SRWS IV bản Snes đã qua Mod

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi gfminimog, 1/7/10.

1. bambiendum

bambiendum Youtube Master Race

các pro sao ko làm 1 bảng hướng dẫn SRW 4 cho những người gà như mình và các bạn khác tham khảo nếu có hướng dẫn + hình các mech + character thì đỡ quá còn gì

2. Amuro Ray VV

Amuro Ray VV Donkey Kong

Nói thật với bạn. Hướng dẫn Tiếng Anh có đấy. Còn làm hướng dẫn như bạn nói rất mất thời gian. Đấy lại chỉ là 1 bản SRW thôi. Bản tiếp theo lại thế nữa à? Nên mình thấy ko ai làm có khi hay hơn, đỡ mệt hơn.

Minh thấy nếu bạn ko biết tiếng anh có thể dùng tạm googletranslate từ Anh sang Việt. Nếu từ nào vẫn còn tiếng Anh thì tra từ điển.

Thân Ái!

PS: Nếu bạn bí đường thì có thể vào topic hỏi đáp. Sẽ có người trả lời cho bạn.

3. roinloves

roinloves Youtube Master Race

chào tất cả mọi người em là lính mới

4. sakamoon

sakamoon C O N T R A

cho mình hỏi làm sao để thu phục granzeon và shu vậy? với cách lấy GP 02:( chơi cũng gần 3 lần chưa lần nào kiếm dc 2 con đó-__-

5. -SilverRanger-

-SilverRanger- Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

phải đến 8 năm rồi giờ mới đụng lại trò này :)) . Giờ biết đọc faq ,hiểu cốt truyện , upgrade, skill , kiếm/gắn items các kiểu mới thấy trò này nó kô quá imba . Như hồi trước mình chơi lên bài 2x là tịt vì chỉ biết upgrade linh tinh -_- , toàn phải hack tiền rồi phá băng, nhạt vãi đái =))

6. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

mình còn không biết hack tiền nữa cơ, được cái kiên trì cày một bàn 5-6 lần cho bằng qua thì thôi. Giờ chơi mấy cái og chỉ toàn chăm chăm đi kiếm sp 1 trận kéo dài có 5-6 tủn, ít trận đánh có cảm giác khó kinh khủng tưởng chừng không ăn nổi như srw4.

7. tranducdo

tranducdo Youtube Master Race

tớ mới chơi game này các pro cho hỏi làm thế nào để có thằng shu vậy

8. khuatthelong

khuatthelong Guest

các bác cho mình hỏi là cái mod này em down về chơi ko bít tại nó hay tại máy em ko tương thích mà khi em chơi đc vài màn là màn hình laptop em đen thùi...cứng ngắc lun..fải reset máy mới hết. nhưng mở lên chơi tiếp đc vài màn thì lại bị...chỉ có mỗi cái này bị..chơi game khác ko bị...thế là sao ạ? em đang xài snex9x ver 1.5

9. emkobietyeu

emkobietyeu Youtube Master Race

Em hok hiểu tại sao chơi đến MAP 12 vừa qua 13 cái hiện ra 1 char cái nói chuyện với nhau xong cái " GAME OVER" >"<.

10. ruanfuqing0907

ruanfuqing0907 Youtube Master Race

Có thay đổi map ko ? Hay chỉ quân ta ?

11. skidrow406

skidrow406 Youtube Master Race

file game là srws 4.smc

tui chơi bản english, khi bắt đầu chơi game hình như chọn super robot
    nên cái con nhân vật chính Gashyu (màu đen) nó ko có súng bắn xa range 6,7 ô mà toàn phải chạy vào sát địch và bắn laser xanh lá cây (như chạy vào gần chém kiếm)

bó tay với con thủy quái bài 6, giáp nó 2550, 1 hít của nó chết luôn con tàu 4k hp, chuyên vận chuyển các robot khác
    có mỗi 2 con bắn dc hơn 10 máu nó là Get-3 của Benkey lái (chạy áp sát tạo lốc xoáy nước, quay cho nó hoa mắt) và Gashyu
    Get-3 bắn dc 1 phát >3k
    Gashyu >2k
    crit cố lắm thì dc 13k máu con bạch tuộc, hết turn nó lại hồi 12,13k hp, công cốc
    các con robot còn lại toàn gãi 10hp, crit thì dc 20hp, chả đánh còn hơn

