>>>>>Thắc mắc chung cần giải đáp gấp!<<<<<

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi Ambassador, 15/1/07.

1. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

Linh thú : như thú thường nhưng vì thời gian xuất hiện lâu (12h) và có 4 skill (hơn thú thường 1,2 skill )
    Bảo Bảo : ko đánh đấm dc gì,chỉ dùng làm cảnh cho gia viên (tính năng chưa kích hoạt)

2. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Hic, cám ơn 2 ông trả lời. Nhưng mà trả lời như vậy thì ...Tôi cũng biết hết rồi.
    - Làm thế nào để có Bảo Bảo ( Không phải là Tiên Thú, tôi là Thần Thú)?
    - Có bao nhiêu loại Bảo Bảo, tên, tuổi, số nhà?
    - Bảo Bảo là thú chỉ để làm cảnh rồi, nhưng có phải nuôi nó không? Khi đi train có cho nó đi theo được không? Khi mình chết nó có chết không?Có thể trao đổi mua bán Bảo Bảo không?Hình như là một số loại Bảo Bảo có thể cho mình trèo lên đi lại được à?
    - Sao hiện nay vào game tôi thấy có mấy con như con Thỏ, Gấu, rất đẹp hay, đó có phải là Bảo Bảo không? Tại sao mấy con đó toàn thấy đi với hội Tiên thú, chưa thấy một loài nào khác dắt mấy con đấy đi chơi tí nào cả.

3. heocontn

heocontn Youtube Master Race

chỉ dùm cái đi mọi người trong tghm có chiến trường không giống như bên võ lâm ý ko có thì hơi bị chán hay là các guild war nhau cũng được

4. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Chiến trường là địa điểm riêng của công thành chiến. Ngoài ra còn có đấu trường ở mỗi thành nữa.

5. .::BlackCat::.

.::BlackCat::. Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi, tui chơi PS, lên hơn 3x rồi, h có cái kiếm mua trong shop 28 KNB( không dám xài kiếm 88 vì hết xiền :D). Khi tăng tốc thì tui thấy có một cái vạch 600s nó lùi dần từ 600 về 0, hết là hết tăng tốc, cái kiếm nó tối lại, h muốn hồi lại cái tăng tốc đó thì làm thế nào, làm ơn giúp giùm, thanksssssss

6. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Bạn phân giải đồ hoặc vũ khí sẽ nhận được 1 số lượng thạch lớn. Nhấc lên ném vào cái phi hành đó thì năng lượng của nó sẽ được hồi phục tùy vào số lượng thạch của bạn.

7. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Cho mình hỏi: Mình có chơi 1 ẻm Vũ Linh chế đồ. Ẻm lên lv 20 thôi nhưng chế đồ cả 4 thứ đã lên cấp 3 (lv3). Nhưng giờ không thể nào cho nó tăng thêm % chế đồ, nghĩa là vẫn lv 3 - 20/30, cho dù mình đã ép rất nhiều đồ cấp 4. Vậy có phải là muốn tăng % chế đồ của lv 3 thì cũng bị giới hạn lv à?Cụ thể là lv nhiêu mới có thể tăng thêm % cho chế đồ để còn chuẩn bị lên cấp 4. Yên tâm là đã qua Trưởng Lão học lên skill chế đồ rồi.

8. Mui_Ten_Bac

Mui_Ten_Bac Mr & Ms Pac-Man

Làm đồ cấp 5 -> lên đc 30/30.
    Còn muốn lên thợ cấp 4 thì phải làm Q

9. babyrock88

babyrock88 C O N T R A Lão Làng GVN

có ai chơi KK lv 5x cho mình hỏi cái nhận cái Q gì để có được cái giầy cấp 7 lv 51 vậy hôm qua nhìn thấy 1 ông KK lv 51 có cái giầy đó mà hỏi thì ông bảo quên mất rùi lên ko biết nhận Q đó ở đâu ai đã làm rùi thì chỉ mình với thanks nhìu

10. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

- Kết bạn dzoi 1 Tiên Thú nhớ bắt dùm (chưa chắc nó còn bắt dc,đừng nói là cho :devil: ) ===> ra chợ đen mua trứng
    - Ghé wa Kim Hoa Bà Bà,coi bản đồ,sát góc phài bên dưới (thành nam)
    - Bảo Bảo ko cần cho ăn,ko đánh dc,chỉ dắt cho dzui mắt

