Suất cơm 20.000 đ với giá 2.000 tại cạnh bệnh viện K

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Vì Tôi Chơi Ngu, 24/4/23.

1. lifesyle

lifesyle Ryu & Ken GVN CHAMPION

Quan điểm đúng(mình cho là đúng) nhưng luận điểm chán quá đọc 1 hồi muốn theo phe đối diện luôn .

worry-16

2. voquockhanh

voquockhanh GameOver GVN Veteran

Tí mình về hầu chuyện bác sau.
    H nhận cuốc xe mưu sinh cái đã pepe-18.

leonsh thích bài này.
  3. Vì Tôi Chơi Ngu

Vì Tôi Chơi Ngu The Warrior of Light

Rất thích cách bác @leonsh đối xử với những ng bác quen, mình ít khi nghiêm túc trên này vì nhiều khi thư giãn cho vui, bác phải hiểu cuộc đời luôn có 2 mặt như ánh sáng bóng tối, thiện ác...như bác trình bày phía trên do viết dài có ý đúng, ý sai, ý đủ, ý thiếu...nhưng bác nên hiểu khi bác gặp và chứng kiến những việc làm sai, lợi dụng, ăn xén ăn bớt...thì đâu đó ở 1 nơi khác, 1 xã hội khác sẽ có những ng làm thật tâm bù trừ, cân đối cho sai phạm đó. Nếu sai phạm lớn quá ko bù trừ dc thì vật cực tất phản dẫn đến tận diệt...mong bác hiểu và luôn lạc quan cống hiến cho ngành bác yêu quý và cho xã hội + an nhiên.

leonsh thích bài này.
  4. axlroses

axlroses C O N T R A GVN Veteran

Trên này ai nói điều thực tế đều bị chửi vcc. Kẻ hèn này đéo dám mở miệng luôn :)) may có anh leonSH :))

5. axlroses

axlroses C O N T R A GVN Veteran

Những năm 2002-2007 gì đó thời còn đi học cũng đi từ thiện vùng cao vì đi theo mấy đoàn phượt.
    Mình cảm thấy nhiều cái ko đúng: những anh chị em làm từ thiện quyên tiền gần như ko ghi chép, vài lần lấy tiền quỹ ra cafe, nước dọc đường. Quá ko ổn.
    Sau đó cách lên phát quà phát tiền cũng rất lộn xộn.
    Và cái cảm thấy ko ổn nhất là họ đi làm để tỏ ra làm từ thiện, chứ bản chất đếch phải người thiện lành cho lắm. Sau né đội này luôn.

về sau có mạng xã hội kêu gọi tiền còn dễ nữa, còn thu chi lùm xùm thì anh em đều biết hết rồi, có quá nhiều vụ chứ ko phải ko.

6. Hover

Hover Persian Prince GVN Veteran

Không nên nghĩ ai có ý kiến trái chiều với mình cũng là phi thực tế bạn ạ. Trải nghiệm cuộc sống mỗi người khác nhau, điều mình thấy người khác chưa chắc đã thấy và ngược lại. Luôn welcome những ý tưởng mới thì mới là điều tốt nhất cho bản thân, không nên nghĩ tiêu cực quá. Ở đây làm gì có ai hèn với không hèn đâu :)).

boykorea279 and Thita_vipho like this.
  7. JEmEL

JEmEL The Lone Traveler from Vault 101 GVN Veteran

Lại kể, có 1 nhóm vào BV mang túi to túi nhỏ, cứ thế mà đi thẳng xuống khoa, bảo vệ biết thừa là ai mà kệ để xem như thế nào...
    Nhóm xuống khoa bắt đầu lấy quà ra tặng, ngặt nỗi có gần 100 phần quà, mà lựa mấy bé dễ thương sạch sẽ để tặng với mục đích quay phim chụp hình, chuyện gì đến cũng đến, phụ huynh không được nhận thì báo BV, còn phụ huynh được nhận thì không muốn quay phim, tý thì có ẩu đã
    BV có hơn 2k bệnh nội trú, hơn 3k đến 5k khám định kỳ,

8. kuteboy99

kuteboy99 The Warrior of Light

Vấn đề của từ thiện, ai từng theo dõi drama phương hằng, vợ chồng công vinh thuỷ tiên, rồi hoài linh,... chắc đều biết cả rồi.
    Chả hiểu sao có mấy ông vào nói những điều ai cũng đã biết rồi cứ như thể có mình ổng là biết chuyện gì đang xảy ra.
    pepe-19

