Tất cả về trình giả lập ePSXe

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi d.x.truongN, 14/5/04.

1. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Angel cũng bị lỗi ở chỗ Dali và ngay lốc xoáy của Tifa nữa . Máy Angel pen 4 1ghz4 ram 256 card màn hình 56m hổng biết đúng ko nữa :p tại Angel dốt máy tính lắm .Lười đi học mờ :p . Cũng máy này hồi trước Angel xài epsxe 1.52 thì ko bị lỗi chỗ Dali này và cũng đi qua khúc gió lốc chỗ Tifa nhưng khi chơi epsxe 1.6 thì lại bị lỗi này . Angel mới down 1.52 lại nhưng lại quên mất cách chỉnh chỉ nhớ cái video Angel chỉnh Pete 's OpenGL Driver 52 bên 1.6 thì hình rất đẹp trong đó Angel chỉnh theo hướng dẫn của mấy cô chú cô chú có cho tờ hướng dẫn luôn đó là nhấn vô chữ Nice rùi chỉnh tiếp
    Video thì chỉnh 2 cái desktop với window 800x600 còn nếu card màn hình mạnh thì chỉnh 32 bit yếu thì 16 bit còn texture filtering thì chỉnh lên số 6 ngoài ra thì ko chỉnh thêm gì video nữa còn sound thì chỉnh sang ePSXe SPU core 1.5.2 thì nghe âm thanh rất tốt ko bị mất tiếng còn Cdrom thì Angel chỉnh ePSXe CDR WNT/W2K core 1.5.2. rối nhấn vô configure để chỉnh ổ đĩa tại máy Angel có tới 2 ổ đĩa . Mấy anh chị xem em chỉnh vậy có đúng không ? Nếu sai xin anh chị giúp em cái em đang muốn chơi lại FF IX lúc trước chơi tới đĩa 3 luôn cái máy bị hư thế là em ko chơi được nữa phải đem đi sửa nhưng sau đó lại mất hết các save anh chị giúp em cái . :((

2. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Thưa pà con, cho em hỏi cái nì, em bị lỗi ở chỗ khi Steiner và Beatrix cùng đánh nhau với mấy con Mistodon ở Alexandria, sau đó Kuja hiện lên làm thơ, rùi hình như ngay sau đó là Garnet tỉnh dậy với tiếng nhạc văng vẳng, rùi Garnet trèo lên 1 cái tháp mà đi qua cặp tượng cầm kiếm nào là bọn nó cũng sập kiếm lại í (sau đoạn khởi đầu của disk 3 một tí). Lúc trèo lên trên trên đỉnh tháp thì đi ra ngoài, (hình như gần tiếp theo đó là đến cảnh tàu của Cid, em đọc được ở Walkthrough nước ngoài) rồi kẹt:((! Các bác cho bít có ai đã từng bị thế ko? Nếu có thì người ấy có giải quyết đước ko? Giải quyết thế nì?(ko phải là mua cái PS vế chơi nha). Em đang dùng ePSXe version 1.6.0 đóa!

3. leegiao3000

leegiao3000 Youtube Master Race

Mấy cái vụ không xem được movies của FF9 nếu tôi cho EPSXE chạy bằng cdrom thì không sao nhưng khi chơi bằng đĩa ảo thì không thể xem được... tui đã confic đúng như các bạn đã chỉ... làm mất hứng quá trời... có phải cần bản chữa lỗi cho FF9 không các bạn... giúp mình với...hepl hepl

4. Angel_of_light

Anh trường ơi . Anh giúp em cái . Em chơi tới chỗ cái cây Lifa hay Lita gì á chỗ con Eiko dẫn ra để lấy con rồng Levidant gì gì á . Em đi xuống dưới cuối cái cây đánh thắng cái cong cây gì á rồi nó chạy 1 khúc phim về chỗ đó rồi tắt mất tiêu hiện ra nó báo lỗi shut down gì á . Ông anh giúp em cái ko qua đoạn phim đó thì ko lấy được viên Levidant được T_T .

