Tearing Saga: The end of the world.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi nghiendienthoai, 12/12/12.

1. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Test có 2 loại test thô với test hoàn thiện bác à, lúc test thô mình cũng cày bình thường mà như vậy mới chính xác được chứ.
    Không có gậy sửa đồ nhưng bác cũng có thể hoàn thành 16 map mà, vừa đúng vừa đủ 16 map, coi như lâu lâu đổi gió đi.
    Vì mình thay đổi liên tục nên cũng khó nói trước điều gì lắm, à nếu bác cảm thấy mệt cần giải stress thì em có thay đổi đoạn phim đánh nhau lúc giới thiệu đầu game đó vào xem cũng thú vị phết :6cool_smile:

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

vậy còn vụ mel xuống ngựa giờ không lên được ngựa là sao đây ?

3. [K]hùng

[K]hùng Donkey Kong Lão Làng GVN

bác ndt cho hỏi bác làm cái phần icon weapon/item mất bao lâu thì xong nhiu đó thế X_X
    mình ngồi tự vẽ chừng 7 8 cái mà mất cả buổi luôn X_X

4. nghiendienthoai

Nếu mà tính từ map 1 đến map 7 có đến 5 trường hợp như vậy như vậy mà hem thấy bác report, phải chăng những điều có lợi cho mình người ta thường lờ đi :6cool_boss: còn trường hợp em Mel bác lại report có phải là vì có ai đó đuổi theo xin tí huyết mà đi bộ thì không có cách nào trốn kịp? :3cool_nosebleed: Đợi patch hoàn chỉnh ra bác sẽ hiểu :9cool_sweet_kiss: Bác không biết class Mage knight (vd là thằng Doll có thể xuống ngựa được à, nhưng trong patch gốc nó tách ra làm 2 class riêng, class còn lại chính là class của Rishel pháp sư map 23, còn nữa Dragon Lord "xuống ngựa" được nhé, có điều ở bản gốc nó gắn class xuống ngựa của Dragon Lord cho class Crusader, bác check lại ở map 8 thằng Hero tóc trắng áo choàng đỏ ấy), mình chỉ thay đổi vài cái cần thiết cho patch TE thôi, không có gì phải thắc mắc đâu.

- - - Updated - - -

......................................................................................
    Mình sưu tập icons rồi vẽ, cứ vẽ đi vẽ lại, chỉnh sửa tới lui như vậy từ hồi xong bản Legend tới giờ, đáng lẽ là tới 2 bộ lận, nhưng đợt máy mình bị virus mình ghost lại giữa chừng đĩa hỏng nên không cứu dữ liệu được chỉ còn 1 bộ dùng cho TE chứ đáng lẽ còn 2 bộ là mình cho LoH rồi.
    Thật ra cũng khó nói nếu mà vẽ lấy số lượng thì rất lẹ nhưng nhiều khi vẽ thì đẹp mà vô game thì nó lại rất xấu nên cũng đành bỏ thoai.:5cool_sweat:

5. Shuu_shirakawa

^
    mình chỉ hỏi xem có phải lỗi hay thiếu xót gì của bác không thôi vì ở bản trước không có vụ này,nếu đó là chủ ý của bác thì ok. Vụ mel bị truy đuổi ý bác là map 6 em ngựa đen đuổi theo hả. => không nhằm nhò gì :>
    còn map 7 thằng người yêu tự tìm đến mel cho thu phục \m/

Chỉnh sửa cuối: 5/11/13
  6. thantinhye

thantinhye Mr & Ms Pac-Man

map 8 toàn rồng với npc full chỉ số mà map 7 lại ko bán gậy sửa đồ với gậy bơm máu ko bít sao mà qua map 8 đây vừa chạy lại gần mấy cái thằng npc xe bắn cung nó thọt cho ọc máu @@

7. katykabi1

katykabi1 Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi thằng trộm ở map 2 có thu phục đc ko nhểy? cả 2 bản nó đều xuất hiện, em cứ thắc mắc mãi :-? ko thấy thằng nào nc đc nên em kill lấy bao tiền luôn :4cool_beauty:

8. [K]hùng

[K]hùng Donkey Kong Lão Làng GVN

@katybabi1 : không đc đâu bác ơi , thấy nó đẹp trai hả :> ?

