Sửa lỗi graphic cho MGS2 (PC)

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Runaway Prisoner, 26/9/05.

1. TTBKTBD

TTBKTBD Youtube Master Race

2. sweet_boy

sweet_boy Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em hỏi sao cái bản MGS suptence .. em đi từ cho này wa chổ khác sao nó hay
    bị treo game dạ !! ... với mấy cái lúc nge điên đàm ấy tự nó bật lên rồi đứng cứng ngắc luôn !! ... là sao vậy mấy bác.. cóa cách nào khắc phục hem !! ??=((=((

3. LeHoangVu

LeHoangVu Donkey Kong

copy cái crack cũ trong dĩa lại là hết à

4. decashin

decashin Youtube Master Race

bác ơi! bác send cho mình exe của MGS2 PC nhé :D mail : [email protected]

5. residentevilcode

residentevilcode Crash Bandicoot GVN Veteran

uầy cái Laptop tatsu VGA onboard 1GB nhưng mà sao tăng max hiệu ứng nó ko lag nhưng lại trong suốt ko thấy texture đâu nhỉ.... +__+! có ai bị lỗi này hok, đã cài patch 2.0 nhưng vẫn bị...
    Sẵn mấy pác hướng dẫn cách vừa Aim vừa đi với, Special nó pày mà làm quài hok được nên ít khi khống chế được mấy thằng lính ....

6. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

Anh cho em hỏi tại sao khi vào game toàn hiện lên màu xám xám nhìn
    chả rõ tý nào may em cũng thuộc loai chơi dc mà

7. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

bản 2 trên PC bị lỗi graphic, lật lại trang đầu có người hướng dẫn fix rồi đấy thôi

8. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

sao tớ down về cài vào chơi mới đầu thì hình ảnh hiện ra đầy đủ, sao tự nhiên patch 2.0 vào thì lúc otacon nói với snake thì chỉ còn có cái kiếng còn mặt 2 người chả thấy đâu, chơi cứ như người tàng hình ấy, card tớ ati, trong cái đĩa down về có file crack gồm 2 cái file gì đó.
    À thôi hiểu rồi, lý do vì cái thằng quỷ Model, đẹp rồi, mà sao đoạn trên tàu ngoài mưa y như phim chiếu chậm vậy không biết có ai biết cách khắc phục không, không biết mấy đoạn sau này có bị chậm vậy không nữa.
    tIỆN thể cho tớ hỏi luôn là cái nút thắt cổ rồi giết nó nhẹ nhàng là nút nào trên pc thế, sao tớ tiến gần tụi nó rồi mà bấm toàn là lăn húc nó với vật té xuống không, chả có nút nào ghì cổ nó cả.
    Hôm nay khi bước vào series này lời đầu tiên tớ muốn nói là rất vinh dự. Thật là hạnh phúc, chơi chừng 3 tiếng là tớ có thể điều khiển game rất tuyệt như ps2 rồi, chơi rất phê. Kì này quyết 1 phát chơi 4 phần luôn và phải chơi cho nát game mới được. Mọi người cho tớ hỏi sau này cuộc tình của Rose và Raiden thế nào, nghe 2 người nói chuyện bông đùa tình cảm thật, thấy rose xinh quá mà cũng hợp với raiden ghê ta :D. Game đúng là quá hay khỏi nói, đồ họa bản 2 chơi mà thấy vẫn còn sướng hơn mấy game đồ họa hiện giờ nữa :)).

9. sweet_boy

lâu lắm rồi em mới chơi lại MGS2
    sau khi cài game xong (cài = DVD) em chep cai' crack V 2.0 (có sẵn trong CD) vào tuy fix đc 1 số lỗi trong cái crack củ nhưg vào chơi khá Lagg ... :(
    em có làm theo hướng dẫn ở mấy trang đầu nhưg ko hiểu :
    đầu tiên em install cái patch Ati có sẵn trong CD ... rồi vào chơi nhưg ko đc nó bảo là "bỏ đĩa MGS vào" ... ??? ..
    nên em đã chép cai crack V 2.0 vào chơi đc nhưng khá chậm. và còn 1 số lỗi nhỏ ..

