Tại sao cưa gái luôn fail? Năm mới vẫn fail

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi longmetal, 21/5/18.

?

Thùy có tạch kèo này không? (Vote sai ban 2 tuần)

Poll closed 21/2/23.
  1. Tạch thẳng cẳng

101 phiếu
    74.3%
  2. Tốt nghiệp, chia tay mái trường FA, bai bai các đồng môn FA.

23 phiếu
    16.9%
  3. Không dám khai

12 phiếu
    8.8%
  1. [H]eart

[H]eart Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

Chưa có đối tượng khác nên vẫn để đó chờ thời.Ko cần chốt như tên nghia9a làm gì.
    Có.Gái trẻ nó kiểu phản cảm mai mối lắm.Nên phải kiên trì tí để dần lấy thiện cảm.Được cái lúc đầu khó chứ sau dễ vì đc nhà ủng hộ.

2. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag GVN Veteran

Ta thấy cái điềm rồi như mi nói rồi nên mới phải chốt luôn. Phải ép nó chọn chứ cái kiểu nói chuyện phiếm cả tháng cả năm chả đc cái tích sự gì cả.

3. nghia9a

Như ta thì cứ làm combo đủ thể loại kẹo trong vinmart, mỗi thứ 1 tí cho nó ăn. Snicker, kitkat, skittle, socola thanh nên chọn loại ngọt trong vinmart có đó. Mua cái hộp quà nhỏ nhỏ nhét đống đó vào nữa là đẹp.

bangsnntk thích bài này.
  4. bangsnntk

bangsnntk Legend of Zelda GVN Veteran

Cảm ơn bác, mình định mua ít chè hoa quả mang sang cho gái ăn mà sợ hơi phèn quá =))

Ờ mày giỏi thích bài này.
  5. oneapple

oneapple Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Biết nấu ăn không bác, bình thường em đi qua nhà thì toàn nấu đồ ăn nhẹ để vô cà men với làm cái thiệp viết tay. Hầu như cô nào cũng thích mấy cái nhỏ nhỏ vậy.

scuuby and bangsnntk like this.
  6. [H]eart

Kèo này phải chịu khó đi chung,tìm cách gây ấn tượng dần rồi mới riêng đc.Nó biết mình thik nó mà ko có ấn tượng gì thì dễ bật shield lắm.Cái nữa nói nhiều rơi vào friendzone thì càng khó thoát.

7. bangsnntk

bangsnntk Legend of Zelda GVN Veteran

Mua cái gì ăn nhẹ hoặc bồi bổ cho gái thôi bác ơi, vì tối gái ăn cơm với bố mẹ rồi :D

8. oneapple

Em tin là bác nấu gì đem qua đi nó chưng tủ luôn chứ ăn cơm nhà thì ngày nào chả căng. quan trọng là thành ý :))

bangsnntk thích bài này.
  9. nghia9a

Nói chung bắt mạch là nó ko muốn tiến gần hơn mà chỉ thích lửng lơ thôi, dù gì nó cũng mới 23, còn muốn một mình, ta ko thấy đc cái gì chắc chắn cả nên thôi lui kiếm đứa khác. Còn cứ treo đó kiếm em khác thì rồi ta cũng bỏ thôi vì ko có thời gian cùng lúc quen 2-3 đứa đc.

10. oneapple

Ông già mình thì chửi suốt, ổng kêu yêu đương 1 lần 2 con cho nó cạnh trạnh, nghe giật mẹ mồng =))

11. T1nhLaG1

T1nhLaG1 Star swallower GVN Veteran

Rủ cf gái quen trên mạng mình toàn hỏi nhà nó khu vực nào để tìm quán gần nhà nó

12. herosf2006

herosf2006 Mega Man GVN Veteran

chịch rồi té thoai các thày ạ

13. [H]eart

Bt thôi pa.Cơ bản nó có tương tác mấy đâu nên thời gian rảnh ko.Thay vì ngồi chờ như chó chờ xương thì rải thêm vài kèo khác.Như ta nt crush lai rai mà ko set đc kèo thì tìm thêm vài kèo nữa.Có kèo ngon hơn hoặc dễ hơn thì cho thành dĩ vãng cmn.

14. Walt123

Walt123 Persian Prince

Kêu trọ quận này , thích highlands tch , chọn thằng Highlands ngay quận đó kêu xa =)), mà đã nói trước em thích đi chỗ nào chọn anh qua cho thi ko rep.

