Tears to Tiara

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi winblue, 7/4/09.

1. Ascherit-005

Ascherit-005 Youtube Master Race

ko phải thực dụng mà sự thực nó là thế :|.Hồi xem raw mình chỉ tức đạo diễn và thấy tội octavia.Xem e rồi chỉ tự hỏi sao con octavia ko chết luôn đi và thằng đạo diễn có bị điên hay ko nữa :|.Lydia hồi xưa ko đấu hết sức vì tình bạn,kết quả bị octavia phang cho một cú và khuyến mãi thêm cái nhìn khinh miệt trước khi đi.Bị bạn thân đối xử thế ai ko thù,sau gặp lại đáng lẽ khuyên giải và tránh đối đầu thì lại cầm kiếm phang chết con người ta rồi ôm xác khóc giống như tội lắm ấy.Chưa kể chen thêm cảnh mặt trời mọc + arthur và morgan đứng nhìn với đầy vẻ cảm xúc nữa chứ,gặp ta đứng đó ta đạp cho rơi xuống biển luôn cho rồi :-w

2. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

Tớ hỏi cậu , có xem bài viết của tớ ko :-/ , biết tại sao khi xưa Octavia không làm phát final kết thúc duel không ? Hay cậu xem anime chỉ xem hình :-??

btw ...
    có vẻ cậu là người chả bao h` chú ý người khác nói 8-}

3. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

Chỉ thắc mắc là chuyện gì đã xảy ra với tụi hồng quân nhở ? :-w

Thấy Ogam vận phép IMBA đập cho vài cột lửa,bây giờ ko biết sống chết thế nào =))

4. HLongpro

HLongpro The Warrior of Light

chắc theo lydia hết, Ogam phép thế mà chưa phải là ulti nữa =))

5. sephiroth2007

Vậy là nguyên 1 đội quân thiện chiến đi bán muối hết rồi sao =))

Thằng Ogam là Dragon nên phép IMBA cũng phải thôi :))

6. natsuki-maihime

natsuki-maihime Mr & Ms Pac-Man

Đơn giản là vì Octavia cũng là 1 trong những tốp nhân vật chính, sao chết được:-" Nhìn hình này đi rồi bik
    hình phản chiếu chỉ có Arawn, Arthun và Riannon là khác thôi

Octavia hiểu Lydia, nên mới đấu giải thích liệu Lydia có chấp nhận ko... Rõ ràng là Octavia có nói là Lydia trước kia có nương tay là lỗi từ phía Lydia trước... mà Lydia vẫn muốn đấu chứ có chịu dừng đâu[-X

Mà cũng tức cha đạo diễn sao ko để cho Octavia ko đánh, Lydia đâm 1 phát cho hả dạ rồi sẽ hết hận thù ngay thôi, bị thương thì có Riannon chữa lành vết thương rồi[-X 1 đôi bạn tri kỉ như thế đánh lẽ phải cùng chết mới thực sự có ý nghĩa

7. HLongpro

hình phản chiếu của arthur thì chắc là anh elf's king hồi đó, còn của riannon thì là con bé trong op và ed, mỗi tội không nghĩ ra đc nó là ai :-<

8. Ascherit-005

:|
    thì vì lydia ko đấu hết sức chứ gì :|.Tớ hiểu tâm trạng muốn đấu hết sức vì cả 2 đứa đều là chiến binh nhưng chẳng lẽ vì thế mà cứ sống chết với nhau,tình bạn vứt cho chó gặm à :|.Lydia thì tổn thương tinh thần từ chuyện đó nên ko trách,nhưng tưởng con octavia chín chắn hơn chứ cũng 1 kiếm lấy mạng rồi ngồi khóc thấy sặc mùi đạo đức giả quá :|

9. sephiroth2007

Hình phàn chiếu của Arawn hình như là cái người rút cây kiếm ra ở đầu đoạn OP ;))

10. XzeddyX

ơ... nhắc hình phản chiếu mới để ý 8-} ...... h` mới ngộ ra cái OP =)) , cụ cố Arawn hiện nguyên hình "trắng bóc" rồi :))

bậy nào , story nó làm thế thật ra là để 2 đứa giải quyết cho xong cái duel trong quá khứ , tinh thần của 1 kiếm sĩ chân chính là 1 Duel Deathmatch , cả 2 đứa đều có 1 lý tưởng và goal để theo đuổi , (xem thì biết lý tưởng của Octavia là gì) , còn của Lydia thì không biết , nhưng chắc chắn cũng rất quan trọng , và lần đó , người thắng sẽ sống và đi theo lý tưởng của mình (Octavia muốn thay đổi Empire bằng cách thâm nhập vào "bộ tư lệnh" ;))) .

