Star Ocean3:1 game RPG khó có thể bỏ wa

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Dark_Lucifer, 21/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

bó tay mấy bấc luôn ! ai cũng giới thiệu , cũng la là game hay ,, tới lúc tui vô chơi , mấy cái thắc mắc nhỏ xíu , hỏi cái cũng ko ai trả lời dùm .
    quan011087 hoặc ai biết thì trả lời dùm cái đi :
    - mấy cái hộp nằm rải rác trên đường đi , có mấy cái ko có đường vô , phải làm sao mới lấy được ?
    - cái shop invertion của nhỏ tóc thắt bím trong cái bảng điều khiển của mình . cái shop đó dùng để làm gì vậy bạn ?
    - các kiểu đánh mà mình mặc định cho nhân vật phụ , tui o biết tác dụng của từng cái một , nên o biết gài cho mấy đứa nó hỗ trợ . chẳng hạn , như muốn một nhân vật thường xuyên bơm máu hoặc hỗ trợ mình thì phải làm sao?

ah` , tui đang đi tới khúc aquaros thì bị bí rồi , lúc vô hoàng cung và nói chuyện với bà nữ hoàng rồi , sau đó cả 3 đi ra rồi đi đâu nữa , lúc đi ra tui kiếm được cái hầm , đi xuống đánh cái con gì giống như thần linh ai cập với 2 cục đá màu đen . tui đánh ko lại . thậm chí ko thể cầm cự nổi trong vài phút (mới lever 16) cho nên quay ra .bây giờ phải đi đâu ?

2. quan011087

quan011087 C O N T R A

mấy cái hộp mà bác lấy kô đc có phải là nó ở đằng sau mấy tảng đá kô,nếu thế thì sau này bác làm nhiệm vụ xong ,nó sẽ cho bác bom để phá những tảng đá hay đại loại như thế,còn những hộp mà nó kô cho bác lấy thì có thể là cái item đó của bác đã full rùi.
    cái inventor của con nh3 thắt bím đó là 1 kiểu quảng cáo item trong shop,khi có 1 mặt hàng nào mới thì ngay chỗ đó sẽ ghi chữ NEW ,bác cứ việc vào kiểm tra xem shop đã có những mặt hàng nào rùi,đồng thời đó cũng là chỗ mà bác thu phục thêm các nhân vật dùng để MIX đồ của bác.
    cái đó bác phải tự tìm hiểu thui,chứ ở đây tui viết lên chỉ sợ gây sự khó hiểu,bác mún thắc mắc cái nào thì nói rõ ra chứ nói chung như vậy khó trả lời lắm.
    vậy thì đàng chịu thui,LV của bác thấp wá khó có thể thắng đc nó ,bác nên chịu khó luyện thêm,nhưng nếu bác biết combo thì cũng có thể kill đc nó.Còn về vấn đề luyện thì bác ráng kiếm đc BONUS ẼXP,như vậy thì sẽ dễ luyện hơn.
    bác kia nói tui giỏi tiếng Anh là lầm rùi,tui chưa từng nói là giỏi,về phần Anh ngữ tui cũng thường thui,tui đi 1 phần là do nhờ fag ,nhưng cái chính là tui đi mò kô hà vì tui chơi lúc ở còn bản Janpan ,nên có nhìu chỗ rất khó chỉ hết đc ,mong các bạn thông cảm.giờ đang đi lại tiếng Anh ,nếu có gi cứ post lên ,nếu bít tui chỉ.

3. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

thanks quân ! tui giết dc con đo' rôi` . nhưng vẫn bí ! ah` ! cái hang động mà có hai ngọn nến gần nhau , mình có thể tắt bật 1 ngọn đc đó . làm sao dể qua đây . tui ngthấy loáng thoáng là hình như phải để cho cái bóng nó thẳng hàng với hai ngọn nến hẽ ? tui đứng hoài mà lúc nào cũng thấy có tới 2 cái bóng lận , làm sao đây ? 9 khúc này cũng là khúc chưa qua được mà lần trước hỏi đó . chả biết phải đi đâu nữa . ah` ! tui nói rõ hơn để có ai biết thì chỉ tui khúc đó nha : tui đi tới petemy , gặp nhỏ bán hoa giống sophia , sau đó đi vô rừng cứu nó ( và thu phục được thằng nhóc đuôi chồn Roger ) , sau đó tui vào thành phố aquaros , nói chuyện với nữ hoàng , rồi sau đó bả nhờ mình làm gì a' (cái gì mà aqueria gì đó ) .tui đi ra thì ...bí ! tìm ko ra !tại cái lúc nói chuyện tui ko chịu chú ý nên giờ chả biết đi đâu cả T_T ! sau đó thì khi đi vòng vòng tui gặp mấy cái mà tui nói ở trên đó . ai giúp tui đi mà
    ah` còn đánh combo là sao hã quân ? chỉ tui với !

4. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

TUI VỪA TỚI trading town of peterny thì phát hiện ra 1 cái cửa nàm sau bức tượng ở trong nhà thờ chỗ thàng linh mục ngồi .nhưng ko làm cách nào mở nó ra được.ấn vào bức tượng thì nó đòi phải có 3vật gì đó .ông nào biết cách mở cánh cửa đó thì post bài lên cho tui biết với nhé.

5. quan011087

quan011087 C O N T R A

To:thầy bói
    Khúc đó dễ lắm ,cứ việc đi sâu vào ,khi đi tới chỗ có 2 cây đuốc nằm ở giữa sân bác cứ bật 2 ngọn đuốc ở đó,sau đó sẽ có 2 cái bóng của fate xuất hiện ,bác phải làm sau cho 2 cái bóng thẳng hàng zới 2 ngọn đuốc là cửa sẽ mở,khúc sau đó thì cũng dễ thui,bác tự đi tiếp nhé.
    Còn cách combo thì cũng khá dễ nhưng cần phải có cliff phối hợp hay combo solo cũng đc,combo có nghiã là cancel bonus đó,bác nên xài fate để combo cho dễ,bác gắn Reflect Strike(đá) vào o(gần),còn Blade Reactor(chém 3 hit)vào x(gần),sau cú chém đầu tiên bác bấm o thì fate sẽ đá tiếp tục bấm x thì fate sẽ chém 3 hit nhưng đừng để fate chém cái thứ 3 ,sau 2 cái chém lập tức bấm o để combo Reflect Strike tiếp và thế cứ combo cho đến hết guts thì thôi,đó chỉ là cách combo đơn giản nhất của fate,nếu bác có thể combo cancel bonus 300% thì sức ATK sẽ đc X3 lần.Vậy đó,nếu bác rành có thể fối hợp thêm cliff dùng chiêu Chariot Flash9liên hoàn đấm 20 hit+),cứ thế mà fate và cliff combo,hiện nay tui combo fate và cliff đc đến 400+hit là hết max rùi ,nếu người chơi hay có thể combo đến 800,900 hay 1000 hit.

6. nht2003

nht2003 Mr & Ms Pac-Man

mình đang bị kẹt ở Aquatic Gardens of Surferio chỗ để mở cái vs.mode đó không biết đi làm sao ,bạn nào biết thì cố gắng giúp mình nhé thank.

7. quan011087

quan011087 C O N T R A

admin xoá cái này giúp bấm lộn nó ra hai bài

8. quan011087

quan011087 C O N T R A

bác nói thêm tí nữa đi chứ nói vầy sao tui biết được mà chỉ bác đang làm gì
    thay boi đi tới đâu rồi từ ngày chat sao hông thấy nữa

9. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

admin nào chuyển nốt cái post này sang box SO đi

10. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

eh` eh` ! sory quan ! mấy bữa nay bận bịu qué. tui đi tới chỗ bắt con rồng lớn chở tới aquios rồi hai ngày nay ko chơi , ko biết là có khả năng chơi tiếp ko nữa . đang tính học NIIT Đồng Nai , nhưng cũng có mấy cái mún hỏi đê : chỉ số CP max của mỗi nhân vật là 15 hẽ , trong cái nhân vật thì nên chọn nhân vật nào để chơi là hợp lý nhất , đang phân vân giữa Nel với maria quá , cả the`ng albel cũng ngon nữa , rồi làm sao để ghép ra nhưng vũ khí mạnh hoạc là nhưng viên đá mạnh như orihancol mà ông quân nói á , tui ghép ko nỗi , khó quá , ghép mà fol khoang và chục vài trăm thì còn dễ , chứ ghép mấy cái khoảng 5000 - 8000 fol thấy khó quá . có ai rành về mấy cách ghép vũ khí thì chỉ dùm cái đi , thén kìu !

