Súng nào mạnh nhất trong fall out?

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi TDT_Bahamut, 4/10/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

Trong hầm Toxic làm gì có khẩu súng nào nói chi đến khẩu boza trong đó chỉ có đạn 223 mà có chút xíu hà không đủ bắn đâu nó còn không có đến 1 bộ áo giáp nữa vậy hổng biết vô đó làm gì. Còn ở trong có 1 thằng rôbo canh cửa yếu xìu hà

2. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

thì tới lúc dô được thì mình có yếu xìu đâu nào , lúc vào đó ít ra cũng xách theo khẩu Boza rồi chứ có kém ai đâu nào , lúc đó hình như tui cho no trái bom , thế là cu cậu lên tiên nhé

3. Fear83

Fear83 C O N T R A

Khẩu Bozar mạnh nhất rồi, đánh trùm chưa bao giờ tui xài đến phát thứ hai cả, có perk Sniper với cả Big Gun cao trên 200% thì đến trùm cũng bị damage hơn 1000, có lần tui bust 1 thằng dân thường nó bị damage đến gần 2600, tức là nếu nó có cái hitpoint counter như của mình thì cả cái counter của nó bị quay ngược gần 3 vòng luôn. Nhưng mà skill chưa cao mà chơi con này thì NPC dễ ra cám lắm.

4. minhso

minhso Mario & Luigi

Úi chời
    Cao thủ ở đâu mà đến muộn thế, ngày trước tui kêu gọi vỡ họng thì chả thấy^_^
    Mà bắn được 2600 thật à, tui tưởng tối đa chỉ 1600 thôi. Tui mới bắn được hơn 1500, bạn up cái hình lên coi.

5. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

khẩu Boza là mạnh nhứt,miễn bàn.Trên đường đi tui gặp cướp nó đứng làm 2 hàng chéo mỗi hàng 6 em--->1 phát nát sọ 8 đứa(2 đứa hàng bên kia đi trước nhạy qua chém)Ớn wé

6. cecilpaladin

bó tay , lần đầu tiên tui thấy 1 phát 8 em , tui chỉ mới chơi 1 hàng 4,5 em thui chứ 8 em thì chưa bao giờ , đó là tui canh kỹ lắm rùi đó , mà còn chơi cái EDICATOR nữa đó , để bữa nào thử làm Combo coi được 8 thằng ko

7. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Biggun
    bozar mạnh nhất vì 1)nó có đạn dễ tim.
    2)nó có ngắm hỗ chợ.
    3)vì có ngắm hỗ chợ nên damage bao giờ cũng cao
    hơn các khẩu Biggun khác.
    4)tầm bắn xa.
    Smallgun
    Gauss Rift mạnh nhất nhưng đạn hơi khó kiếm
    E.gun
    Tui ko biết vì rất ít chơi loại này.^^

8. Sanosukebaby

Sanosukebaby Youtube Master Race

có một khẩu súng , chỉ có một thui .........
    trong fall out 2 đó.
    để mình cho các bạn biết nha :
    dmg của súng đó ngang cây M72 đó...
    nó xài năng lượng mặt trời để bắn
    nên khi gài đạn ko mất acpoints
    nhưng nó ko xài được trong đêm tối................. B-)
    lúc các bạn đang đi trên bản đồ bỗng có một chỗ xuất hiện..........
    đó la` chỗ có một vòng tròn bằng đá .bạn đi wa đó ,, để vào Vault 13 cũ, bạn để ý những căn phòng bên phải, cái phòng có chứa mấy cái thùng đựng đồ đó
    . ở đâu trên mặt đất ,co' một khẩu súng lục la` no' đó.
    NOI' TRƯỚC : LA` NO' VÔ HỊU HOÁ ĐỐI VỚI NHỮNG BỘ POWER HAY ADVENCED
    NÓ LA` KHẨU SÚNG THUẬN LỢI ĐÓ

CHÚC CÁC BẠN CÓ ĐƯỢC KHẨU SÚNG LẠ NHA B-) B-) B-)

Ngáp, cám ơn bạn, nhưng mà cái này thì ai mà chả biết :)) :)) :))

Ashley

9. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Công nhận súng đó hay chưng nó vô dụng với Ad.P.Amo nên ko thể là khẩu mạnh nhất được.
    thêm vào đó đâu phải lúc nào bác cũng bắn nhau ban ngày đêm về đi ngủ đâu.Chả nhẽ gặp địch ban đêm bác nói với nó la về đi ngủ đi,đến sáng mai hãy nói chuyện tiếp à.
    Còn một điểm vô cùng quan trọng nữa là cái cổng đá đó ko phải lần nào cũng gặp đuợc đâu.Tui chơi FO2 cung gần 20 làn rùi mà chỉ gặp cái cổng đá đó có mỗi 1 lần à....

10. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

nếu bác ghi tòn bộ những điểm mạnh và yếu của khẩu súng ra bác sẽ thấy 1 điều:
    ----
    damage: khá
    đạn : ko mất
    ko tác dụng với Pow.Adv
    ko có đạn trong bóng tối
    rất khó kím.
    ----
    Như vạy thì khẩu này của bác quá tầm thương với 2 cái lợi và 3 cái hại

11. cecilpaladin

hehe , còn nữa , nhẹ và nhanh , bắn cũng tạm , Không tốn tiền , tui thuờng thủ cây này , đề phòng hết đạn , biết làm gì ko ? rỉa cào cào và chuột , rất hiệu wả và kinh tê1 , hé hé

12. npt

npt Youtube Master Race

sai rồi, mình đã "nhặt được" trong fallout 1 một khẩu súng rất lạ của người hành tinh có hình dạng như cái ra-đa cầm tay vậy, nó xài đạn năng lượng cấp thấp và có mức sát thương tối đa trên 80 lận. Còn trong fallout 2 thì mình không tìm được. Mình đã làm cỏ bọn Mutant chỉ với 1 phát cho mỗi tên. Theo mình đó là vũ khí mạnh nhất. Ngoài ra thì mình cũng rất khoái khẩu Bozar, giải quyết gọn lẹ cả "band" kẻ thù mạnh.

13. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

trog FO2 bạn cũng có thể tìm lại cái nè ở khu ...di tích vaut...nó nho nhỏ, bé bé, trắng trắng, bắn laze, nạp đạn hổng mất điển và chỉ bắn được khi trời sáng ( quên nạp được đạn khi trời sáng )... bắn yếu xìu à...bắn lũ bọ cạp chắc ok

14. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Trở về lại với cái đề tài này.Súng nào mạnh nhất hả???Cái này nè.Xin giới thiệu
    Pistol Pack

Damage: 60-95
    Range: 30
    Ammo: 6 x .44 Magnum (JHP or FMJ)--->đạn súng lục nhé ,thích chưa ;;-)

15. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Khẩu đó ở trong FO nào vậy bác.
    Tui chơi FO2 có bao giờ thấy khẩu nào như vậy đâu.

16. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Cái này không ở Fallout 2 mà là Fallout Tactics.
    Nếu mà nói về súng là thì tớ có nhiều lắm.
    Hỏi tất cả những ai ở box Fallout này chưa chắc đã ai kiếm đủ bằng tớ đâu.Thật!!Không nói dóc.Tất cả súng ống trong FO Tactics tớ chỉ cần khẩu Pistol Pack ở trên và Rifle Sprite Pack này

Thích xem thêm thì mời vô đây
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=28789&page=8&pp=10

17. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tiếc là tui chưa kịp chơi FO tactic.
    Hoi trươc định chơi thì bọn bạn bảo là trò đó mua tún tiền, nên tiếc tìn ko mua nữa.Con bi giờ mún mua cung ko được. híc T_T

18. Shiva Garland

Shiva Garland Mr & Ms Pac-Man

Khè khè, với kỹ năng 300% cho súng lục tui chỉ cần bắn 1 phát lục bạc là con Alien xịn nhất cũng phọt óc ra mà chết. Thậm chí hôm nào ngứa tay, chơi tay ko ( có găng tay boxing ) đấm đúng 1 phát con Alien đó cũng xịt máu tùm lum ra mà chít rùi ( skill 300% + Perk Slayer mà :) )

19. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Dễ sợ quá, 300%+ perk slayer!
    Cái hay là khi 300% hoặc có được perk slayer thì còn giết ailen làm chi nữa, lúc ấy hầu như ai cũng win rồi. Còn nếu lang thang gặp tụi nó sao ko sài gauss cho nhanh, đỡ bạo lực.
    Mà súng mạnh nhất thì còn tuỳ loại small-big-enery gun chứ so sánh chung với nhau khó lắm. Có lẽ hay nhất vẫn là gauss :nhẹ nhàng, cực mạnh , ko bị quá chênh lệch với các loại giáp.

20. M.Viduka

M.Viduka T.E.T.Я.I.S

Theo em thì súng mạnh nhất là súng hình giống minigun nhưng bắn đạn gauss đó.Cái súng này kiếm khó lắm.Bán thì được nhiều tiền vô kể.Mấy cái khẩu minigun ban đầu bán nhiều tiền nhưng về sau rẻ mạt bỏ xừ đi được.Về sau bọn nó giáp trâu thì minigun khó ăn được.
    Có một cái sũng cũng khá mạnh mà chỉ có những thằng Mutan mới cầm được đó,hình như súng ngoài hành tinh,màu đen xì,khẩu đó bắn rất tuyệt,tiếc là mỗi bọn Mutan mới cầm được thôi.
    Còn Súng ngắm laze thì bình thường
    Rocket thì kể cả đạn thường lẫn đạn điện cũng không mạnh cho lắm.Đạn điện thì hữu dụng khi bắn bọn robot,vì nguời nó làm toàn bằng sắt mà
    Súng lửa thì có thể nói là chán phèo,không thèm chơi.Về sau giáp tụi nó cịn,lửa xịt vô càng mát mẻ,coi như là làm vệ sinh áo giáp tránh côn trùng chấy rận
    Như em nói đó,cái khẩu bắn đạn gauss hình giống minigun là mạnh nhất,đạn của nó cũng khó kiếm và giá đạn cũng đắt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.