STALKER Call Of Pripyat-Razor1911

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi liebe, 28/9/09.

1. choigame007

choigame007 Youtube Master Race

Mọi người ơi có ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ tui dùm.
    K:((hi vào game thì bị báo lỗi
    "Your video card doesn't meet the requirements,try lower settings"
    rồi văng ra ngoài luôn , nó chơi ác ko vô game dc thi làm gì mà giảm cấu hình đc

Cấu hình máy tui nè:
    winXP P3
    core 2 Q9550
    4G ram
    NVIDIA GF7900GS

giúp dùm nha xin cám ơn

2. lay

lay Persian Prince

cấu hình như vầy rồi mà còn phải giảm á, vô lý

3. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

Vô lí thật mà, lần trước tớ cài lần đầu chơi ngon, lần sau cài lại Win cài lại nó báo lỗi đấy, cài đi cài lại không đc. Sau phải lên vista mới thoát! CHia buồn!

4. zZzDreadLordzZz

zZzDreadLordzZz Mr & Ms Pac-Man

Mình vào Pripyat với đúng 2 thằng bạn: Zulu và gã đại tá quân đội :D.
    Trang bị thì có Lynx (level 2) và bump (level 2). Ai thích xài shotgun thì nhớ mang nhiều đạn chút, vì hình như thằng chữa súng của quân đội không cung cấp loại đạn shotgun (chắc nó xem súng shotgun là loại dỏm :|)
    Bộ SEWA không có nigh vision, nên bắn bọn monolith khó ác, chẳng thấy nó đâu, biết vậy vác thêm một bộ giáp nữa.
    Thằng Zulu uống rượu cho lắm vào nên yếu xìu, đến khu có bầy snork bị chúng nó đá cho mấy phát lăn ra chết tốt (mình load lại mấy lần vẫn không cứu được, mà có cứu được đến lúc bọn monolith phục kích chắc cũng chết):(
    Tội nghiệp đang một mình một tháp thoải mái uống rượu không muốn lại đi theo cái thằng này đến nơi không ai dám tới để rồi chết thảm trong hầm :-o

5. gamexciter

gamexciter Youtube Master Race

Sao mình đi quanh đấy toàn thấy các cửa bị lấp. Làm sao mà chui vào nhà được nhỉ
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bro lấy khẩu súng bên phải kho đồ ở đâu thế. Mình chơi xong hết rồi mà chỉ có vài khẩu lèo tèo. Chán quá

6. Angelica

Angelica Donkey Kong

Kho nào thì ko biết bác ý có lấy ở cache nào ko , khẩu này lên Pripyat đi săn tìm bọn Monolith, thi thoảng cũng có đứa có đấy. Có hôm tớ đang đi buổi đêm gặp 3 thằng Monolith đang đi tuần, thế là bắn chết chúng nó cũng nhặt được khẩu này.

7. L2Chicken

L2Chicken Youtube Master Race

Muốn có khẩu FS2000 dễ ẹc, bỏ 20k đặt hàng thằng đào đồ nó móc lên cho, hên thì đc khẩu này, ko hên thì đc G36 hay khẩu Bump bump. Tui qua pripyat với 1 đội 5 người gồm cả tui, thằng zulu với rogue, garik, vano, Lt. gì gì ấy, đi trót lọt ko mất mạng nào héhéhé. Khẩu SIG 550 Arrow ngon hơn cả G36 về các chỉ số nha anh em.

8. zZzDreadLordzZz

Mình thấy cái compass cũng bèo, nhét lắm tính năng vào nhưng mỗi cái chỉ được chút chút.
    Mà lắm tính năng (mà mỗi cái chút chút) thì có lợi gì? Mỗi lần vào abnormaly chỉ cần một tính năng là chủ yếu thôi.
    Radiation thì +4, bằng với max reduce của artifact xịn nhất là Buble -> chẳng lợi gì đáng kể.
    Mình nhận quest xong trả luôn cho thằng Beard rồi, với mình uy tín là quan trọng :) (nó đã tin tưởng giao trước cái detector xịn cho mình rồi kia mà)

9. bavaria

bavaria Youtube Master Race

Tôi kém qua nên từ hôm qua đến giờ vẫn chưa vào được Oasis, tìm được đường vào rồi, nhưng khi đi qua cái ventilation thì nó cứ ném ngược mình trở lại, nhờ các bác chỉ dẫn làm thế nào để vượt qua? (nhờ giúp đõ gấp, hết kiên nhẫn rồi).