9. zenky1719

zenky1719 Á Hậu TG đi khách 11k GVN Veteran

Bạn cũng thừa nhận là bạn thực không rõ đối tượng và mục đích của quán này, vậy thì một đoạn trong cái comment trước bạn lại khẳng định chắc nịch "nó là 1 hạng lừa đảo 100%" có phải là có phần hơi nhanh không. Trong bài bạn lại nói về quy trình của một đất nước pháp trị, đồng ý với bạn, nhưng đối với một đất nước pháp trị, một khi quan tòa chưa tuyên án, vì lần nữa, cái đoạn "nó là 1 hạng lừa đảo 100%" có phải là có phần hơi nhanh không. Câu từ viết ra, bút sa gà chết, tựu chung lại, cá nhân tôi thấy nguyên nhân bạn bị bá tánh úp shit combat cũng vì con số "100%".

10. leonsh

leonsh The Warrior of Light GVN Veteran

mình xin tên 1 tổ chức từ thiện tư nhân, có kêu gọi quyên góp, thu chi minh bạch, công khai, có bề dày hoạt động lâu lâu á bác, tầm 5-10 năm càng tốt.

còn quán trong bài viết, Muốn biết nó làm thật hay giả, rất dễ. Mình sẵn sàng cáp kèo với bạn nào thích trong đây. Nhờ 1 bạn (có thể trên gvn) lại tình nguyện viên cho quán 10 ngày. Mục đích là vừa làm vừa điều tra xem quán đó từ thiện thật hay giả, có viết nhật ký làm mỗi ngày. Có trọng tài (anh em chọn) sẽ kiểm chứng thông tin dữ liệu, và phân tích. Phán quyết cuối cùng thuộc về bạn trọng tài. Ai thua thì trả kèo cho bạn tình nguyện viên này, mình nghĩ khoản 10tr, mỗi ngày 1tr.

Chỉnh sửa cuối: 27/4/23
  11. zenky1719

Cái này thì chỉ trách Lúa tôi vô duyên, đó giờ khum có giao hảo gì phía kêu gọi từ thiện. Kèo này khum giúp được bạn rồi.
    Vụ cáp kèo thì tôi xin kiếu bạn ạ, tôi đó giờ vốn không có nhã hứng gì với chuyện của Đông Kinh Thăng Long thành, huống hồ, tôi không phải là cán bộ cơ quan quản lý. Cho dù tôi có là cơ quan quản lý, cũng khum rách việc mà một thân một mình nhúng vào chuyện này. Từ thiện vốn tế nhị, trừ khi có cả team đứng sau, chứ làm khum khéo thì dễ ăn shit thấy mẹ.

12. leonsh

cám ơn bác Lúa reply lịch sự. Bác ít giao hảo nhóm từ thiện sao biết mình nói sai về những đứa kêu gọi quyên góp 100% có vấn đề?

Mình cũng muốn xem các bạn khác nói mình sống như lol, đéo biết gì ngoài xã hội, ngáo ngơ hoặc thằng mất dạy, là các bạn cũng chỉ nói mõm, hay là người từng trải. Tính ra có hơn chục bạn, mình chỉ có 1 mình, mỗi bạn chắc ăn thì thắng có 10tr chia, thua thì cũng mất có 1.

Tiêu chí nào để xét quán cơm "nụ cười shinbi" làm từ thiện giả, bạn trọng tài đưa ra và a e vote. Sau đó 1 bạn vào xin làm tình nguyện viên ghi chép điều tra theo tiêu chí đó. Mất thời gian và công sức nên mình nói kèo này 10tr là gửi bạn điều tra này hoặc có ý kiến nào hay hơn các bạn cứ chọn.

Rất nghiêm túc và cầu thị khi đưa ra kèo này.

