StarFriend - Starcraft 2 HOTS LAN

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi __Fire_Silver__, 21/8/11.

1. __Fire_Silver__

__Fire_Silver__ C O N T R A

đang rất rỗi việc, bác nào zo Hamachi thì vào IP server 5.192.111.151 nhé :D

2. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest

Mình tập tọe chơi với :)
    YM: SecondReno
    Nick khi chơi: Lings
    Cái profile mỗi lần chơi 1 server có phải đặt lại hotkeys không các bác

3. __Fire_Silver__

Đã cập nhật danh sách nhé :). Profile ở đâu hả bạn?

4. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

YH: hongquanco
    Nick trong game hongquanco
    Nick hamachi hongquanco
    Em mới tập chơi thường đánh race Terran bác add vào danh sách nha.

5. __Fire_Silver__

Đã add ku vào danh sách nhá :D.

Ta chơi P đang tập PvsT, lúc nào ol ta gọi

6. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest

Có StarFriend 0.6 rồi kìa [SPOIL]Starfriend 0.60 with pass V4 (pass : 3dVN-M$]8RUVdW}Vi2Rk[y2v ) : http://adf.ly/2SQu9 (fileserve link ) http://adf.ly/2SQuo (mediafire link)[/SPOIL]

7. mynisd92

mynisd92 Youtube Master Race

yahoo:mynisd92
    hamachi:dung
    trong game:dung
    mới chơi với máy veryhard mọi ng` add em đc k?

8. __Fire_Silver__

Đã add nhé ^^.

Mozzila†hunder nhanh gúm, mới đi làm lon bia về đã có bản mới rồi ^^. Bản này chúng ta lại thấy chế độ Multi room từ hồi 0.44, tuy nhiên chức năng này chưa ổn định nên anh em suy nghĩ trước khi sử dụng nhé :).

Hôm nay admin đã reset lại hamachi, các bác đăng nhập lại nhé kẻo full mất chỗ.

9. Ben2411

Ben2411 Youtube Master Race

cái Multi-room e nhớ ko nhầm là phải có dedicated server đúng ko nhỉ. E test vs thằng bạn từ bản 0.44 thì có login qua 1 cái sv của bác nào ở vn lập thì phải

10. __Fire_Silver__

Chính hắn đó, multi-room của 0.6 thực ra là bê nguyên từ 0.44 sang nên nó vẫn chưa ổn định. Thích test thử thì cứ việc thôi :D

---------- Post added at 16:23 ---------- Previous post was at 16:19 ----------

Chính hắn đó, multi-room của 0.6 thực ra là bê nguyên từ 0.44 sang nên nó vẫn chưa ổn định. Thích test thử thì cứ việc thôi :D

11. mynisd92

"Starcraft 2 starter edition đưa ra để chống lại sự phát triển của server lậu (starfriend)..."
    Hôm nay vừa chơi thử sc2 se, k chọn đc map mình thích thì k nói, đằng này k chọn đc race. Chơi T k quen bị 1 đàn roach nó sang dẹp bằng sạch, bó tay! Ủng hộ Starfriend!!!

12. __Fire_Silver__

Hiểu đơn giản SF như một liều thuốc trong cơn nghiện SC2 vậy, Blizz cũng có thuốc nhưng chỉ dành cho những con bệnh nhẹ thôi :D

Ủng hộ thì báo danh đi nào :D

13. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

chứ Blizzard cho chơi hết như bản xịn thì Blizzard kiếm tiền bằng niềm tin à, 1 cái game ng ta tốn bao công lao develop cả 4-5 năm trời :))

14. mynisd92

Em báo danh rồi nhưng chả được chơi trận nào vì k có ai chịu chơi vs mình, mấy anh cho em cái hẹn với chứ tối nào e cũng lên mà chả anh đánh cả!!

15. __Fire_Silver__

add yahoo mấy ông bạn ở page 1 ấy mà rủ :D. Lv cao rồi thì rủ quangvinh.1987 hoặc khoatruong007 oánh, còn nếu đang trong giai đoạn trứng (tìm hiểu về SC2) thì hãy PM tui :))

---------- Post added at 19:50 ---------- Previous post was at 19:49 ----------

Thế mới gọi là thuốc :D, có một loại thần dược có thể đảm bảo giải tỏa cơn vật SC2 với giá 1 củ 6 .

16. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Bác chủ thớt cho cái link down bản Collector's Edition là hệ EU nhưng cái link Patch 1.3.6 lại là của US thì làm sao Patch đc đây.

Ai cho xin cái link Patch 1.3.6 EU với.

17. __Fire_Silver__

Thì down bản en-GB về, rồi xài patch. Ta tìm đc link Collector's Edition nhưng cũng chưa thử down vì nó nặng quá, bản này nếu ko nhầm nó bao gồm ngôn ngữ của mọi phiên bản khác, nên cứ tự tin mà down :D

18. __Fire_Silver__

Vừa có bản Sf 0.61, tính năng Observer nhé anh em :D. Quả này có cơ hội xem các cao thủ SF GVN ra tay rồi :D

0.61 (chưa public)
    - Fix lỗi crash SF khi Multi-room trước Start server
    - Thêm chế độ Người quan sát (Observer) cho Multi-room (Tối đa 2player - 2 Ob)^^ Ob đăng nhập = user/pass: (Roomname)[email protected]/gg. Player đăng nhập user/pass: (Roomname)[email protected]/gg Ob sẽ có biểu tượng ⊙ ở tên

19. __Fire_Silver__

Vừa làm Ob 1 trận của BerSerKer - hongquanco xong, phải nói là cảm giác rất hào hứng :D. Trận đấu diễn ra rất nhanh chóng do hongquanco phải đi học chiều nhưng đã chứng tổ Ob hoạt động khá tốt. Những tính năng Ob của Sf mới chỉ rất cơ bản, chỉ hỗ trợ 2 Player + 2 Ob nhưng được theo dõi trận đấu nảy lửa của 2 phe cũng khiến mình có cảm giác rất thật về một trận đấu SC2 ^^.

Hứa hẹn cơ hội mở ra giải đấu SF lần thứ I, sẽ sớm thôi ^^

20. vuhoaphan

vuhoaphan Youtube Master Race

Bác Sliver cứu em, em down về làm theo tất cả các bước thành công rồi nhưng mà khi get ip qua Hamachi để điền qua SF thì khi vào game, chỉ login được đúng cái [email protected] thôi, và không hiện ra chỗ điền pass thay vào đó là cứ connecting to Battle.net mãi, ko vào được. Hay là em điền Ip sai, bác thử cho em 1 cái Ip sever bt em điền thử vào xem có vô được ko. Thèm chơi quá rồi :((