Tactics Ogre : Let Us Cling Together [EUR][FULL

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi silent hill, 12/2/11.

1. vinchan4890

vinchan4890 Mr & Ms Pac-Man

Chơi cái này có cách nào thu phục mấy đứa Char chính không, như có cái màn có cái bà phù thủy già xuất hiện chung với thằng xapan thì phải, lúc giết bả xong, bả nói bả không muốn đánh với tụi này...:D

2. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

thui kệ lần đầu cho chị ấy die đi,chịu kg nổi tính con này@_@

mà có thằng cha già người rừng class beast lâu lâu xuất hiện đập nhau với mình có thu phục dc kg ông:-?

3. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

^ được, cuối chap 4 , sau khi đánh xong Barnicia Castle thì đọc trong Warren's Report để mở Neimrahava Wood, vô đó đánh Ganpp dưới 10% HP + giữ 2 con pets sống.

4. thất sát

thất sát Youtube Master Race

[SPOIL][​IMG][/IMG][/SPOIL]
    Cho hỏi có ai gặp con này chưa ??

5. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

có gặp 1 lần trong event ở Madura Drift, thấy nó toàn đi vòng vòng không đánh ai, không phải enemy unit vì mình đánh hết chừa nó lại định capture mà ko ngờ win luôn trong khi condition là kill all enemies. Mà hình như cũng bắt ko được

6. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

Con Crystal Dragon thuộc loại thú ko capture dc.Rồng chỉ bắt đc 9 loại thông thường thôi. Những kẻ địch màu xanh nước biển và các loại boss màu vàng phát sáng đều ko bắt đc ( nó có skill Deathpoof ngon vãi). Mà game này nó tính Dame kiểu gì ấy. ATK hơn 700 đánh con DEF hơn 300 mà có đc <100Hp

---------- Post added at 16:17 ---------- Previous post was at 15:06 ----------

XOng! Cái chương trình bảo vệ USB nó xóa sạch thẻ nhớ aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

7. thất sát

thất sát Youtube Master Race

8. sefer1988

9. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

@sefer1988 : Chính xác nó là Newgame+ đấy, nó cho phép mình chơi lại từ bất cứ đoạn nào để mình có thể đi theo Law or Chaos. Mỗi Chapter có 1 vài điểm lưu nhất định. Tất nhiên là giữ lại tất cả những gì mình có
    Giờ cay cú down bản USA về chơi thử >.< . mà bản USA có hơn 800 Mb mới choáng, trong khi bản EUR những 1.5 Gb

10. vinchan4890

vinchan4890 Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để có thể đánh được 2hit vậy mấy bạn, thấy tụi quái ninja đập dc 2 hit nên mình luyện 1 con ninja lv10 cầm 2 tay 2 cây katana :(

11. kiemngocto

kiemngocto Mr & Ms Pac-Man

Luyện ninja chừng nào có skill double hit learn xong rồi assign mới đánh được 2 lần.

12. sefer1988

càng chơi càng thấy mấy em cung thủ là vô đối,h chủ công của team là thằng người chim (bowgun) với 1 đứa archer (bow),mấy đứa kia chủ íu đứng trước làm bia,lâu lâu bồi finisnh move 8-}

13. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

Thế mới nói, team của tui em nào cũng 1 kiếm + 1 cung ( trừ em Archer). Không có cung thì ức chế lắm =))
    Show hàng cho anh em có chút khí thế cày kéo

Chỉnh sửa cuối: 23/2/11
  14. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Job Lord có được ở chapter mấy vậy bạn?
    Mà bản US sao dịch thuật không khác so với bản EU vậy nhỉ... Dang tính chuyển qua chơi bản US vì không chịu nổi cách dịch của EU.

15. sefer1988

WTF????đâu ra cây kiếm chất thế,mà chừng nào denam mới dc làm lord:-?

bản US dịch cũng vậy ah,y như rứa,mấy cái trans của class hình như bê nguyên xi từ mấy bản cũ lên@_@

16. dindevil2000

dindevil2000 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi sao mình ko bao giờ bắt được mấy đứa khác vậy, dù là mình dùng Valkyrie hay Beast Tamer thì khi bắt Human hay Dragon ở RED-HP cũng 0.0%

17. sefer1988

bạn có đánh nó xuống máu đỏ chưa?và có dùng đúng chiu để thu phục hok?và còn tùy vào độ loyalty của thằng mún bắt nữa:)

18. Stern

Stern Mr & Ms Pac-Man

Quan trọng là phải đứng ngay bên cạnh nó rồi dùng chiêu recruit (human) or tame (dragon), đứng càng xa xác suất càng thấp... cách xa hơn 2 ô là thấy 0.0% rồi.

19. sefer1988

sao cái class ranger của anh vyce nó hỗn tạp hầm bà lằng thế nhỉ,thứ gì cầm chơi cũng dc,lại có cả double hand như ninja,mà kg biết có mạnh kg đây@_@

20. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

Muốn có Class Lord này thì phải để con em gái của thằng Main Char tự sát, sau khi finish game có thể quay lại thu phục nhỏ này sau. Vì chỉ khi Main char lên làm vua thì mới có đc cái Card này. Con muốn có thanh kiếm của mình thì cần có sự may mắn khi đi Hell Gate/ Place Of Death, nhặt đc Curse weapon. Hy sinh 1 em Str nhận đc = 1/2 Base Str của em nó................trừ Hp và Mp chỉ nhận đc 1/4 Base point của thằng ku hy sinh thôi. Kẻ đc đem đi hiến tế phải ko có tên trong bản Warren Report! Tốt nhất là nên Hire 1 em rồi đặt tên ( vì khi hiến tế thì tên của Curse weapon sẽ là tên của Char "xấu số" đó)