13. Lông Trắng

Lông Trắng Persian Prince

Tự dưng nửa đêm rầm rầm phốt Quán cơm từ thiện 1k của ông Kiên ở Viện Nhi.
    Hoá ra lại sức mạnh debuff của Gamevn trong này pepe-32(Quán này không phải Nụ cười Shinbi)

Cũng là quán cơm 1k bị người cùng làm đồng loạt lên bài phốt ăn chặn từ thiện, lồi lõm với người cùng làm:
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1152648812093442&id=100040575990784&mibextid=qC1gEa

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=10229462924014117&id=1131137514&mibextid=qC1gEa

Hakbit thích bài này.
  14. Catnarok

Catnarok Cat of high place GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Burden of proof là thuộc về bên khẳng định mà. giống làm toán vậy đó, nếu cho định lý x là phải y thì cần chứng minh x => y chứ đâu nói khơi khơi "mày chỉ tao coi trường hợp nào x ko ra y" được
    Anh khẳng định 100% lừa đảo thì ko kêu người ta nêu ví dụ trường hợp ko lừa đảo dc vì có ai biết hết tất cả tổ chức từ thiện vn đâu

15. zenky1719

Tôi nói bạn đưa ra con số "100%" là hơi nhanh, trong khi cộng đồng chưa nắm gì trong tay về việc quán này có lừa đảo hay không, và bạn cũng không đưa ra được bằng chứng, như tôi nói vốn dĩ từ thiện là vấn đề nhạy cảm, thì bá tánh chúng sinh khi thấy bạn đưa ra con số "100%" này mà không có bằng chứng cụ thể, bá tánh chúng sinh ném shit bạn trước, dù đúng dù sai gì, cũng khó mà phản biện, vì đó giờ áp lực đưa ra bằng chứng chứng minh có tội thuộc về phía tố cáo.

16. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons GVN Veteran

Cái này nó chả phải là trắng đen như các bạn nghĩ đâu, mà cốt lõi nó ở việc con gà tức nhau tiếng gáy thấy thằng này kiếm đc tiền thì tao tức.

Cùng đi kinh doanh, đầu vào là 100k cùng bán số lượng sản phẩm nhưng tùy giá mà có thằng ăn 50k có thằng ăn 25k. Vậy giờ ai là người đưa ra quyết định, và quyết định đó dựa vào cơ sở nào mà bảo thằng 50k là thằng lừa đảo và thằng 25k thì không? Cả 2 thằng đều phét ra đc lí do chính đáng cho con số nó chốt lời, thì các ông lấy căn cứ nào bảo nó lừa?

Tính luôn cả ba cái vụ hề sĩ quyên góp đó, chúng ta đứng ngoài nhìn chúng nó gọi vốn mấy chục tỷ, nhưng chả có cái cơ sở quái nào để bảo là chúng nó lừa.

Cho nên ra kèo lừa đảo hay không là vô ích, chả có cái thanh niên nào trong này định nghĩa được bao nhiêu % là lừa đảo với trường hợp này. Nói thế cho nó "thực tế"

17. Osadar Mizutani

Osadar Mizutani mãi yêu cụ GVN Veteran

Bạn muốn tổ chức ở đâu ? Tôi kiếm cho còn vụ tnv 10 ngày làm sao để biết dc chi tiết ? Mới vào 10 ngày thì chỉ đếm dc số lượng ng tới ăn làm sao đụng vào dc sổ sách hoặc gặp dc các mtq ?

18. disaster

disaster Fire in the hole! GVN Veteran

Kèo này thằng "tình nguyện viên" vào quán 10 ngày "điều tra", xong trọng tài ngồi nhìn đống "dữ liệu" no clue mẹ. Đéo ai kết luận được gì. "Tình nguyện viên" ôm 10 triệu ez.

Đấy mới là lừa đảo banphaikhong

P.S: "trải đời" mà nghĩ ra phương án như lol

19. leonsh

Tụi này nó làm màu trắng trợn, đọc nội dung trên fb và bài viết mình có nhận định vậy, 10 ngày là nhiều rồi. Còn bác có ý kiến gì hay hơn thì đưa ra, bác qua trời Tây biết nhiều mà.

20. Rain_Dance

Rain_Dance Legend of Zelda GVN Veteran

Quỹ Hy Vọng của FPT: https://quyhyvong.com/

Chương trình Từ trái tim đến trái tim của bệnh viện nhi đồng: http://www.benhviennhi.org.vn/news/cat/207/tu-trai-tim-Den-trai-tim.html

Tổ chức dạy học cho trẻ em vùng sâu vùng xa Teach for Vietnam: https://teachforvietnam.org/