Tại sao chúng ta không lập môt clb cờ vây ?

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi loveonlyHân, 21/2/05.

1. Attheng the E.MAmeluke`

Attheng the E.MAmeluke` Legend of Zelda

ai ko' KT thi` lam` cho anh em 1 trang web ? anh em thấy sao ?

2. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng trước tiên mọi người vào câu lạc bộ ở box tôi vừa mới làm đi coi như đó là trụ sở tạm thời thôi cũng được chứ chúng ta cứ ngồi tán dóc với nhau mãi à.

3. Rico

Rico Donkey Kong

Em ko có thời gian đọc hết những gì trong này. Có gì rủ em với, em chưa biết chơi mấy về cờ vây.

4. missme???

missme??? Youtube Master Race

tôi có thể lập một trang web như vậy. Nhưng
    Một: tôi chưa bao giờ chơi cờ vây. nhưng rất hâm mộ môn cờ vây này.
    Hai: ai sẽ nuôi sống trang web đó sau khi tôi làm xong.
    Ba: nó sẽ tồn tại trong bao lâu.
    Bốn: Nó sẽ hoạt động như thế nào.
    Năm: Ai sẽ là người tổ chức hoạt động cho nó.
    Ai giúp tôi giải quyết được 5 thắc mắc trên thì tôi rất sẵn sàng giúp các bạn. :D
    Tôi cũng đang bắt đầu muốn tìm hiểu cờ vây. Ai sẽ giúp tôi nhỉ?

5. loveonlyHân

loveonlyHân Youtube Master Race

Được đó
    bọn tui rất mong có một trang web về cờ vây riêng nhưng cho hỏi bạn là ai vậy mà có thể lập một trang web ?
    và nếu lập ra thì tất nhiên chúng tôi sẽ rất cảm ơn rùi
    và tất cả sẽ được thông tin đén những người chơi cờ vây khi đó thì trang web sẽ tồn tại lâu dài được

6. missme???

missme??? Youtube Master Race

tôi và một nhóm bạn đang thiết kế các website quảng cáo cho các công ty. Điều đó có đủ để bạn tin tưởng rằng tôi có thể giúp các bạn không nhỉ?
    Nhưng thôi! nói thì luôn luôn là dễ nhưng sự tồn tại của nó không phụ thuộc vào lời nói và tôi và các bạn tôi cũng không muốn sản phẩm của mình làm ra để rồi chết ngóm. :D
    Vì vậy cho đến khi nào tôi tin rằng có một số người tương đối quan tâm đến nó và mong muốn sự ra đời của nó thì tôi không thể hứa là tôi sẽ giúp các bạn được.
    Thông cảm nhé!!!
    Không ai muốn đứa con mà mình dứt ruột đẻ ra lại sớm chìm vào quên lãng phải không

7. leonhartgo

leonhartgo Youtube Master Race

y tuong cua cac ban nghe hay do
    neu co to chuc thi coi cho tui tham gia voi nhe,
    cai trang web thi may nguoi lam rui len KGS ma` dang tin,lan truoc tui co lam the rui
    co giai dau thi moi tui zoi nha', tui muon duoc thu suc minh lam

8. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

Bây giuò tôi sẽ giải đáp thắc mắc cho ban để bạn yên tâm lập câu lạc bộ cò vây:
    Một:Nếu bạn thực sự thích và hâm mộ cờ vây thì việc học nó cũng dễ thôi
    Hai:Nuôi tức là sao bạn nói rõ hơn được không
    Ba:Nó sẽ tồn tại nếu có người lãnh đạo(cái đó nói ở thắc mắc 5) và sự nhiệt tình của các thành viên
    Bốn:Câu lạc bộ sẽ mở các box bàn luận xoay quanh về cờ vây tổ chức giải đâu và phân hạng mọi người.
    Năm:Tôi tin nhất định đa ssố thành viên của câu lạc bộ gamevn sẽ tham gia vì vậy ta có thể sẽ bình bầu hoặc lấy luôn người lãnh đạo câu lạc bộ cờ vây gamevn lãnh đạo luôn(aochoangxanh chứ ai).
    :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

9. kysythangay

kysythangay Youtube Master Race

misme??? lo lắng cũng ko phai vô lí. Nhưng theo tôi nếu muốn có số thành viên nhìu hơn tại sao ko lap 1 trang web về cờ nói chung và tất nhiên có cả clb cờ vây của chúng ta. Như vậy trang dó sẽ có rất nhìu người quan tâm. Tôi nghĩ đây cũng là mong muốn chung của dân chơi cờ.
    Ý kiến của tui là vậy ko bít các bác thế nào?????????????????

