StarFriend - Starcraft 2 HOTS LAN

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi __Fire_Silver__, 21/8/11.

1. __Fire_Silver__

__Fire_Silver__ C O N T R A

Câu trả lời là có nhé :) hiện tại các tech admin và support đang thảo luận để giải lập CSDL của battle nhưng hiện tại tất cả mới chỉ trên giấy tờ. Bản thân SF đc xây dựng trên cái nền "không có gì" nên để hiểu đc mô hinh + phân luồng của server battle net là rất khó, hi vọng mọi người hiểu có đc phiên bản SF hiện tại là SF Project đã phải rất kiên trì. Có lẽ SF version 2.0 sẽ có battle net để đối đầu battle net 2.0 Blizz ^^

Server ol lại rồi nhé, IP là 123.24.51.70 (đã cập nhật ở 1#)

Anh em VN bây giờ tập chung ở server VN + channel VK, ko phải xài hamachi nữa :).

2. yurnero

yurnero Mr & Ms Pac-Man

Có rep đây, nhưng mà ko biết up thế nào :|

3. mynisd92

mynisd92 Youtube Master Race

up lên mediafire rồi đưa link lên đây là xong thôi mà

4. yurnero

yurnero Mr & Ms Pac-Man

tui đâu có biết up lên ntn, bác nào có yahoo, để tui share cho dễ :D

5. __Fire_Silver__

thì up lên gamevn này cũng đc này

6. yurnero

yurnero Mr & Ms Pac-Man

cho cái hướng dẫn đi pa :| 30char 30char
    P/S: nhờ có mynisd92, ta đã làm được :)) http://www.mediafire.com/?2qoqq32z9xi8ih9

Chỉnh sửa cuối: 2/9/11
  7. MrTiamo

MrTiamo Youtube Master Race

Mình vừa cài xong. Vào đến giao diện đăng nhập.

gõ acc [email protected] thì nút connect sáng luôn. kik vào thì nó hiện ra 2 nút playoffline và cancel trong khi chờ nó connect.

Chờ mãi mà ko đc nên mình kik vào playoffline như nó lại có thông báo j` về authorized .... at least one ....

Mọi ng` hướng dẫn cho mình đc ko. Mình đang muốn chơi offline để nghiên cứu game trước khi tìm cách chơi Lan với ng` khac :D

Thanks~

8. __Fire_Silver__

Hi bạn, thông báo này nghĩa là bạn chưa kết nối đc tới server rồi :) bạn điền Server IP 123.24.51.70 thì sẽ vào đc. Đây là server chung của cộng đông StarFriend VN.
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Hi all,

Có 2 thông báo cho anh em như sau
    - Thông báo anh em đã có 0.63 nhé [​IMG]
    - Hiện tại mình có 1 server rất ngon đang đặt ở Sing 203.211.150.254(nghe nói cấu hình mạnh ngang battlenet), server này có những ưu điểm:
    + Ol 24/7​
    + Đường truyền ~1Gb​
    + Kết nối dễ dàng với các anh em VN khác ở SEA​
    + Quan trọng nhất teamVK có thể training cho anh em mình (server ở nhà cùi bắp quá,Sing kết nối vào rất lag).​
    Nhược điểm duy nhất là VN chơi sẽ bị delay 0.3-0.5s (ko đáng kể).

Ae giúp mình một việc là test thử trên server Sing, xem với 0.3-0.5s đó có đáng so với những ưu điểm mà nó mang lại. Comment để mình biết ý kiến chung của các ae "có nên sử dụng server Sing thay cho con cùi bắp" nhé [​IMG].

Chỉnh sửa cuối: 2/9/11
  9. Seq

Seq Youtube Master Race

Vừa test latency từ Cali đến server nhà FS là 241 ms. Định xem server mới ở Singapore có ngon hơn không mà sáng giờ không connect đc :P

10. Overmind92

Overmind92 Youtube Master Race

Em có đề nghị thế này:
    [email protected] sẽ là chat room.
    Vào đó hẹn nhau rồi cùng chọn room chơi.
    Thế mới giống Battle.net.

11. __Fire_Silver__

Lạ nhỉ con ở sv ở Sing ol 24/7 mà có bao giờ tắt đâu. Mình vẫn connect đc bt

---------- Post added at 09:51 ---------- Previous post was at 09:49 ----------

Hiện tại chỉ cho phép tối đa 4 kết nối (2 Player + 2 Ob) nên ko thể tạo 1 chatroom đc đâu ^^

12. yurnero

yurnero Mr & Ms Pac-Man

sáng 2/9 mà ít người online vậy :|

13. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cái sever của bạc FS off rồi ah :-? . Sáng đánh thử với thằng bạn ở sever sing trên kia thì lag qá.

14. __Fire_Silver__

Ol lại rồi, 2/9 nhà đông người quá

15. mynisd92

Hôm trước có test mấy trận trên sv Sing, k lag tý nào tuy nhiên delay cũng khá. Nhưng vs trình độ thấp (APM < 100) mình nghĩ chả ảnh hưởng. Mình chơi started edition trên SEA delay cao hơn thế này mà nhiều trận thấy mấy pro T Korea vẫn mic đều....Vote cho server Sing vì em cũng sắp đi du học rồi!!

16. K3IIy

K3IIy The Warrior of Light

Vừa đánh 1 trận với ông hongquanco xong,kết quả là mình thua vì lúc đang cắm tank ở nhà ông ý thì mang mấy con Banshee ra úp sọt đạo tấn công và úp sọt nhà->thua.Mở đầu thì rất tốt nhưng do lật ngược thế cờ dùng banshee->mình GG(Sv sing làm mình delay cao dã man)@@
    Trận 2 thì đánh với AI Hard,team ông kia toàn Thor->win do mass Thor kinh khủng=))

17. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Server Sing lag và Delay quá anh Fire ơi, mua unit nhiều 1 tí là delay vô đối :(

18. mynisd92

đánh vs bác hongquanco thì cứ MMM mà chiến, bác hay lên high tech lắm, mình chết mấy lần :D. Tất nhiên mình chơi P thì cứ mass staker thôi!

19. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Chú chém vừa phải thôi, chú bị anh đánh chết hồi nào mà lại nói như thế :)), cả ngày nay toàn ăn hành. Vừa test chiến thuật mới với bác Berserker thua thãm bại =))

20. mynisd92

mục tiêu trước mắt của mình là đánh bại bác Ber bằng P. Tiếp theo là học chơi T, hongquanco chỉ giáo mình nhé!