Story Team (VM)

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi ken10, 5/11/04.

1. zenki_rai

zenki_rai Youtube Master Race

Thật vô cùng xin lỗi mấy bác chuyện tui không thể lên mạng thường xuyên được nhưng hiện giờ thì tui đặc biệt vô cùng bận (chuyện học, con nhỏ bạn,...) tới mức không thể lên mạng được.Một phần tại ở trường suốt mà trường lại cắt mất tiết lên mạng rồi(hichichic...).
    Mail:[email protected], cứ việc gửi vào đây. Ok.
    Còn ông Alone thì cứ giao việc cho tui đi

2. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

To Zenki : May quá ,ông online rùi ,tui ko biết nên giao tiếp việc ra sao đây ,trước tiên tui sẽ gửi cho ông story đã . Chờ chút nhé !
    To Sungai : Nhận xét ko sai ! Hồi cấp 3 tui có 6 phẩy văn thôi mà ,với lại đó chỉ là tóm tắt thôi , tôi ko có khiếu viết tóm tắt đâu ( hồi trước cứ viết tóm tắt văn là toàn 3 với 4 điểm ) Tui có thể viết cụ thể được thôi . Cái vụ tóm tắt đó ko biết ra làm sao nữa , tôi viết đã dở , lại viết vội vàng để gửi cho lẹ . Thiệt tình quả là có đoạn hơi chuối nhưng đó là do kém văn ( hổng bít nói sao nữa ) Nhưng phong cách viết kịch bản lại khác . Yến tâm đi ! Đó chỉ là cái sườn thôi .
    Còn về vấn đề tên của series ,đó là cả 1 chuỗi các truyền thuyết về bóng tối nối tiếp nhau , cái tên Legend of Dark ko phải là do tôi đặt mà do nhóm ban đầu của ken nuno và Zenki đặt đó , sau khi tui nghr thấy họ đang chuẩn bị làm game là tui tham gia liền ( tui đã phải khó khăn lắm mới làm mấy ổng tin tui được - tui đã gửi cho mấy ổng 1 cái story mà mấy ổng chấo nhận là sẽ để dành làm trong series này ) Tôi thấy cái tên LoD này là hay rồi ,nó có ý nghĩa xuyên suốt cả series . Hôm nào tui sẽ nói rõ ,nói ở đây ko tiện ,lại ko thể nói rõ được - hơi phức tạp . Còn về tên game thì ông nên qua cái topic tâm sự của mem mà hỏi ý kiến mọi người . Về phần tôi thì ko có vấn đề chi cả , có điều ,trước đây đã có 1 vụ đổi tên ầm ĩ rồi ,và kết quả là .. vẫn như cũ .

3. zenki_rai

zenki_rai Youtube Master Race

Còn cái vụ Viết các nơi thu thập summon thì sao? Chừng nào mới gửi cho tui danh sách summon và nơi gặp?

4. SVS

SVS Mario & Luigi

Chém! Chém! Phát này phải lôi Alone ra chém! Tôi sẽ giết ông rồi thay đổi kịch bản!

5. zubachi

zubachi Donkey Kong

:D Đáng lẽ phải đem học bạ của từng thành viên ra kiểm tra điểm Văn mới cho viết truyện chứ? Nếu anh em không chê thì cho tui edit lại truyện đi! Có nghĩa là tui vẫn giữ trí tưởng tượng của ông Alone một cách trân trọng, rồi bổ sung, chỉnh lại văn phong, dịch ra Anh ngữ luôn. Phần này may ra tui làm tốt được.

Nếu như ông Alone chỉ mới tóm tắt thì để tui expand từng chương từng hồi cho. Mỗi ngày một ít trong lúc tui rãnh, nổi hứng.

Đọc bài thơ cóc ổi của tui nhe: ;;)
    Cảm hứng từ một anime

- I had a sister. She was the most important thing to my life.

This very night, we were alone together.
    I could hear someone crying,
    It was not me, not you neither.
    It was our hearts at same time beating.

- I could do anything for her.

We open the door to the green field,
    Where the sun is on high,
    Where you can truly say how you feel.
    You can entrust to me your sight.

- But she did not have much time left.

I wish a mirror showing our tomorrow,
    It makes my heart keeps trembling
    I know not why will come a sorrow
    It is your wish me do one last thing...

- I love her, and I know she loves me.

I understand what strength lays underneath
    Which you lean on to make it so far
    There I see strangely silent a bird
    Till it sings would tomorrow makes or mars

- She wanted to marry me before she died. It was her last but my first farewell...

I trace your name under my finger
    I do smile a warmth smiling
    Though I cannot feel you with me hither
    This is your wish me do one last thing...

