Tera eu : Rising

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi - Saber -, 5/2/13.

1. Watersilk

Watersilk Youtube Master Race

Cho mình hỏi có ai bị như mình không: mở Lancer đăng nhập vào thì nó báo lỗi User authenthication failed, có cách nào khác phục ko? Trên website thì vẫn đăng nhập vào bình thường

2. wasaby

wasaby Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

bữa nay ai update thành công và vào đc game thì có thể tạo 1 file torrent đc ko, tớ ko thề nào update đc

3. okemvedi72

okemvedi72 Youtube Master Race

mấy bác cho e hỏi Guild tên gì za sao minh searh vnstyle vs The Beark k thay, vs lai mấy bác chơi sever ten gi za

4. lllerius2lll

lllerius2lll Youtube Master Race

...Đang xem truyện sex bựa tự dưng có cái hình quảng cáo TERA RISSING free to fight nên xem thử. Mới đầu cũng chả quan tâm nhưng mà thấy ** với **** tùm lum nhìn sexy nên cũng hơi tò mò há há há (sorry i know i`m crazy). Check thử first look rồi gameplay, pvp, graphic bla bla bla trên youtube thì đúng là thỏa mản thật. Hồ hởi nhớ lại thời kỳ huy hoàng, hào hùng của ta đây trước kia ha ha. Tung hoành ngang dọc khắp chốn bên Lineage nên muốn quay lại. Mệt mỏi vì mấy trận Dota 2 cân não, nhức óc hay vì phong độ xuống cấp trong AVA nên đành từ bỏ hết, click chuột đăng ký ko do dự TERA. Nghe nói trò này đòi hỏi cấu hình cao, íu quan tâm, máy ta đây chơi Metro last night chỉnh max còn chả sao. Chơi phải fake IP, rồi bên EU mạng lag, íu quan tâm lun ho ho, mấy trò này bên AVA ta quá rành. Install xong cái launcher rồi để đó cho nó tự dow lun, nhìn xơ wa thấy 1h hay 1d gì đấy củng chả quan tâm, chắc tại mới vừa vô tốc độ hơi chậm nên nó tính nhầm. Trong lúc chờ đợi vào AVA làm vài ván đặt bom rồi vào steam làm ván dota2, hên sao chơi AXE ăn dc cái rampage mừng hết lớn (công nhận thằng suport bên team tui pro thật). 4.5 tiếng sau khi chơi xong hết nghía wa thử cái quần TERA thì A ĐÙ MÉEEEEEEEEEEEE :8onion13:. MÀY ĐÙA với tao ah OMG!!! cón 21 tiếng remaining. Nghĩ bụng chắc có trục trặc nên pause nó, ret ta may. Vô lại thấy vẫn còn 21h WTF:4onion7:. Kiểm tra lại mới thấy cái dung lượng "khủng bờ khiếp" của nó :2onion19:.
    ...
    ...Nói dông dài nảy h chỉ để gây sự chú ý của các bạn trong đây, tại tui thấy post này ít ai ghé wa. Tui đây lính mới chỉ có vài thắc mắc là nếu tui chơi tera eu , sẹt vơ nào đông VN nhất và sẹt vơ nào đông n chơi nhất (càng đông, càng lag, càng vui lol). Chơi pvp có dc chuyển wa pve ko hay là cứ suốt đời chết 1 cái lun. Còn nếu tui chơi tera na thì có đông vn hơn bên eu ko? sao thấy mấy đồng chí trong đây nói nhìu n bỏ na sang eu, rồi nhìu n bên eu...bỏ tera lun wa chơi cái gêm bns gì đấy tui cũng chả bít (tui gu gồ chả thấy game gi tên "bns" cả). Còn 1 điều cuối cùng tui mún hỏi là bên tera na, nếu đã fake ip lúc log in thì vô gêm rồi có thể tắt nó đi ko ? hay là để nó vậy lun cho nó lag thấy mụ nội lun ?(tui chơi AVA tui biết). Bạn nào lão làng, am hiểu chỉ giúp tui với, tui cám ơn trước.
    ...
    p/s: ức chế vl thật, chép xong tới đây cái 21h remaining vẫn chưa hết, ko lẽ gêm này nó nặng như vậy thật ah.:6onion17:

5. Anthropos

Anthropos T.E.T.Я.I.S

nạp cash vào game kiểu gì thế mn ?

