Tekken Dark Resurrection B-)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi canchigiaonhieu, 9/11/08.

1. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Có 1 điểm thú vị của game fighting nói chung và Tekken nói riêng , nếu như bạn muốn nâng cao trình độ 1 cách cặn kẽ và có căn bản , bạn nên có 1 người am hiểu và chịu vs với bạn để chỉ dẫn và cọ xát :'>
    Hiện thời với TekkenViet thì phiên bản Tekken 5 hệ máy PS2 vẫn là stable version do đặc thù của Tekken ở VN là PSP vẫn ko phổ biến và dễ tiếp cận bằng PS2 +_+ Nhưng với những bạn ở đây đều chơi tốt Tekken 5 DR trên PSP thì việc chơi Tekken 5 trên PS2 là điều hoàn toàn có thể và vô cùng dễ dàng . Trc khi tiến tới cuối năm nay TekkenViet up thẳng lên Tekken 6 BR , tại sao các bạn ko tham gia cộng đồng TekkenViet ngay từ bây giờ để " xí chỗ " nhỉ ? ;;) Hơn nữa những điều cơ bản về Tekken , khi tham gia các bạn sẽ đc các best gamer ( đảm bảo 100% là ở phạm vi toàn VN ) chỉ dẫn và đào tạo tận tình :-* Nắm tay cùng chúng tớ đưa cộng đồng Tekken chúng ta ngày càng phát triển nhé ? ;;)

Đây là info về giải đấu tháng 3/2008 vừa rồi do TekkenViet tổ chức . Link : http://z15.invisionfree.com/TEKKENVIETNAM/index.php?showtopic=365 . Ai xem rồi thì thôi , còn chưa xem thì hãy ngó qua tournament để biết nền Tekken ở VN chúng ta đâu phải là lạc hậu lắm đâu ? ;)) Vid trên Youtu với vid của tournament TekkenViet , theo tớ là một 9 một 10 ;))

2. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Tekken Việt ở HN thì hay chơi ở đâu hả Jin,để khi nào đi xem các cao thủ chơi học hỏi kinh nghiệm :'>

3. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Ơ lớp cũng có 1 mem bên này - tên là Hải - Nguyễn Long Phi Hải...
    Ku em cũng mê Tek phết, mới học 12 thôi. (hình như cũng tham gia Boxing thì phải!)
    Trong ảnh cũng có nó:
    Thằng ôm Lap đó! Bác Jinpachi thử hỏi xem có đúng ko nhé! ;;);;);;)

---
    Tiếc là nó lại bán PSP rồi - nếu ko thì... đc nó chỉ giáo khối! ::(::(::(::(

4. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

à , thằng Hải là Fantom Lord , cũng là mod ở bên TekkenViet . 1 trong những hàng khủng của TekkenVN bây giờ đấy , tuổi trẻ tài cao :x Em là bạn nó à ? Biết chọn bạn đấy :'>

Hiện TekkenViet off liên tục và thường xuyên vào các ngày t7 và CN hàng tuần , địa điểm off là hàng game PS2 gần trường Lê Quý Đôn . Ra tới hồ Đắc Di hỏi trường Lê Quý Đôn , ra đến trường Lê Quý Đôn mà ngó nghiêng có hàng PS2 nào đang chí chóe Tekken là đến đúng đại bản doanh TekkenViet rồi đấy ^^ Muốn biết thêm chi tiết thì các bạn cứ tham gia 4rum TekkenViet hoặc add nick [email protected] , mình sẽ hướng dẫn chu đáo :x

5. canchigiaonhieu

Hồ Đắc DI là gần Ô chợ dừa phải ko nhỉ ;;)

6. k3nji2kid

Nó học cùng lớp e mà. Mới có lớp 12 - trẻ tuổi nhất lớp.
    Công nhận, nó Khá đấy!!!
    Nghe nói cũng đi học Boxing mà, mê Tek đến nỗi thế cơ đấy.
    (tiếc là nó bán PSP rồi, nếu ko mang đến lớp, e đc nó "chỉ giáo" nhiều nhiều)

----
    HĐ Di gần trường Cấp 3 Kim Liên mà. Chỗ đó nhiều quán PS2 và PS3 đừng hỏi. Cả PC nữa.

7. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Ô thế kira mới lớp 12 thôi à ? tuởng học đại học rồi , trong này lắm teen thật mình già rồi ;;)

8. k3nji2kid

Sặc - đọc lại dùm cái đi ô ơi.
    Tôi bảo thằng Hải nó trẻ nhất lớp - ai bảo tôi trẻ nhất lớp.
    Lmao...

9. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Hơ hơ ... Love_psp1988 mà già =)) 1988 có j mà già =)) Hồ Đắc Di gần nhiều trường lắm , nhưng đại bản doanh Club thì chốt ngay sát trường Lê Quý Đôn . Nói chung ra hồ Đắc rồi hỏi trường Lê Quý Đôn là thấy ngay ý mà . Đắc Di gần Ô Chợ Dừa , chuẩn men ! :x

Thằng Fantom năm nay lớp 12 , nói chung là hàng khủng của Tekken VN bây giờ đấy ;))

10. rtkvn

rtkvn Mr & Ms Pac-Man

Ai cho tớ xin link down tekken chơi trên PC vs.Tìm trong tekkenVN mà ko có

11. hell_kid1221

hell_kid1221 Fire in the hole!

có tekken trên pc à
    :o
    ?????

12. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Tekken trên PC là tekken 3 thôi =)) Bạn thích thì pm tớ , tớ lên 4rum TekkenViet upload cho bạn . Mà tầm này vẫn chơi Tekken 3 PC là ko được rồi +_+

13. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

game này đúng là combo khó thiệt, nhưng đúng là đòn thế hơi bị đẹp và em Lily đúng là sexy thiệt:D

14. KingGallardo

KingGallardo T.E.T.Я.I.S

Bạn ơi,combo thì có gì khó đâu? Bình tĩnh là được thôi mà.(Nhưng mà tất nhiên là có 1 số combo khó thật) :D.Nói chung là bạn chơi char nào,mình chỉ combo basic(cơ bản) cho.Dễ lắm.Hay là nếu bạn dỗi vào tối thứ 7,Chủ Nhật thì bạn ra chỗ bọn mình ở chỗ trường cấp 3 Lê Quý Đôn đi.Nếu ko tìm thấy đường thì bạn liên lạc vào số 0976611534 hoặc 0915667901 nha.

15. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Bạn có thể chỉ giùm combo của Feng được kok???Kết phong cách của em này nhưng mình đánh gà lém:'>!!!Mà có thể chỉ lun cái võ mà Feng luyện được kok(hình như là võ Thiếu Lâm thì phải:-/)!!!

16. canchigiaonhieu

Combo Feng à,mình có biết 1 ít nè :'> :
    Cơ bản nhất là nhảy đá O cho lên trời rồi móc tay( Chéo lên + []) sau đó là -> /\ [] thụi đối thủ đang rơi thêm được 2 quả rồi cho tiếp đất bằng đòn chém ( chéo xuống ra sau rồi ấn liền /\ [] ) chém thêm thì ấn thêm 1 lần /\ thích đã văng đi thì ấn xuống rồi O sau đó /\ [] :-* Cơ bản là thế

17. KingGallardo

KingGallardo T.E.T.Я.I.S

Combo Feng Tekken DR: u/f+4 d/f+1 f,f+1 f+4,3 = 45 dmg
    u/f+4 d/f+1 f+2,1 d/b+1+2:2 = 58 dmg
    u/f+4 d/f+1 d/f+1 f,f+4,3 d+4,1+2 = 60 dmg

3 combo cơ bản từ thế đá chéo O.
    Chú thích: 1 là vuông
    2 là tam giác
    3 là X
    4 là O

Top các move nên sử dụng của Feng theo mình là:
    d4
    d34
    ff4~3
    1,1,2
    b1
    b12
    df1

18. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Trăm nghe ko = mắt thấy . Yêu cầu các hảo hán tham gia TekkenViet đê ??? Ngồi đây nói lý thuyết suông , luyện combo khủng để đi` CPU ??? :o

19. canchigiaonhieu

2 cái này lôi đâu ra mà lắm damage thế chỉ tầm 56 hết cỡ ko đến 60 đâu:devil:

20. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Nói chung về DR thì Jinpa ko nắm rõ lắm về lượng damage của mỗi combo . Nhưng cốt yếu cho mọi Tekkener ở đây phải nắm rõ , trong Tekken combo ko phải là tất cả :)) Combo chỉ là thêm vuốt nhọn cho 1 con hổ đã trưởng thành , còn nếu như thêm vuốt cho 1 con mèo con , e là hơi phí phạm :)) Bạn nào ko muốn chỉ là mèo con có vuốt , thì tham gia TekkenViet đê !!! ;;)