Tất cả chỉ là ảo tưởng !!!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi puskien, 12/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Mún rủ theo 1 ng, mừh ng đó chưa trả lời j hết:-<
    Nghe thiên hạ đồn sở thú có con gấu trắng, thiệt hok ta :-/:-/. Thiệt thì fai đi xem mới dc :x, có ai đi chung hem ;;)
    @Ng xấu: tới bữa đó nói cho nghe, hỏi trc làm j

2. cungdc

cungdc Youtube Master Race

3. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

@Vợ: Chồng còn sống sờ sờ ra đây mà tuyển chồng là sao :-w ?

Hế nu pà kon >:D<

4. Picachu58

Picachu58 T.E.T.Я.I.S

nick game kia sao ko ai thịt nhi mình xin

5. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

Do kat và dark đang rối bời vì chuyện gia đình . Nên mình thông báo 1 chút
    Khoảng 5 tuần Kat và Darksẽ ko online đc nên Bang tự quản . Lý do : Bận việc gia đình . Thông báo đến Bang để Mem biết .
    Mong Dark và Kat đừng quá đau buồn , chú ý giữ gìn sức khỏe. Mình tin Nội sẽ luôn ở bên 2 bạn . yêu 2 bạn nhiều

6. tomkat

tomkat Donkey Kong

:(
    Chia buồn :( Iu 2 mi :(

@Phá Long: :-o Ma hiện hồn :-o Cứu :-s

7. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

Hay là ... chơi lại để giữ vợ nhỉ :-", trông còn son thế kia bỏ uổng quá :'>

8. tomkat

tomkat Donkey Kong

Sắp có chồng mới <:-p
    3b bán :(

9. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Không biết cái này post ở đây có bị sẹo hok nhỉ? Nếu sai cụ move dùm cháu nhé :D

Rất thích 1 câu trong trong 1 cuốn sách. Tác giả viết thế này này " Khi con người ta sinh ra thì bánh xe vận mệnh đã bắt đầu quay..."

Bánh xe vận mệnh của tôi và bạn đã quay từ rất lâu. Tôi đã từng không biết bạn và bạn cũng đã từng chẳng quen tôi. 2 người xa lạ hoàn toàn trong 1 cái thế giới nhỏ bé. Rồi thì bánh xe vận mệnh của bạn và của tối bất chợt gặp nhau và tôi gặp bạn.

Nếu tôi nhớ không lầm thì tôi gặp bạn khi tôi là 1 con người khác hẳn bây giờ. Những chuyện ở quá khứ khiến tôi buồn, khiến tôi mất niềm tin vào 1 thế giới ảo, vào 1 thứ tình bạn ảo-mà-không-ảo. Bạn đến, bạn kéo tôi ra khỏi cái thế giới nhỏ bé của tôi, cho tôi xem những gì đáng xem và dạy tôi rằng phải biết tin tưởng vào những người khác. Tôi tin bạn và tôi cố gắng làm theo. Bạn là người bạn ảo-mà-không-ảo đầu tiên của tôi kể từ khi tôi quyết định bỏ quá khứ của mình lại sau lưng.

Hơn 1 người bạn, tôi xem bạn là 1 người chị, vì bạn biết cách quan tâm đến tất cả mọi người, dù rằng những ngững người đó không có chút quan hệ gì với bạn cả. Tôi onl game, tôi đọc những gì bạn chat trên kênh bang. Tôi onl game, tôi nói chuyện với bạn. Tôi onl game, tôi chào bạn. Đơn giản vì tôi thấy quý bạn.

Có 1 lần, khi tôi với bạn pt chung, tôi đã nói rằng, ngày xưa gió đã bỏ tôi, hảo hữu bỏ tôi, liệu sau này lịch sử có lặp lại không? Câu trả lời của bạn khiến tôi ấm áp rất nhiều "Yên tâm đi nhóc, tớ không nghỉ game đâu". Tôi tin bạn và niềm tin đó chưa bao giờ sứt mẻ.

Tối, tôi thức muộn hơn. Tôi đi bắt pet với bạn, hay chỉ đơn giản là pt ngồi tám những chuyện vớ vẩn, hay chỉ là đọc những bài viết của bạn trên gvn....

Tôi tin mình đang ở trong 1 giấc mơ đẹp.

Rồi thi tất cả qua nhanh. Giấc mơ vỡ tan như bong bóng xà phòng....

Tôi không biết tôi thay đổi hay bạn thay đổi và những thay đổi đó có tích cực hay không. Nhưng tôi cảm nhận được rằng 1 người bạn, 1 người chị mà tôi quen, tôi biết đang dần biến mất. Bạn xoay vần vơi cuộc sống, với công việc, với những lo toan của cuộc sống. Tôi thông cảm với bạn. Nhưng bạn có biết là những lần tôi onl, nhìn kênh bang im lặng, nhưng nick bạn sáng, tự dưng tôi buồn. Bạn có biết là mỗi lần tôi onl, tôi đều kiểm tra dữ liệu xem bạn đang làm gì. Bạn có biết là những khi bạn bất thần nổi giận out bang, bất thần lặng lẽ onl rồi out game, tôi cảm thấy mình vô dụng lắm không. Hình như bạn không còn tin tôi nữa. Bạn có chuyện gì đó mà tôi không giúp gì được cho bạn. Tôi chỉ biết pm hỏi người khác để xem bạn có chuyện gì. Chưa bao giờ, thật sự là chưa bao giờ tôi giận hay tôi ghét bạn. Cũng chỉ đơn giản là vì bạn là người tôi xem là chị...

Phải chăng tôi đã quá tham lam, quá ích kỷ khi tôi chỉ nghĩ cho riêng mình?

Cuộc sống vốn là không như những gì tôi tưởng tượng.

Mà có lẽ tôi tưởng hơi nhiều, có lẽ tôi đã mơ 1 giấc mơ quá đẹp mà đến lúc phải tỉnh dậy. Nhưng liệu rằng trước khi tôi tỉnh giấc mơ đó, tôi có thể được 1 lần nữa nghe bạn tâm sự được không?

10. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Nghe nói thế chắc người trong cuộc là 3b chăng:-?

Tình hình hiện giờ là rất tình hình:|

Tiếc là giờ ko chơi đêm đc ko là...;;)

Lâu rồi mới thấy TAT viết tâm sự nhiều như thế:| Có cần người lắng nghe hem, ngoài ông bạn già Dark ra mình sẵn sàng nè :)

Sếp cũng vào nói gì đi chứ:-"

11. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Huhu, ta biết, ta biết vì mãi mê kiếm tiền, vật lộn với cuộc sống mà bỏ bê các thiếp huhuhu :-s.

Và vì thế ta sẽ dẹp luôn cái bang đáng nguyền rủa này :-s.

Ai muốn gì ra Yahoo, dạo này bận lắm, ko vào box nhiều dc đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.