...Giúp em...

10. sweet_boy

koooo aiiiii giúpppppp saooooooooo !!!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cấu hình máy em !!
    RAM 1Gb
    card AtiReadon X1050
    nếu em up patch v 2.0 thì nó bảo insert disk !! .. còn chép 2 file cua Runaway thì hình xám xịch !!
    Còn chép crack V 2.0 có sẵn trong DVD thì tuy nó khắc phục hình ảnh nhưng chơi rất là Giựt ...

Giuúuuup eeemm điiiiiiiiiiiiiii !!! :(:(:(:(:(:(:(

11. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

bạn thử set cái mục trong options của MGS xuống mức 7 từ trái qua tắt cái focus đi rồi vào game xem sao.

12. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Có ai biết cách chơi MGS 2 Substance trên win Vista ko? :(
    Ai biết thì chỉ mình với =((

13. The Loser

The Loser Mr & Ms Pac-Man

đã lên mạng và google rất nhiều về vấn đề MGS2 trên win vista và win 7, kết quả ko mấy khả quan, theo như comment thì có người làm được người ko.

mình đang xài win vista, cứ vào MGS2 là bị màn hình đen rồi đơ luôn, đã thử 1 vài cách fix mà ko được.

trên này có ai làm được ko, chỉ mình với

14. shanari

shanari Donkey Kong

tớ mới cài cái MGS 2 Substance nhưng vào game thì nó đen thui chỉ có thấy nhạc thôi chả thấy hình đâu.hjc...
    hay tại máy tớ VGA on nên thế hjc...(VGA intel 945G)

15. artetavn

artetavn Youtube Master Race

Máy mình card 4890, mới đầu cài không lên hình. Search google ra cách fix : Cài patch 2.0, sửa 2 file exe bằng hex editor. Cuồi cùng cũng lên hình nhưng không đúng tỉ lệ màn hình (màn hình mình full HD). Hình bị méo, đồ họa bị lỗi tè lè không thể chơi được. Quá chán, không lý h đi mua cái PS2 về để chơi cái game mơ ước ngày xưa của mình ư?

16. khang123abc

khang123abc Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi trò này nó có hỗ trợ card ôm bô ko thế em muốn down nhưng sợ zề ko chơi được thì uổng
    Card của em là
    VGA intel GMA 3100

---------- Post added at 21:11 ---------- Previous post was at 21:09 ----------

Các bác ơi trò này nó có hỗ trợ card ôm bô ko thế em muốn down nhưng sợ zề ko chơi được thì uổng
    Card của em là
    VGA intel GMA 3100

17. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

Mới down cái MGS2 về, chơi loạn config éo biết đường =((

18. liuliu

liuliu Dragon Quest GVN Veteran

cũng đồng câu hỏi và bệnh tật tương tự như bác này
    card nhà mình là ATI , dùng đã cài cái parth của card ATI cho MGS2 rồi mà vào vẫn như vậy , có bác nào có cách khắc phục thì chỉ igups mình với nhé

19. hoanganhrua

hoanganhrua Youtube Master Race

sau một hồi mò mẫm.........
    thì...........chơi ngon lành :D
    bác nào ati cứ install bình thường
    sau đó vô file install của game setup.exe nhấn repair (có 3 phần modify, repair, remove)
    chọn repair xong thì cài patch
    nếu không được thì thử cài patch trước rồi repair...sorry, tính hay quên..(mò mấy chục bước mới có dc thành quả =)).......

chúc anh em thành công

20. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! GVN Veteran

TIện thể hỏi: cấu hình card ATI 5570 mình patch piếc đủ cả vẫn o choi đc. Đne thui. Win 7
    Ps: Sao chơi = tay của xbox kì cục quá
    :(
    Nhấn RT o ra nút nhấm mà nút nhấm lại là nút LS ( ấn Analog trái). khó chịu

Chỉnh sửa cuối: 5/7/11