==> có lẽ cuối năm sau hoặc đầu năm kia là anh em ta được thưởng thức rồi
    Tôi dám cá phần 5 này đồ họa thuộc dạng siêu cấp :D

2. Agent47

Agent47 Donkey Kong

CÒn chờ j nữa, chuẩn bị tinh thần mua máy mới thưởng thức Splinter Cell 5 thôi:hug: ! Hic, phần 4 này đã thấy máy mình đuối sức rồi!!!!:whew:

3. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Ông HoàngTu_Batu ơi, ông đã chơi toàn bộ series MGS chưa ?,cái hay của MGS là ở cái nội dung của nó đó !.
    Cho hỏi bản Xbox360 có dài hơn bản PS2 ko ?

4. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

Ọe, cái máy Ps2 cà tàng của mình chắc sắp đi rồi, h ko lết nổi Splinter CEll nữa, lúc Loading vào màn 1, chạy dc khoảng 10%, freeze luôn, sac
    @hoàng tử ba tư: nếu ông chơi nhanh nhanh cho finish game sớm, ông sẽ ko thấy MGS hay đâu

5. VXQ

VXQ Youtube Master Race

í, hoi dau cua toi cung vay day,hinh nhu la do dia DVD chua quen dau doc thoi, ko fai do may dau, ve sau choi het ca SC ma co sao dau, chiu kho lay ra reset lai may vai lan la on thoi, ko thi nhet cai dia khac vao de may quen di da

6. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

Phù phù, qua dc mission 1 rồi.
    Lần đầu chơi SC, thấy mơi hệt, mới màn đầu mà đã tốn 2h17 phút. Có cảm giác lính trong SC ko bằng trong MGS, nó vừa thấy mình đã bắn ngay, ko cần xem xét, nghi ngờ gì ráo

7. s.snake

s.snake Legend of Zelda

SC có những điểm thất bại mà thua MGS là series SC có nội dung ko hay = MGS,được có cái SC 4 là đỡ nhất nhưng cũng thua !.Cái thứ 2 là súng óng của SC ít quá, cái thứ 3 là gameplay ít có cải tiến so với bản cũ.MGS thì có những điểm thua SC là Stealth quá dễ, chỉ việc móc súng hảm thanh ra bắn là xong,chưa kể lính bị mù nữa chứ.MGS làm những cử chỉ hành động của nhân vật vẫn còn bị hoạt hình quá,khác hẳn với lúc đang xem đoạn phim thì quá cool.Nhưng tóm lại MGS vẫn là đỉnh

8. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Nhìn cái nick + avatar của ông ẻm biết rõ vì sao lại "tóm lại MGS vẫn là đỉnh"! =))

9. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Đây là box của Splinter Cell nhớ, not MGS[-x

10. BigFreakChicken

BigFreakChicken T.E.T.Я.I.S

Dạ ,xin thưa anh là SC dựa trên tiểu thuyết của Tom Clancy mà làm , ông này viết truyện thể loại siêu thực , và 2 cái này ko liên quan gì đến nhau về cốt truyện nên so sánh = zero

súng ống của SC ít ..cười 1 trận thỏa thích , vậy có biết chế độ Elite với 1 con dao và cái OCP để làm gì ko ? Nội cái khẩu FN-F2000 bắn đạn 5.56 thôi là đã thấy quá dễ dàng rồi , nếu còn cho thêm vũ khí thì chả cần stealth ,cứ thế mà nã .
    Và câu cuối ,đã bao nhiêu lần tui nói 2 trò này gameplay ko giống nhau dù chỉ 1 tý , cứ đem ra mà so sánh hoài nhẩy

1 trò siêu thực với 1 trò bắn cả ngàn phát đạn lên boss mà đem ra so sánh thì ....

11. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

Hay vậy, Splinter Cell 4 bối cảnh 2009 đấy, thực nỗi gì.
    Và dù nó thực hay ko thực, ng ta đang so sánh cái hay, cái lắt léo trong tình tiết, cách dẫn truyện.
    Ngườii ta nói nó ko đa dạng ( ít) chứ ai nói nó đạn ít. Đi đâu cũng grab, chẳng làm gì khác, còn MGS ko có thứ nào ko sử dụng, phải linh hoạt trong mọi tình huống.
    Ông chơi Extreme mà nã cả ngàn đạn thì.....

12. BigFreakChicken

bó giò ,ko hiểu được chữ "thực" . Tom Clancy viết toàn tiểu thuyết fiction theo chủ nghĩa siêu thực ==> ở đây thực là tính chất vật lý

Còn lại về tình tiết gì đó v...v.. thì cũng vẫn của Tom thôi , ai đời lại đi so sánh game với văn .

còn về vấn đề vũ khí ,bó tay tiếp ,tui chỉ minh họa thôi , ở đây ko nói cơ số đạn . "Đi đâu cũng grab, chẳng làm gì khác" ==> hết nước

Còn cái vụ nã ngàn viên cũng là nói nghĩa đen ko phải nghĩa bóng . Thử hỏi 1 khẩu súng nhắm dùng đạn 7.76mm bắn vào đầu ko đội 1 cái nón bảo hiểm nào hết mà vẫn cười nhăn răn bán trả lại ( boss ) ==> thực nhỉ
    SC ông kiếm ai mà chịu được 1 nhát sau khi head-shot ( trừ có nón ) thì tui đi = đầu

13. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

1/Đã nói rồi, nếu anh muốn so sánh cốt truyện 2 tác phẩm với nhau, anh phải so sánh cái thể hiện câu truyện, tình tiết, sự lắt léo, uẩn khúc của câu chuyện
    => MGS hơn hẳng Sc về storyline, công ngận ko
    2/Bởi vì người ta là quái nhân, bản thân MGS cũng là 1 câu chuyện giả tưởng, với dầy yếu tố trừu tượng, tất nhiên, chỉ có boss thôi nhá, lính quèn thì ko nói làm gì

14. BigFreakChicken

ặc , ko hiểu hay cố tình ko hiểu đây trời

MGS story hay ==> đúng

MSG hơn SC ==> làm sao mà hơn khi so sánh 2 cái trò khác gameplay lẫn cốt truyện . Fan MSG thì nói nó hơn ,Fan SC thì nói cũng rứa , vậy thì so sánh làm gì ==> chẳng có gì để so sánh cả
    cốt truyện của MSG được chính nhà sản xuất suy nghĩ , sao mà ko hay cho được . Còn của SC là dựa trên tiểu thuyết của Thomas Leo Clancy Jr. ( Tom Clancy ) , văn ông này thực tế cao nên story của SC ít và thiên về hành động
    => nếu vẫn muốn so sánh thì làm ơn so sánh dùm chuyện giả tưởng của MGS với trường phái văn của ông này coi được ko ? E rằng cử nhân văn học thế giới cũng hổng so sánh nổi vì ko có điểm chung =))

"Bởi vì người ta là quái nhân" ==> thế giới này ai chịu được 1 phát 7.76mm... à ko , đạn súng lục 10 mm parabell thôi ... vào đầu mà còn sống cười hà hà nhỉ
    nhắc đến lính quèn mới thật sự là ko giống thật , ai đâu mà đạn thuốc mê ( tranquillizer darts ) bắn vào nón chống đạn mà vẫn té lăn ra xỉu , chẳng lẽ đạn thuốc mê có khả năng xuyên phá tốt hơn đạn kim loại =))
    còn SC mà làm giống vậy thì nghe 1 tiếng beeng !! rồi thấy tak tak ==> chả biết sao die

15. s.snake

s.snake Legend of Zelda

NÓi thiệt SC4 tui chơi trên hệ máy Xbox được cái màn đầu với cái màn ở tù xong là tui đã thấy muốn chán rồi.Đi tới đi lui gì thì thấy lính cũng chỉ cứ grab.
    Ko bít trên bản Xbox360 có gì khá hơn ko nữa !.Nội tui coi 1 cái trailer mới của MGS4 ko là đã thấy hấp dẫn hơn chơi SC nữa.Và câu hỏi của tui luôn đặt ra là tại sao SC4 lại ko có cải tiến gì nhiêu so với SC3 ngoài cái đồ họa.SC5 tui cũng ko mong chờ gì

16. BigFreakChicken

Nếu muốn SC 5 hấp dẫn lôi cuốn như phim hành động thật sự thì lúc coi starting ko thấy cái hình người lính và cái chữ Tom Clancy thì hay
    Nếu ko thì nhà làm game vẫn tiếp tục dùng tiểu thuyết của ông này cho game

17. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Ko bàn gì về nội dung nữa đó.Tui bảo gameplay của SC4 ko có gì cải tiến so với SC3 cả,tối ngày cũng cứ chỉ đi grab thôi,lính thì ít,súng óng tới lui cũng chỉ có 1 cây,phải chi nó có thể nâng cấp súng giống Hitman4 thì cũng còn đỡ nhỉ ?.Tui chưa cần chơi trên Xbox360 nữa đó,mà chỉ cần lên gamespot coi thấy cái hình Sam đang grab thằng lính là tui biết gameplay của nó ra sao luốn rồi đó

18. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Coi hình mà cũng nói đc! Chịu ông luôn! Còn súng ống ư? Với tôn chỉ "càng ít đụng độ càng tốt" thì Sam có cần nhiều súng ống ko? Nếu thích lắm súng ống sao gọi là steath action đây? Hitman 4 có nhiều vũ khí thật, nhưng nói cho ông biết tôi chơi 3 màn cuối mới cần phải nổ súng! Còn lại chả mất viên đạn nào cả! Nó cho lắm vũ khí vậy để ai chơi xong rồi thì chơi lại mà "cày" thịt người thôi!

19. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Vụ này nên stop ở đây, ai cũng có sở thích của riêng mình, đừng nên áp đặt, lấy cái mình thích cho là nhất rồi chê bai cái sở thích của người khác mình! Tôi từ đầu ko chê MSG chỗ nào cả, đơn giản là 2 game này ta ko nên so sánh, ai thích chơi cái nào cứ chơi, ko thích thì không chơi, vậy thôi!

20. BigFreakChicken

lại về vấn đề súng ống ,cái Elite Mode với con dao găm và OCP bộ để ngắm hả trời . bó tay ông s.snake

vũ khí của Sam mà nâng cấp thì ..ôi thôi , nội cái phần bắn đạn kim là tui thấy kinh lắm rồi , chưa nói đến grenade launcher ,sniper ,shotgun attachment v...v.. nâng cấp để Stealth thành Gun&Gun à :D