Tất cả các vân đề về [Ps1]Psx emulator (bao gồm hỏi/đáp và download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi toi5, 30/7/06.

1. neverlose_1991

neverlose_1991 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Có 2 cách: save "xịn" (memcard) và save "bựa" (save state)
    Save trên memcard thì thừa biết rồi, vô Config>Memory Cards, sau đó chọn file nào có đuôi *.mem là ok, còn nếu chưa có thì làm theo các sau: nháy chuột phải, chọn New>Text Document, đổi phần đuôi là *.txt thành *.mrc hoặc *.mem là được, sau đó vào ePSXe chọn Config>Memory card, chọn đừơng dẫn tới cái file vừa tạo là xong
    Save state dùng để save theo cảnh, F1 để save, F2 để chuyển file save (5 slot tất cả), F3 để load lại

Download cái plugin mới nhất:
    Mã:
    http://www.ngemu.com/index.php?action=post&id=2292
    Copy vào thư mục plugin của Epsxe, vào Epsxe>Config>Video, chọn cái plugin Pete D3D hay P.E.O D3D gì gì đó là xong, nhớ rằng cái plugin này chỉ chạy game 3D thì đẹp thôi, còn chạy game 2D kiểu như Rockman thì chọn Soft Plugin là chuẩn

Thường game down ở trên mạng là file iso thì phải, vào File>Run ISO, chọn cái file có đuôi .iso là chơi được

Hình như cái Epsxe mới này nó tự chỉnh FPT thì phải, cũng không rõ, ai cao thủ chỉ hộ cái

Download cái Power Iso hoặc Deamon Tool về nhét vô ổ ảo mà chơi

Dính virus thì phải, đoán thế

Chuyển sang Epsxe 1.7 chơi cho ổ định, X5 chạy ngon lành từ đầu đến cuối

Không còn cách nào khác đâu:devil:

Ở trên mình nói rồi đó, khỏi down

Lại đùa rồi:devil:

Epsxe 1.7

Cố dịch nhá, cái này hay lắm
    Mã:
    http://www.ngemu.com/frontpage/?p=vB101186
    Chụp cái ảnh lên đây coi nào

2. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi là em đang xài cái Pete's D3D Driver 1.62 chơi FF7.Hình ảnh mượt thật nhưng khi đánh thì cái bảng text chọn attack magic đen thui >"< . hoàn toàn không thấy gì hết.bác chỉ em cách khắc phục cái bug này đi

3. md07

md07 Donkey Kong

hồi trước dùng PSX thì chơi rất tốt , giờ mới mua mấy mới , cấu hình mạnh , thì vào lại PSX thì lỗi ngay , báo rất nhiều lỗi . Không chạy được . ePSXe thì mình ko dùng vì quá phức tạp , còn chương trình nào dễ dùng mà ko cần chỉnh nữa ko mấy bro ơi .

4. oblivion

oblivion シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

dùng tạm cái P.E.O 1.17 đi, tuy hình lởm nhưng ko bị mất gì cả.
    chương trình này vẫn chơi ngon mà +_+

5. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

Cho em xin file save mem card cho PSX 1.13 với T_T... Lên mạng ko search ra...

6. neverlose_1991

neverlose_1991 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Xài thử cái này xem thế nào, chuyên để tạo memcard

Các file đính kèm:

7. What am I

What am I T.E.T.Я.I.S

ai bít trò metal gear soild lúc mà gọi cho metyl thì làm sao vậy, cái tần số nó cứ đứng yên ko ah

8. zetaGUNDAM

zetaGUNDAM Youtube Master Race

mình chơi SRW @ gaiden trên epsxe mình muốn sài cheat dể lấy tiền thì phải làm sao bác nào biếy chỉ mình với . Nhân tiện cho mình link down cái PEC 2.0 luôn nha PLZ ::)::)::)

9. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

a ha, gặp đồng hành rồi. Mình qua chỗ đó rồi nè, cái đoạn đó cũng bực lắm quái lạ sao ko call được cho metyl (thực ra đoạn đó dịch là tần số của Metyl nằm trên thùng đĩa CD mà tìm mãi có thấy đâu). Tức mình đi tứ lung tung phòng, cuối cùng vào phòng ở ngay chính giữa bật lên thì call được. Tự động có tên Metyl để call luôn. Bạn lưu ý ấn select xong ấn nút dưới sẽ xổ ra danh sách các thành viên có thể liên lạc được.