10. loveonlyHân

loveonlyHân Youtube Master Race

ở đây tui nghĩ là nuôi nó tức là trả tiền cho không gian mạng có đúng thế không ?
    đúng như nghia123 nói sẽ có nhiều người tham gia trang web này
    và cũng đúng như lời missme nói để lập ra một trang web thì rất mất công và mất thời gian và cả tiền bạc nữa và nếu lập ra mà không có người vào thì ....]
    vì vậy cần sự cố gắng nỗ lực của từng người yêu cờ chúng ta
    tôi nghĩ trong tương lai không xa mọi người yêu cờ chúng ta
    rất mong các bạn ủng hộ cho trang web này

11. kysythangay

kysythangay Youtube Master Race

Như ti dã nói ở trên nếu chúng ta lập 1 trang web về cờ nói chung thì sẽ có rất rất nhìu người ủng hộ thôi .
    Tôi nghĩ tại sao phải nhất thiết chỉ là cờ vây, nếu ta lập 1 web cờ nói chung thì những khó khăn mà missme??? nêu sẽ ko còn là vấn đề, chỉ trừ việc nuôi web mà thôi.
    Nhưng mà tui vãn chưa hiểu lắm về "nuôi web" là như thế nào? Nhờ missme??? giải thích kĩ kĩ 1 chút.

12. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Việc nuôi web cũng ko khó lắm , chỉ cần chúng ta tìm được nhà tài trợ . Lúc đầu có lẽ sẽ khó khăn 1 tí . Nhưng khi web của chúng ta đông thành viên rồi , các nhà tài trợ sẽ nhận ra đây là 1 mãnh đất màu mỡ, lúc đó chúng ta có thể xin đăng quảng cáo cho họ ( quảng cáo trên net ko còn xa lạ gì nữA)
    Có tiền quảng cáo rồi , chúng ta có thể mở rộng quy mô clb ra , rồi sẽ mở chi nhánh ở các tp trung ương , rồi tiến tới thành lập hiệp hội chuyên nghiệp .
    Chúng ta hoàn toàn có thể mơ ước như vậy . Nó khả thi .

13. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

ặc ặc , công nhận ý tưởng tuyệt vời ghê nhưng ý tưởng này hơi mơ mộng đó , mơ mộng ở đoạn này nè "chúng ta có thể mở rộng quy mô clb ra , rồi sẽ mở chi nhánh ở các tp trung ương , rồi tiến tới thành lập hiệp hội chuyên nghiệp " , hiệp hội chuyên nghiệp à ,trước hết phải kiếm cho đông thành viên đã , thành viên ở đây + với tụi bên ACC chắc là cũng đông , khi tạo web rồi qua mấy trang khác giới thiệu chắc được ^_^ ( hình như bài này hơi lủng củng , ko có giỏi về mấy chuyện viết văn mà ^_^ )

14. branchtell

taonongroido hiểu chưa hết ý tui . Tui nói chuyện đó khả thi nhưng đâu có nói bao lâu thì xong . Có khi chừng 20 năm để lập đc cái hiệp hội như vậy, nhưng đừng lo . Bill Gate cũng lập công ty của chả mới đầu gian nan như vậy thôi , có cái gì dể làm nhanh chóng đâu .MÀ nếu chúng ta - những thanh niên yêu cờ vây thực sự không làm thì ai làm ? Chẳng lẽ cứ ngồi than thở về cơ vây vn mãi thôi ư ?
    Tui nói thiệt ( nói nghiêm túc ) sau này tui sẽ bỏ tiền ra cho cờ vây vn nếu tui có tiền ( dù tui chơi dở ẹt ) , vì tui yêu cờ vây .
    bài này cũng kỳ wá , chắc tại cũng ko có khiếu viết văn :D .

15. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

Đúng đó chúng ta phải cố vì tương lai của cờ vây Việt Nam(nghe ghê quá) nhưng hiện giờ thì kiếm nhà tài trợ kiểu gì đây hay bây giờ mọi người đóng góp cả kho ý kiến mà lại không thực hiện cái nào.

16. nhai_op115

nhai_op115 Youtube Master Race

uh`m,đúng gùi,hiện giờ thì phải ra kế hoạch hợp lí(nghe như bà cụ non we'^^).

