[SPRITE] Hướng dẫn và thảo luận các vấn đề liên quan đến sprite

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi Kid_Bandes, 28/6/10.

1. Snacky

Snacky Tâm Hồn Trên Mây GVN Veteran

^
    Vâng ! Sao hiểu được nhau khó vậy trời ?! Mình nói rõ ràng rồi còn gì ..

2. MrKaii

MrKaii The Warrior of Light

không hiểu bạn còn chưa rõ câu trả lời của tôi vs atick ở chỗ nào, giải thích rõ ràng vậy còn gì, cái lỗ đạn đó ở trong decal.wad, chẳng lẽ tôi lại chụp hình cho bạn xem :|. Thật sự tôi ngại up ảnh vì những trường hợp ntna`y

3. Snacky

^
    Ý của mình chính là Post 1140 của JLR ! Là "mảnh vụn" văng ra khi mình bắn vào tường ! Còn lỗ đạn thì đúng như bạn nói là file wad ! Thực ra là hai cậu chưa rõ ý của mình thôi ! Thậm chí mình còn Up ảnh lên rồi ! :cuteonion32:

4. MrKaii

cậu viết thế thì chả ai hiểu nổi, để tôi quote lại rồi để ý chỗ tôi bôi đen
    chấm đen như cậu nói thì nó là chả là cái lỗ đạn thì nó là cái gì, chính cậu mới làm người khác hiểu lầm chứ có phải bọn tôi không hiểu ý cậu đâu :6cool_beat_brick:
    trong khi đó ý của cậu lại là cái tia lửa đạn vàng vàng bắn vào tường tóe ra, cho tôi hỏi cái tia đó màu vàng hay màu đen :4cool_oh:
    Về cái vụ tia vàng vàng đó tôi chịu, ko phải spr mà cũng chả phải decal

5. Snacky

Vậy để mình phân bua nhé :
    -Post đầu mình nói là Chấm đen VĂNG ra ! "Văng" ra thưa bác !!!
    -Post thứ hai mình Up hình
    -Post thứ ba mình dẫn chứng một tay trên 4rum Steam ! Bác đọc kỹ hắn viết thì sẽ biết Black Dot ám chỉ cái gì ! Sau đó mình nhấn mạnh từ VĂNG ! Rồi VÍ DỤ cái thứ cũng VĂNG ra là yellow spark liên quan đến file dot.spr
    -Post thứ tư là sau khi A Tịt hiểu lờ mờ ! Mình khẳng định là VÂNG cậu hiểu đúng rồi ạ ! Sao mà hiểu nhau khó thế ...

6. MrKaii

mình thì biết từ văng rồi, nhưng đầu tiên bạn nói là chấm đen rồi post 2 bạn up ảnh thì cái chấm đen thế trong ảnh ngoài cái lỗ đạn có màu đen ra thì còn cái nào có màu đen, mặc dù post 1 tôi cũng thấy mâu thuẫn giữa chấm đen vs từ văng, nhưng sau khi bạn post hình thì rõ ràng tôi vs atick hiểu là cái lỗ đạn. Còn về cái tia lửa kia nó thuộc về hệ thống rồi

7. Snacky

Chắc tại Bác Kaii bắn CS không để ý tiểu tiết ! :cuteonion32: ! Nhưng khi bắn vào tường thì ngoài tia lửa và khói văng ra còn có mấy cái chấm đen đen nữa Bác à ( Thế nên phải chụp ảnh lúc đang bắn ) ! Cái mình hỏi chính là nó ! Hì ! :cuteonion32:
    [video=youtube;JBsoGL7isQA]http://www.youtube.com/watch?v=JBsoGL7isQA[/video]

8. MrKaii

à rồi, giờ thì mình đã hiểu ý bạn, khiếp phải gần xị post mới hiểu đuơc =))
    Cái tia lửa lẫn cả cái vụn đen đen kia đều thuộc về system cũng không dám chắc lăm, nhưng thực sự là mình nhớ trong wad k có cái vụn đen đen đấy, spr thì chắc chắn là không rồi
    Cái vụn đen đen mà bạn nói chính là những mẫu vụn tường khi đạn nó bắn vào nó văng ra. Có những thứ thuộc về system chỉ có plugins mới có thể thay đổi được ( như cái vụn đó, tâm ngắm, tia lửa đạn, etc)

9. Snacky

:-)/\:-) ! Cũng tại mình kém Văn ! :cuteonion32: ! Giờ vấn đề đã thông ! Chúc Bác ngủ ngon , nói chuyện vs Bác rất thú vị ! :2onion18:

Chỉnh sửa cuối: 12/7/12
  10. ben0543518694

ben0543518694 Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi hud kill góc trên bên phải màn hình , chỉnh khoảng cách 2 hàng trên và dưới cách xa nhau thì chỉnh cách nào ,,, mong mấy bác bày em với .. :6cool_beat_brick:

11. MrKaii

cho cái hình ảnh đi bạn, nói văn vẻ dễ không thông lắm :4cool_oh:

12. hiroshi_dinh

hiroshi_dinh The Warrior of Light

hình như bác ấy mún nói là hud kill góc phải màn hình khoảng cách giữa 2 cái chình như thế nào ấy :-?

VD: oko kill coca và dark kill oko trên góc phải màn hình ấy, chỉ hiểu như vậy ko bik đúng ko :7cool_feel_good:

13. MrKaii

nếu là tinh chỉnh tọa độ spr thì trong hud.txt, còn replace thì thay spr có cùng size+name thôy

14. hiroshi_dinh

hiroshi_dinh The Warrior of Light

oh, em hiểu ý bác ấy như vầy :

15. thienxike

thienxike Youtube Master Race

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

16. ben543518694

ben543518694 Youtube Master Race

chính xác, khoảng cách 2 hàng trên dưới hud kill ( ví dụ có 2 player kill 2 người thì hiện 2 dòng..khoảng cách 2 dòng cách xa nhau ý mà) tui ko bik pót ảnh,,, híc

17. trungtin911

trungtin911 C O N T R A

Ai còn nhớ cách này ko chỉ cho mình với :D tự nhiên giờ cần thì link ảnh lại die

18. Trishty

Trishty Legend of Zelda

Vậy cậu biết cách nào chuyển Alphatest sang Additive ko? (Spr máu. Làm spr addtive, vào game nó ko additive mà vẫn nền đen)
    Và làm sao scale spr (ingame) nhỏ lại vậy? Nếu scale bmp nhỏ lại thì nó mất hết detail
    VD: size spr to, trg game scale nhỏ lại => đẹp (nhìn gần)
    size spr nhỏ, trg game nó lại scale to ra => xấu (nhìn gần)

19. Giazzrian

Giazzrian C O N T R A

đọc chữ là đủ hiểu r =.="....... đứng trên vị trí amateur mà nói đấy nhé !

^ chỉ có 1 vài loại size cố định + tự scale, còn lại đều có tối đa (chừa space) và ko có scale

20. trungtin911

trungtin911 C O N T R A

Xác định vùng thi biết r nhưng nó còn cái tọa độ thì lấy bằng niềm gì hở bạn? :-j