10. bll1301

bll1301 Youtube Master Race

có pec 2.5 rồi bác. trang chủ:
    http://pec.duttke.de/download.php

11. zetaGUNDAM

12. yoyo_kut3_lovely

yoyo_kut3_lovely Mr & Ms Pac-Man

sao em dùng epsxe 1.7 chơi final fantasy bằng file ío nó toàn báo lỗi mising render-texture ,
    mising GLSlang extension ,mising shader extensions .......làm sao khắc phục đây

13. Se7enLoveA2

Se7enLoveA2 Youtube Master Race

em vừa mới format lại máy xong, chả hiểu thế nà khi mà vào giả lập PS1 để choi FF VIII thì nó cãy nhanh như điện ấy, cứ như là ai bấm nút fast*8 vậy, có cách nào khắc phục đc không các pác??? các pác chỉ em với!!!:((:((:((

14. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

config lại fps limit đi để 60 fps limit là đẹp rồi ko để limit hì nó nhanh như điên là đúng rồi...............Cho hỏi là cái save psx nó bị sao thế nhỉ chơi VP1 save game nó toàn báo error:-ss.

15. zetaGUNDAM

mình sai epsxe 1.7 nhưng ko biết cách config fe choi FF 8 bác nào biết chi dùm thnks trước

16. tranduyquang

tranduyquang Youtube Master Race

Em dùng epsxe 1.7 để chời Yugi. Cho em hỏi có cần phải dùng gamepad hay chỉ cần bàn phím thôi? Em k có bàn gamepad nên không biết làm sao để chơi cả?:-/

17. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Trò chơi FF nằm trong số 1/18 game khi chơi trên giả lập phải thiết lập đặc biệt -> trường hợp như bạn ko phải là hiếm. Có điều bạn ko nói rõ phiên bản nào FF nên tôi ko thể đưa ra cấu hình tối ưu được. Trước hết cần xác định xem: vẫn với giả lập đó bạn có chơi đc game nào ngoài FF ko? Driver card hình cài đủ chưa? Hi vọng file game bạn down về ko hỏng.., Thử chỉnh như sau:

Ko bit có help đc bạn tí j ko nhưng bạn thử tại lại 1card nhớ mới khác xem: vào Configuration menu -> OK -> khởi động lại giả lập -> format thẻ nhớ mới tạo ra đó trong BIOS -> chỉnh link dẫn đến khe card nhớ mới.

Theo khuyến cáo của fan FF, nếu chơi FF bằng giả lập PS trên PC nên thiết lập Video theo cách sau:

Giả lập PS1 trên PC cực kỳ hoản hảo, nó hỗ trợ cả tay chơi chéo (có tay chơi gamepad nhưng mất/hỏng nút có thể gán thay thế bằng phím trên keyboard). Trong trường hợp của em, ko cần chỉnh tay chơi thì mặc định Player1 sẽ được giả lập ngầm định bằng các phím keyboard tương ứng như sau:

18. blue10a5

blue10a5 Youtube Master Race

Các bác làm ơn cho hỏi tí: em đang chơi SRW @gaiden trên psx emulator (mới được dịch ra mà). Hiện đang ghiền 1 số con mech nhưng cần xài game shark mới được. Vậy có bác nào rành về khoản này thì giúp dùm thằng em. Hướng dẫn càng cụ thể càng tốt nha. Thanks trước.::)

19. >BlueAngel<

>BlueAngel< Legend of Zelda

Ai hướng dẫn dùm config trên Vista đc kô. Thks

20. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

Qua box này nè http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?f=126 :D