5. pokemon_red

pokemon_red Dragon Quest Lão Làng GVN

anh em đành đi wa đoạn dila trên VGS rồi dùng phần nhớ của VGS chơi trên ePSXe cũng được đấy

6. starwar122

starwar122 Mr & Ms Pac-Man

Tui dùng card S3 Savage4 32 MB, chạy OpenGL thì siêu lag. Chạy D3D X7 thì mất hình, thậm chí còn ảnh hưởng tới cả Desktop nữa mới chết chứ. Chạy D3D X6 thì mấy đoạn FMV nhanh vù vù như gió còn vào trận đánh thì chậm như một con rùa. Chẳng biết phải chỉnh cái gì. Mọi người làm ơn chỉ giúp cách làm ổn định tốc độ của movie và tốc độ của mấy trận đánh với. Hình như cái card Savage này còn yếu hơn cả Voodoo!!

7. ffkid_rebirth

ffkid_rebirth Mr & Ms Pac-Man

vào video config , chọn "auto detect FPS" limit và "use FPS limit", bỏ chọn "use frame skipping", thế là ok

8. Bombastick

Bombastick Youtube Master Race

Lúc trước máy nhà dùng Window Me mình dùng ePSXe được, nhưng từ khi bon chen lên WinXP thì không dùng được nữa, có ai biết làm cách nào để dùng trên WinXP được không? Mình không rành lắm mấy cái vụ giả lập này, nếu bạn nào biết thì gửi vào mail giúp mình nhé [email protected]. Cho mình cám ơn trước !

9. Bonaza

Bonaza Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi cho em hỏi với FF9 em chơi trên giản EPSxe cứ bị lỗi ở đoạn đầu dics 2 lúc vào cái lốc xoáy ở làng của Freya có bác nào chỉ cho em với

10. tamokida

tamokida Youtube Master Race

mấy bác có nói đến trình giả lập ps eSPXe 1.6.0 nhưng lại trả đả động đến tui thấy nó khác với cái eSPXe 1.5.2 và tim mãi cũng không tháy cái driver đâu cả vả lại mấy bác toàn thấy chỉ cho win khác chứ win XP thường được sử dụng hơn lại không thấy nói đến nên tui giời không biết phải sử dụng làm sao với mấy cái đó???
    mà mấy bác có thể chỉ cho tui cách nào để có thể phóng to cái hình của eSPXe 1.6.0 đó không hình nhỏ quá xá nhìn không khoái chút nào hết
    thank hehe!
    :o :o :o :o :o :o :o :o :o

11. tamokida

mình cũng muốn hỏi thêm giống như bạn này mình cũng muốn hỏi với cấu hình máy tốt hơn như:
    máy pen 4
    tốc độ đạt được trên 2Ghz
    ram 128m
    ổ cứng là 40G
    có car 3D
    thì phải chỉnh thế nào để có thể có được hình ảnh đẹp nhất mà không bị lỗi hình ảnh hoặc bị lỗi như của bạn trên dây???
    làm ơn trả lời nhanh giúp mình nhé!
    :D :D :D :D :D

12. tamokida

bác nói rất rõ ràng nhưng lại chẳng có nói gì đến eSPXe 1.6.0 cả tui thấy cái đó khác với bản eSPXe 1.5.2 của bác nhiều lắm thì phải vì tui tòm mãi cũng không thấy cái Driver mà bác nói đến đâu cả ???
    cộng thêm vào đó tui chỉ thấy nói đến khiểu màn hình dạng open GL mà chẳng thấy đả động đến dạng 3D tốt hơn rất nhiều gì cả
    tui không biết nhiều về giả lập cho ps nên có vẻ gà bác chỉ cho tui mấy chỗ khó hiểu đó giùm tui
    tui cũng không rõ lắm để làm thế nào có được hình lớn hơn cho eSPXe 1.6.0 vì khi mở nó ra ( nó có biểu tượng hình cái tay cầm thì phải ) thì hình của nó nhỏ tí nếu chơi với hình khiểu như thế thì chán lắm .
    mong bác trả lời nhanh hehe tui cung chưa chơi FF9 nên rất muốn tìm hiểu về giả lập 1 chút .
    đa tại !
    hehe :D

