Tập Gym/Thể hình Version 14 : Ngực bự khoai to không lo Tận Thế

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi thangcb, 7/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amadeus111

amadeus111 Mr & Ms Pac-Man

Thiệt hả "anh" ?

2. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light GVN Veteran

pure hay ko với tớ ko quan trọng.. chủ yếu là cơ thể phải nạp dư protein mỗi ngày.. mỡ ko bám trên người tớ dc lâu đâu.. ốm nhôm ah lol

3. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Em ko có đt quay đc clip với cả cũng chẳng muốn quay để chứng thực cái gì ở đây cả, bác nào ở mễ trì thì đi tập với em cho vui, em ở mễ trì thượng ạ, mà em chỉ tập đc từ 7-8h tối thôi.

Em chia sẻ để lấy động lực phấn đấu thôi, bác nghĩ em quăng lựu đạn thì em đành chịu, cơ mà chắc bác chưa thấy có ông ~70kg đẩy ngực 150kg nhỉ :D

4. CRIME

CRIME Mega Man

Chả phải chửi gì bạn nhưng chẳng qua là nghĩ cho logic thôi. Trừ phi bạn tập theo giáo trình cử tạ chuyên nghiệp (cử tạ là weightlifting chứ không phải bodybuilding nhé) hoặc là bạn tập lâu năm và bạn cao khoảng 1m4-1m55 hay cùng lắm 1m6 thì nghĩ còn có thể được
    Chứ một người cao 1m65- 1m7 trở lên mà chỉ có 53kg thì tức là bạn quá ốm, quá thiếu cân để có sức khỏe nâng được 4/3 trọng lượng cơ thể mình

5. amadeus111

amadeus111 Mr & Ms Pac-Man

Bench press cơ bản là một compound movement, nên việc nâng dc bao nhiêu không hẳn do độ phát triển của cơ bắp mà phần lớn là do khả năng vận dụng lực toàn thân. Nếu xem power lifting sẽ thấy bọnn ó dùng lực lưng và chân rất nhiều, tạo cơ thể thành cái đòn bẩy để cử tạ lên, thế nên 53 hay bao nhiêu không phản ánh được vấn đề. Ngoài ra chuyện 1 trong trăm người có gifted genetic là việc bình thường, tôi từng thấy thằng tầm 60 kg đẩy 100 kg 8 reps như đúng rồi, dù cao tầm 1m75 và gầy dơ xương. Nhưng cái đang thảo luận ở đây là bodybuilding, là sự phát triển của cơ bắp trên cơ thể, mà khả năng nâng tạ và cơ bắp không phải lúc nào cũng đi với nhau, nên sao phải xoắn xuýt làm gì ?

6. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Mình cũng ko có ý tranh luận hay gay gắt gì đâu, mọi người cứ chém thoải mái, mình lành tính mà :D

Mình cao ~1m7, có khi chưa đến vì đo chẳng lần nào giống lần nào cả, đúng là mình hơi ốm nên mới cố gắng bung cơ thôi :D

Cân nặng còn tùy thuộc vào tạng người mà bạn, đúng là mình nói 53kg thì cũng ít người tin, ông anh đỡ tạ cho mình còn khuyên ko nên tập phần trên to lên nữa mà chăm tập chân hơn cơ mà, vì phần trên ông ý nói là đủ rồi, cơ mà mình thích thật to ấy ạ, mặc áo phải căng như ông ấy cơ =))

^: bác nói đúng đó trước ở nhà em tập ở cung văn hóa có thằng nhỏ hơn cả em mà đẩy 70kg như điên, mà hồi đó em mới đẩy đc 4-50kg thôi ý ạ. Còn tầm 60kg mà đẩy 80kg thì quá bình thường :D. Đúng là khả năng nâng tạ ( sức mạnh của cơ ) và kích thước cơ bắp nhiều khi ko tỉ lệ thuận, nhưng hầu hết là thế, bác kiếm 1 thằng cơ dày đẩy tầm 60kg là rất hiếm, em thấy hầu hết đều phải từ 80kg trở lên cơ bắt đầu mới đẹp đc, bên wth cũng có nhiều bài nói về sức mạnh và kích thước cơ bắp rồi, em thì muốn thử đẩy nặng 1-2 tháng với cường độ 2-3 buổi/ tuần coi ngực có cải thiện ko, ko chắc em nghỉ luôn X_X

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13
  7. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag GVN Veteran

^ gì mà tởm vậy, nếu như vậy chắc người cậu ít mỡ lắm nhỉ. ta 1m75 53kg này.

8. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Ừm tạng người mình ít mỡ mà, chỉ có bụng có 1 tí nhưng rất dễ tiêu, giờ đang cố tập lườn để lấy khuôn bụng, nếu giờ ngồi xuống mà gập người về phía trước chắc mới thấy tí mỡ, cái này là do mình đi làm phải ngồi nhiều chưa kể lười bụng nữa, mấy bữa nay siêng rồi, cách ngày tập bụng vài bài X_X

9. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light GVN Veteran

bác hỏi gì :D .

10. ken.uylno

ken.uylno Mr & Ms Pac-Man

"2/4/6 full ngực , 3/5/7 full vai"

Tập thế này thì hơi quá, 2 lần một tuần là đủ rồi
    Mà tập thế thì vứt tay, lưng, chân đi đâu rồi...

11. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda GVN Veteran

Hết cái thể loại 6 bài cơ bản đến 1 tuần tập 3 lần 1 nhóm cơ, thật hết biết các bác luôn. Cứ như mình tập tuần 3-4 buổi mỗi buổi 1 nhóm cơ chính + 1 bài cơ phụ có phải nhẹ nhàng hơn không :))
    //btw, gần 1 tháng bench press kiểu powerlifting ngực dày lên nhiều phết, tập 1 lần thôi mà nó nhức đến 3 ngày mới hết trong khi bt 1 ngày là hết nhức luôn, phòng mình nhiều chú bắt chước theo mình mỗi tội lưng yếu ko chịu đc nên cứ nằm bệt thẳng ra :))

12. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

tập chuẩn là lưng phải thẳng bệt ra chứ ai lại cong lên như tôm bao giờ :1cool_look_down:

13. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda GVN Veteran

14. nghia9a

trước đẩy ngực nặng quá ta toàn ưỡn ngực cong lưng lên để đẩy, thấy khỏe hơn hẳn nhưng cảm giác nguy hiểm hơn.

15. sakamotomasayuki

sakamotomasayuki Mario & Luigi

ko biết mình có lên cơ hay ko mà thấy mặc quần áo chật ních rồi , mà lúc tập nhìn trong gương vẫn thấy như buổi đầu mới tập :6cool_ah:

16. Kichun

Kichun Legend of Zelda GVN Veteran

Lưng dưới cong là chuẩn men động tác mà, chỉ có lưng trên và mông chạm thôi, nhưng ko cong quá :D

17. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

có gì mà phải nói lại :8cool_cool:
    chẳng qua lúc ưỡn ngực cong lưng lên đẩy là gồng toàn thân nên cái lưng lúc đấy cũng lên theo chứ lưng thẳng hay cong lên như tôm đâu có liên quan gì đến ngực :5cool_bad_smelly:

18. nghia9a

biết đâu đc, sau này khoa học nó công bố đẩy ngực mà cong người lên sẽ ảnh hưởng tới xương sống thì sao.

19. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light GVN Veteran

monohydrated creatine. loại nào xài ngon vậy bác ? google nhiều wa chả biết chon cái nào

20. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.