hỏi cậu nhé , Octavia từ nhỏ sống chỉ vì 1 mục đích , 1 lý tưởng của mình ( anh trai chết , ko còn người thân) nhưng ko báo thù , mà luôn nhớ tới lời dạy của anh trai , nên cô ấy muốn thay đổi cả hệ thống của Empire , vậy , cơ hội đã đến , ngừoi thắng trong cuộc Duel sẽ nắm bắt dc cơ hội tới gần cái Goal của cuộc đời cô . Nhưng lá chắn cuối cùng lại là người bạn thân từ nhỏ của mình , vì thế để ko mất lòng và tình cảm của nhau , chỉ còn cách cả 2 phải đấu hết sức trên tinh thần của 1 kiếm sĩ . Nhưng Lydia đã nhường cô :-?? <--- thôi nói nhiều rồi , tiếp theo sau thì ai cũng biết =))

11. Ascherit-005

ko đề cập đến cái ước muốn viễn vông ngu ngốc của octavia làm gì,chỉ đề cập đến trận đấu cuối của octavia và lydia thôi.Nếu lúc ấy octavia buông kiếm thì chắc chắn lydia cũng ko giết cô ta,rồi từ từ khuyên giải chứ cần quái gì 1 hit giết luôn em ấy.Cái duel trong quá khứ chỉ thể hiện sự bồng bột và ngu ngốc của octavia nhưng ko trách vì tuổi trẻ nó thế.Nhưng sau bao nhiêu chuyện mà chẳng khôn ra tý nào để rồi giết bạn mình thì :|

12. Xplosion

Xplosion Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thì vẫn còn tuổi trẻ mà, nên suy nghĩ vẫn còn ấu trĩ chưa ngộ ra được. Dù gì thì cũng xong rồi, Lydia phải ra rìa vậy. Empire ngoài Gaius ra vẫn còn nhiều thằng khủng hoảng lắm ;))

13. XzeddyX

Buông kiếm thì chỉ tái lập sai lầm trong quá khứ , cứ ng` này nhường rồi ng` kia nhường :)) , nói tóm lại tinh thần kiếm sĩ không cho phép chơi cái vụ "nhường" .

còn cậu cứ cố chấp nói Octavia có lỗi trong quá khứ , thì cậu tự suy nghĩ lại những gì tớ post ở những bài trước đi nhé , tại sao Octavia lại ko kết thúc duel mà lại bỏ đi :-$

14. Ascherit-005

lydia nhường octavia cũng bắt nguồn từ tình bạn và cô ấy cũng nghĩ cho octavia mà thôi,còn cách hành xử của octavia thì chỉ nghĩ đến danh dự kiếm sĩ mà ko hề quan tâm đến cảm giác của lydia :|.Cậu tượng tượng cậu có một thằng bạn thân,cậu thấy nó đói liền đem cho nó cái bánh mì duy nhất của cậu.Nó cầm lấy và ném thẳng vào mặt cậu rồi chạy ra kfc ăn hamburger thì cảm giác của cậu thế nào :|.Mình thấy lydia rõ ràng đáng thương hơn octavia rất nhiều,phải mang trong lòng vết thương do bạn thân gây ra và cuối cùng lại chết vì cô ta :|.Nói đơn giản tì octavia ko xứng làm bạn với lydia chút nào :|
    buông kiếm ko phải nhường mà là ko muốn đấu nữa,ko việc gì phải sống mái một cách vô nghĩa như thế cả :|.Đáng lẽ octavia phải xin lỗi lydia vì những gì đã làm nữa kia :|

15. XzeddyX

uầy .-. , so sánh không 1 chút logic nào cả =)) , sao có thể lấy bánh mì so với danh dự và cả 1 mục đích sống =)) , thật $#%^#% .......

Với lại ở đây , không phải là Octavia đòi cái "bánh mì" của Lydia , mà Octavia thực sự muốn cả 2 người quyết định con đường riêng của mình bằng 1 cuộc đấu kiếm , bởi lẽ cái Goal của cả 2 đều quan trọng với họ như nhau cả . Nhưng trước cái tinh thần đẹp đẽ đó , Lydia lại không vững tâm lý mà đấu hết sức , cuối cùng Octavia cũng nhận ra được , và rồi Octavia đã quay lưng đi chấp nhận thua cuộc , và nhường con đường thăng chức đó cho Lydia , còn mình thì vẫn tiếp tục đi theo con đường khác khó khăn hơn , như dưới quyền cái con heo ở ep 9-10 :-?? .

