Tà Môn

Thảo luận trong 'Cỗ Máy Thời Gian' bắt đầu bởi Mạc Quân, 1/6/08.

1. Saino

Saino Youtube Master Race

kiếm tà tanker nên cộng NN với SM ,hay NN với CN hay NN với TT vậy:-/:-/:-/:-/:-/

2. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

kiếm tà tanker nên công NN+SM+TP

3. Saino

vậy SM,TP nâng khoảng bo nhiêu:D:D :D:D

4. Saino

nhân tiện cho hỏi mấy cái chieu tang khí huyết và nội công của kill dùng chung cần tăng mã ko:D:D:D:D:D:D

5. haiauxanh123

haiauxanh123 T.E.T.Я.I.S

mới chơi mà thấy khó quá . sao chữ trên kênh chát của tui nó mờ vậy căng hết cả mắt ra mới thấy nguời ta ghi cái gì . đọc hướng dẫn nv mà chả đọc đuợc gì cả . tui cũng theo kiếm tà nè . mà sao thấy đông minh kiếm damage yếu xìu vậy
    thế tà kiếm train lên 5x = chiêu gì bây giờ bác mạc quân :o

6. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

Ông chơi kiếm tà lên 5x thì chắc trong bảng tà môn ông chắc cũng đã max chiêu debuff - def (Âm Khí Tiêu Huyệt) 100/100 và cứ train xài skill này rất lợi :> vì max chiêu này thì tỉ lệ buff của nó cũng khoảng 90-100% rồi :-" . + thêm đập vào vũ khí của mình +3+4 lên cho mạnh :>. Nâng thêm sức mạnh nữa là đẹp :>

7. soidoitp

soidoitp Youtube Master Race

Hên thế chơi kiếm tà lại có guide hí hí

8. diepthanhtai87

diepthanhtai87 Youtube Master Race

Mạc Quân ơi cho mình ? lúc lv 5 về nhập môn, mình gia nhập chánh môn gia nhập xong rồi nó cho học mấy chiêu tâm pháp mình có học hết hok, nếu hok chiêu nào cần học và chiêu nào hok cần học. chiêu Bích Lạc Kiếm Pháp mình tăng đến lv 50 rồi lên lv 12 học skill Đông Minh Kiếm Pháp cho mình ? chiêu này tăng bao nhiêu điểm ( lv ). Mong được hồi âm từ các bạn

9. kiemtinht06

kiemtinht06 Mr & Ms Pac-Man

mình đọc qua và thấy rằng , chủ topix chả hiểu j về kiếm tà cả ! hết . chả biết text lung tung kiểu j ! tăng vậy chả biết đánh được ai ? khoái lao vào chém vậy thì theo chính đi chứ theo tà mần chi ?
    kiếm tà lợi ở né cao, nội công dame cao . nếu bỏ hẳn nội công như ông nói thì ko biết luyện lv = cái j ? nếu tăng như ông nói .... lên tầm 3-4 x thì bỏ acc hoặc ủy thác vì ko có tiền mua HP :)) bởi lúc đó dame = 1/2 chính , quái chém x2 hp chính -> luyện lv = 2 chữ niềm tin . thằng bạn mình gửi cho mình cái link này, bảo mình tăng điểm lung tung :)) thế là gáy nhau vào hư không chiến , mình đập cho 8 trắng , chết chả biết vì sao :))
    kiếm tà muốn leo được lên cao :N->T->N->T

10. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

Bạn ko thấy chủ đề mình ghi "Tham Khảo" à mỗi người 1 suy nghĩ 1 cách test (chứ ko phải text)khác nhau thôi bạn nhé :>

11. [S]hang[S]hang

[S]hang[S]hang Dragon Quest

Các skill debuff của tà như:
    - Thiếm thủ dụ long
    - Tỏa hồn thuật
    - Âm khí tỏa huyệt
    1. Nếu tăng nhiều có thêm effect ko ? hay chỉ tăng thêm thời gian + thành công ?
    2. Skill Âm khí tỏa huyệt tác dụng là gì ?
    3. Thành công trong mang ( mạng ) là gì ? Tăng lên 100 rùi mà debuff vẫn miss :-/

12. kiemtinht06

kiemtinht06 Mr & Ms Pac-Man

nếu bạn đã học qua ý thủ càn khôn bạn sẽ biết thành công trong mang là j ^^!
    đó là mức độ chính sác tương đương (bạn tăng đến 100 có nghĩa là tương đương với mệnh trung 100)
    tăng nhiều hiệu quả có tăng thêm , nhưng mình thấy nó ko rõ ràng lắm với âm khí tỏa huyệt. Thiếm thủ thì chỉ tăng thêm chính sác với thời gian .......
    kill hút máu , mana thì tăng % và dame buff .

