Thắc mắc biết hỏi ai !

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi hungcongtu, 2/10/03.

1. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c cái đó thì cũng có chơi , nhưng mà không dám tự xưng là cao thủ rồi , bởi vì cái đó tui chơi hơi giở ấy mà

2. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Tôi cũng như bác,AOK cũng biết chơi,nhưng chỉ là để biết thôi,chứ không mê như ROR,vả lại,tôi tiếp xúc ROR trước,nên tôi khoái nó hơn !

3. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c tui thì cũng vậy thôi mà , chơi chỉ có vài lần mà , thiệt chơi rất dở là đằng khác , tính bửa nào chơi lại , bác nhớ chỉ tui nhé

4. AANN@#$%^

AANN@#$%^ Youtube Master Race

như này cũng hay nhưng chưa sâu sắc

5. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Nói gì vậy ?Yêu cầu nói chuyện rõ ràng nhé !
    To vietthien_ga :Okie,tôi rất sẵn lòng,nhưng chỉ e bác không ở HN,nên khó lòng chỉ dạy cho bác lắm !

6. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c chỉ cần chỉ qua đây là được thôi , chứ đâu cần gì chứ , thiên tài tiếp thu sớm lắm mà , tui đâu có điên mà bay ra tới HÀ NỘI

7. lucky_star189198

lucky_star189198 Youtube Master Race

nghe nói có cái "thông minh nhân tạo" gì gì đó, mình muốn down về thì vào web nào. Xin chỉ giúp

8. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Okie,vậy bác muốn tôi hướng dẫn cái gì,bác post cụ thể ra nhé,tôi sẽ hướng dẫn tận tình cho bác,tiện thể câu MP luôn :P

9. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c ý bác muốn nói là gì thế nhỉ , tui chả hiểu gì cả , có 2 trường hợp đây mà
    1 . Cái bác nói không có
    2 . Tui không đủ trình độ hiểu cái đó

10. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

thôi đi mấy ông đùng khoác lác nữa tui chán lắm rỏi

11. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c bác sao thế hả trời , có gì à . Tụi tui đâu có làm gì nói khoác đâu chứ hả trời , bác nên bình tĩnh lại đi chứ

12. xong_vao

xong_vao Donkey Kong

thui đi ông vietthienga đoc mấy trang toàn thấy ông bác nói nhảm thế mà bảo vào gamevn khuyên khiếc cho người khác toàn nói nhảm, đây là topic hỏi đáp thắc mắc nha.

13. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

trời ơi buôn khiếp quá
    công sở mà thế này á
    ầm ĩ quá
    thế này thì tiếp dân sao được
    chả hiểu thể loại gì nữa
    nếu có cu newmember nào thập thò đến cửa văn phòng đại diện
    muốn tìm người hỏi xin chỉ đáp
    chắc cũng không có phần cho mà phát biểu nữa luôn
    kiểu này thì đúng là
    thắc mắc chảng biết hỏi ai nữa luôn ruoài

14. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi...c sao lại nói thế hả chứ , bác cứ hỏi thì tụi tui cũng sẽ trả lời thôi mà , bác nói như thế chả đúng tí nào
    to xong_vao : bác cũng đừng có hẳn mà lên mặt như thế , bác làm như mình trong sạch lắm à

15. xong_vao

xong_vao Donkey Kong

chính xác là thế cứ hỏi ắt có người trả lời.
    có mấy ai không spam đâu dù gì thì .., còn em ấy à đúng là cũng câu thực ra cũng chỉ muốn level cao chút để nó còn có người nghe nhưng cũng có mức của nó, anh thấy đấy lính mới tại sao họ hay câu bởi họ chưa có gì.

16. doan_congtu2003

doan_congtu2003 Youtube Master Race

OK giờ tôi có ý kiến .
    Nếu đánh bản đồ Large thì cơ hội chiến thắng sẽ cao hơn, tuy nhiên nếu gặp đối thủ ngang cơ thì còn fải xem xét lại.

Trích dẫn:
    Nâng cấp xong đời 2 thì nâng cấp tiếp cái đào vàng và cho 6 thằng cuốc ( không cần nâng chặt gỗ vì là quân dùng vàng )

nếu đã nâng cấp đào vàng nhanh rồi thì chỉ cần 4 con nd là đủ, tuy nhiên theo tôi thì nên nâng cấp chặt gỗ nhanh trước, và để 6 con nd lấy vàng, như thế số vàng lấy được cũng đủ để đẻ ngựa, mà gỗ lại được nhiều hơn để đóng ruộng.
    Vấn đề ở đây là đối thủ là người ngang cơ với mình thì không dễ gì để bị chăn một cách dễ dàng được (họ sẽ biết cách đóng BA ở một nơi kín đáo mà bạn không biết rồi âm thầm đẻ ngựa) trong khi đó nếu ngựa hoặc lạc đà chỉ có 1-2 con mà chưa nâng cấp giáp sẽ bị nông dân nó táng cho chết ngay.
    Trường hợp nếu bạn dò không ra mỏ gỗ mỏ food của địch thì chỉ có ngáp thôi.

17. )\(atrix-Zeratul

)\(atrix-Zeratul Guest

hi hi...1 hoặc 2 con lạc đà thì không sao nhưng 3 con thì hoàn toàn khác....kể cả dân nó kiểu rì đi nữa(chắc là của summer hay là mấy bọn không có bánh xe thì chúng nó mới dám way lại) thì 100% chạy là cái chắc và 100% là chạy về phía nào có wân...
    nếu nó dân no dám đánh lại trong khi lạc đà chỉ có 2 con thì ta cho lạc đà chạy đi xong chờ khi chúng nó không thấy lạc đà nữa thì bọn rân đứng như trồng trời ở đó lúc đó cứ việc xông dzô đánh tiếp....
    quấy kiểu này ác lắm nha

18. )\(atrix-Zeratul

)\(atrix-Zeratul Guest

hì.....còn nếu ông anh không dò được mấy cái mỏ của địch thì chắc rì địch đã mò được mỏ của mình...chỉ cần mình ở thế chủ động và bắt nó chạy rân linh tinh thì thắng chắc còn rì...sao fải ngại..với lại ngang cơ nhau mình vừa đi soi vừa fát triển là okie luôn mà...nó sống chui rúc còn mình sống oanh liệt.Chết sao được.Trừ phi wân của họ khắc chế wân mình hay là wân họ có lực cao hơn khi lên đời 4 thui...mà kể cả như vậy thì mình cứ fát triển thật mạnh,chiếm hết vàng là thắng thui mà

19. lugia2004

lugia2004 Mr & Ms Pac-Man

hey you này câu bài hả mkd cho hắn 1 phát đi mà bác 1 phát rùi mà muốn thêm phát nữa hả

20. )\(atrix-Zeratul

)\(atrix-Zeratul Guest

ủa ông kêu rì thế
    câu bài thì tui ghép 2 cái với nhau thêm 1 tí nữa thì 5 MP la` cái chắc..
    chẳng wa viết xong tui soi lại thấy ức s chế nên mới viết tiếp...mong anh admin thông cảm....
    ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^