Story Team (VM)

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi ken10, 5/11/04.

1. zenki_rai

zenki_rai Youtube Master Race

Alone ơi, ông gửi cho tui 1 bản cái story đã edit đi, tui ít khi theo dõi hoạt động mà theo cái tóm tắt nhiều nên sợ đường đi nứơc bước sẽ sai đó, gửi lẹ đi. Sắp hết giờ rồi.

2. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ở trên có đó , tui có up len ma , ông down về đi nghen ,à mà tiện đây tui up cái chú thích cho bản đồ của Darkness kingdom , bà con xem đi cho hiểu rõ nhé !

Các file đính kèm:

3. zenki_rai

Thôi nói chung tui sẽ viết về các địa điểm lấy, đường đi nước bước thôi nha. Muốn viết rõ cần phải có toàn bộ story đã thống nhất hoàn toàn và đầy đủ. Mai mốt phần nào thì ông liên kết lại rồi đưa vào nha. Thử trả lời câu hỏi cuối xem(^.^,mai mốt áp dụng với lover)!!!!

4. ken10

ken10 Programmer

Tui xin nhắc lại. Story hãy mau chóng đặt tên cho các nhân vật là tiếng Hán - Việt . Những cái tên Alone gởi không đạt yêu cầu . Việc đặt tên sẽ do Bell làm chủ ( hắn là người hoa )

5. F2OCHE

F2OCHE Mr & Ms Pac-Man

Hừm...
    Này ông Ken,theo tui thì ko nên đặt tên cho nhân vật theo tiếng Hán-Việt.
    Ông thấy đấy,gamers VN đã quen theo cách đặt tên bằng tiếng Anh hoặc tiếng Nhật rùi mà ( arigeto^^),cho nên nếu ông định đặt tên nhân vật theo tiếng HV thì tui đảm bảo số lượng người chơi sẽ ít đi(tuy nhiên có thể có trường hợp ngược lại).Cái đó thì tuỳ ông thôi ,dù sao thì tui cũng là người có quyền hành hạn hẹp trong nhóm^^.Nhưng xin nhắc lại là ông đặt tên kiểu gì thì tuỳ ông,miễn đừng để cho nó làm ảnh hưởng tới "độ hay" của game mà chúng ta đang làm. Dù sao thì đây cũng chỉ là ý kiến chủ quan của riêng tôi thôi,còn tuỳ thuộc vào các thành viên trong nhóm^^.Với lại tui thấy tên nhân vật do ông Alone đặt cũng hay mà^^(khâm phục thật^^) .Seyonara ^^ !!!!

6. buno

buno Legend of Zelda

ông ken nè...việc đặt tên tiếng việt thì tui ủng hộ rùi...nhưng không nhất thiết là phải hán việt...ok....còn ông muốn ông bell đặt tên thì cũng được, nhưng sau khi có tên thì hãy đưa ra cho nhóm thảo luận...ok...còn ông bell người bông hay hoa thì có can hệ gì tới chiện đặt tên đâu chớ...:D..hey..các mem VM..đừng wá căng thẳng vì chiện tên nhân vật như vậy nhé....ok...ông ken hãy để cả nhóm cùng tham gia đặt tên đi...ok..

7. ken10

ken10 Programmer

Có quan hệ đó , thường người Hoa thì thường có dù cách noí hay sao nó vẫn khác với người thường chúng ta, rõ ràng nhất là các diễn viên người hoa tên khác chúng ta VD : CỔ Thiên Lạc, Tuyên Huyên, hoặc Lý Nhược Đồng chẳng hạn.

_má nuôi tui là người hoa nên biết.Ông Buno noí cẩn thận nhé "Bông , hoa" là sao ..

8. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ai đã bảo việc ai nấy lo ? Cái này tôi đã làm từ lâu rồi , đã đưa cho pre rồi , mọi người vào bàn bạc chọn tên đi là vừa , down về đi , pass như cũ .

9. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

10. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

Alone send cho tui tóm tắt từ chương 1 cho đến chương 23 nha ! Cái trên diễn đàn tui ko mở được bằng pas ông cho !

11. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Lạ vậy ? Thôi được ,tôi sẽ gửi chô ông 1 thể qua mail vậy , lần này khỏi cần pass luôn .

12. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Công việc đây , tôi sẽ tiếp tục phân công (tận dụng thời gian chứ đến mai là hổng có thời gian đâu - học cả ngày ,tối lại phải đi chăm sóc bản thân :D)
    Đầu tiên : Bell và sungai : 2 người cùng viết story 2 chương 16,17 . Yêu cầu : Ko cần quá chi tiết , ko cần phải có nhiệm vụ phụ , nộp trước T2 (càng sớm càng tốt ) Bell sẽ được giảm nhẹ phần việc về mini-quest . ( trên dưới 30 cái ) Mọi người hãy cố gắng ,tôi cũng muốn tiến độ nhanh hơn , đồng thời để đánh giá rõ hơn năng lực của từng mem . Trước mắt mỗi người đều có những ưu nhược điểm cần khắc phục và phát huy như sau :
    Bell : Khả năng viết lời thoại khá tốt ,song đôi khi còn chưa khái quát được tính cách nhân vật ,hơi nặng về tình tiết phụ ( có sao đâu , hồi 2 năm trước khi mới bắt đầu viết story cũng rứa :D ) Năng suất chưa rõ . Nên chú ý đến cử chỉ của nhân vật vì cũng có thể sẽ nói lên tính cách và tâm trạng nhân vật .
    Sungai : Năng suất khá cao , song ko có máy vi tính :D ==>đề nghị mua máy sớm nghen . Chưa tóm lược tốt tính cách của nhân vật ( về khoản này sungai và bell có sự khác biệt - bell khá hơn) Có hơi nhiều các ý tưởng ko cần thiết . Nên chú trọng vào tính tiết và đừng sử dụng nhiều câu văn thừa .:D
    Nhược điểm chung : Chưa nắm bắt được hết story , tôi đã gửi cho bell qua mail ,còn sungai thì cũng ko khá hơn . Coi như xuất phát điểm cảu 2 người tương đương nhau .
    Cố lên nhé ,coi như đây là 1 cuộc thi nhỏ ,tôi sẽ sử dụng ý tưởng của cả 2 vào story chính . Sau đó sẽ giao cho 2 người viết tiếp các chương khác .
    F2OChe : Tiếp tục edit nhe , em là người giỏi văn nhất story team , nhiệm vụ này ngoài em ra ko có ai làm tốt hơn được .
    Còn đây là bản miêu tả nhân vật số 2 , bà con vô download đi , pass như cũ .

Các file đính kèm:

13. Sungai

Sungai The Warrior of Light

È,nghĩ lại thì việc viết này có hơi khó thật >_<,đừng hiểu nhầm là em muốn trốn việc nghen >_<
    Anh Alone,em nghĩ anh phải đưa ra một số chi tiết mới hi vọng viết tốt(Dạng như dàn ý thôi)
    VD:anh kêu em viết tiếp một chương trong cốt truyện,như chương "giết ma vương" chẳng hạn.Nhưng em không biết MV hình dáng thế nào,chiến đấu ở đâu,ở địa điểm nào,tình thế ra sao........mà tưởng tượng thì có khi lại đi ngược với ý tưởng của anh >_<.Như anh nghĩ MV là một con....bò ^^,thì em lại nghĩ MV là một con dê.Anh nghĩ phải chiến đấu ở trong cung điện,thì em lại cho kéo ra chỗ nào đó ngoài chợ để...đấu ^^.anh có tiêu chí gì không?hay có chú ý những gì không thì anh chưa nói(thật ra là em quên hỏi >_< hôm thứ 4).Chắc Bell trong đó cũng cụt thông tin lắm,nên em nghĩ anh có những điều gì dặn dò hay có chi tiết nào cần chú ý thì anh PM hay mail cho cả 2 nhé?

