Tất cả các vân đề về [Ps1]Psx emulator (bao gồm hỏi/đáp và download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi toi5, 30/7/06.

1. B Boy HP

B Boy HP Waiting to respawn GameOver

Mình gặp vấn đề như sau, anh em giải đáp giúp nhé : mình đang xài ePSXe 1.9.0
    Hiện tại mình chơi Game cho 2 người, tuy đã set nút bấm cho Pad 2 nhưng lúc vào Game, các nút của Pad 2 đều vô hiệu. Như vậy phải làm sao đây

?

2. soicothu

soicothu Youtube Master Race

Hiện nay tôi dùng già lập ePSXe 2.0, khi down về chỉ cần chép bios vào, không cần plugin, khi bật wizard lên phần configs video thì có hiện 1 cái plugin ePSXe GPU core 2.0.0, plugin này rất dễ chỉnh tốc độ game, nhưng lại không thể cài pec, dùng file txt trong phần cheat của giả lập thì nó lại không add code được, sau mấy ngày mài mò thì tìm được cái gpupec epsxe v2.0 chép vô plugin thi co the dung pec de add code được nhưng lai không chon được plugin ePSXe GPU core 2.0.0, phải down plugin khác về, nhưng down plugin khác về lại không thể chỉnh tốc độ game, đã thử nhiều plugin vẫn không được, đã thử các plugin tren emulator-zone, mọi người có biết plugin nào có thể chỉnh tốc độ game được không

3. haman

haman Mayor of SimCity GVN Veteran

Dùng Pete's D3D hay Open GL cũng được
    Nhấn F4 trong khi chơi

FinerKudo's thích bài này.
  4. FinerKudo's

FinerKudo's Mr & Ms Pac-Man

CÁi game này đã lâu rồi , nó trên PS1 mình chỉ nhớ đc tên của nó là Đi tìm miền đất mới dạng chiến thuật , đồ họa cute , đi dạng đánh lượt+ dàn trận , ko biết ai có cái link down trực tiếp cái trò đó ko , ai có cho mình cái link down liền nha hoặc chỉ mình down ở đâu , tiếng anh của trò đó là gì để mình sreach cái thx trước :)

5. ACT ONE

ACT ONE Youtube Master Race

down về xong thì làm sao để chơi anh

6. giangwoc

giangwoc Youtube Master Race

mình dùng epsx. trước laptop khác chạy bình thường. h cứ chạy game là bị màn hình đen xì. hiện tại đang dùng win 7 ultimate. laptop này có các rời nvidia. bạn nào có cách xử lý không. thanks

7. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons GVN Veteran

card hỏng chăng :D

8. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Các bác bây giờ chơi Brigandine bằng trình giả lập nào vậy? Trước chơi PSxeven thấy rất mượt mà chẳng hiểu sao một dạo năm trước máy nó dở chứng (mình dùng win7 32 bit) cứ vào file ISO là hiện lỗi "PS7gui MFC ..." gì gì đó và không chơi được :( Thấy Fox từng bị cái này rồi không biết có cách fix ko? Chơi bao năm chả sao tự nhiên lăn đùng ra crash, thỉnh thoảng lên mạng tìm cách fix mà không được ...

Chỉnh sửa cuối: 15/9/19
  9. witfox

witfox Khoái ăn nho tím GVN Veteran

Fox bị 1 lần khi load file .bin sau đó Fox đã delete toàn bộ folder PSXeven rồi unzip nó lại.
    Chúc bạn may mắn

10. Star-Fire

Cảm ơn witfox! Nhưng vẫn không được, tớ xoá hết đi vẫn không dùng được nó vẫn báo "ps7gui MFC Application has stopped working" khi chạy cd hoặc ISO :(

Chỉnh sửa cuối: 27/9/19
  11. witfox

K ko rành về IT, bạn thử các kiểu từ chỉnh graphic thành 32 bit hoặc phần setting resolution có chọn 16/32 bit
    Hoặc bạn cài phần mềm tạo đĩa ảo rồi cho nó run cái đĩa ảo đọc file.

12. Star-Fire

Mình cũng đã từng thử như bạn nói, chỉnh các loại kích cỡ rồi 16/32 bit, chạy bằng đĩa ảo lẫn chạy trực tiếp file ISO đều ko được. Đổi cả các loại Plugin Graphic Sound CD cũng không ăn thua :(, cứ chạy game nó đổi màn hình cái là bị bật ra luôn và không phải chỉ thử với 1 game mà là nhiều game khác nhau.

Chỉnh sửa cuối: 7/10/19
  13. witfox

Bạn xài cái plugin graphic nào?

14. Star-Fire

Mình down nguyên cái trên PSxeven 0.18 lẫn 0.19 mạng về dùng, Card của mình là Nvidia GT 220. Nay mình thử chạy với as Adminitrator thì toàn bộ nền của Psxeven đều màu trắng, khi vào Plugin Manager thì không có một Plugin nào cả, chạy bình thường thì có font nền và thấy được Plugin nhưng "Run as administrator" thì ko có gì.

15. witfox

Nó có cho Plugin graphic là kiểu gpuPeopsSoft.dll hay gì đó. Bạn thử chỉnh nó lại đi. Xài PSXeven thì khi mở có phần advanced, bạn vô Plugin Manager chỉnh thử các thứ thành simple hết coi sao. Nhớ là folder Plugin phải có mấy cái file dll nha

Xài thử của Fox coi sao.
    http://www.mediafire.com/file/6sz6ypre1i4swsw/PSXevenPEC.zip/file

phunghungst and lionheart19239 like this.
  16. linhdong003

linhdong003 Youtube Master Race

Chào anh em, em đang sử dụng giả lập ps1 1.1.3 gì đó.
    Em có 1 vấn đề ở phần save game, ví dụ ở 2 game, yugioh và soul of the samurai. Và em nghĩ cũng là vấn đề ở nhiều game khác.
    Thường thì khi chơi tới đâu, em sẽ save tới đó, rất bình thường. Nhưng khi em hoàn tất phần đi cảnh, game nó sẽ hỏi bạn có muốn save không, đương nhiên là mình không save bằng cục save được, và sau khi coi xong clip kết thúc game, nó cho ra ngoài và chơi lại từ đầu, mất hết công trình chơi.
    Ví dụ em chơi yugioh, ở giữa game em có thể nghỉ đi cảnh để đánh kiếm bài, nhưng em không gặp được mấy con như nitemare, seto 23 gì đó... Vì hạ tụi nó xong thì game kết thúc luôn rồi.
    Ai hiểu chỉ giúp em với nha. Cảm ơn mọi người nhiều!

17. witfox

Fox không xài giả lập PS1 gì khác ngoài ePSXe và PSXeven nên không rành đâu
    Nhưng thường thì giả lập có giả lập save vô cục save là file .sav chỗ memory. Bạn kiểm tra xem

18. linhdong003

linhdong003 Youtube Master Race

Mình xài giả lập psx v1.13.
    Mình vẫn đang save game bằng cách chọn File -> Save state. Cách này mình vẫn đang sử dụng để lưu lại quá trình đang chơi dở dang, sẽ tiếp tục chơi vào lúc khác.
    Nhưng vấn đề của mình ở chỗ khi phá đảo game, nó sẽ hỏi là "bạn có muốn lưu lại không?"
    Nếu mình có cục save tại thời điểm đó, mình sẽ lưu lại được toàn bộ dữ liệu, lần sau vào chơi, mình có thể chơi lại từ đầu nhưng với những vũ khí xịn hơn rồi.
    Còn trường hợp của mình, chỉ có thể chọn "No" để kết thúc, sau đó là chơi lại từ đầu và không có dữ liệu nào được save cả.
    Không biết Fox hiểu ý mình không? Dù sao cũng cảm ơn Fox vì đã trợ giúp nhé.
    Lâu lắm rồi mới quay lại forum...

19. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda

cho mình xin tên game dàn trận Ps1 mà bên m có bộ binh , cung , và ngữa, sau có pháo và cả pháp sư. bên địch là các bộ xương

20. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man GVN Veteran

nay nổi hứng tải cái megaman x6 về chơi mà cái epsxe nó ko load là sao kà !duoi!duoi ai biết chỉ mình cái