Với lại các bác để ý, sau khi làm xong nv đặt scanner vào anomaly cho bon scientist thì cái scanner đó nó sẽ báo ở đâu có artifact gì.

10. warior_of_hell

warior_of_hell Youtube Master Race

cái mẩu giấy đó m chỉ nhớ chắc chắn nó ở jupiter chứ ko phải ở creek, vì khi bắt đầu sang jupiter m vẫn chưa có mà, hình như là ở chỗ cái nhà mà đi kiếm đồ radio về cho technical ở jupiter base ấy, cái này ko chắc nhé, cứ đi loanh quanh sẽ tìm dc thôi:D

M up lại địa điểm và lối vào oasis nhé:|

Các file đính kèm:

Kích thước:
      88.9 KB
      Đọc:
      26
  11. warior_of_hell

vẫn chưa qua dc àh, đã bảo kiên nhẫn mà, mà thôi, hết kiên nhẫn thì đành chỉ vậy: đi qua cái đó 6 lần, để ý mỗi lần qua thì có thêm 1 dải sáng từ trên trần rủ xuống, chạm vào mấy cái đó trc khi đi qua

cái scanner cũng tốt, có điều mỗi lần cần biết lại phải chạy lại hỏi "gã người Đức", mất công bỏ xừ:|

12. Harlequin47

Harlequin47 T.E.T.Я.I.S

đâu cái scanner đó chỉ con trỏ chuột vào mấy cái anomalies là nó hiện lên tình trạng artifacts cho mình mà :))

13. namhoai

namhoai Donkey Kong

bác cài mod của CS đúng không, vậy thì bác đặt file user.ltx không đúng chỗ rồi, mình cũng bị như vậy

14. zZzDreadLordzZz

Bọn monolith công nhận có nhiều vũ khí độc nhỉ

15. nghien_de_che

nghien_de_che Youtube Master Race

Tớ cũng đg đứt gánh ở khúc này, ai chỉ dùm với :(

16. warior_of_hell

hướng dẫn chi tiết vào oasis này

Khi đi vào đến ventilation complex, để ý sẽ thấy có 4 hàng cột, mỗi hàng lại có 4 cột chia mỗi hàng ra thành 4 khoảng, mỗi khoảng này có thể coi là 1 cửa.Bắt đầu từ hàng cột đầu tiên ( hàng gần cửa nhất), chạy thử lần lượt qua 4 cửa của hàng cột này, đến khi nào thấy 1 dải sáng rủ từ trên trần nhà xuống thì đó là 1 cửa ảo để vào oasis. Có 3 cửa ảo như vậy, ở hàng cột thứ 1, 2 và 4, hàng thứ 3 ko có cửa ảo. làm lại như trên cho đến khi mở dc cửa ở hàng thứ 2 và 4. ( nếu muốn mở cửa ở hàng thứ 2 thì mỗi lần bắt đầu đều phải chạy qua cửa ảo đã mở ở hàng thứ 1, tương tự khi mở cửa ở hàng thứ 4 thì phải chạy qua 2 cửa đã mở ở hàng 1 và 2). Sau khi mở dc 3 cửa ảo thì chạy lần lượt qua cửa 1,2 và qua khoảng trống ở hàng thứ 3 ( ngay trc cửa ảo ở hàng 2) rồi mới đến cửa ảo hàng 4. Vậy là vào dc oasis.
    bonus thêm tấm hình trong oasis

17. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Ai xong game cho biết cảm tưởng...

18. bavaria

bavaria Youtube Master Race

cảm ơn các bạn nhé, tôi đã vào được OASIS rồi, có ai tìm được chìa khóa mở hai cái tủ khóa ở Supermarket ở Pripyat không? Với đã có bạn nào tìm được đường vào Kindergarten ở Pripyat không? tôi đang có gắng tìm hai thứ này mà chưa được.

19. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Xong rồi , hơi hụt hẫng tí xíu , đang bắn ngon lành =)) .......... Lại gặp 1 người quan trọng , người đã làm thay đổi cả The Zone =).

20. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Ai làm thay đổi the zone? Thằng shooter là thằng phần 1 hay bản clear sky thế ??
    Mà ai bảo ông kia quân đội không cho súng shotgun. Mổi lần xin nó cho đến 100 viên bt và 50 viên đạn "cục" :">. Nó tên là Cartigage shotgun gì ấy