Tanker - Ai xứng đáng ngôi vô địch?

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi Kevin Janpa, 12/11/11.

1. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Kết câu :"nhất vẫn là jarvan iv" =)).Jarvan là main tank của mình,cầm em này tank về độ trâu bò cũng như damage đều tốt dù chỉ build tank.

2. kidkuro145

kidkuro145 Legend of Zelda

Jarvan ngoại trừ dáng chạy thì mấy phần còn lại đều rất đẹp :))
    mà cái ulti của nó troll thì vô cmn đối luôn :)) . Mình thì lại thích Amumu cơ :-"

3. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Ulty jarvan mà làm phát như cái clip 3d kia thì =)).1 tình huống siêu bựa của jarvan là ulty cả team đúng chỗ những con có aoe khủng.Nhảy ulty vào karthus để giết nó là 1 trong những tình huống ngu nhất =)).May mà bây h ulty của jarvan bật tắt được,chứ như hồi mới ra thì jv xác định bóp đông đội

4. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

^ lol mi lại nhắc cái lịch sử đau thuơng của chính mình à :)), hôm đó nhờ mi bóp mà cả team ăn hành =))

5. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Thì đó chứ đâu.Ulty lao vào giết karthus cứu mi,ai ngờ bóp cả team đứng chung trong vòng =)).Mà đợt đó chưa có chế độ toggle ulty sau khi nhảy,bóp phát đó team đau điếng =))

6. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

gặp cái team thằng nào flash cũng còn đang cd, mà lại ko có các skill dash nên chỉ biết khóc :))

7. himylove

himylove Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cái con java đấy có khó chơi lắm ko nhỉ? Trước giờ mới gặp 3 thằng đi jungler cơ mà ngu ko chịu nổi ~.~

8. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

^ con jarv chỉ cần quăng cây thương của nó đúng 1chỗ, rồi Q vào phá đội hình của đội 1hình đối phương thật đẹp là xong ah. Khó nhất combo E +Q

9. bossmafia1st

bossmafia1st Youtube Master Race

mình thấy chẳng có tank nào là no1 vì mỗi cham có ưu điểm và khuyết điểm riêng tuỳ vào mỗi người chơi thôi.

10. F.O.G

F.O.G Guest

;)) tất nhiên là thế. Mỗi con đều có mạnh, yếu riêng chứ

Dạo này đi với mấy thằng bạn toàn 30, mình mới 20, cháo hành cứ gọi là thơm điếc mũi :x

Lần trước thấy bảo patch Voli hay patch Ahri là sẽ fix cái passive của jarvan từ 8% HP đối phương chuyển sang physical dame -> magic dame , có thật ko nhỉ, giờ vào nhìn vẫn thấy là physic ~.~

11. leelooliza

leelooliza Donkey Kong

Amumu với Leona thôi. Chưa thấy tank nào qua được champs này.
    Singed cũng khá nhưng late game, nếu 2 teams mạnh ngang ngang tí, bỏ qua Singed đánh cuối cùng là xong.

Leona co' 2 stuns , E lao vào với W hỗ trợ amor, MR lẫn damage. Đánh mỡ đầu lúc nào cũng tốt. buộc team đối phương nhả đợt dâmge đầu vô Leona. Sau thì cứ Q, R lần lượt. Bản thân Leona damage cũng cao, dù team đối phương có bỏ qua Leona thì với damage W E R stun Q stun, nhức đầu.

hồi trước chơi con Nunu nhưng sau cứ lúc ulti bị oánh bật ra mất ulti hoài nên thôi, nản.

Shen cũng khá nhưng ko pro được như Shen bot.

12. Vinny

Vinny Dragon Quest

bỏ qua singed thì penta kill ;))

13. F.O.G

F.O.G Guest

bác nào rảnh tay pro jarvan cho e cái guide lên đồ với đc ko :-s oánh với bọn nó lên đủ các kiểu giáp thì vào combat chúng nó toàn ignore mình mà táng team trước :( mới lvl 21, mà bác nào pro dẫn e đi bán hành với :(( riết mấy hôm rồi toàn ăn hành thôi, ngấy lắm

14. kidkuro145

15. F.O.G

F.O.G Guest

SEA :D NA mình nghỉ chơi từ hồi lvl 26 lâu lắm rồi

vào trận cũng build đủ các kiểu giáp rồi, khổ cái là team nó toàn bỏ qua mình :-< focus mage, ngăn lại ko ngăn nổi =.=

P/s: mình ko feed nhưng mà đánh chung với mình hay bị ăn hành lắm đấy :))

ava em Ahri =p~

Chỉnh sửa cuối: 3/1/12
  16. kidkuro145

^ Vậy bạn tên gì vậy, để mình add. Còn vụ focus thì bạn phải làm sao mà bắt nó phải đánh mình , như lao vào ulti giữa team nó là kiểu gì nó cũng đánh bạn à ......

17. F.O.G

F.O.G Guest

xF0Gx :-? khốn cái lao vào xong chúng nó cũng mặc kệ mình ấy, Q-E vào xong ultil xong là chúng nó kệ, chừng ấy mà team mình chưa dội chết thằng nào thì cuối trận đảm bảo teamate quay lại ném gạch mình ko biết tank =.=

18. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

mình đang tập chơi leona, cũng thích phết, lâu lâu làm được vài phát thần thánh sướng vãi ra, vô combat, kennen ulti xong đến mình ulti bên ngoài tỉa vào + sion ad làm vào chung với tryn xD xem clear team thích phết :)). Có đoạn ôm trụ mà cũng được quadra kill :))
    nhưng hôm rồi chơi cả ngày toàn thua :-w, W/L đang +15, rớt còn +10 +9 :-w

19. Rocketeer

Rocketeer T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Volibear free được 1 tuần chơi sướng cả tay, tỉ lệ win cũng phải 90% :(game). Cơ mà mình phận làm trâu bò là hợp nhất thì phải, đánh tank thì toàn win, đánh ap thì lại toàn thua . Glio thì chơi nguyên bộ rune ap semi tank nhăm nhe until. Alistar thì bám lane rất tốt đều là bò nhìn ngu bỏ mịa không thích chơi. Singed thì cứ nhằm đám đông giơ mông khêu gợi, các chú đội bạn cứ rượt theo đòi rape thì chết vì bác độc xuyên tâm khi nào không hay. Rammus thì max W+thorm mail rồi năm ngửa cho các bác làm gì thì làm:">, mình thăng thì bên kia cũng thọt hết. Maokai thì thích cái skill thả bom, R xài cho tốt khó bỏ mịa. Leona test chưa được mấy thì hết free. Amumu thì chơi không có hay. Javar chưa chơi lần nào. Còn Shen thì... super thọt '+_+

20. BoiLiênLạc

BoiLiênLạc Youtube Master Race

No.1 tank với mình là Galio, với mình thôi nhé, vì thấy Galio thứ nhất là đẹp ~^o^~ thứ hai là vừa có thể deal dam nhưng cũng có skipp support. Chỉ tội cái là ulti sẽ gây ra thọt ngược nếu team địch dame quá to, chết trong nốt nhạc :::^^:::