13. Bombastick

Mấy sư huynh làm ơn cho đệ hỏi, như các bài viết của d.x.truongN có chỉ về cách cấu hình epsexe. Mình đã làm theo nhưng không được hoàn thiện lắm. Đây là cấu hình mà mình làm theo bài viết của d.x.truongN:

Còn đây là cấu hình khi mình chọn Fast, có chỉnh sửa 1 vài thông số:

Cả 2 trường hợp trên đều gặp phải tình trạng sau: đó là khung hình rất chậm, kèm theo là phần sound cũng chậm theo, rất khó nghe. Xin hỏi đâu là nguyên nhân gây ra tình trạng trên?
    Vì lần đầu tiên mình cấu hình theo cách chọn Fast vào game chơi thì tốc độ rất nhanh, những cảnh phim giống như là xem phim với tốc độ x2 vậy. Sau đó do 1 vài sự cố mình đã cài lại Window và cấu hình lại thì gặp phải tình trạng trên.
    Cấu hình máy mình như sau:
    AMD Duron 1,2 GHz
    RAM 256
    VGA 64MB NVIDIA GeForce MX 400
    OS Windows XP SP 2
    Plugins Pete's OpenGL Driver 1.62
    Pls, help me fix it !!!

14. Bombastick

Sry vì không rõ cách post hình nên không hiển thị được, post lại vậy (hình hơi nhỏ, mong các bạn thông cảm)

15. tamokida

sau một khoảng thời gian tui đã cố tìm kiếm mà không hiểu cái driver đó nằm ở đâu cả tui hiện chưa rõ cách sử dụng giả lập eSPXe 1.6.0 như nói ở trên tui cũng không thể bói đâu ra được mấy cái hình như đã có trong bài viết này mong các bạn chỉ giúp tui .
    xin đa tại hehe
    :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

16. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

Có cậu nào cho mình xin cái video plugin đi . Chán ghê . Giờ mọi người đầu xài 1.6 làm mình phải theo mới có thể giúp các bạn vụ save FF9 được .

17. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Đây em có 1 bộ Plugin đây anh JS bộ này em đã gửi cho vài người roài có cả anh Steiner nữa đó ^_^ anh mang về dùng xem sao

Các file đính kèm:

18. Bonaza

Bonaza Mr & Ms Pac-Man

thực ra là cái vấn đề lốc xoáy vẫn chưa bác nào trả lời hộ em với vả lại hình như FF9 chỗ đó cũng không đi được đúng không

19. starwar122

starwar122 Mr & Ms Pac-Man

Bác Bonaza này làm sao vậy? Người ta chơi xong FF9 bao nhiêu lần rồi nhỉ? Chỉ cần đọc qua mấy bài trong Box FF9 là cũng biết là rất nhiều người đã qua chỗ đó mà không gặp vấn đề gì. Đùa tí thôi nhé! Thật ra mình cũng biết rằng chỗ đó có một số người bị kẹt. Làm ơn đọc lại mấy trang trước, có thể sẽ tìm ra cách khắc phục. Nếu không được thì gửi phần save lên nhờ ai đó qua hộ đoạn đó cho. Tốt nhất là nhờ bác Jason Hold, bác này coi có vẻ uy tín lắm đó.

20. Angel_of_light

Hix giớ mới tìm ra được lỗi ở đâu . Lỗi chỗ lốc xoáy Tifa là do bị lỗi đĩa . Nhưng tui chỉ tìm được disk 2 tốt nhưng lại ko tìm được disk 3 tốt nên bị lỗi disk 3 thì ko tự giải quyết được nên đành sang hỏi đáp cho FF IX bên FFFC để nhờ anh jason hold đi qua giùm có điều ông anh chả kiếm hết đồ cho em gì hết bắt em phải đi lụm lại :(( . Nhưng mà ko sao cũng cám ơn ông anh vì đã giúp em đi qua được cái khúc đó . Mong ông anh giúp đỡ tụi em nữa nha box FF tụi mình rất cần những người tích cực như ông anh đó :D . Một lần nữa cám ơn ông anh nhiều vì rất uy tín :D