Tập Gym/Thể hình Version 14 : Ngực bự khoai to không lo Tận Thế

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi thangcb, 7/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

Bulk thì thịt thà , sữa trứng cách thứ mà tán khỏi suy nghĩ...
    Còn mún dạng ng skinny HQ các kiểu thì ăn kiêng là giảm thôi :D

- - - Updated - - -

Việc lên mỡ và lên thịt thì hầu như là chắc chắn... Muốn cai thiện thì ưu tiên đạm nhiều , sau đó là rau xanh , kế tiếp là tinh bột ......
    Tinh bột có thể ăn trước khi tập 2h - 3h để lấy sức , .. Còn thịt nạt và rau xanh thì có nhiu tán bấy nhiu khỏi suy nghĩ chi cho mệt... :D

2. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

aaaaaaaaaaaaa, vẫn chưa mua đc Whey T T

Cái shop kia nt thằng chủ nó ko thèm trả lời, có khi hết hàng.

Mấy bữa nay đang cố bơm căng hết sức, em 53kg cả lãi mà cố đẩy 80kg rồi, cố 1-2 tháng xem có lên tí nào ko, không lên nữa éo chơi gym nữa chuyển qua muay cho bõ tức :5cool_beat_plaster:

3. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

cần gì quen ai, đến đấy vẫn nhờ người ta đỡ tạ giùm được cơ mà :6cool_boss:
    53kg mà đẩy được 80 :7cool_waaaht: khỏe vkl, bạn cao bao nhiêu, up hình cho mình ngó phát :1cool_dribble:

4. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

up cái hình lên 1 phát dùm bạn eiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

5. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Hình em up từ mấy chục page trước rồi, hình cũng ~2namw rồi, giờ chắc dày hơn tí, các bạn đừng thắc mắc, vì chân mình thuộc loại que tăm ý ạ T T, không thì chắc cũng đc ~57 58 - 60kg
    Em đẩy 80kg là phải nhờ người đỡ, tạ đơn em bơm ghế ngang thì đc 26kg rùi.

Chiều vừa tập vai xong, 20kg 1 quả, hơi phê, chơi tạm SM mà thấy tập xung hẳn, kiếm whey chắc tốt hơn :D. Giờ tối nào em cũng 300gr thịt, 1 bát nhỏ gạo, chắc đc 1 bát tô đầy cơm ấy ạ, đang phấn đấu ạ, từ hồi đi tập giờ em mới chơi chân, đạp giá đc có 120kg hết đi nổi luôn X_X

P/s: đúng là em đi tập thì chúng nó toàn nhìn em, chắc tại em nhỏ mà ham chơi tạ to, nhưng em cứ mặc kệ, quen đc 1 anh đô con rồi, cứ nhờ anh ý đỡ thôi, tập cũng thấy sướng hơn hẳn :))

6. Nokia series

Nokia series Mr & Ms Pac-Man

:7cool_extreme_sexy_:7cool_waaaht: mình quá yếu rồi :8cool_cry:

7. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Sắp tới chắc em vào HCM kiếm việc làm để sống trong đó thử coi thế nào, thấy sống trên HN ko thích bằng ở nhà, muốn đi xa.

Nghe nói đồ ăn trong HCM rẻ hơn nhiều HN, lại nắng nóng quyanh năm, em thích nóng lắm :1cool_dribble:

8. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

à có bác nào biết loại monohydrated creatine tốt nhất hiện nay trên market ko vậy ?

tập quá sức sai form ko bao giờ lên dc đâu.. người ốm thi nên chia ra 4 set. set đầu set tạ sao cho nâng dc 15 20 reps. set 2 thêm tạ nâng 12 cái. set 3 thêm tạ 8 đến 12 cái. set 4 last shot, thêm tạ 6 reps ... giữa mỗi set tập thêm các nhóm cơ nhỏ.. tập có bài bản là sẽ lên ngay..
    mà bác ăn uống ntn ? tập nặng mà nạp calorie ko đủ nó mất muscle nữa chứ ko tăng đâu

Chỉnh sửa cuối: 18/3/13
  9. Paper9

Paper9 Mario & Luigi

Sau tết tự nhiên mình đẩy ngực yếu không tả được, hồi trước đẩy 80kg 6 cái không vấn đề gì mà giờ 60 kg 5 cái rặn muốn phọt giun T_T
    Chân lưng thì bình thường lại, vai cũng sắp chỉ có ngực có vấn đề >.<

10. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Thật ra em chơi tạ cũng từ năm 09 rồi bác ạ chỉ là em ko chuyên tâm thôi, em hay bỏ nửa chừng rùi bắt đầu lại đấy ạ, các điều bác nói em đều biết ạ, cảm ơn bác :D
    Cơ mà giáo trình thì chỉ là tham khảo thôi, ko phải ai cũng theo 1 giáo trình cơ bản bác ạ, nếu ai tập trên 1 năm có thể rút ra đc bài nào mình tập bao nhiêu hiệp, khối lượng bao nhiêu thì cơ căng nhất, đạt hiểu quả rõ rệt nhất. Theo em nghĩ mỗi ng nên xây 1 giáo trình cho riêng cơ thể mình.