11. quan011087

quan011087 C O N T R A

CP max là 10 trong cái nhân vật thì nên chọn fate cliff và nel hay maria cũng được albel cói thế những không mạnh lắm đâu với lại trong party phải có một con đánh từ xa chứ nêu cho fate cliff albel thì khó chơi lắm
    orihancol cần fol không nhiều đâu mấy cái đồ xịn thường ở mức từ 300 tới 1000 thôi về ghép vũ khí thì không khó lắm đâu orihancol chỉ cần có Misty Lia là chế được rồi khoang 400 tới 500 không nhớ lắm

12. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

trời ! ý tui nói là cái CP của mỗi nhân vật kia mà , tui thấy nó tăng đến 15/15 là đứng kim rồi ! it quá . những nhân vật creator mình ko thu được , sau này đâu thu lại được phải ko? còn về maria với nel á , maria thì có khả năng tăng sức đánh và defend , còn nel thì có khả năng bơm máu , coi như ngang nhau đi , bây giờ tính tới các đòn thế áp dụng trong lúc đánh , như vậy thì dùng đứa nào thì có những tuyệt chiêu lợi hơn ,tốt hơn ? với lại nếu mà hết MP thì cũng chết , vây mình chỉ cần chọn cách đánh rút mp trong đa số các trận đấu thì cũng được hã ? nếu mà ông đánh combo thì mấy ông chọn những chiêu thức gì cho thằng cliff với fayt hã ? :D

13. nht2003

nht2003 Mr & Ms Pac-Man

chỗ có 3 bài toán đẩy đá mình đã giải xong rồi nhưng sao đó thì không biết thấy có 1 lối đi nhưng không vào được

14. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

ở chỗ đẩy đa thứ 3 , nó có 2 đường đi , có 1 đường dẫn tới trùm , ông đánh chết nó sẽ lấy được cái bàn cờ , đưa bàn cờ đó cho nhỏ tóc thắt bím invetor ở pêtmy thì nó sẽ cho ông mở 1 game phụ ,trong đó .. thôi cứ để ông chơi đi , khi nào mở game đó rồi biết , nói trước mất vui . nói chung là chỗ đó có vô hay ko cũng đc ,ko ảnh hưởng tới quá trình chơi .

15. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

tui vừa mới cưỡi con rồng bự màu đỏ về tới aquiros , nhưng tới đó rồi đi đâu nữa ? nó ko cho ra khỏi aquiros , nhưng tui chạy vòng vòng ở trong , nói chuyện với tất cả mọi người rồi mà cũng chả dc gì , ko biết đi dâu nữa , ai giúp tui với , cảm ơn

16. quan011087

quan011087 C O N T R A

à khúc đó bạn bạn nói chuyện với maria rồi nói chuyện với mọi ngưới ở tầng 1 rồi đi xuống tầng 2 vô căn phòng bên phải dợi chút tí đi ra cửa bạn se nghe thông báo đi lên tầng trên thấy một đám người tụ tập lại đi lại đó coi một đoạn phim thế là qua chổ khác thôi

17. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

còn cái này nữa , ai chỉ tui dùm đi . ạh` , cảm ơn quan nhiều nha ! mấy bữa nay nhờ có ông mà tui đi ghê đó .Thanks

18. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Mấy thằng creator lúc nào sign chả được , quan trọng là có đủ đk chưa và phải có thông báo tuyển dụng mới được (trừ Issac) [​IMG]
    Sau này Nel sẽ ra đi , còn nếu muốn cô ta ở lại thì đành phải nói lời tạm biệt với Albel , Roger & Peppita ... Chỉ được chọn 1 trong 4 đứa đó làm thành viên vĩnh cữu trong party mà thôi (fải đưa ra lựa chọn ngay từ đoạn quay về AIRYGLYPH CASTLE lần thứ 2) luyện Nel cho lắm vào rồi sau này hối hận . Còn Maria thì auto rồi nên luyện nhỏ hay ko là tuỳ , but sau này Maria có 1 chiêu rút MP rất mạnh và khả năng đánh long range là tốt nhất trong 10 ..char , MP kill là chiến thuật giết boss + lấy BT hàng đầu trong SO , đừng xem thường nó .

Bài combo tui hay xài cho Cliff : near O + X + X -> Burst Tackle -> Fist of Fury -> Burst Tackle ...

19. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

tui có mấy đứa ko lấy được , chẳng hạn như con mayu , hoặc Misty lia , tui lỡ bỏ qua nó rồi , bây giờ nó hành nghề tự do rồi , làm sao bây giờ , phải có nó mới luyện đc đá orihancol ha~ .
    thanks ! ale , vậy tui khỏi phải luyện mấy đứa kia cho tốn thời gian

20. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

cái battle skill : ethernal blast của fayt làm sao sử dụng được vậy mấy bồ ( lấy được từ nhiệm vụ bí mật )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.