tạc tượng GS Ngô Bảo Châu trong vGE ? =))

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi casperonline, 5/9/10.

1. MARfan

MARfan The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhảm.lo vào mấy cái khác đi :|

2. reaperHera240990

reaperHera240990 Youtube Master Race

ĐÚng là VN thấy người sang bắt quàng làm họ lúc người ta ko được giải thì chả coi người ta ra gì , lúc được giải to về thì tung hô lên như ông thánh còn nhơ hồi xưa tivi có cái vụ 2 học sinh thi toán hay lý hóa gì gì đó được giải quốc tế về chả thằng nào thèm ra sân bay đón ( trừ người nhà) cách đối đãi của VN với nhân tài chả ra cái gì mà đòi người ta phục vụ nhiều cho đất nước , nhạt :-" . Giờ giáo sư ko khác gì thứ để các bố lãnh đạo Vn với nhà báo mang ra phục vụ lợi ích quảng cáo =))

3. lombard

lombard Youtube Master Race

Có ông giáo sư cũng làm việc ở VN đc mấy chục năm trong ngành y, luơng hình như 4 mil( thua thằng công nhân), đền án của ông đc đánh giá rất cao nhưng....ko đc thực hiện=)). Ông ở trong 1 căn nhà ( chỉ là căn phòng thôi, nói cho sang ấy mà) chỉ có 1 bếp 1 giường. Vậy mà ưu đãi nhân tài ah, tiền công đem nuôi mấy con chó của dân hết mà nó còn đem tài nguyên dâng cho kẻ thù của VN ( ai cũng biết là nước nào).

4. armaniaphi

armaniaphi Mr & Ms Pac-Man

Nói linh ta linh tinh , hiểu biết thì hạn hẹp ! Mở mồm ra thì nên suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu !

5. amoni

amoni Mega Man

người ta nói hơi lố nhưng cũng chẳng sai đâu . 90% dự án về đất đai cơ sở hạ tầng kỹ thuật VN vào tay Trung QUốc. Các cánh rừng cạnh biên giới Việt Trung cho nó thuê để nó...phá rừng hết =))

6. lombard

Ông mới ko biết gì, có coi tivi về vụ ông giáo sư ko, có coi tin tức trên tivi ko, có coi BBC ko, hay chỉ đọc báo nhân dân rồi tưởng chính phủ gương mẫu. để nói cho biết nhá, về vụ ngư dân bị bắt bị bắn thì 100% là TQ mà mấy ổng nói là tàu lạ, vụ Vinashin thì khỏi nói rồi, Vinashin là con của chính phủ đấy, bao che ko đc thì chém luôn....Rừng, quặng của VN thì TQ đều có tay trong đó. Ông lên forum hoàng sa mà đọc, đúng là ếch ngồi đáy giếng.

---------- Post added at 10:49 ---------- Previous post was at 10:46 ----------

Tại sao bị cướp đảo, bị giết mà mấy ổng vẫn vui cười với bọn Tàu, vẫn anh em với bọn nó, ko nói cũng hiểu.....

7. nobitu2tuoi

nobitu2tuoi Youtube Master Race

Chứ giờ ông muốn sao, muốn đánh lại à. Mà có đánh lại không? Thấp cổ bé họng thì phải chịu thôi. Mấy ông chính trị gia của mình cũng không sướng gì đâu.

Chính phủ ra tay - Quốc hội giơ tay - Đoàn thể vỗ tay - Mặt trận phủi tay - Công an còng tay - Dân bó tay

8. amoni

amoni Mega Man

Bao giờ nó còn hắt xì 1 cái mình bay đi thì tốt nhất là nên giữ hòa khí với nó , hiểu không . Vụ Hoàng Sa trường sa là 1 ví dụ. Làm căng quá nó cắt hết thương mại kinh tế thôi là VN mình đủ mệt rồi.

9. reaperHera240990

mỹ còn đánh được mà sợ tàu khựa à :))

10. amoni

amoni Mega Man

Ông thích thì phi lên mà đánh 1 mình đi, chẳng ai thích chiến tranh cả đâu . Vạn cùng bất đắc dĩ mà thôi

11. lombard

Tui nói vậy thôi chứ tui thừa biết VN tại sao ko đánh, vì nếu mình đánh trước thì mình sẽ ko có đc sự đồng thuận của TG, ngược lại thì với danh nghĩa bảo vệ chủ quyền, VN sẽ đập TQ.

