Starcraft, thủ thuật mới mẻ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hư Trúc, 4/10/02.

1. hat

hat T.E.T.Я.I.S

minhduong. Ê mới vào đã câu bài rồi
    =>amuroan. Họp thư của tui bị ...tui chôm hay là hacker chôm mất tiêu rồi còn đâu, tui chưa biết làm sao đổi địa chỉ mail cho tui trong trang web này nữa nè. Nên tui bây giờ sợ bị hacker tấn công lắm >_< bạn chỉ thì chỉ trên trang này luôn đi.

2. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

hehe...thấy u tội nghiệp wá tui chỉ cho nè...đầư tiên là bay nhà chủ lên..sau đó đáp xuống...tay để sẵn shìt+S khi nhà chủ gần chạm đắt thì nhấn shift+S chuột thi ấn trỏ phải theo chổ mà mình muốn di chuyển nhà chủ đến.xong rồi đó.......Bớ bà con..có ai biết làm bất tử fảm..làm ơn chỉ tui với

3. huyknight

huyknight Mr & Ms Pac-Man

Trước tiên bạn phải có trong tay 2 loại quân cần thiết là Zerg và Terran
    Sau đó cho Hyrasilk học kĩ năng biến Luker.
    Cho nông dân Terran xây nhà Farm,cỡ 2 cái là đủ.Sau đó mua lính cho hết farm.
    Đặt tên cho 1 con Hyrasilk Crtl 1 và nhà farm Terran là Ctrl nào cũng được. Biến như biến rồng,tất nhiên cái nhà Farm cũng sẽ thành rồng,bạn sẽ thấy có số âm màu đỏ ở phân chỉ Farm đừng lo!!!
    Cho 1 con nông dân Terran tiếp tục xây Farm tiếp nhưng khi nó xây giữa chùng thì hãy đặt tên cho Farm để biến tiếp.Giai đoạn này hơi lâu nên bạn ráng chịu khó biến Farm thành rồng cho đủ số 200 Farm.
    Lưu ý nếu bạn biến không được nhanh mà nhà Farm xây sắp xong thì hãy Esc để cho nổ rồi làm lại, bước này không khó chỉ cần kiên nhẫn 1 chút là được.Sau khi biến đủ số 200 Farm thành rồng bạn hãy thử kéo đi đánh.
    Cho dù rồng có chết hết nhưng Farm cứ trơ trơ.
    Nói thấy nhiều chứ làm nhanh lắm chủ yếu cần tiền đủ để làm và đừng bị đánh lúc đang làm giữa chừng là được.
    Phù nãy giờ nói mệt quá !!! Cái cheat này hoạt động tốt lắm đó

4. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bạn nhiều nha...dể tui về thử coi..chà nghe hấp dan wé....phải dấu nghề mé dược....thế mới làm dựơc cao thủ starcraft chứ.....

5. huyknight

To amuroan :tui thấy ông vui mừng hết sức ,chắc mới tập chơi Starcraft phải không .
    Chẳng giấu gì ông trò này tui chơi cũng chán rồi nên mấy cái bí kíp tui cũng chẳng giữ làm gì nên tôi sẽ chỉ tất tần tật những mánh tui biết .
    Nhưng phải chịu khó đợi tui về lục lại rồi post lên cho.Mấy mánh này đánh mạng là hết sẩy luôn đó,rủ tụi bạn đánh độ rồi kiếm tiền xài chơi.Nhưng nói lại một lần nữa là mấy cái mánh tui biết chỉ xài được cho bản Starcaft :Brood War thôi!!!

6. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

to huyknight hổng dám tui mới chơi đâu...tui chơi trò này từ năm lớp 6 đã 5 năm rồi đó...chán rồi nhưng mà tui chưa biết lam B T F thôi bây giờ biết cũng dược rồi..thắt mắt bấy lâu đã đựơc giải quyết

7. huyknight

To Sin bad : Ông quên hay là nhớ lộn vậy hả,trong trò Starcraft chỉ có bản Brood War là Zerg mới có quân Luker để dùng Hyrasilk biến Zergling thành rồng chứ.
    Ông nói mấy cái bản trước thì làm gì có Luker ở đó mà biến.Ai chơi Starcraft mà chả biết chỉ có ở bản Brood War là mới biến được thôi.
    Ông về coi lại đi rối hẵng nói. Chỉ có ở bản này mới có các mánh để xài thôi,nếu không tin ông đi hỏi thử coi

8. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Cái này tui lạ quái gì,dĩ nhiên là tui bít nhưng bản Brood gần cuối (có cái Shotcut là hình chiếc phi thuyền màu xám á) xem có hoá được không?Cho đào tạo cả tá Hydrat có nâng cấp Luker cũng còn lâu mới hoá được,theo tui được biết thì bản này là bản được xài nhiều ở các hàng Games và nếu đánh trên mạng thì xài bản mới nhất nên hoá thế quái nào được,không tin ra hàng ngồi chơi bản Brood xem hoá được không?

9. huyknight

Tui không rõ là you nói về bản nào của game nhưng cái bản tui biến được là cái bản lúc vào có cái hình màu xanh có con nhỏ Kerringan ở giữa,hai bên là Protoss và Terran

10. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Thực ra thì từ bản Zerg có Luker trở đi đến bản nâng cấp cuối cùng thì luôn luôn có hình đó,đầu tiên là Pro,tiếp là Zerg và sau cùng là Terran tuy nhiên nếu nhớ không nhầm thì cũng có đến 3 bản thuộc thể loại này,bản đầu tiên hoá đựơc,bản thứ 2 thì đã sửa hết các lỗi và là bản đựơc dùng nhiều tại các hàng games hiện này,bản thứ 3 bản Update mới nhất có thêm chế độ Replay,cái này thì chắc là cũng ít người có.
    Chắc U đề cập đến brood bản 1,còn ý tui là muốn nói đến bản Brood từ phiên bản 2 trở đi,do toàn chơi cái đó nên quên mất tiêu là còn một bản nữa trước đó!

11. hoangkhanh

hoangkhanh Guest

Các bạn có thể chỉ cho mình cách tàng hình máy bay của linh terran trong phiên bản Gundam Genture được không chứ ở chổ mình đánh chuyên dùng lính ấy tấn công khiến tớ sây locop mệt muốn chết đi được ấy nay hi vọng các bạn chỉ dùm cho để mình phục thù và nè nếu bị lính tàng hình tấn công thì lính zerg phải chống đỏ bằng cách nào đây

12. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Không có cách để tàng hình máy bay của Terran trong bản gundam đâu. Tui không biết tàng hình làm sao hết. Còn nếu bị lính tàng hình tấn công thì lính Zerg lấy cái...con lương thực đó, nó có tên là Ob...gì gì đó quên rồi. Lấy nó phát hiện tàng hình, hoặc xây lô cốt bắn trên không đó. Chắc bạn mới biết chơi StarCratf chứ gì ? Cứ làm như vậy đi sẽ phát hiện tàng hình được.

13. huyknight

hat nói đúng đó không có cách nào tànjg hình máy bay Terran trong Gundam đâu,còn nếu bị tấn công khi chơi Zeg thì lấy con farm Overlord ra là phát hiện liền nhưng nhớ nâng cấp tốc độ bay cho nó bay nhanh 1 chút vì ban đầu nó bay chậm lắm như con rùa đó.
    Ngoài ra có thể xây trụ để phát hiện ,nên xây nhiều trụ nếu ông mới chơi vì như vậy có thễ cầm cự được lâu.
    Cái bản Gundam này tôi thấy quân Terran là mạnh nhất đó ,nhất là mấy con lính phun lửa mạnh bà cố luôn !!!

14. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Tui thì ghét chơi bản này kinh khủng luôn vì quân Zeg mà tui yêu thích trở nên ýêu nhất, còn Terran thì mạnh qúa, nên tui chỉ thích chơi bản Starcratf II : Brood War thôi.

15. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Trò StarCraft này cũ nhưng bất diệt. Trò chơi này nó đã tồn tại lâu nhứt lịch sử game đó! Lý do là cho tới giờ này vẫn còn người ghiền chơi nó vì nó quá hay mà! Còn mấy người nào nói trò này cũ rồi nên bỏ thì chứng tỏ người đó chơi dở quá nên không biết hay dở là gì!!!! <>.<>

16. gamelacaigi

gamelacaigi Youtube Master Race

Các bác toàn nói xuông không vậy. Làm ơn hướng dẫn tỉ mỉ cho anh em biết có được không vậy.
    Nghe mấy bác nói mà em them quá.

17. mitsutse

mitsutse T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

bản gundam mà mí bác nói đó thât ra chẳng phải là phần 3 phần 4 gì của starcraft hết.......đó chẳng qua chỉ là 1 bản ăn theo SC thui.....bản này của nhật làm,nên hình máy móc sặc mùi ro bo nhật( chơi super robot war đi thì bít phong cách vẽ ro bo nhật nó ra làm sao).hơn nủa nghe cái tên là bít rùi: gundam, 1 hệ robot trong 1 số game,anime về robot

18. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

Tui biết cách chỉ dùng zerg ko có thể hoá rồng tàng hình được, ai muốn thì làm như sau :
    _Trước tiên nấy H hoá luker cho 12 luker là 2 rồi cho tất cả chui xuống đất.
    _Lấy H là 1
    _sau đó hoá như hoá rồng và thế là các ông sẽ có 12 con rông tàng hình.
    *Tui chỉ biến được với luker thôi chứ con khác thì ko,và cái này có một khuyết điểm chí mạng đó là các chú rồng tàng hình này ko thể di chuyển được , có lúc lại còn ko bắn được nữa cơ nhưng dù gì thì cũng là rồng tàng hình ( chỉ cần mỗi zerg)đúng ko mấy ông.

19. DragonKing2000

DragonKing2000 Mr & Ms Pac-Man

Tui thì ghét chơi bản này kinh khủng luôn vì quân Zeg mà tui yêu thích trở nên ýêu nhất, còn Terran thì mạnh qúa, nên tui chỉ thích chơi bản Starcratf II : Brood War thôi
    Bác có lộn ko vậy Gundam mà bác nói terran là mạnh nhất thì bác chưa chơi protoss . Protoss co thằng lính thu phục mà chỉ tốn có 25 MP thui . Terran chỉ nhờ cái xe tank bắn xa thui

20. hoangkhanh

hoangkhanh Guest

Mình hỏi các bạn về vụ tàng hình của lính terran không phải là tớ không biết chơi mà là vì thử xem các bạn có biết kỉ về trò này không đó mà chứ tớ thấy mấy người cứ bàn chuyên gì đâu không hà mình không thích dàn trận với nhau mà dùng những cách ăn gian như lấy nhiều vàng ...dàn trận là phải công bằng cả hai bên như thế mới thể hiện cái ích lợi và cái hay của dàn trận nó sẻ thể hiện mưu lược của mỗi người cho nên mình rất thích phiên bản gundam vì hình ảnh nó rất đẹp và lính thì có nhiều cải tiến hơn còn về lính zerg mà bạn nói là yếu thì không phải đâu thật ra nó rất mạnh đấy mình thích nhất là lính phá máy bay nếu nói về lính bộ binh thì zerg là số một rồi nó chỉ yếu về không quân thôi nhưng bù vào đó nó có thể phá lính khong quân rất dể dàng nen mình thấy cả ba đội quân đều căng bằng về thế lực
    chào mình đén giờ về rối hẹn bửa khác bàn tiếp