Starcraft 2 có hay ko ????

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi longca147, 20/4/07.

1. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Cái mother ship đó làm gì mà chấp tới 6 Battle Cruiser. Thằng điều khiển cho mấy 2,3 con bắn linh tinh vào mấy con con, chứ cả 6 cái tập trung bắn Yamato cannon một lúc là cái mother ship ko nổ cũng đỏ lòe đỏ loẹt hết.
    Thế warcraft, mấy con foot nó còn chém nổ banh cả nhà là biết rồi đấy bác ạ =)). Nói thế giờ game nào cũng vô lý, sao ko nói RPG trong mấy đoạn CG nó chém 1 cái là chết mà sao chơi chém cả chục cái. Game nào bây giờ nó chỉ thế thôi, muốn reality như bác nói nó cũng cần một thời gian dài từ bây giờ tới tương lai, mà hiện giờ game nó chỉ có thế thôi.

Btw, ko biết starcraft lần này có trò custom map như war 3 ko nhỉ. Có thì sẽ vui và phong phú hơn.

2. longca147

longca147 Mario & Luigi

Add vào irgnore list thế nào vậy bác, em ko biết add, bác chỉ em với được ko :D. Em gà, bác thông cảm :p

3. Breva_Heart

Breva_Heart Mr & Ms Pac-Man

Wow!! Xem mấy cái trainer mà phê nòi ah! Đẹp dã man lun( nó mà có phim 3D thì bao nhui tập tui cũng mua), mấy chuyện dùng súng trường bắn nổ tank hay máy bay là chuyện bình thường mà( trong mấy game Ra2 hay SC1 cũng có mà:D) , mà sao nhìn quân Protoss bắn nhau với Zerg chuối vậy?? Protoss dùng laze hay sao ấy, bắn vào quân Zerg mà nhìn chả có cảm giác gì là đang dung laze để tiêu diệt cả giống hồi phục máu hơn:D , còn Protoss với Terran thì nhìn phê lém bắn nhau ầm ĩ rùi khói lửa tưng bừng

4. KAQ

KAQ Mario & Luigi

trùi, game chưa ra mà các bác đã bàn luận về cách đánh thì thật là hâm mộ quá :'>, còn bảo chơi SC mà gọi là thi bấm chuột và ngoáy bàn phím thì tớ cũng chẳng còn gì để nói =)) =)). Chắc thằng nào apm cao ngất ngưởng thằng đấy vô đối mất :whew:

5. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Trời, người ta nói gì thì kệ người ta. Cũng bày đặt ignore list. :)) Cho vào IL thì làm sao mà giải trí thư giãn được nữa. :D

Chắc bên Terran với Zerg cũng sẽ có mothership. V_V

6. eminemco

eminemco Mario & Luigi

đồng í với pác về khoản này 2 tay 2 chân lun, bóng bẩy quá mất phong cách của sc1 thì hơi buồn, nhất là terran và zerg

7. Xenogear

Xenogear The Last of Us

blizzard nói là chỉ có protoss mới có loại quân này thôi
    may ra bản exp 2 bọn còn lại mới có :))

8. beyeu89

beyeu89 Legend of Zelda

bớt quản lý tài nguyên thì còn gì là SC nữa :)) lúc đó thà chơi w3 còn hơn.

Theo cá nhân tôi thì cho unit quá nhiều ai cũng ko tốt, nó sẽ làm mất đi tính micro của sc, còn thay thế carrier = mothership lại càng là 1 quyết định thiếu sáng suốt. Micro Carrier + ruồi là cả 1 nghệ thuật. Chưa kể cho 1 unit quá mạnh như vậy vào game thì vô tình phá đi cái "chất" của SC đó là trong bất kỳ thời điểm nào thì mọi unit của SC đều hữu dụng.

9. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

uhm tớ cũng đồng ý cái khoảng này... hmm nhưng thêm bụi thì thêm hiệu ứng mà thêm hiệu ứng >>> anh em ta thêm tiền mua VGA :)). Nếu đã vậy có thêm luôn cái hiệu ứng giữ lại xác chết hay cảnh quang sau khi bắn nhau (như thằng Warhammer 40k ấy) còn đã nữa ;)) . Tưởng tượng cái cảnh Terran vs với vài trăm cho bọ bên Zerg ... chà chà chắc "ko coi khi đang ăn, coi rùi ko nên ăn, ăn rùi ko nên coi" :))

10. nhat2991

nhat2991 Donkey Kong

cái này là sao vậy anh em đọc chả hiểu cái mô tê j hết

11. Xenogear

Xenogear The Last of Us

mang tiếng máu me chứ đánh nhau kiểu này thì tởm gì mà k0 ăn k0 uống đc
    máu nó choét ra tí chứ có lòi phèo ruột gan ra đâu mà lo

12. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Khiếp, bác này chắc Pro, phán câu nào cũng như thánh. ^:)^ Làm như là tư duy của bác ấy phải bằng cả tổng hành dinh của Blizz chứ chẳng chơi. Chơi thử chưa mà đã biết Mothership thay thế Carrier, chưa chơi thì đừng ngồi đó mà phán, nghe ếch lắm.=))

13. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

micro giỏi = apm cao = (click chuột + ngoáy bàn phím) * (nhanh + chính xác)

Bạn hiểu chứ? ::)

updated: Blizz đã up gameplay footage lên trang starcraft2.com. Full HD. \:d/

14. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Mothership làm cho trận đánh có lẽ sẽ nhạt hơn, mất nhiều tính chiến thuật

15. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

không có gì để nói thì im mồm đi ::) Biết thì thưa thì thốt, không biết thì dựa cột mà nghe.

16. longca147

longca147 Mario & Luigi

Ờ! Em thấy lúc bọn Zerg bị bắn chết trong SC2 nhìn ko tởm = trong SC1 T______T, chán.

Theo em thì các game RTS mới nên được đưa về mảng Stragetry nhiều hơn là micro, APM cao cũng có thể do SPAM nhiều thôi, bằng chứng là có nhiều cao thủ APM ko cao nhưng có chiến thuật tốt thì vẫn chiến thắng. Thao tác mouse và keyboard nhanh thì chỉ nên dành cho các game action thui nhỉ :D

17. beyeu89

beyeu89 Legend of Zelda

trong 5 giây vừa điều quân, vừa xây quân, vừa xây dân lấy tài nguyên thì hẳn phải hơn trong 5 giây chỉ điều quân :D đúng ko bạn :D Tuy nói là chơi game ko cần nhanh tay, chỉ cần cái đầu, nhưng có cái đầu mà tay nhanh thì mới thành gosu chứ :D

Mie cho hình đánh nhau xác chết, máu me, tởm lợm làm chi :)) để SC ko dc tổ chức tại WCG Việt Nam ah =))

18. superluckygirl

superluckygirl Youtube Master Race

Tức là ko nên ăn bất cứ một cái gì khi ko thấy...nhịn là tốt nhất:D..

19. longca147

longca147 Mario & Luigi

Hờ! Cái vụ APM thì mấy gamer WC3 cũng tranh cãi suốt ấy mà. Còn SC em thấy vẫn được tổ chức ở WCG VN mà :|. Năm ngoái hình như em còn đi coi nữa :-?. Vấn đề là lúc ra SC2 ban tổ chức có dám chơi nguyên một dàn PC xịn để chạy game ko thoai :))

20. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Không cải tiến về đồ họa, âm thanh thì chỉ cho hard core progamer nó chơi à =))

Cấu hình tối thiểu của SC2 chắc cũng phải vid từ Radeon 9550 hoặc Geforce 6200 trở lên. Nhưng để chơi mượt, thích hợp cho thi đấu thì cũng phải 7600 trở lên hoặc tương đương. Lúc đấy, mấy bố BTC có sắm được máy thì cũng chỉ có vài thằng pro đủ sức kham =))

Nói chung Vietnam đối với Blizzard là ... where are u =))