9. katykabi1

Thấy nó có skill đẹp đẹp lạ lạ nên tìm đg thu phục thôi :4cool_beauty::4cool_beauty:

10. nghiendienthoai

Lỗi với thiếu sót j pa, LoH chỉ là một bản thử nghiệm nên làm gì có chuyện tung tất cả tuyệt kỹ lên nó chứ, đang tét não vì mình muốn dàn đều tất cả các nhân vật ai cũng được train đây, Vd như class Tank trước đây luôn là hàng sơ cua nay em nó đã trở lại và lợi hại hơn xưa nhiều :6cool_smile:
    Nếu không qua được thì cũng đừng buồn, map 8 có thể qua 1 cách thủ công như cho hóa
    rồng ăn đạn, chừng nào hết lên nuốt gọn tụi nó rồi qua chẳng hạn :5cool_sweat:

11. katykabi1

Qua đc Map 5 r , chỉ cứu đc em Marusu vs Seik :3cool_shame: Em kia thì bó tay thôi :(

12. anhnhai25

anhnhai25 Youtube Master Race Lão Làng GVN

map 5 tui k cứu được em nèo hít. :3cool_shame:Trong 1 turn là 3 em đi die hít lun o`j:3cool_angry:

13. thantinhye

thantinhye Mr & Ms Pac-Man

map 5 nó đánh hên xui nên nếu turn đầu die hết thì rest game lại chịu khó tí là thế nào cũng cứu dc 2 em thôi à, vì mỗi lần reset game là npc nó lại đi 1 kỉu khác nên chịu khó tí là dc, công nhận ko có gậy sửa đồ ko luyện vk sao xanh dc đi đuối quá , npc thì toàn full chỉ số mà map 7 lại ko có gậy hồi hp nên phải nhờ nhà dân mà hồi hp cày arena lâu kinh khủng @@

14. Shuu_shirakawa

cày arena lâu không thành vấn đề,cày cái chỉ số magic của thằng King_knight mới mệt. king_knight mình lv30 mà magic mới có 15,bó tay luôn,reset hàng tiếng mà không lên nổi 1 magic.

thằng ngựa vàng naron thì lên move khủng phết lv20 mà move đã lên 11 rồi @@

map 5 mình vẫn có được 3 em như thường thậm chí không phải reset như bản LOH chơi phát được 3 em luôn. Số đỏ vãi :>

15. katykabi1

Bác NDT có định bán skill x2 exp ở Map 7 ko thế :3cool_shame: đã ko có gậy sửa vk r thì phải có tí động lực cho các cháu lên lv chứ :6cool_smile:

16. Shuu_shirakawa

ẹc vừa gặp vụ con ngựa vàng lên chỉ số move ác quá bị -3 move

con ngựa vàng giờ xuống ngựa mà chỉ số move vẫn 12 có bác nào cày con này chỉ số move lên cao quá bị trừ như mình không :>

17. katykabi1

Con ngựa vàng đó bác thu phục ở Map nào thế :-? Em mới đến Map 7, đang luyện Arena, Siek thì quá khỏe, còn con Ngựa vàng lúc đầu khó luyện kinh khủng, vào arena toàn gặp bọn cầm vk havoc :3cool_shame:

18. Shuu_shirakawa

con đó chọn 1 trong 4 nhân vật map 2 đó bác. con này lên lv40 có những skill sau
    trái tim hút máu,xuyên qua người,con mắt ngàn năm,với protect. cũng hơi cùi chút được cái chỉ số move tăng khủng

19. katykabi1

vậy à, Map 2 em chọn Con Lee để lấy gậy def , chắc để qua đạo Homel rồi pick cháu nó sau :5cool_still_dreamin

20. Shuu_shirakawa

gậy def tầm này hình như chưa có cháu nào cầm được thì phải