Tất cả các vân đề về [Ps1]Psx emulator (bao gồm hỏi/đáp và download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi toi5, 30/7/06.

1. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

cho mình xin lại link down bản ePSXe nào chạy ổn định nhất.tại muốn chơi lại FFIX mà thử cái 1.7 thì không frame skipping được khi bấm DELETE như mấy bản trước. Đã vậy không save state và hiện menu khi đánh, pó tay lun.

2. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

Mình vừa down file ePSXe 1.7.0 đầy đủ plug-in và bios.cài đặt Wizard xong khi chọn RUN CD-ROM thì ko vô đc game.hiện bảng thông báo missing render-texture extension. và ab3ng thông báo thứ 2 là no pixel format.co hỏi đây là lỗi j? nếu có thể cho mình xin điạc chỉ down ePXSe 1.7.cám ơn

Chỉnh sửa cuối: 8/7/12
  3. tearing_sagaxo

tearing_sagaxo Mr & Ms Pac-Man

Bro nào cho mình hỏi ? làm sao run được file image .c00 vậy ? bản này với bản việt hóa ko thấy file .c00 :(

4. tearing_sagaxo

tearing_sagaxo Mr & Ms Pac-Man

Ko bạn nào giúp mình hết vậy :(

5. demonking205

demonking205 Donkey Kong

cho hỏi mình chơi Gungho brigane di chuyển vào nhân vật cứ bị mất hình với nhòe liên tục có lúc mình bấm nút 20 lần mới điều khiển được chơi vậy ức chế lắm mình đang xài PSXeven chỉnh như thế nào không bị nữa

6. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Pác nào còn link down game Real Robot Battle Line ko cho mình xin với, thanks nhìu :D

7. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

có ai biết game phong thần trên ps1 ko? cái game mà Thái Công Vọng dẫn tướng đi diệt Trụ đó, có 4 loại tuyệt chiêu : bạch hổ, thanh long, huyền vũ và chu tước. Ai biết hoặc đang chơi thì cho mình link down về chơi trên giả lập. Cám ơn.

8. khanhquoc1988

khanhquoc1988 Youtube Master Race

Mình dùng ePSXe 1.7.0 chơi trò Yugi oh Forbidden Memmory bị lỗi ko load game lại đc khi out hoàn toàn khỏi ePSXe( nếu ko out thì save load bình thường). Ai có bị như mình ko và xin hỏi cách chữa:3cool_angry:

9. bladeflame

bladeflame Youtube Master Race

Có ai giúp mình,mình đang xài epsxe 1.8, chơi các game nhẹ như chrono trigger,dino crisis ngon lành,nhưng khi chạy final fantasy 8 or 9 gì là bị màn hình đen thui,mình win7 32bit GF9800.

10. suytinhst

suytinhst Mr & Ms Pac-Man

có ai khắc phục dc lỗi đứng hình khi chơi xenogears ko ( cảnh Fei lớn gặp Fei nhỏ ) , mình dùng bản 1.5.2 và 1.6 :9cool_too_sad:

11. Fuuko91

Fuuko91 Youtube Master Race

Sao mình bật cái giả lập ps1 (epsxe, psx, psxeven) trên máy mình là win 7 64bit, mà chạy ko đc nhỉ? Nó ko cho config luôn @@!
    Hay bản mình dùng ko hỗ trợi 64bit =.='

12. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi,trước tầm 1 tháng mình dùng cái epsxe 1.70 vẫn ngon lành,bây h lò mò đc vào topic này thấy trò SRW giống trò hồi trước chơi,down về chơi thử ai ngờ chạy cái epsx đấy màn hình nó cứ đen xì chả hiện lên cái j,mặc dù tháng trước vừa chơi Brigandine ngon lành xong,có bác nào biết lỗi j ko giúp mình với????mình thử cả cái 1.80 cũng chả đc buồn vãi chưởng ra ý....

13. xxhellboy

xxhellboy Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

cho mình hỏi cách nào làm cho tốc độ khung hình tăng lên, mình chơi SRW F kô tắt cảnh đánh nhau đc nên muốn tăng tốc độ của game lên chút
    thanks

14. Thuy Arasaki

Thuy Arasaki C O N T R A

Mình xài Windows 7 64-bit nên dùng giả lập nào chơi đây nhỉ _ _!
    ---
    Edit : Thôi chơi đại luôn bản PC :))

Chỉnh sửa cuối: 5/7/13
  15. nhut12345

nhut12345 Youtube Master Race

game trong hình bạn đăng tên là gì vậy? mih tìm bấy lâu mà không thấy, bạn có link tải không? nếu có thì chỉ mih nhé! Cảm ơn bạn nhiều.

16. Higsby

Higsby C O N T R A GVN Veteran

17. gabangchu789

gabangchu789 Youtube Master Race

Cho mình hỏi, tại sao mình dùng PEC để cheat ff9, mình đã save lại rồi, nhưng khi tắt giả lập đi thì lại mất save, có ai biết cách giúp mình không, xin cảm ơn

18. o0puppyo0

o0puppyo0 The Pride of Hiigara GVN Veteran

Các bạn ơi, làm ơn giúp mình:

Mình đang xài ePSXe190, chạy game bình thường nhưng khi vào mục save của bất kỳ game nào nó cũng báo "full slot, need 1 slot to save". Xin chỉ mình cách thiết lập memory card.

19. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

vào open, chọn chạy BIOS chứ không phải GAME/iso. nó sẽ load thẻ nhớ cho mình xóa bớt save file.

20. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator GVN Veteran

có bị vụ chơi tales of destiny ii (disc 3) bị giựt giựt không vậy :9cool_pudency: do giả lập hay do file game :9cool_pudency: