[Tech]Tư Vấn, Thảo luận về Gaming Gear và những phụ kiện để chiến BNS

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi _TaiNam_, 18/12/13.

1. toan1994

toan1994 chưa mũi văccin :V

Mình thì nghĩ là lãng phí 2 con đó làm 1 con mạnh hơn cho rồi đỡ tốn điện còn nhiêu tiền tẩn vào cpu ấy. đi rông mà fps còn 10 >> lòi phèo =))

2. titannium

titannium Donkey Kong

Ầy mình thi i7 4xxx gì đó rồi 8cup 16 luồng . Chứ ko phải loại có 4cup 8 luồng đâu nhé mua 8.7t lận chơi đến đoạn nào cỡ 30 thằng bua vào con boss trong poh24 ấy là FPS xuống 15 đến 19 ngay và luôn mình để maxseting 1920 x 1028 max từ đầu đến đít . Lên kết luận luôn do VGA
    Chứ núc nào đánh con nhện 4 linh ấy 6 thằng + một đống nhện khác bu vào cắn mà có thấy xuống ác thế đâu
    Có khảng năng intel ko thích đi chung với em VGA của AMD mà nó đòi đi với nividia chăng

Chỉnh sửa cuối: 29/6/14
  3. SeaQueen

SeaQueen Fire in the hole! GVN Veteran

thì mình đã khuyên là ko nên chơi sli hay crossfire, vì bns ko có hỗ trợ =.=
    cứ quất 1 anh mạnh nhất có thể đi, 10 tr chắc 680 hoặc ráng lên 780 ti =.=

4. titannium

titannium Donkey Kong

À hiểu rồi xfire và sli chỉ dùng cho game off thì ngon con game on thì nó ít hỗ chợ . Rồi hiểu rồi thôi đành chấp nhận thế này thôi

5. titannium

titannium Donkey Kong

các ông tư vấn cho tôi trong 2 con này lên nấy con nào nhé đều là GTX 770 nhưng nó lại khác nhau quá
    1 là con này
    9.500.000 VND
    2 là con này
    8.900.000 VND
    chẳng hơn nhau là mấy nhưng thấy chỉ số
    core clock và memory clock của nó khác nhau 2 cái này có ảnh hưởng lớn đến game mình chơi ko vậy
    và 2 cái này liệu đã mã được 45 FPS núc trong POH 24 + thêm khoảng 10 thằng đánh boss chưa vậy

Chỉnh sửa cuối: 10/7/14
  6. titannium

titannium Donkey Kong

có ông nào đang dùng cái VGA nào mà maxsteing cái chò này mà đi vào POH 24 ko bị xụt xuống dưới 30 chưa cho tôi cái tên đi mua cái chơi cho nó đã

7. toan1994

toan1994 chưa mũi văccin :V

Vote con asus nhé core clock còn ép lên cao được đằng này memory clock con asus kia cao gấp đôi . Mà engine game này nó cứ thế nào ấy đẹp nhưng mà đông thi mạnh đến mấy cũng drop =)).

8. SeaQueen

gtx 670 vào bsh 24 poh 24 còn 28 fps
    suy ra cứ ngắm con nào hơn em này, aka 680 770

9. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda GVN Veteran

dòng msi hay 1 số dòng dual card chiến thì có ngon hơn mấy loại 1 card ko các bác? em đang phân vân ko biến nên chơi smi 700 hay làm 1 em 760

10. SeaQueen

đã nói ở trên rồi =.= game này ko support sli, crossfire gì ráo hết
    đơn giản là vì nó ko có chế độ full screen, mà chỉ có borderless window, hình như game ko có dạng full screen ko hỗ trợ dc thì phải, đơn giản là vì sli nó chia màn hình ra làm 2 để 2 card vga xử lý =.=

11. titannium

titannium Donkey Kong

Ơ thế mà tớ lại nghe mấy ông kỹ thuật bên hanoicomputer.com bảo là game off mà chơi được sli hoặc crossfire thì game on cũng chơi được mà .
    Tớ đánh con R9 270X đi bên ngoài thì núc nào cũng chên 60 vào POH 24 hay chỗ nào đông dân cái là rụp . Đầu 2 đầu 1 x đều có hết . Má nhận ko ra thằng con luôn . Đang tính lên đời tiếp R9 290 và . inter E3 1231v3 sem sao . Lên đến mức này mà còn đầu FPS 1 đầu 2 nữa thì chính tỏ éo phải do máy đâu

- - - Updated - - -

Ơ sli và crossfire là chia ra làm 2 màn hình để sử lý hả . Đã thế đánh 2 cái màn luôn . Ghét mỗi điểm nó nòi cái viền ở giữa

12. SeaQueen

http://www.geforce.com/games-applications
    coi cái này là thấy =.=
    khối game off chả có hỗ trợ sli kìa
    đâu phải tự nhiên mà 1 con titan z nó mắc hơn 2 con 780ti quá trời, mặc dù sli 2 con 780ti lại ăn đứt titan z là vậy...