đánh oải muốn chết, game over 5,6 lần
    kể cả đi lại nhiều lần bài 6 cũng ko có dc upgrade súng thì chịu
    ko bít người tạo game này đã test đc chưa, chứ mod game thế này thì chả ai chơi dc

12. laxanhoi

laxanhoi Youtube Master Race

con này cứ dụ cho nó lên bờ rồi vây chặt lại không cho nó di chuyển tới đia điêm game over, chứ đánh nó dưới nước chi 10 máu thùi trừ vài con đanh chiêu dưới nước,

13. chetdung

chetdung Youtube Master Race

cái này english 100% à các bạn...

14. gfminimog

gfminimog Mr & Ms Pac-Man

Bossrobot (Kouji) combo với Getter là OKIE mà. Bạn xếp quân đưa nó lên trên bờ mới đánh được. Bossrobot thì cần 140 Morale sẽ có chiêu 2800 kết hợp với Getter chiêu 3400. x2 dmg cũng sơ sơ 20.000 DMG rồi.

Chỉnh sửa cuối: 16/6/12
  15. phunghungst

phunghungst Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chưa bao giờ mình đánh con thủy quái này dưới nước cả! :)

Bạn cho mình hỏi là chieu MAP cuối của GP02 theo như ae nói là nó không có tác dụng với các robot bay! nhưng sao trong cái clip http://www.youtube.com/watch?v=CGXoh9WoE5o&feature=related nó lại có thể bắn các vật thể bay! Sẵn tiện cho mình hỏi nếu đi dòng Super có lấy dc nó ko?

16. shun

shun Dragon Quest Lão Làng GVN

Bạn ở trên quê mới lên hay sao mà ko thấy bản này là mod à? :)) Nó phải khác với bản gốc chứ. :)) Nếu bạn xài bản gốc thì đi dòng Super sure ko lấy được rùi.

17. gfminimog

Mod mà, lúc thế này lúc thế khác. Nhưng nói chung mỗi lần thì càng hợp lý hơn.

MAP cuối của GP-02A bản trước tại kinh dị quá, 1 hit có thể xong cả MAP nên làm vậy. Giờ giảm bớt DMG xuống - đánh được tất cả địa hình nhưng dùng 1 lần - tốn 250 EN và yêu cầu Morale 150.

Bản SUPER - dĩ nhiên là lấy được GP-02A nhưng, lại nhưng: Không thể có chiêu MAP cuối. Còn màn 45 cuối đánh Granzon giờ tương đối khó. Pro cũng sẽ phải mất tầm 30 phút để sắp xếp và thực hiện.

18. phunghungst

Thực sự ko khó như anh em tưởng! Shu chỉ tầm 4 phát là knock out (2 chiêu cuối của tướng chính-dòng super và 2 chiêu cuối của Shin Getter)! Nếu đi dòng Real thì có thể thay thế tướng chính bằng Batle V!

19. gfminimog

Giờ khác rồi nhé. Hơn nữa ở bản cũ xin hỏi bạn có CHEAT tiền không và làm như vậy thì quân bạn chết mấy mạng ?

Chỉnh sửa cuối: 31/5/12
  20. phunghungst

cám ơn bạn rất nhiều! để mình chơi lại sẽ báo cáo với bạn!

lúc trước mình chơi bản của grungust và dĩ nhiên là ko cheat tiền! Màn cuối mất tối đa 4 mạng(sr vì một năm rồi nên ko nhớ được chính xác là 3 hay 4)!