6. lllerius2lll

lllerius2lll Youtube Master Race

game nay ko cần phải nạp tiền làm gì đâu bạn ơi, vũ khí+đồ đi làm quest, đi dungeon cũng đủ mạnh rồi, ngang ngửa với đồ shop server. Thậm chí nếu bạn kiên nhẫn bỏ chút thời gian cầy bừa là cũng đủ có đồ +12 lv60. Tui mới chơi hơn 1 tuần mà đã lên tới lv40/60. Theo tui game này sữ dụng kỹ năng là chính, lên tới lv 60 thấy đồ thằng nào cũng như thằng nào. ai cũng full set +12, chủ yếu ở cách chơi chọn glyphs theo phong cách nào, cách chọn crystal, cách combo trong game mà thôi. Ko phải như kiểu mấy ông võ lâm trường kỳ kháng chiến cày đêm cày ngày mong kiếm dc món đồ độc mạnh nhất sever rồi đem bán tiền tỷ. Đồ mua bằng tiền thật trong đây chỉ mang tính thẫm mỹ, làm đẹp mà thôi, rồi ba cái exp boots, hay money boots cho điểm nó lên nhanh tí, mấy con ngựa thì chạy nhanh hơn chút, vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối: 18/5/14
  7. Idris

Idris Youtube Master Race

BnS là Blade and Soul của china ấy

8. Anthropos

Anthropos T.E.T.Я.I.S

thế bản NA có P2W không ? (30 char)

9. junzou

junzou Youtube Master Race

Có bác nào chơi ở sv Fraya không @@

10. t111144

t111144 Youtube Master Race

Chủ topic ơi cho mình hỏi, mình download xong chơi đc rồi mình muốn copy sang những máy khác chơi cùng sao ko đc vậy copy qua thì nó báo lỗi SNLL có phải nó buộc download tại máy mới chơi đc không có cách nào khắc phục đc ko chỉ mình với..

11. t111144

t111144 Youtube Master Race

cái này chắc ko còn ai chơi rồi, nhưng đã tự mò làm đc rồi :D

12. nobita_86

nobita_86 Legend of Zelda GVN Veteran

Còn thì vẫn còn, onl thường xuyên 10-15ng trong guild thôi chứ ko có nhiều như xưa.

13. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Lâu rồi mới quay lại chơi thì thấy char của mình bị move hết sang server Icaruna nhưng mà lúc đăng nhập thì nó báo phải xóa những char khác là sao nhỉ.

14. meineklaunt

meineklaunt Youtube Master Race

Mình cài đặt hoàn thành, tạo xong nhân vật, nhưng khi loging thì bị dis ra, bạn nào biết chỉ mình nguyên nhân và cách khắc phục với :9cool_too_sad:

15. _Hiro_

_Hiro_ C O N T R A GVN Veteran

sever killian nick Mèo, còn bác nào ko vừa dơn lại tét class mới :3cool_shame:
    bạn trên nó có báo lỗi gì ko chứ còn dis ko thì chịu :v

16. hangcucdep1

hangcucdep1 Youtube Master Race

cho mình hỏi chút các bạn chơi bình thường thì ping bao nhiêu vậy , lâu rồi không chơi

17. nobita_86

viettel nghe nói khoảng 320, đang xài vnpt min 350, max thì vô cùng :D

18. hangcucdep1

hangcucdep1 Youtube Master Race

Ping 320 va 350 là đã dùng phầm mền giảm ping j chưa hả bạn ,

19. nobita_86

Chưa, 30 30 30 30 30 30 30 30 30.

20. crazmax

crazmax Youtube Master Race

mơi chơi muốn tìm SV đông người chơi thấy mấy người nói ishara mà có thấy sv ISHARA đâu. hiện giờ đang chơi fraya .SV nào đông anh em chỉ giúp mình chuyên qua chơi