Còn về vấn đề em, 70kg em có thể đẩy đc ngon rồi, trước đây hồi xung nhất em cũng đã đẩy đc, cơ mà ngực em rất khó nên, mà em thấy ko có ai ngực dày mà sức đẩy dưới 8-90kg hết, muốn dày => đẹp, buộc phải đẩy trên 80kg trở nên, có form rồi thì ko nói còn biuld thì buộc phải thế, em đang bung cơ đấy ạ, sau này có dịp sẽ show ảnh cho các bác chém à :5cool_beat_plaster:

Vấn đề ăn uống thì em đang cố cải thiện bác ạ, em đang tăng khẩu phần ăn lên hàng ngày, cơ mà em còn đi làm nữa, nên rất khó để bù đc dinh dưỡng, vì thế giờ em mới mua whey đấy ạ, cũng là lần đầu tiên em xài whey luôn. Em đang ăn và thấy cơ thể có tiến triển nên vẫn giữ mức ăn như hiện nay, khi nào chững lại sẽ tăng thêm ạ. Cơ mà mới đi làm lương bao nhiêu đáp hết vào ăn uống ùi T T

11. muoima

^ show luôn đi cho nóng, sau xiếc gì :6cool_ah:
    mà chả hiểu sao mình đẩy tạ đòn thấy ngực căng khá rõ, còn đẩy tạ đơn toàn thấy chỗ xô gần nách căng ra là sao thế nhỉ :9cool_pudency:

12. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Giờ thì tự cảm thấy chưa có gì show các bác ném đá em ko đỡ đc, hẹn dịp khác ạ.
    Bạn xuống tạ có vuông góc ko, thử xuống tạ xa ngực hơn tí nữa xem, tăng đô nếu vẫn thấy nhẹ và ăn ít vào ngực.

13. khoimad

khoimad Dragon Quest

ngươi mới tập, vai nhỏ thì nên tập vai trước, cầu vai hay vai sau vậy mọi người? Hay tập cả 3, mỗi bữa 1 nhóm?

14. muoima

tập cả 3, cùng lúc luôn cũng được

15. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

trong đây có ai xài creatine ko vậy? cho thỉnh giảo monohydrated creatine với ?

16. KellyPhuong

mới tập thì cứ 6 bài cơ bản thần thánh cho quen tạ tầm 2 tháng đi.

có nhiều bài một chút rồi thì chuyển qua 2/4/6 full ngực , 3/5/7 full vai \:D/

được khoảng 3 4 tháng với cái lịch trên mà cảm thấy vẫn còn muốn tập tiếp và đầu tư thì lên đây hỏi lại lịch tập lần nữa + chế độ ăn. Bảo đãm bật ngữa

còn mấy post trên có chú nào quăng lựu đạn 53kg đẩy được 80kg ấy thì nói thật là thấy hơi xl.

17. Kichun

Kichun Legend of Zelda

Mới tập mình thấy cứ compound mà chơi, đại loại như bench press, squat, deadlift, pullup, pushup, row các kiểu...lên nhanh mà tăng cả sức :)

18. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Thx, mình đã đổi lại 1 bữa xuống sau khi tập rồi :D

Ko tăng cơ, chỉ là giữ cơ vì mình đang CUT nên ăn như thế, bạn thấy đâu có nhiều cơm hay mỡ cá gì đâu :D

Mình thì whey tán vô tư thôi :) người ta ăn ức gà chủ yếu là pure protein, mà bác ướp gia vị vào thì thành ra cũng ko phải là pure rồi, nhiều muối nó tích nước thì khó mà giảm mỡ lắm.

19. amadeus111

amadeus111 Mr & Ms Pac-Man

Xong 2 năm sau ra cái bánh chưng không lưng cắm trên 2 que tăm ? Chưa kể trong 4 tháng đó có khả năng bị viêm bao cơ bả vai do tập quá sức, coi như quit luôn thể hình :-bd

20. KellyPhuong

xoắn ngu rồi chú em ơi =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.