Còn nếu cậu bảo sao lần gặp lại lần này , Octavia và Lydia lại đấu sống chết 1 lần nữa thì lý do đây :
    1. Cả 2 hiện đang ở 2 phe đối địch
    2. Muốn giải quyết cho xong trận đấu năm xưa theo tinh thần của kiếm sĩ
    3. Lydia muốn chuộc lại lỗi lầm khi xưa với Octavia bằng cách làm 1 cuộc duel mà chính cô sẽ dốc hết sức mình , nên nhớ , thời đại mà cả 2 đang sống là thời kì trung cổ (cho là vậy đi :-$) , không có cái vụ cả 2 đang ở 2 phía đối địch , cả 2 là bạn thân mà bắt tay nhau , gặp nhau trên chiến trường thì tránh nhau đâu :-$

Tớ không đánh giá ai tội nghiệp hơn ai , mà chẳng qua nghe cậu xài xể 1 phía quá thì không công bằng , nên mới giải thích :))

16. Ascherit-005

ko có gì ko logic cả,bánh mì ở đây chỉ mang giá trị tượng trưng mà thôi =.=.Lydia đúng là ko quyết tâm bằng octavia,nhưng cái kiểu đối xử của octavia khi đó đã gây tổn thương sâu sắc đến lydia,hành động thiếu suy nghĩ :|.Mấy cái lý do cậu nêu ra thì tớ đã biết nhưng octavia vẫn ko nhất thiết phải sống chết với lydia,cứ như ko giết lydia thì hòa bình thế giới bị đe dọa à =.=.Còn vụ quyết tâm sống chết thì tớ ko chắc lydia có quyết thật ko hay vẫn ko thể ra tay giết bạn mình,còn quyết tâm của octavia thì mễn bàn =.=

17. XzeddyX

Đúng là Octavia cũng có phần hơi quá đáng khi bỏ đi và nhường phần thắng cho Lydia 1 cách như thế . Nhưng nhìn đi thì cũng đôi khi phải nhìn lại , Lydia hồi xưa vì 1 phút yếu lòng và đã tổn thương Octavia trước đấy thôi [-( , phải hiểu , Octavia xem trọng cái lòng tự tôn của 1 kiếm sĩ biết chừng nào , vì nó cũng gắn liền với quá khứ đau thương của Octavia với ng` anh trai đã chết .

Mà à ơ ... cù cưa riết , mới chỉ thấy dc past của em Octavia thôi , còn của Lydia thì ít đất để xuất hiện quá , nói chung char nào mà ít có đất để xuất hiện nhiều thì vẫn chưa thể so sánh dc .... 8-} , trong trường hợp này , Octavia đáng thương hơn <--- \m/ (thân gái 1 mình , nguồn gốc quý tộc mà từ nhỏ bị dây vào chiến tranh , anh trai chết , gia đình ly tán , mất thân phận .... \m/ , tính tình thì đáng phục , từ nhỏ thấy cảnh gia đình và anh trai bị empire dầy xéo mà ko nghĩ tới chuyện trả thù , mà nghĩ tới mục đích cao cả hơn 3:-O)

18. Ascherit-005

ai tổn thương nhiều hơn,lydia chỉ vì tình bạn nên hành động thế,nhưng cách của octavia thì như bố thí cho ăn mày ấy,nhưng tớ từng bảo khi ấy em nó còn trẻ người nên ko trách.Cái chính là ở trận duel cuối lydia thì vì vết thương lòng của quá khứ mới nhất quyết đòi đấu tới cùng,nhưng octavia cũng đâu cần phải làm theo (giống bạn cậu ghiền ma túy nhờ cậu đi mua,cậu mua về nó sốc thuốc die thì cậu cũng ko phải ko có trách nhiệm) hay vì chính cô ta cũng thích hơn thua với lydia =.=
    tớ thì thấy ngu học nhiều hơn,vào empire để thay đổi empire,viễn vông vl

19. sephiroth2007

Uh,sao từ tình bạn cao cả của 2 người bây giờ lại dẫn tới việc có war về việc ai có lỗi thế này =))

Nói chung là tại ông tác giả nhảm vãi chưởng tự nhiên cho 2 người xử nhau

20. HLongpro

ít ra là giác ngộ sớm hơn thằng suzaku =))