12. mikaka

mikaka Youtube Master Race

hay nói đúng hơn là TQ kinh tế hay quân sự đều vướt trội nó giết người hay chiếm đảo mình hó hé nó có cớ là VN gây sự nó qua xâm lược lúc đó .... @@
    vả lại TQ là 1 thị trường KT béo bở đối vs nhìu nước trên TG trong đó có cả VN nội chỉ cần LHQ ban hành lệnh cấm vận KT là .... :-":-":-"

---------- Post added at 16:18 ---------- Previous post was at 16:11 ----------

Mỹ =)) VN thắng Mỹ là do quốc tế phản đối nó ko dám quăng bom Nguyên tử do có thằng liên xô đứng sau mình lúc đó chứ Nhật đấy 2 quả tịt ngòi ngay @@
    nên đừng lấy đó làm hãnh diện thái hóa hay ảo tưởng về sức mạnh của quốc gia @@" cái gì cũng có giới hạn và nên bít VN mình là 1 nước yếu !!!

13. reaperHera240990

Chả phải là quốc tế phản đối Mỹ quang bom nguyên tử Vn đâu bạn tre mà là do chính nội bộ nước Mỹ ko đồng ý , lúc nào các bẹn cũng nghĩ nước mình yếu thì bảo sao các bẹn ko bao h khá lên được , VN có thể kinh tế còn yếu nhưng về quân sự thì được anh Nga đỡ đầu từ A-Z nên ko có cái chữ yếu đâu :)) . Nếu VN dễ nuốt thế thì tàu nó nuốt luôn cả cái đảo rồi chứ nó chả để cho mình đóng ở đấy nữa đâu ;))

14. lombard

VN mà yếu ah, vậy tại sao ta đánh đc Pháp đc Mĩ, đó là vì độc lập, chỉ cần hợp sức lại thì chuyện gì cũng thành công, TQ thử xâm phạm đến quyền lợi, chủ quyền đất liền của VN xem, VN đập cho vỡ mặt.

15. mikaka

toàn ảo tưởng viễn vông
    xin lỗi các bạn có não mà ko xài ah hay vì ko có não hay não bị tiêu giảm rồi
    thứ 1 : mỹ ko dám quăng vì quốc tế và dân mỹ biểu tình phản đối chống CT VN và mỹ sợ rằng nếu quăng bom NT thì sẽ phá vỡ hiệp ước ngầm ko sử dụng vũ khí hạt nhân giữa các nước có bom NT vs nhau
    thứ 2 : VN thắng đc P , Mỹ là do Pháp rải quân trên mặt trận Đông Dương chưa kể P mỹ mỗi lần muốn đều quân thêm tăng cường hay hỗ trơ đều phải chờ thời gian lính di chuyển từ nước của họ đến nước ta , Nga và TQ hỗ trợ VK , đạn dược , phe xã hội chủ nghĩa cũng hỗ trợ 1 phần ko ít
    tuy nhiên ko thể phủ nhận là tinh thần dân tộc nước ta cao nhưng xin thưa nếu bâyh VN vs TQ tôi xin cam đoan chúng ta ko chơi lại => TQ sát bên , VK hạt nhân , dân số TQ đông hơn VN tất nhiên Quân số cũng cao hơn
    chưa kể nếu TQ tấn công VN vô cớ sẽ vi phạm Hiệp ước của LHQ và Mỹ sẽ ko để yện cho TQ tấn công xâm lược VN vì nếu thế TQ sẽ mạnh lên về tài nguyên dân sự thị trường và lãnh thổ rất rõ và vượt qua Mỹ
    các bác hình như chưa học hết lớp 5 hay sao ý ??? Nói chuyện chiến tranh chiếm nước của người khác cứ như là trò chơi xin thưa mún xâm lược 1 nước phải cần rất nhiều yếu tố : Thiên thời, Địa lợi và Nhân hòa ....và đó là lí do theo tôi tàu nó ko dám xâm lược VN
    Đó là thực tế mà ai cũng cần nên bít

---------- Post added at 18:02 ---------- Previous post was at 18:00 ----------

Xin mod close topic vì càng nói sẽ lấn sang chính trị mắc công lắm
    xin hết

16. One23

One23 Youtube Master Race

-Làm on dừng có đào cái topic củ chuối này lân nửa máy bạn ơi, tháy cái tựa là nhảm không chịu nổi ;))

17. reaperHera240990

thật ra theo 1 số tài liệu tổng thống nickxon đã đề nghị cho ném bom nguyên tử vào VN nhưng vì cán cân quân sự với Liênxo ( Mỹ sợ ném bom vào VN thì số bom nguyên tử của Mỹ tại thời điểm đó sẽ thấp hơn Nga và điều đó sẽ gây nguy hiẻm cho an ninh nước Mỹ) . Còn diễn biến trận DBP có lẽ bạn này chưa được học đầy đủ Pháp thất trận hoàn toàn thua về mặt chiến lược so với VN ( mở sách ra xem lại đi bạn) , còn những trận Mỹ và Vn đánh ở cuối những năm 1970-1975 thì Mỹ tập trung gần như toàn bộ lực lượng tại Đông Dương đồng thời tích cực tuyển quân Ngụy làm số lượng lính ngụy tăng lên nhanh chóng tạo nên cuộc chiến người việt trị người Việt . Mình hiểu biết thưa thớt nên chỉ nhớ được sơ sơ thé thôi nếu cần mình sẽ kiếm cho bạn vài tài liệu để xem lại. . Ko biết não bạn đã bị lú chưa mà cứ thik đi bên thằng bại trận thật là bó tay