T1nhLaG1 thích bài này.
  15. HINCODON

HINCODON Mega Man GVN Veteran

trước quen 1 con, nó bảo nó ốm, mình bảo anh đến thăm nó bảo ko cần đâu
    xong mình vẫn mang sữa đến cho nó, xong lúc gặp nó cáu với mình
    rồi nhạt dần tầm 2 tuần sau mình chủ động chia tay

16. nghia9a

Kinh nghiệm ta thấy là nó ốm đừng bảo tới thăm, mà làm quả suprise motherfuka tới thăm. Sau đó vẫn tạch thôi nhưng vui hơn :))

17. HINCODON

HINCODON Mega Man GVN Veteran

thì nó suprise mà ? nó bảo em ko cần sao anh vẫn tới

18. nghia9a

Nếu mình tới thăm nó ko thấy vui mà cọc cằn thì thôi bỏ đi. Có con bé ta tặng nó đồ xong chả thấy đc câu cảm ơn, chỉ hỏi "cái gì đây ạ, ùi dép bông à anh", đúng giây phút đó ta chán luôn.
    Giờ tình cảm cũng phải nhanh gọn chứ tán 1-2 năm mới chịu thì để dành cho đám trẻ 15-16 tuổi chứ trên này già thấy mẹ rồi, chơi bài đó thì chi phí cơ hội cao vlin.

19. [H]eart

Tán nhiều đứa.Ai chốt trc đc thì chốt.

20. Storm_Dance

Storm_Dance Gordon "λ-2" Freeman

https://vnexpress.net/nhung-su-that-khi-hen-ho-o-tuoi-30-4250797.html
    Những sự thật khi hẹn hò ở tuổi 30
    Khi chạm ngưỡng 30, những cuộc hẹn hò có thể khiến bạn cảm thấy bực bội, choáng ngợp, nhất là khi bạn từng đi qua những thất vọng, tổn thương...

Sự thật là, hẹn hò ở độ tuổi 30 rất khác so với hẹn hò ở độ tuổi 20, thế nên, sự chuẩn bị tinh thần là rất quan trọng. Một số điều bạn cần nhớ khi hẹn hò ở tuổi này.

Ảnh minh họa: Shutterstock.

Tuổi tác chỉ là con số

Tuổi tác có thực sự quan trọng? Không nhiều lắm. Thế nên bạn đừng vội khước từ những đối tượng mà bạn cho là quá già, hoặc quá trẻ. Các mối quan hệ tồn tại vì hai người yêu nhau, ủng hộ lẫn nhau và có khoảng thời gian tuyệt vời bên nhau chứ không phải vì khoảng cách tuổi tác.

Nhà tâm lý học lâm sàng Vinita Mehta (Mỹ) khẳng định: "Khi hai người hẹn hò, chênh lệch tuổi tác không quan trọng bằng những khía cạnh khác, chẳng hạn như sự hấp dẫn về thể chất hay tính cách hòa hợp".

Bạn thực sự muốn gì?

Ở độ tuổi đôi mươi, bạn có thể muốn một đối tác đẹp trai, lãng mạn, đủ khả năng đưa bạn đến một nhà hàng sang trọng. Mặc dù những điều đó thật tuyệt vời, nhưng khi bạn ở độ tuổi 30, có lẽ bạn sẽ muốn nhiều hơn thế ở một người bạn đời.

Nếu bạn chưa bao giờ thực sự nghĩ về những gì bạn muốn ở một đối tác, đây là thời điểm tốt để tìm ra nó. Cách tốt nhất là viết ra tên của một vài người bạn đã hẹn hò gần đây, sau đó liệt kê năm điều bạn thích và năm điều bạn không thích ở họ. Thông qua đó, bạn sẽ biết được chính xác mong muốn của mình về đối tác tương lai ra sao.

Bỏ qua quá khứ

Những người độc thân ở độ tuổi 30 đều đã đi qua những trải nghiệm buồn, vui trong tình yêu. Bạn và đối tác đều như vậy. Vậy thì nên bỏ lại quá khứ. Cần nhớ rằng buổi hẹn hò thứ ba không phải là thời điểm thích hợp để thảo luận về việc người yêu cũ đã lừa dối bạn như thế nào. Quá khứ đã định hình bạn là ai, nhưng điều đó không phải là hiện tại hay tương lai của bạn. Thay vào đó, hãy tập trung vào những gì đang xảy ra trong hiện tại, tương lai.

