Tam Quốc Chí 10 - Romance Of The Three Kingdoms X Original & PK , link mediafire !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 28/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TSChampion

TSChampion Youtube Master Race

mình làm như bạn, sổ ra tiếng tàu nhật gì đó, rồi nhấn enter, nó ra dấu "?" vậy phải làm sao, toàn bộ file dơn về của bạn cài vô, dơn 10 cái link đầu ý, ủnar thì cái patch lỗi, nó xóa cả file ễ trong folder PK, mình down bản patch của thebex 1.0 về xài hem biết dc hem. ,mong góp ý sớm, mới đẻ đứa con trai, đứng im à :(

2. werewolf122

werewolf122 Youtube Master Race

Bạn post thử hình bản đồ lên xem. Mình nhớ là chỉ cần mình có thành trong quận nào đó thì có thể xài lệnh campaign mà (mình xem lại gamefaqs thì cũng như vậy). Hay là bạn (ruler) đang nằm ở 1 thành mà cả quận đó đều bị bạn chiếm rồi???

FYI, more info abt campaign:
    Now,you must have ATLEAST 1 city in the area you want to campaign
    in.Before EVERY Campaign,you have a chance to ally with a force
    that is in the area your attacking.To do this Diplomacy,there has
    to be two other forces in the area your attacking.Then you have to
    send someone to go try to make an alliance with the opposing force.
    If you send yourself,and if the opposing force denies you,youll have
    a chance to debate their best debater to try to make an alliance.
    If you win,you make the alliance,if you lose,you dont make the alliance.

To win the Campaign,you must control EVERY city in the region your
    attacking.If you LOSE all the citys that are yours in that region,
    you lose the Campaign.Also,if the Commanding Troop loses,you lose
    too.All the Citys that were captured by your force will become FREE
    CITYS.
    ------------------
    After the Campaign
    ------------------
    Winning
    -------
    If you win a Campaign,you now control EVERY city in that region.
    You also get to choose the fates of all the prisoners YOUR troop
    captured.If another troop captuers prisoners,theyll choose the fate
    of the captured prisoners.

Losing
    ------
    You might become a Prisoner.Also,all the citys you captured will
    become FREE CITYS,and youll lose all your citys in that region.

Source: gamefaqs

3. quabuoi1987

quabuoi1987 Mr & Ms Pac-Man

cho hoi xiu ban oi!!down 10 file fullversion roi!!! ve giai nen ra ngay cai SAN 10GM dc 24% thi bao loi wrong pass(ma chac chan la ko wrong)=(( roi gi gi ay!!gio lam sao???

4. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

-Trời ơi bé kim ơi , bực mình muốn ói luôn ! cái sloader mình giải nén nó nằm trong san 10 Orginal rồi mình vào game vô phần tạo tướng cũng hem đc , ko có chữ ok nào sáng ra cả !
    -Bé kim hướng dẫn trình tự lại xem nào , rối hết cả lên rồi !

5. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

Mình bị lỗi này nè.
    + Đã copy đè file san10 của kongminh,
    + CHưa cài bản PUK
    + Đã thử chạy sloader.

6. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cái này bạn phải để hẳn vô thư mục cài đặt RTK10 luôn, chứ không phải để trong cái thư mục Sloader.

7. MisstressZHEN

- Ok mình hiễu ý bạn , nhưng ý mình là như vầy : " down sloader về xong , mình giải nén ra rồi sau đó copy cái sloader.exe vào phần cài đặt san 10 ( mình cài san 10 ở ổ D , sau đó mình start game vào thư mục tạo tướng , mình kéo cửa sổ trò chơi xuống , chọn sloader , lập tức báo lỗi liền ! "
    - Bạn hãy diễn giải lại chi tiết từ lúc down cái sloader về và làm cụ thể như thế nào , để mình tham khảo thêm đc ko ?
    - Àh tiện đây cho mình hỏi cách Duel Int trong san 10 , nó khó hiểu hơn san 11 ! cả tuần nay chơi chưa win đc trận nào khi đấu int :o;;)

8. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

VD bekim cài san10 ở ổ D, sẽ có đg dẫn là D:\san10 nhé
    bekim tải cái s10loader về bung nén ra , không cần biết nó ra thư mục hay file bekim chỉ quan tâm những file thui nên sẽ chép các file đó vào D:\san10 chứ ko làm gì các thư mục cả ( nếu có )
    chạy cái s10loader.exe , nó sẽ load game ( ko chạy cái san10.exe à ) vào mục tạo tướng làm như hd là ok nhen:D

9. MisstressZHEN

- Hi , thank be kim nha ! mình phải Cut file dán vào trực tiếp cái san 10 nó mới đc ! chứ copy páte nó ko nhận ra san 10 ! -_-

10. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

hihi!! cuối cùng thì đã Độc bá thiên hạ dc rồi!! sau 5 trận camp mệt lè le kakak! em đã thống 1 dc thiên hạ!!! sau 50 năm trong game và 50 giờ ngoài đời em phê thiệt!!:D:D:D:D
    trận camp cuối sài 20 sides tổng quân là 15000000 tổng officer là 100 trong khi thằng Tào pi thì chỉ vỏn vẹn 700000 hehehe làm sao mà chịu nổi em!!:D:D:D
    ah cho hỏi mình đã aid thằng Vua mà sao nó vẫn nhường ngôi cho mình vậy??? :-/:-/:-/
    còn nửa thằng Lu Xun trong game tên VIệt nam là gì vậy mấy bạn???