18. mikaka

xin thưa vs bạn chuyện gì sẽ xảy ra nếu lúc đó Pháp vs Mỹ hỗ trợ nhau bem VN xin lỗi bạn bạn cứ nói chúng cứ lịch sử vậy xin bạn đem ra còn SGK Vn ah xin thưa mình đọc sách mình tin co 60% thôi còn về việc số bom hạt nhân của 2 nước bạn là ai mà bít rõ thế =)) nổ nhầm rồi bạn ơi lúc đó Nga vs TQ có bom đấy
    tôi ko đứng về phía nào tôi chỉ nói lên những cái dốt của bạn về hiểu bít lihc5 sử hãy nhớ 1 điều nhờ có LM XHCN của Nga mình mới ko ăn bom NT thế nhé
    còn tài liệu xin thưa tài liệu ko thể nào chắc chắn 100% bạn nghĩ cũng đơn giản nhỉ
    VD sơ nhé 10 vạn người đánh vs 50 vạn người nhưng phải chia ra nhiều nơi fong thủ và dân chúng kháng cự thì mình hỏi ai thắng @@

19. reaperHera240990

tin 60% vào sách thì bạn tin vào cái gì, triết lí dởm về tính lo gíc của bạn à =)) . có thể trên kinh tế TQ vượt xa VN ( từ xưa đến nay vẫn thế chứ ko chỉ bây h ) , TQ đánh VN ko ít lần trước khi VN đánh Pháp Mỹ, có thắng có thua nên xét theo LS ko có nghĩa là TQ đánh là VN thua chắc ( thậm chí đã có lần Vn đánh cả TQ ( thời Lý) ) . Còn VN thắng mỹ là nhờ Nga, TQ góp sức rất lớn nhưng nhân lực VN vẫn là chủ yếu ( cái này sách nói nhưng với người 60% như bạn thì chắc bạn chả tin lắm, ko sao sự thực hiện tại sách viết đúng thế là được). Trận VN với pháp năm 53-54 thì pháp thất bại với kế hoạch Navarre và chịu thừa nhận thua hoàn toàn về mặt chiến lược ( cái này Pháp và vn đều thừa nhận) , CÒn kháng chiến chống Mỹ thì có rất nhiều luồng dư luận về chiến thắng của người VN phe XHCN thì nói VN chiến thắng là do sự đoàn kết của quốc tế cộng sản ( và cái này là sự thực) , còn phe Mỹ và thân mỹ thì tìm đủ mọi thứ lý do để biện hộ cho hành động của mình thậm chí nói Lenin,Mac,HCM, Mao trạch đông là người mắc tội diệt chủng vì giết chính nhân dân mình =)) ( cái này do chính bus nói ở OAsington tại vũ đài kỉ niệm nạn nhân quốc tế cộng sản ngày 12/6/2007) . Bạn ở đâu thì hãy tạm tin xã hội đó nói là sự thực đi đừng có kháng cự mà bạn ăn vạ vào thân đấy . Tiềm lực quân sự VN vẫn còn ẩn số lắm bạn à trong suốt mấy chục năm quá cả Mỹ lẫn TQ vẫn giúp đỡ hỗ trợ ngầm về mặt quân sự cho Vn rất nhiều , Triều tiên có bom hạt nhân thì ai dám đảm bảo VN ko có cái đó :)) . Về quân sự tôi với bạn đều ko đủ tuổi để phán đâu , khi nào xảy ra đánh nhau thật và kết quả ra sao thì mới có thể biết 9 xác được . Thôi đi xa chủ đề topic quá rồi close lại đi Lina ơi :)

20. khungbowamaoi

khungbowamaoi Persian Prince

SGK thì đọc toàn thấy dân mình khôn,DCS chỉ đạo tốt, đồng lòng nhất chí tiêu diệt địch,thế tại sao quân Ngụy nó lắm thế ,bộ đội DCS hầu hết bị ép đi,chẳng mấy ai tự nguyện đi cả,nhà nào có điều kiện đều cho con ở nhà cả,tinh thấn ở đâu? Đọc SGK,tin 50% là nhiều. Phải hỏi những người trong cuộc mới rõ,chứ toàn đọc Văn thơ tuyên truyền vận động làm sao mà rõ dc .