6. SVS

SVS Mario & Luigi

Bác Zubachi ơi! Bác câu hả? Cái bài thơ đó thì liên quan gì tới Story đâu? Alone thì Văn hơi ngu nhưng óc tưởng tượng tình tiết ngớ ngẩn tốt. Mắc bệnh bản quyền Story không cho ai chỉnh sửa nhưng đôi khi cũng được việc ở những khoản khác! Còn chỉnh văn phong á! Yên tâm đi cả nhóm sẽ lo việc đó nhất là nhóm Story (đấy là chủ đề chính của lần họp sắp tới!

7. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Lần họp sắp tới là.....?
    Bác Zubachi lo bên kia đi ^^,bên này sungai sắp sửa "nạo và phá" cái kịch bản của bác Alone gòi ^^,đùa thui chứ chỉ chỉnh sửa đôi chút,vì một đôi chỗ rõ.......ngố >_<(không biết diễn đạt thế nào nên mới nói vậy ^^,bác Alone xá tội nhé :p).Nhưng có một cái nhìn tổng wan là cái cốt truyện này cụt wá,như Dark chỉ xuất hiện đúng 2 lần,mặc dù là kẻ mạnh nhất ma giới T_T(ko có vai trò tương xứng như bác Alone đã miêu tả lúc đầu T_T,ít ra phải kiêu phải hùng một tí tẹo chứ T_T,bị giết một cách rõ .......lãng,không được gòi >_<,vì chết wá lãng wá nhanh như vậy nên chẳng thể nào khẳng định được là kẻ mạnh nhất ma giới,chắc bác Alone phải xem lại từ người mạnh nhất được cấu thành từ đâu.được tạo từ những đặc điểm gì của nhân vật ? )

8. zubachi

zubachi Donkey Kong

;;) câu gì đâu mà câu. Càng bớt việc càng nhẹ cho ngộ.

Game fantasy không có thơ thì nghe sao đặng? FF nào mà không có 1 2 bài?

9. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ui chà ,tui nghe SVS nói rùi , tui bị hạch tội ghê quá ,nhưng cái vụ quân ma chuẩn bị ra sao thì tui đã bảo với SVS ,Pre và Kei từ hồi nào rồi là trong chương 6 sẽ có cả đống ,rồi cả chương 10 nữa , ko sợ thiếu đâu , còn cả tên Dark nữa , Jod nữa , mấy tên đó trí nhớ tệ thiệt !
    To SVS : Xin lỗi ông cái vụ Văn đi , ông xem lại xem văn của ông mấy phẩy ( ko phải nói chứ SVS kém văn vô địch ) về tình tiết thì cứ hỏi Pre xem , SVS đóng góp ý kiến nào là bị hội đồng gồm tui ,Pre và Kei cho out hết - toàn ý tưởng ngốc cả (he he ^^ )
    SVS bức xức mãi rùi nên mới nói tôi như trên đoá ^^ . Khổ thân cu cậu !
    Còn về vụ edit story thì đương nhiên là phải edit lại rùi ,tui cũng định edit lại nữa kìa ! Việc edit lại sẽ là của sungai và Zenki , tui viết ,mấy ổng sửa , ok chứ ? Miễn là cái nào đổi lớn quá ( ảnh hưởng tới diễn biến chính của story ) thì cần phải xem xét kĩ , còn edit những cái khác thì đơn giản hơn ,2 ông lo chính ,còn tôi thì đóng góp
    ý kiến . Ngoài ra thêm chi tiết khắc hoạ nhân vật thì là việc của các ông nhé , tui sẽ gửi cho sungai và zenki khoản tính cách nhân vật . Vậy nha !

10. SVS

SVS Mario & Luigi

Nè ông hơn tui mấy phẩy mà to còi 0,1 hay 0,2? Tui bảo văn ông ngu chứ tui bảo văn tui hay bao giờ? Thích thì sang kia tui với ông chửi nhau cho bõ. Không chửi nhau ở đây(dù rằng chửi nhau để thắt chặt tình đoàn kết) Ông nghĩ lại xem có mấy ý kiến của người khác ở trong cái story của ông? Tất cả mọi người vừa đưa ra ý kiến chưa nói hết câu ông đã chặn họng rồi! Mà tụi này lại chiều ông nên mới để ông toàn quyền sử lý chứ! Thế thôi nhé! Ông thích thì sang bên kia!
    To Sungai: Ông nghe nè: Thứ 4 hàng tuần là ngày họp của nhóm ngoài Bắc. 8h30 sáng- cổng trường đại học Xây Dựng. Nhớ đến cho đúng giờ. (đường theo vết xe đổ của anh he he:D) Không có mặt được thì thôi. Bọn anh cũng chuẩn bị đổi sang chủ nhật rùi!