13. titannium

titannium Donkey Kong

Ồ vậy à chán nhì đúng cái game ác thích chơi thì lại ko hỗ trợ 2 VGA

14. titannium

titannium Donkey Kong

vẫn là vấn đề về VGA đây đã có ông nào dùng đến GTX 770 chưa có max được setting ko đang quan tâm đến vụ này lắm đây vì mình đang muốn chơi max luôn chứ cứ nửa đực nửa cái thế này ghét quá chơi R9 270X có tinh chỉnh thì không bao giờ xuống dưới 29 FPS nhưng cảm giá chu chu thế nào ấy mình đang dùng
    i3 4xxx gì gì ấy đời mới
    ram 16G
    H97 gaming 3
    VGA R9 270x

đang phân vân là lên VGA hay lên CPU có chên 8t rồi thì lên cái gì với cấu hình chên để mã cái game này vậy anh em tư vấn nhiệt tình cái vì đang cần thực sự đây chứ không đến núc tự ý làm lại không được như ý muốn thì bự lắm mấy ông ạ

Chỉnh sửa cuối: 13/8/14
  15. Kentlove

Kentlove Mr & Ms Pac-Man

trước cũng ko hỏi, cơ mà giờ cứ thắc mắc mãi game nặng đến mức máy mình chơi mà fps vẫn tụt kinh thế này à :5cool_sweat: để graphic ở mức 2 mà fps toàn 3x, thi thoảng lên 4-5x, vào chỗ đông lag thì còn có 2x giật giật luôn :9cool_too_sad:

i3-530
    GTX 750 ti tf oc
    ram hiện tại còn có 6gb :2cool_burn_joss_sti

có nên move game sang ssd ko nhờ ? còn free khoảng 7~80gb :4cool_doubt:

16. SeaQueen

có ssd thì cứ move sang =.= sao phải ngại vậy =.=
    còn con i3 thì hơi sida ... xung thấp quá

17. titannium

titannium Donkey Kong

vừa mua con MSI GTX 970 song để đến thứ 2 hàng vào lắp vào sem có được núc nào full cũng chên 60fps ko vậy
    cái case của mình hơi khập khiễng mất con CPU
    I3 4130
    mail MSI z97 gaming 7
    ram 16g
    2 hdd WD black 1T raid 0 chậy ok và ổn định lắm
    VGA gtx 970 ( cái này thứ 2 mới tới được )
    mà chơi game thế này liệu có phải lên CPU ko đang phân vân lên I7 4790k hoặc E3 1231v3 cho nó rẻ . mà mấy ông có kinh nghiệm lắm máy thử phán sem lên mua CPU nào để oáng game 1 trong 2 con này nhỉ

18. sweeties

sweeties Dragon Quest GVN Veteran

Con Tái Nạm còn chơi BnS không đó..

Ta xài lap này, nhà có pc nhưng cùi vs bị cướp, đang xài tạm bộ gear của Newmen nè

19. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda GVN Veteran

Ngoài lề 1 chút nhưng vì ngoài kia cũng ko có topic, mà lập thớt mới thì ko hay. Các bác cho em hỏi chút là, sắp tới em muốn lên mạng cáp quang, nhưng đang phân vân không biết mạng nào thì hợp với BNS China và Taiwan, hiện tại em đang xài cáp đồng VNPT 300k/thang và ping rất ko ổn định, trung bình tầm 250ms nên ko thể chơi được. Mong bác nào có chơi qua 2 sv đó, hoặc ít nhất đang chơi 1 sv, tư vấn cho em chút. Em chỉ cần ping ổn định nhỏ hơn 100ms là đc ạ.

20. khachhangtest

khachhangtest Youtube Master Race

TW: tớ Viettel ping tầm 5x-6x (task manager báo thì tầm 110) ... tối đông thì 8x ...
    Mấy bác xài FPT bảo là ping tầm 4x-5x.
    Còn vnpt của bác ai cũng bị 200+, phải wtf sang Hongkong hay TW mới chơi ngon đc (tầm 4x).