Story Team (VM)

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi ken10, 5/11/04.

1. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

2. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ừm ... mà Bell này , ông tiện thể giúp tôi đặt tên cho các địa danh ở Ma giới luôn nhé , nhanh rồi mai hoặc kia nộp cho tôi , sau đó ông bắt đầu viết 20 cái mini-quest , tôi sẽ tổng hợp lại .
    Good luck to everybody ! :D

3. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

Ac ac, dia danh nào, ong cho vài cai vi du di. Còn nữa mini quest viết ra thôi phải ko chứ đâu cần nói ghép vào chương nào đúng ko?

4. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Địa danh dựa theo sự kiện trong story , hoặc dịch ra từ tên của địa danh đó bằng tiếng Anh đặt trước , các địa danh cần đặt tên là các địa danh ở trong Darkness Kingdom ( Vương Quốc Bóng Tối ) , hình như ông chưa xem cái map của DK phải ko ? Để tôi up lên cho .

5. buno

buno Legend of Zelda

Xin chào mấy ngài bên story...:D...hôm nay tui vào đây là để chào hỏi mấy ngài...cũng như khuyến khích mấy ông..:D...mấy ông ráng hoàn thành story sớm nhé...tui hiện là 1 người rất mong điều này...đơn giản là vì story mấy ông mà hoàn thành thì nhóm map của tui sẽ có thêm mem hỗ trợ...vậy nhé...
    -----ông alone..làm ơn cho mail cho tui một bài về đặc điểm các map sau nhé....
    LÀNG BIEKO...DARK FOREST...SALTAPIU (HANG RỒNG LỬA)...LÀNG X (NGÔI LÀNG BÍ MẬT)....cám ơn ông trước đó....:D:D:D:D

6. ken10

ken10 Programmer

Mấy ông khách sáo ghê .Người trong nhà cả mà, (nhưng như vậy cũng tốt).16/3 Story hoàn tất rồi .

Story>> Map>>2D graphic>>Program>>Movie 3D=OST>>soft phụ thêm cho RPGXP>>test game>>phát hành game. :)

VMVD

7. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

:(( troài , ông ken ơi là ông ken , tiến trình như vậy mà ông định đến tháng 6 xong là sao ? Tui nghĩ chắc phải đến tháng 8 quá , ông thử hỏi buno xem , có khi đến tháng 6 mới xong map kìa .
    @buno : vụ mấy cái địa điểm đo , tui sẽ mail cho ông sau nhe , khoàng hôm nữa , dạo này bận quá chừng toàn phải thức đêm TT_TT 3 đêm trắng rồi :(( ) Còn nữa , lần sau ông đừng khách sáo như thế , nghe ... sợ lắm ... nhé buno .... please ... ;;)

8. buno

buno Legend of Zelda

uh...:D...tui cũng để ý là thấy hình như game của tụi mình khá là nhiều địa điểm hơn so với một số game khác...(làm nhóm map khổ lây..keke..)...vì vậy tui cũng hy vọng là game của mình thật là hay..keke...
    không khách sáo đâu mà...chẳng wa đổi cách nói chuyện tí chút cho nó vui...relax chút xíu...:D:D

9. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

hey alone cho tui giao lại mấy cái nhiệm vụ phụ ha, mấy bựa nay tui bận đi kioếm việc làm nên ko nghĩ ra được cái nào hết. Nếu là stỏy chính sẽ dễ hơn hic !

10. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Thôi được , nếu ông bận quá thì ko còn cách nào khác , nhưng thế thì tôi giao cho ai bây giờ ?!
    Buno này , có gì ai đó trong nhóm của ông đang rỗi thì tự nghĩ ra thêm mini quest nhé , có khả năng story team chỉ thầu được khoảng 100 - 120 mini-quest thôi . T_T

11. buno

buno Legend of Zelda

đồng ý...nhưng xin thông báo với mấy ông là hiện thời nhóm map cũng không có time dư dả...:D...còn sau này nếu có time thì đương nhiên sẽ phụ với các nhóm khác rồi...:D:D...mọi người cố gắng nhé...:D

12. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Còn việc nữa nè :
    @allVM : Thực sự thì tôi xin lỗi , nhưng quả thực là 16 này ( ngày mai ) chưa thể hoàn thành story được ( tôi còn đang viết dở 2 chương cuối ,trong khi chưa edit được phần story của Bell và Zenki ) Cho nên story sẽ lùi lại 2 hôm nữa - tức là ấn định ngày 18/03 này sẽ hoàn thành và giao tận tay từng người . Đây à chuyện bất khả kháng , muốn hơn cũng ko thể được . Hiện tại tôi sẽ chuyển sang làm việc ban đêm để cho kịp tiến độ .

13. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy , chương nào camthấy được thì tốt nhất bỏ qua phần edit, như vậy sẽ nhanh hơn. và tất cá các khâu khác có thể tiến hành vào công việc rồi chỉ còn 2 chương story thôi machứ làm từ chương đầu đền chương đang có là công việc sẽ nhanh thôi.

14. F2OCHE

F2OCHE Mr & Ms Pac-Man

Có cần edit lại chương 10 và 11 ko ạ? Mà đã có 2 chương này chưa vậy? Mấy tháng nay viết Mini-quest khổ quá... phải đổi ko khí 1 chút :D
    Mà tui thấy Alone viết Story có thể sẽ viết từ 100 đến 120 Mini- quest.... [ ko nhớ nguyên văn] --> thế tức là 1 mình tui phải viết tới 50 cái, tức là 1 nửa chỗ đó hả ??????????????

15. SVS

SVS Mario & Luigi

Có thì có rồi! Nhưng lão ta viết bằng tay => anh phải đánh lên máy hộ hắn nè! Đau khổ wé! Story chỉ vài ngày nữa là xong hà! Có điều có tới 6 hay 7 chương được viết bằng tay. => lại tốn time đánh máy!

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Đâu có , chỉ có 3 chương viêt bằng tay thôi , bây giờ tôi làm ban đêm rồi , cho nên ko phải viết tay nữa ( lén lút ) . Story về cơ bản đã hoàn thành , giờ chỉ còn edit lại 1 phần thôi + secret + mini- quest :(( Những chương được rồi thì ko cần edit lại ( những chương gần cuối 22,23 ,và 2 chương 13,14 )
    @F2 : 100-120 miniquest thì chỉ là ước lệ thôi , trên thực tế để đảm bảo yêu cầu cho brotherhood thì cần phải có chừng 200 mini quest ( kèm trong đó là khoảng 30-40 secret quest )

17. ken10

ken10 Programmer

Story đã hoàn thành chưa vậy Alone .Đã qua thời gian ông đưa ra rồi đó.Ông cố gắng hoàn thành để các nhóm khác không gặp trở ngại về nội dung chính.

thân.

18. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Về cơ bản thì đã hoàn thành , bây giờ tôi gặp rắc rối trong việc đánh máy những chương mà tôi phải viết tay ( 4 chương ) , và đang nhờ vài thành viên Vm ngoài này giúp đỡ , còn 1 việc nữa là chương 15 mà bell viết quá lệch so với diễn biến chung , cho nên tôi cũng phải sửa lại ít nhiều , độ dài các chương cũng ko được bảo đảm lắm ,gây loãng tình huống ==> phải edit lại 1 lần nữa T__T . Cho nên chưa thể đưa lên cho cả nhóm ngay được . Sẽ làm xong sớm nhất có thể .

19. buno

buno Legend of Zelda

lẹ lên ông alone ơi...tui mong dài cả cổ đây nè...:D...còn giúp tui vụ đặc điểm map mà tui nhờ nữ chứ..:D:D...ông còn nhớ hông dzậy....hay là đang tẩu hỏa rồi..:D

20. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

hic tui thấy chương 15 cũng ko có lạc gì cả mà nếu ộng nhận xét vậy thì cứ edit, tui chỉ mong game sẽ hòn thành tốt đẹp thôi .