11. Zaer_kazuo

Zaer_kazuo Youtube Master Race

Nè 1 Chiện đó không nên đề cập ở đây ! Đừng chỉ trích lẫn nhau mất đoàn kết.Hiể hông.Mí dấn đề này nên noí nhỏ dới nhau thôi ..... ;) .Tui nếu cứ so đo 0,1 0,2 đó thì seo được.Điểm đâu có mua được đoàn kết,đâu có mua được 1 team hoàn hảo cho VM.Càng không thể thúc đẩy wá trình tăng tốc...^^

12. Zaer_kazuo

Zaer_kazuo Youtube Master Race

Xin bà kon trong nhóm Story Team mau chóng chỉnh sửa lại Story !! rồi gợỉ lại cho tui .CN tuần này đi thu âm roaì !! Kêu gọi bà kon Kêu gọi bà kon !! Hu hu

13. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Rùi đương nhiên là sẽ chỉnh lại chớ ,việc này tui định giao hết cho sungai và Zenki , như vậy tui sẽ có nhiều thời gian hơn để tham gia vẽ map và viết tiép story . Zenki ui ,ông đâu rùi ?

14. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

À Bell có thể làm thành viên của story ko nhỉ ? Nếu muốn biết về trình độ thì các bạn có thể ghé qua trang web này : www.tuoitretravinh.info/diendan

Cái box trò chơi ngàn năm là Bell suy nghĩ ra đó , nếu thấy được thì cho bell gia nhập nha ! Cám ơn !

15. Sungai

To Bell:rất tiếc Bell ơi,hiện giờ thì nhóm story tạm thời không nhận thêm nữa,để cho đỡ rối,bạn có thể tham gia Project 2 của nhóm,sau khi game này ra đời.......
    To Pre!:Làm sao bác gặp tui đây Hibiki ?^^
    To Alone:tôi đã hoàn thành chương ...........I.Gồm phần tóm tắt và phần dẫn(đáng lẽ tôi chỉ làm phần dẫn,nhưng các bác chịu khó xem luôn cái tóm tắt mới của sungai^^).Mà vấn đề bây giờ là gặp nhau tại đâu để giao đây????

16. SVS

SVS Mario & Luigi

Ở nhà của chú!
    Tối nay chú ở nhà đi anh sẽ tới. Không gặp thì chú chết với anh. Anh cắt cổ! Khoảng 6-7 h tối! Nhớ đấy. Mà chú có số điện thaọi của anh chưa nhỉ? Ra YM đi anh cho chú!

17. premiumheart112

premiumheart112 Youtube Master Race

Trước sáng mai phải có cốt truyện chương 1-4 .... không thì tôi bị Ken đem ra cẩu đầu trảm đó :((
    làm ơn đừng bỏ em ... tội nghiệp ....

18. Keitaro-kun

Keitaro-kun Donkey Kong

way way way, mình đóng góp ý kiến tuyệt với thế mà hai tên Alone va Sungai không cho thò mặt vô Story team, đợi đấy, Chủ nhật này ta Kill cả hai đứa mi.
    Nhớ CN 8h15 Sungai và Pre phải có mặt ở nhà SVS, 7h00 ông Alone phải đến nhà tôi. OK không thay đổi lịch nữa đâu, vì VM, tui đã bỏ chuyến đi chơi lần này rồi (thể nào cũng bị te tua với mấy bà chằn ở lớp cũ )

19. Sungai

Nè có ý kiến ^^
    Thực ra,phần autodemo trong chương 2 của Alone cũng khá ổn goài,không cần thêm thắt nhiều,,các bác cứ lấy chương II của bác Alone gửi cho đấy mà làm(gửi tới những ai tự dưng nghĩa ra một câu:"thằng sungai này kiếm cớ đây mà ^^,lười như đười uơi thì nói đại đi":Sungai thấy ổn thật nên mới kêu mấy bác giữ nguyên,thức suốt đêm nay cũng được,chỉ 1 hôm viết hết 7 mặt giấy[phục mình wá ^^]nên các bác khỏi nghĩ sungai lười ^^,ổn thật đó).
    Movie II:cảnh Zaer gì gì đó,Kairi gì gì đó thì có lẽ ngày mai khó mà có được -_-,vì ngày mai kiểm tra 1 tiết môn toán :d,nên có khả năng chỉ nhận viết được 2 tờ thui :p

20. zubachi

zubachi Donkey Kong

::( Lạy Chúa, chẳng nhẽ Sungai không có compuer sao mà phải viết giấy?

Bachi đề nghị ý kiến phải có tính xây dựng. Nghĩa là không phải chê suông mà phải đưa ra hướng thay đổi cho tốt hơn!

Đề nghị Đầu Đảng ken10 đưa thêm bộ luật mới: Ý kiến phải có tính xây dựng, không được chê suông.