11. MisstressZHEN

- Lu Xun là lục tốn ^^ !
    - Bekim chỉ mình cách đổi tên file đuôi đuôi của mấy tấm ảnh đi bekim ^^ !

12. TSChampion

hahhahah, tôi chia sẽ các bạn chuyện editor trong games dành cho những ai hem biết.
    chuyện quan hệ máu mủ ấy mà.
    Ban đầu chơi tôi bối rối vì nó hem hểu quan hệ cha con, giờ thì có cách rồi.
    đầu tiên bạn tạo tướng bên San 10.
    chơi và save lại 1 file.
    mở San PK 10 lên load save và save lại bằng PK.
    sau đó bạn mở san 10 lên editor lại chuyện cha con cho các tướng. vô chơi và save đè file củ, of games
    mở PK lên chơi từ đầu các tướng sẽ có quan hệ cha con ^^, thân.

13. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

bekim thua, hỏi mà ko biết làm sao trả lời luôn :-/
    cách của mình đơn giản là dùng PT chỉnh ảnh có chỉ bên trên rùi, với PS thì có thể save tấm ảnh lại ở dạng .BMP mà, khi đó cứ mở soft lên edit bình thường thui :wink:

14. maimaicoem

maimaicoem Youtube Master Race

Toi down load ve va cai len theo huong dan nhung khi chay thi bao loi, do bao loi tieng Trung nen bo tay. ::(

huynh de nao giup voi

Thanks

15. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Khi bạn chạy phải chạy kèm theo đĩa, nghĩa là phải nhét đĩa ảo san10PK vào thì mới chơi được. Ai biết quy luật debate giúp mình với. Bó tay dot com.

16. JanKoller007

JanKoller007 Youtube Master Race

Bạn onelow4you
    Link 3 san10su.iso bị lổi rồi bạn ơi
    Thanks

17. TSChampion

Phần 10 kèm xa phần 11 chổ dụng kế, kế ở đây là kế của ngời chơi chứ không phải kế của chả trong game, Phần 1 tôi đánh lấy đánh để chui vào trong góc, chấp nhận cực thời gian đầu, xây dựng, đánh xong 1 nhóm thành nhỏ, move các tướng vào trong các thành đó, để 1 cái thánh không bao giờ chiến tranh tôi làm chủ, còn lại chia Dist, chỉ định chúng đánh thì đánh, không phải mệt óc dụng kế như 11, ở 11 nếu bản đồ không sáng mà chỉ thấy những chổ nằm trong tầm quan sát của gamer thì dụng kế mới hay được, ví dụ tôi muốn công 1 thành để địch kéo tiếp viện và tôi chỉ đánh tiếp viện không đánh thành mục đích là để làm kẻ địch yếu đi rồi mới bụp thì 10 không làm dc, chỉ có 11 mới làm được nhờ tiếp lương, đánh trước sau trên bản đồ, map nhiều đường đi hiểm trở, nhiều chổ mai phục .... hoặc cách đánh phá dân đê làm yếu thành 10 không làm dc như 11, cô lập thành cũng hem dc, đôi khi đánh trận trong 3 quốc cũng phải có lúc nghỉ đến chuyện nuôi kẻ địch để khắc địch, mình làm ngư ông đắc lợi, cũng không làm được...
    Tôi chơi RoTK thường đích thân tôi chỉ lâm trận ban đầu vì mình yếu, sau này mạnh lên, tôi cho đệ làm sạch những gì cần làm, và ở 1 mình 1 thành tiếp viện, phân bổ nhân sự, tốn khoảng 20-25 năm là có thể thống nhất Trung Quốc là xong...
    Bản số 4 có cái hay là mình tạo tướng skill random, nhưng giữ tưởng dc sau nhiều lần chơi, chỉ cần tôi train skill cho tướng lên từng skill 1 rồi chơi lại thì tướng vẫn giữ dc skill củ của lần chơi trước, tôi nhớ hồi đó mất khoảng 450h/tháng để train skill cho 10 thằng tướng thật thú vị, giờ đây có train cũng vô ích, vì sau khi chơi lại, skill train dc mất hết, nên thà chỉnh sướng hơn, hồi đó, chỉ cần cố tạo ra dc 1 thằng tướng có skill bolt là okie, sau này con cái thì từ từ train lên... giờ RoTK sau nhiều lần phát triển quên mất là có những gamer yêu RoTK của họ đến mức có thể ngày đêm train skill, Status cho từng thằng tướng tự tạo, train từng thằng, từng thằng rồi từng thằng, kéo 1 trận đánh vây thành 6 năm chỉ để train skill và hưởng lợi từ chuyện vây khốn thành làm yếu kẻ địch, bem nhửng thành khác :(...

18. MisstressZHEN

- Có ai chơi bản PUK mà bị out game giữa chừng hông ? Tui đang chơi mà tự nhiên out game mấy lần ko có lần nào save đc ! có ai bị lỗi này hông ?

19. TSChampion

không bị bạn à, mình down về, play game thỉnh thoảng nó chỉ bị chậm lại rồi lại bình thường, ngoài ra không bị gì cả

20. telehotme1

telehotme1 Youtube Master Race

Bực mình quá link die hết rồi, coi redcliff xong ghiền muốn chết mà ko chơi được tức quá, tui mà là Trương Phi chắc bọn làm game này ko sống nổi X(. Chinese and japanese ****. Làm ơn ai đó up giùm link mới ko tui chết mà ko nhắm mắt :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.