Tất cả về trình giả lập ePSXe

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi d.x.truongN, 14/5/04.

1. rooney_di_spacy

rooney_di_spacy C O N T R A

KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC DO LỖI---->CÓ THỂ ĐĨA CÓ VẤN ĐỀ, KIẾM CÁI ĐĨA KHÁC VỀ CHƠI XEM

2. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

- Này , sao máy mình bỏ đĩa PS1 vào nó đứng cứng ngắt , mấy cái biểu tượng hiện trên màn hình mình chẳng làm gì được ::( , mình chưa chọn Plugin video , có phải đó là lí do của nguyên nhân trên , mà cái bản giả lập mình mua về nó lại không có Plugin video cho mình chọn , điên tiết . Bây giờ phải download từ mạng , mấy bác kia đưa cho mình toàn là download từ mấy trang Rapidshare không , mình lại không biết down từ mấy trang đó .

3. kingofredsky

kingofredsky Youtube Master Race

_Các bác ui cho em hỏi:
    Hôm nay em vừa down cái ePSXe 1.6.0 về để chơi FF IX, lúc đưa đĩa vào vẫn chơi dc nhưng khi em đưa chuột chỉ vào nút X để thoát ra ở màn hình chơi thì vẫn còn tiếng nhạc,sau đó ko vào dc game nữa ,em thử cái ePSXe 1.5.1 để xem nó bị làm seo ko thì nó ghi là
    Error loading CD: 0,2,16
    Error loading CD: 0,2,0
    cái này em ko hề hỉu,em thử đưa đĩa FFIX phần 3 vào và làm tương tự thì cũng bị như zậy, sau đó em đưa FFIX phần 4 vào ,nhưng em ko đưa chuột ấn vào dấu X để tắt nữa mà em ấn Esc để tắt thì ko bị làm sao.
    Có Phải là phiên bản 1.6.0 do bị lỗi ko?
    Em tắt phiên bản 1.5.1 bằng cách đưa chuột vào dấu X để tắt hay ấn ESC thì đều ko bị làm sao?
    Mong các bác giúp em

4. thedectruction

thedectruction Donkey Kong Lão Làng GVN

Cái epsxe1.60 đó là thế đấy,muốn tắt là phải tắt bằng Esc thôi,ko còn cách nào khác

5. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Bật Task Manager vào phần Processes tìm tên chương trình rồi bấm End Process là xóa hẳn được luôn mà.

6. Fate_X

Fate_X Youtube Master Race

máy mình cấu :
    Operating System: Windows XP Professional (5.1, Build 2600) Service Pack 2
    System Manufacturer: Gigabyte Technology Co., Ltd.
    System Model: M61SME-S2
    BIOS: Award Modular BIOS v6.00PG
    Processor: AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4000+, MMX, 3DNow (2 CPUs), ~2.1GHz
    Memory: 960MB RAM
    DirectX Version: DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)

không biết nên config như thế nào, vì mình chơi Chrono Cross bị lỗi : tốc độ nhanh quá, khi chọn sử dụng element là bị giật tung. Mong các bạn chỉ giúp:'>

7. kingofredsky

kingofredsky Youtube Master Race

Bây giờ đĩa FFIX của em chơi dc òi, em đang dùng cái ePSXe 1.5.1 để chơi, mọi người bảo là cái này đã cũ, nên khi vô chơi em đã chỉnh đúng như người ta bảo trong video nhưng sao khi vào game ko có thanh ở dưới màn hình mà ghi máu, mp và đến lượt ai ấy,hình như gọi là ATB thì phải,đây là lần đầu em dùng cái giả lập này nên chưa bít hết các tính năng của nó,
    Mong các bác giúp em

8. refrain

refrain Godslayer Κράτος

Sao mình chơi đến cuối đĩa 4 đến khúc thằng Zidane chuẩn bị nhảy xuống cứu thằng Kuja và bị mấy cái rễ cây tấn công là bị đứng game luôn vậy?::(

9. thedectruction

Bạn cứ config lại video là được,tốt nhất là để ở chế độ nice.Mà đoạn này cũng là đoạn cuối rồi.

10. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi ai gặp phải cảnh này rồi chỉ hộ tôi cái . tôi đang chơi bình thường chả hiểu sao bây giờ nó giở chứng cứ đến khi đánh tướng được 1 lúc thì khi tướng ra phép thì nó cứ bị đơ ra kô tung phép ra được còn con của mình thì cứ đánh nhưng hết lượt là lại bị . aio biết đây là lỗi gì kô chỉ giùm mình cái

11. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

Mình đang dùng giả lập ePSXe 1.7.0. Mình config như thế này, thì game chạy với tốc độ là 30fps, nhưng chẳng chậm chút nào, tầm 60fps theo tiêu chuẩn thì chẳng kịp nhìn. Cũng với 30fps ấy thì trong game chơi khá ổn, nhưng vào trận đánh quái hay movies thì nó chạy vù vù. Làm cách nào để giảm tốc khi đánh quái và movies được ko, nếu mình hạ xuống 20fps thì vừa nhưng trong game lại chậm đi hẳn.

Máy mình dual core 2.8G
    card 512mb
    ram 512mb

Cám ơn nhé

12. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

nếu bạn dùng FPS limit thì nên chỉnh khoảng 30 là vừa. mình để 30 thấy khá ổn
    còn nếu chỉnh tốc độ vừa chơi như máy PS thi nên stick cả cái Use frame skip và auto detect FPS/ frame limit

13. rooney_di_spacy

cái này là tại máy ngon nên cái giả lập cũng tăng tăng mà nhanh theo =))
    vãn câu nói cũ nhấn DELETE sau đó nhấn END khi nào thấy chậm lại là được

14. vinhha86

vinhha86 Youtube Master Race

Các cậu xem cho tớ cái lỗi này:tớ mua đĩa về chơi,lần đầu vào chơi được một đoạn xong rồi nhớ lại bằng F1,lần sau vào lại thì màn hình đen thui,chờ 1 lúc ấn f3 thì nó load lại chỗ mình save,nhưng khi chuyển cảnh là màn hình lại bị đen(nếu F3 thì nó vẫn quay lại chỗ cũ>>>đĩa vẫn chạy)>>>vậy cho hỏi đây là do đĩa hay do ePSXe(đã thử qua cả 3 bản 1.5.3,1.6.0,1.7.0):-/

15. raitokun

raitokun T.E.T.Я.I.S

cho hỏi tí!!! mình chơi ff9 đĩa 1 đến đoạn, cả nhóm rời ngôi làng để lên cái thuyền bay. đoạn phim hiện ra chạy được một đoạn thì đứng cứng luôn. hiện tượng trên là sao!! ( mình down về chơi chứ hok phải mua đĩa)

16. thedectruction

17. rooney_di_spacy

1 lỗi siêu hiếm gặp ở ePSXe, tui cũng đã từng bị lỗi này 1 lần nhưng chưa tìm ra cách khắc phục, mà cho tới bây giờ cũng chưa gặp lại lần nào. cái này chắc là lỗi xảy ra khi save F1-F3----->bỏ file đó đi chơi lại file khác =.=

18. thedectruction

Ừ cũng chỉ có cách đó thôi,hồi trước chơi tales cũng đã từng bị một lần:D

19. for_garnet

for_garnet T.E.T.Я.I.S

huk , thế đang chơi mà film nó bị đơ thì có cách nào cắt film để chơi típ hem nhỉ :D , mà cho mình hỏi cái rep power là cái gì thế , lâu k0 vào gvn nên hem bít ^^

20. thedectruction