13. Avril Lavigne^_^

Avril Lavigne^_^ Donkey Kong

Chả biết chơi ntn hix sao mà khó thế ! Em cũng theo hệ này , bác nào giỏi chỉ dẫn qua qua cách chơi và luyện công từ đầu được không ?!? :D

14. chiensibut123

chiensibut123 Youtube Master Race

alo cho hỏi nuker nên tăng CN và TP vậy nên thêm NN hay TT cho train lv lẹ vậy??? em thấy nuker tà có máy skill hữu hiệu quá nhưng ko dc tích hợp cho auto bùn ghe vd nhu skill 45 hút máu và skill hút mana ko để vào trạng thái dc chỉ bỏ vào dc 1 skill con kick đầu tiên mà công kick đầu tiên đâu cần máu và mana liền::(::(

15. ChienBinhHacAm

ChienBinhHacAm Youtube Master Race

Mình mới chơi , nên kg biết cách tăng điểm ra sao . Các bạn giúp mình tăng điểm với

16. quangnhut123

quangnhut123 Legend of Zelda

Đầu tiên xin mọi người đừng cười chê mình mới train nên còn lv thấp lém :D
    Sau đây là hình ảnh về nâng điểm cho con Thương tà theo đường Tanker của mình

Giải thích cho việc nâng như sau :

Sức mạnh : ưu tiên nâng vì mình theo tanker nên cần crit dame mạnh và thường xuyên vì thế phải nâng sức mạnh hơn nữa là vì phải đem nhìu máu và mana nên nâng cái này tải trọng sẽ tăng rất nhìu !

Nhanh nhạy : Đây là ưu tiên 2 nâng để tăng tỉ lệ crit dame lun và né tránh cao cùng với tốc độ skill lẹ sẽ kill quái nhanh > ít tốn máu !

Thể Phách : Nâng nhìu nhất nếu có thể sau khi đã nâng hai cái đầu vì là tanker máu phải trâu mới được @! Và nó cũng tăng giới hạn tải trọng lun.

Chân Nguyên : Cái này lưu ý tuy đường tanker không cần lắm nhưng vẫn phải tăng có 2 lý do: một là mình cần chân nguyển để học skill ngoại công, hai là nếu không nâng chân nguyên mana sẽ rất ít và lâu lắm mới lên nên khi train sẽ rất tốn mana! Cái này mình nâng theo yêu cầu của skill cần học ví dụ skill 25 yêu cầu chân nguyên 7 bạn nâng chân nguyên sẵn lên 8 >9 là tùy !

Tinh thần : là ít ưu tiên nhất có điểm dư ra thì nâng vì mình mún train nhanh đỡ di chuyển để kill quái được nhìu nên phải nâng cái này để chân khí cao một tí để xài skill Ma Khí Tung Hoành (nâng tầm cấp độ 50 là ok) ai dư điểm võ sau khi đã học skill ngoại công tại cấp đó mà chưa có skill mới để học thì có thể up cấp cho Ma Khí Tung Hoành. Mình thường để Auto theo kiểu chưởng 1 phát quái tự chạy lại rùi đánh đỡ phải di chuyển mất thời gian!

Bà kon cho ý kiến về cách nâng của mình nhé để em tổng hợp lại vào bài viết này cho newbie tiện theo dõi !

17. quangnhut123

Ủa hok ai cho ý kiến gì hết ah

18. super_super_noob

super_super_noob Mr & Ms Pac-Man

chúc mừng đi theo con đường này.Đường này có khuyến mãi là tạo 1 acc nữa chơi lại đi.Tui cũng có 1 con và hiện giờ đang hối hận đó cha.Tà thì là tà lun đừng dính 1 miếng tanker nào hết ko hay đâu

19. quangnhut123

Tui đã chơi 1 nuker nhưng chán quá đánh cực yếu nâng max ùi vẫn yếu quái đánh mạnh gặp boss vắt cổ chạy đơi quay xong skill chưởng chết weo ! bó tay chưa kể pk nữa hic tanker xưa h lun mạnh ! Nuker duoc cái farm lv và tiền nhanh thui !

20. HoaHồngĐộc

HoaHồngĐộc Lang Thang Trong Quá Khứ

TM có skill hút máu quái max đc 400HP bù vào máu mình (vừa buff vừa chiến)
    có skill 20% né tránh và 10% bạo kích

nuker thì tăng CN và NN
    đánh chủ yếu là né và dmg nuker kèm dmg bạo kích
    NR có 1 con nuker 50 vứt ra map CL, k mang HP MP gì mà auto k chết kể cả gặp boss

thương tà thì có thể bỏ CN thay vào SM
    lúc đó nó cứ bê đê thế nào ấy. k mạnh ngoại công hẳn như CM nhưng lại có hút máu coi như buff của ĐM. nói chung là k mạnh k yếu mà cứ ổn ổn thôi
    NR có 1 con thương tà 50 vứt ra map CL, k mang HP MP gì mà auto k chết, gặp boss đánh 1 lúc hết MP thì hoãn binh