Đừng giữ tâm lý "con chim sợ cành cong"

Khi bạn đã đi qua những cuộc tình không trọn vẹn, chắc chắn không thể nào thoát khỏi cảm giác tổn thương. Bạn có thể hình thành một "cơ chế bảo vệ tự nhiên", dẫn đến sự đề cao cảnh giác trước những đối tượng mới.

Tuy nhiên, nếu bạn không cho người khác cơ hội, bạn cũng sẽ không tìm thấy cơ hội của chính mình. Ở thời điểm thích hợp, khi bạn gặp một người mà bạn thích, hãy cho mình cơ hội được mở lòng. Nếu điều này khiến bạn cảm thấy lo lắng, hãy tự nhủ mọi thứ sẽ ổn thôi.

Đừng tiêu cực

Ở tuổi 30, chắc chắn bạn sẽ dễ nản lòng, mệt mỏi với ý nghĩ "thật khó với tới hạnh phúc thực sự". Nhưng điều quan trọng là đừng suy nghĩ tiêu cực.

Một điều tự nhiên, dễ hiểu là bạn có tâm lý nghĩ về những thứ mình chưa có: bạn chưa có người yêu, chưa kết hôn, chưa có con cái... Nhưng đó không phải là thứ nên tập trung. Nên tập trung vào việc tìm hiểu đối phương và tận hưởng những phút giây vui vẻ đó. Đừng quên một mối quan hệ phải mang lại niềm vui, tiếng cười và tình yêu, cho dù bạn đang ở độ tuổi 20, 30 hay 40 đi nữa.

Đừng bị tác động bởi những cặp ly hôn

Khi bạn ở độ tuổi ngoài 30 và chưa có người yêu, nhiều bạn bè đã kịp... ly hôn. Đừng để điều đó ảnh hưởng đến tâm lý của bạn, kể cả bạn hẹn hò với một người đã ly dị, điều đó cũng rất bình thường. Một trong những lợi thế của việc hẹn hò với một người đã ly hôn là họ có thể học được nhiều điều từ cuộc hôn nhân cũ và trưởng thành hơn trong mối quan hệ mới.

Giao tiếp là chìa khóa

Giao tiếp quan trọng cho bất kỳ mối quan hệ nào. Khi hẹn hò ở độ tuổi 30, bạn có thể nói chuyện với đối tác một cách cởi mở và trung thực. Tương tự như vậy, đối phương cũng sẽ nói chuyện với bạn một cách chân thành. Ngược lại, nếu bạn ngại giao tiếp, sẽ thật khó để mối quan hệ có thể tiến triển.

Trong trường hợp ngay từ đầu cuộc trao đổi đã là một sự gượng ép, đừng lãng phí thời gian của mình. Nếu bạn không thích họ, nên dần ngừng nói chuyện, ngừng nhắn tin và ngừng đi chơi với họ. Hãy để trực giác mách nước giúp bạn xem người đó có khiến bạn cảm thấy dễ chịu, thoải mái hay không. Nếu trực giác đưa ra cho bạn một số cảnh báo, tốt nhất là nên chậm lại.

Luôn là chính mình

Đừng cố biến mình thành một người khác, hoặc từ bỏ những giá trị cơ bản tạo nên con người bạn. Tiến sĩ tâm lý Suzanne Lachmann cho biết: "Đánh mất bản thân trong một mối quan hệ có thể tạo ra cảm giác lo lắng, giận dữ, thậm chí là tuyệt vọng, khiến bạn thể hiện bản thân theo cách cường điệu hoặc cực đoan, có thể đe dọa đến mối quan hệ".

Ngừng đi tìm sự hoàn hảo

Ai cũng mong muốn một nửa tuyệt vời, và mong muốn đó của bạn hoàn toàn chính đáng. Nhưng hãy hiểu rằng việc đi kiếm tìm sự hoàn hảo chỉ là phí thời gian, bởi lẽ không ai là trọn vẹn. Chính bạn cũng vậy. Học cách thỏa hiệp các giá trị và tôn trọng sự khác biệt là vô cùng quan trọng trong một mối quan hệ.

Thùy Linh (Theo Brides)