TGG làm tui mất 21K =>> tiếc quá X(

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Asakura Love You, 13/7/05.

1. Constant

Constant Mario & Luigi

__ Về việc mua game thì cũng tùy người mà thui và bạn đừng quá xem trọng những điểm đánh giá của các tạp chí hay những diễn đàn game mà hãy nhận ra sở thích của bạn. Như mình mua cái đĩa PS2 Brother in arm nghe nói hay lắm nhưng mua về thì thấy chơi không phù hợp vì tui không thích mấy game bắn súng cổ điển chán chết được.

>>> Vì vậy theo kinh nghiệm mua game về chơi thì nên nhắm theo sở thích mình, coi thêm trailer và mấy tấm screenshot, coi cấu hình, và đòng vài dòng review.

2. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

tốt nhất là xem các đoạn trailer footage ( đoạn video mà người ta chơi thử trong in-game đó ), lúc đó sẽ thấy nó có phù hợp với mình hay không rồi mới mua, trăm nge không bằng một thấy !

3. haiduong87

haiduong87 Κράτος - Ragnarok Lão Làng GVN

khiếp !
    máy tui cũng i chang cái của Heeroyun có điều là 2.8 thui ! cứ tưởng bảnh rồi !!! ai ngờ ! đọc nghe bùn wa' !! khổ cái là Main 875 ! bi giờ có tiền thì cũng chỉ có thể lên : 3.2 Ghz, 4 GB kingmax(400 Usd ! để kiếm cái tiệm vàng nào ko có chó Berge mới được !!!), còn Geforce FX 6800 :so high !!, chắc để dành mua 5900 wa' !!

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

ke ke trò đó thế nào. ALY thấy đồ hoạ được phết. Cách chơi thì khoái ròi, đúng tủ :D

5. lê_trung_kiên.

lê_trung_kiên. Mario & Luigi

???? cái này hơi bị hoài nghi đấy , cái Close Combat: First to Fight này chơi trên cả xbox mà đồ họa chán vậy sao các bác ? thế mà bọn game spot cho 7,5 điểm lận ? lại còn thêm chữ " tốt "?
    - nhưng mà em thấy trò này cũng được đấy chứ , chắc không hợp gu bác rồi he he

6. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Cái này chơi dở thiệt. Công nhận. Lúc đầu thì còn thấy hay, chơi 1 hồi sẽ thấy I dont want to play it anymore. Nhất là chỉ sau 1 khoảng thời gian ngắn ko chơi mà chơi lại sẽ thấy nó khó cực kì :D .
    _Máy tui 3G HT, RAM 512, FX6600, 1024x768, chỉnh lên High hết :D ... khoan, còn cái Dynamic Lighting và Shadow thì Low, 2 cái này ko có nhiều khác biệt mà chỉ ngốn tài nguyên, tui chỉnh Low thôi. Chạy lúc đầu hơi giật, lúc sau thì mướt hơn. Công nhận chơi hay nhưng phải card mạnh mới được ( card tui cũng chả gọi là mạnh ) vì GS mới thử nghiệm, cái này ko tốn RAM, CPU mà ngốn VGA. So sánh khác nhau giữa các đời CPU, RAM ko có nhiều chênh lệch ( 2-3 fps ) nhưng chỉ cần VGA mạnh hơn thì hàng chục fps :-& . Nhưng mà đồ hoạ nó tui thấy đâu có đẹp lắm đâu. Nhân vật thiết kế còn chi tiết chứ background thì cũng được ( texture chỉnh high - đồ hoạ tui chấm 8 thôi ), chắc tại nó xử lý quá nhiều vật thể trong một màn hình chăng ? :D Thằng nào thằng nấy làm chi tiết thấy ghê. Nói chung có cấu hình máy mạnh thì cứ xách về chơi, 3CD lận :'> .Àh, chơi Online rất lag, tui đã từ bỏ giấc mộng đó rồi ( chỉ mới ở menu online mà nó lag thấy gớm , gần 2500 sever :-& )
    _Trò này tui thấy mấy bữa bị chê gùi :D ... chơi SWAT 4 vẫn là đã nhất. ( BIA thì cũng khoái nhưng loading lâu làm tui mất cảm tình, thà chơi trên PS2 còn vui hơn )

7. Asakura Love You

yeah. Swat4 => game nào ná ná thế này và là tui mua liền :D Chiều nay đi mua con Battle Field 2 về chơi thử :D

8. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Swat 4 là 1 game rất hay,theo tui là thế,AI của máy,đồ hoạ,game play đều tuyệt,...quan trọng nhất là yếu tố stealth của game đã được đề cao,chơi 1 mission mà no kill thì mới được điểm tối đa :D.Hơn nữa chơi online ko lag,hôm nào rảnh chơi online swat 4 với tôi ko?:))

@Nikita:bác có cái máy thế là tốt quá rồi,định để dành tiền mua cái 6600 GT nhưng thấy giá của nó mà nản :((

9. 阮黄南

阮黄南 Youtube Master Race

mấy anh hai này em hỏi tí không phải nhé ... máy em là máy xách tay cấu hình 2,2G ram 256 có chơi được medalof hornor không ?
    nếu máy vẫn như vậy mà ram nâng đến 512 thì okie không vậy ?

10. Asakura Love You

keke okê liền. mỗi tội để vài bữa nữa đã. mới mua modem chưa mắc ADSL :D

11. NIKITA KABUTO

_Thế áh ? :)) ... bữa nào bắn online ko ? :)) ... đang sục sạo mấy trò online bắn súng mà chưa có con nào ra hồn T_T. ( trừ Gunz và CS )

12. Atachi

Bắn súng thì có Swat 4,Gunz có nick HeeroGVN và thỉnh thoảng cũng chơi CS nữa :)),cái swat này cài vào là chơi online được ko cần cd key :)),team work được đề cao,còn BF2 thì chưa chơi online thử vì chơi offline còn giật ko biết online ra sao?>_<

13. Gunbound_Viet

Gunbound_Viet Youtube Master Race

oa`ì cái gunz lag mà đông nữa chăc là vì servers thế giới vả lại tui mới 2x nên chỉ mặc toàn đồ cùi hic ... bà con nào có thể giới thiẹu cho một game ofline giống CS được ko zây.

14. 阮黄南

阮黄南 Youtube Master Race

bác là bác okie với ai thế ???? em hỏi bác cái máy em có chơi được mấy trò kia không ?

15. NIKITA KABUTO

_Oài, ko biết mấy bác sao chứ tui chơi Gunz có thấy lag tí tẹo nào đâu :'> . Chỉ có điều tui xài thuê bao nên ko dám chơi nhiều, mới có 45` mà đã 185MB là wíu òi :D

16. Atachi

Chơi Gunz là cái game online nuốt tiền kinh nhất mà tui thấy,chơi 1 tiếng nhìn lại thấy đã 200 mb,mà 1 mb= 40 đồng tức là 1 h = 8000đồng T_T,dạo này cũng ít chơi.

17. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

TGG dạo này thất vọng quá, riết rùi hết muốn mua lun. Toàn là game cũ mà còn dở nữa chứ cũng đem ra giới thiệu. Chẳng hạn cuốn mới nhất cái trò Pariah GS cho có 6.3 mà cũng đem ra làm trang bìa, trong khi GTA San Adreas, game PC đỉnh nhất từ đầu năm đến giờ, thì ko giới thiệu. Rùi Boiling Point nữa chứ, tức ko chịu đc X(

Còn BF2 thì khuyên anh em bỏ cái Dynamic Shadow đi sẽ nhẹ hơn nhiều ::)

18. NIKITA KABUTO

_Thì có ai xài cái đó đâu :))

_Cái GTA SA ko được lên báo ở VN là đúng rồi. Nếu bác để ý thì chưa bao giờ dòng GTA được lên 1 tờ báo nào ở VN chứ ko riêng TGG. Kệ họ, anh em mình biết thì chơi, người ta thì còn miếng cơm manh áo riêng, đăng lên để tiêu tùng toà soạn àh :)) .

_@heeroyun: sao tui chơi SWAT4 nó kêu "CDKey invalid" là sao chời ? Làm tui mừng hụt ...

19. Atachi

Mấy cái game của Rock star toàn là máu me có dính đến 2 cái scandal rồi,man hunt và GTA vice city :)),VN mình xem đó là game cấm đó,đăng lên cho bộ văn hoá thông tin gì đó kiện cho sập à :))

@NIKITA:của tui là bản 1.0 của swat 4,mua đĩa về chép crack vào chơi ngon ơ à,của ông là 1.1 hay sao vậy?

20. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

Chài, lạc đề xa quá rồi , bó tay với bác, sợ thật .