14. ken10

ken10 Programmer

Ừ , tui xin nhắc lại nhiệm vụ của Story là viết hết cốt truyện như 1 cuốn tiểu thuyết .Sau đó, các khâu còn lại sẽ dựa vào đó mà làm việc.Còn những việc về tên nhân vật thì trong nhóm story giải quyết rồi nộp báo cáo 2 tuần 1 lần lại cho tui.
    _Ai không hiểu , nhiệm vụ của mính thì liên lạc ngay với nhóm trưởng qua Y!M

15. premiumheart

premiumheart C O N T R A

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

To sungai : Có hình dạng Elite đó ,ở Character2 ấy ,pass như cũ . Nhưng anh đề nghị em cứ làm những việc cần thiết đã :Story chương 15,16 ,cùng với Bell ,tạm thời ko cần chú ý đến MV làm gì .
    To bell và sungai : Được rồi ,tôi sẽ nêu ra cái dàn ý cơ bản , sẽ rất cơ bản thôi , để 2 người tuỳ ý sáng tạo ,tất cả những ý tưởng hay sẽ được sử dụng . Ok ?
    To ken : Sai lầm rồi ken ạ , Story ở đây ko có nghĩa là 1 tiểu thuyết , nó là 1 kịch bản ,mà 1 kịch bản thì phải thể hiện những gì trong game như sự kiện ,hành động ,cảm xúc của nhân vật ,hoàn toàn = các cử chỉ , ko nhằm giải thích nhiều . Đó là tiêu chí viết story chuyên nghiệp . Nếu viết story thành tiểu thuyết thì tôi đã là 1 nhà văn lớn rồi :D

17. Sungai

em chỉ VD thôi mà >_<,em có đọc rồi(lâu gòi :D)
    Ngày mai có đi họp không?Anh nào giúp em bít với :D

18. zenki_rai

Có ông nào có tóm tắt sơ lược story đã edit chưa, cho tui đi, hiện giờ tui gặp chuyện khó khăn là bản summon tui viết trên giấy nên không biết làm sao đưa hình ảnh vẽ vào, chắc chịu khó scan quá( không edit lại được), tối tui gửi Gaia cho. Bây giờ có việc bận nên bye bye-merry xmas.

19. SVS

SVS Mario & Luigi

Giời ơi là giời!!!!! Ông Pre ơi! Cái tài liệu của ông dài dằng dặc ra! Tui đọc hết chắc die luôn quá! Lại còn đang thi nữa!!!! Thế nè thì tui chết mất!!!!!! :(( tui còn phải thi mấy ông ơi làm ơn có ông nào dịch hộ tui một nửa không! :(( thôi được nếu không có ông nào giúp tui thì tui phải tự đọc vậy!!!! Chắc mất độ vài tiếng! :D

20. Sungai

Thôi đọc tài liệu làm gì anh :D
    Tuỳ hứng sáng tạo đi là hay hơn cả,có khi còn hay hơn(đỡ mất thời gian.....dịch và tưởng tượng cách ra đòn nữa :D)
    To All:Rất xin lỗi,em chưa viết ngay được,1 tuần nữa em mới viết được,vì do thi HKI,nên em không có nhiều tài liệu lắm.Vì vậy em phải bỏ 1 tuần ra để tìm hiểu,vẽ tay lại map,thống kê tình huống...v.v..v...v.vv...tóm lại là để "biết người biết ta,biết cả đường thắng" :D.Nên các anh đừng thắc mắc :"quái,cái thằng béo này nó ăn cả kịch bản hay sao mà lâu thế ?:D".Cái em cần nhất bây giờ là story full,lâu quá không thấy ai đả động gì cả,thôi thì mail cho em đi để em tự đi scan