17. branchtell

Nói cái này hơi bị thíu chách nhịm , chu tui nghi~ ( a' , sao tu nhien go tieng Viet het duoc roi huhu ) la` ai lap trang web thi nguoi do di kiem tai tro vay , vi nhung nguoi lap trang web da lap duoc cong ty yuc la da co kinh nghiep trong kinh doanh hon tui minh roi .
    Tui moi soan ra cai nay , nhung xui xeo la go tieng Viet ko dc ne6n tam thoi cac ban ra'ng doc , cho vai bua nua tui online gui lai ban khac co tieng viet dang hoang cho ( sorry ) :
    ___Giai Co VAy noi bo GVN lan 1
    ___THe le tham du : dang ky lien he wa cac box cua nghia123
    ___ Ban to chuc ( BTC), trong tai ( TT) : tam thoi tui de nghi nghia123 va aochoangxanh
    ___ Dia diem : De nghi la yahoo , (nhung sau khi ban bac lai co le la KGS)
    ___ thoi gian dien ra : Sao khi tham khao y kien cua cac member ( mem) da dang ky , ban to chuc se chon ra 1 thoi gian thich hop de to chuc , thoi gian nay se duoc thong bao de cac mem co the gop y danh gia lan cuoi cung , va BTC se thay doi lan cuoi cung , va ra quyet dinh cuoi cung khi nao thi giai dau bat dau ( lan nay phai dut khoat , khong chat , khong ban tan lon xon nua )
    ___Cach thuc to chuc ( ap dung cho yahoo, KGS se co dieu chinh) : thi dau xoay luot tinh diem
    vd : giai dau co 5 mem dang ky , go^`m : aa, bb,cc,dd,ee,ff ( day la nhung nguoi chap nhan voi time va arena ma BTC dua ra )
    cac mem nay se lan luot dau voi nhau , moi tran thang se duoc 2 diem . sau khi cac tran dau da dien ra , BTC se cong so diem lai va thong bao ai la nguoi cao diem nhat ==> champion . Vi vay BTC khi theo doi cac tran dau can dem theo lich thi dau ( da duoc soan truoc ) va bang ket qua de ghi diem .
    Cac mem da duoc thong bao time thi dung gio tap trung vao 1 table ma BTC tao ra, trong 1 room da duoc chi dinh ( vd : room BGN 2)
    truong hop so nguoi tham du wa dong , thoi gian thi dau se duoc chia nhieu ngay , nhieu table ( so luong table co the phu thuoc vao so luong thanh vien BTC)
    cac thanh vien truoc khi di thi dau , nen add nhau vao Yahoo!Messg( add luon BTC) , va khi di thi dau tho phai mo Yahoo! Messg len ( de lien lac voi BTC tim room va table )
    ___Cac dieu luat va dieu khoan:
    thoi gian moi van dau : 10 - 15 phut moi van .
    Cac mem sau khi da vao tble , BTC se lan luot goi ten cac cap thi dau , hai dau thu nay se lan luot "sit" vao ghe black hay white tuy vao su chi dinh cua trong tai ( su lua chon blck hay whte cho dau thu duoc soan truoc ) . Wa' 5 phut sau khi BTC goi ten 3 lan ma dau thu khong ngoi vao ghe, khong start , trong tai se xu dau thu do thua ( dau thu con lai thang khong can dau )
    Trong tai co nhiem vu theo doi van dau , ra lenh bat dau va ket thuc , bao cao ket wa voi BTC ( trong tai co the kiem luon nhiem vu BTC)
    Do la soan thao so bo cua tui , co le hoi kho doc vi may bi hu, khong go~ tieng Viet duoc nen rat kho doc , tuy vay mong cac ban co rang xem wa va nhan xet , cho y kien .
    De nghi cac ban gop y kien , ban luan chinh dang, khong duoc chat nua !!!!!!

18. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

chậc ! 1 ván đấu mà chỉ có 15 phút thôi à ( khác gì chơi cờ tốc độ đâu ), KGS còn có thể chứ yahoo thì ko , vì KGS sau khi hết time đó còn có time cho mỗi nước đi , còn yahoo thì ko , và còn cái dzụ trọng tài phải theo dõi trận đấu thì bạn hãy gửi cho tui tiền đi , tui theo dõi cho

19. branchtell

15 phúc là dì tui muốn tiếc kịm thời giang cho mỏi váng đắu chứ bộ. Dới lại tui đã nói đó chỉ là đề suất thôi mà, níu ko chịu thì đổi lãi thành ...20 phúc ( đừng đấu lâu wá tốn tiền giờ ) .Yahoo ko cho them time cho mỗi nước đi , tui đã biết rồi , vậy mới hấp dẫn chứ hehe. CÀng đến cuối ván càn g dễ mắc sai lầm , và ...hehehehe #>:) #>:)
    Aochoangxanh, tui đề cử ông làm trọng tại mà ông lại đòi tiền thì mất mặt wá , nhưng ko sao , cũng đúng , ông làm trọng tài thì cũng tốn tiền Net mà . Thôi được . Ông làm trọng tài kiêm BTC suốt giải , trả ông 15000. Hết giải kiếm nghia123 mà đòi . :D
    Còn ai thắc mắc gì nữa ko ? Nhớ là thắc mắc cho đúng à , cấm chat chit .

20. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

Cái gì sao lại kiếm tui à đòi hả thôi được rồi tôi sẽ làm trọng tài không lấy thù lao được chưa hả mấy ông.Còn cái vụ mỗi ván có 15 phút(bây giờ lên 20 phút) thì không thể chấp nhận được quá bằng đấu cờ nhanh à.Đúng là ở yahoo có một hạn chế là hết thời gian một cái là cho thua luôn(như vậy bất công quá nhỡ như đối thủ câu giờ thì sao hoá ra một trận đấu cờ vây lại còn phân thắng bạ bằng so thời gian à----->không hay) tốt nhất là giới hạn ván đấu là 30 phút(vẫn ít) nhưng khi hạn chế thời gian trên máy là 90 luôn để sau khi hết giờ vẫn có thời gian thêm đương nhiên trọng tài phải đếm xem mỗi nước đi có đúng một phút thôi.Tuy nhiên nếu đối thủ cù nhầy hết cả thời gian 60 phút dư ra thì phải chịu thôi.