11. Booker T

Booker T Youtube Master Race

Ai có thể giúp mình tìm "Thanh Thảo" ( 20 cái cho thú ăn) để làm nv mở rương, và "Bao Khảo Thạch" cũng để làm nv mở rương. ai biết chỉ giúp nha, Thanks

12. GamerOver

GamerOver Youtube Master Race

>>>>>>> có mầy vấn đề mong cá bạn trả lời giúp . Cảm ơn nhiều nha .+ Tớ muốn hỏi là tớ nhảy hoài không lên đựơc chỗ cái rương ở cổng Kiếm Tiên Thành . Như vậy ai đã từng làm nhiệm vụ Lần đầu luyện nhảy chỉ tớ với .
    + Đã có phần mềm cho phép chơi 2 , 3 acc TGHM chưa vậy ?
    + muốn có kiềm bay thì mua làm sao ?

13. Saracova

Saracova Dragon Quest

1__ Bạn leo lên chỗ cao nhất của tảng đá rồi chạy về hướng cái cổng sẽ thấy điểm rơi nằm ngoài mũi tảng đá...nhớ điểm rơi này rồi leo lên lại, chạy hướng về phía cổng, đến điểm rơi thì nhảy...nhảy đến điểm cao nhất thì ấn tiếp nhảy lần 2. Hoặc nếu bạn chọn character nữ thì có thể nhờ 1 anh chàng đẹp trai nào đó bế lên lầu cũng được ;)) . Tất nhiên là anh chàng đó phải có đồ bay rồi (VL-Cánh bay ; KK-Kiếm Bay..) :D

2__ chơi nhiều acc có 1 topic : http://gamevn.com/showthread.php?t=278254

3__ Lên lv 30 bạn sẽ có nv thưởng 1 cây kiếm bay...nguyên liệu cần tìm để hoàn thành nhiệm vụ là 5 cái Hoàn Chỉnh Bì Nang . Hoặc có thể mua [bằng KNB trong Túi Càn Khôn (ấn O) .

14. hunterevilxx

hunterevilxx Youtube Master Race

co ai bit co kiem' kim trung? o dau chi giup voi

15. GamerOver

GamerOver Youtube Master Race

Mình nhảy chỉ được 1 lần thui . Nhảy lần thứ 2 không có điểm tựa nên không nhảy được . Đưng cả ở chỗ tảng đá lẫn mái nhà rồi đều không nhảy được . Buồn ghe ; kiểu này chắc phải ráng đánh thêm 21 lv nữa rồi làm nv xin 1 cây kiếm bay thôi .

16. Ambassador

Ambassador Nhí Ù Mập Ú

Nhảy ko khó, người ta đứng ngay tảng đá để nhảy qua, bạn lấy đà rồi nhảy lên cái nóc, chú ý là bạn test lấy đà trước, dù chạy qua bề mặt của tảng đá bạn vẫn đứng được, cho nên bạn test điểm rơi của nó là cách bề mặt bao nhiêu rồi bạn mới lấy đà chạy đến điểm đó mới nhảy (2 lần space bar), không nhảy ngay tại mép tảng đá sẽ ko qua tới đâu.

17. metallican

metallican Youtube Master Race

ai biết Tân Xuân sứ giả ở đâu không ? tớ tìm mỏi cổ tất cả các thành cũng bó tay, chả hiểu ở đâu:((

18. Anzeal

Anzeal Youtube Master Race

sao tui hok zo TGHM được? nó cứ báo lỗi là "phiên bản client ko phù hợp đề nghị thóat khỏi trò chơi và cập nhật" vậy ai bít phiên bản câp nhat down ở đâu ko

19. shanghaith

shanghaith Donkey Kong

Chân Nguyên Là điểm gi` vậy mấy pác, có phải là điểm nguyên thần ko, khi sử dụng chẳng là 1 lần xài phải tốn 1 nguyên thần ah, xem dùm cái hình cái, sao chiêu nó tối hù ko sử dụng dc. Trả lời dùm tui cái mới lên 30 thôi

Các file đính kèm:

20. metallican

metallican Youtube Master Race

chân nguyên là điểm nguyên khí lấy được khi đánh quái. Một chân nguyên là một lần cái cột nguyên khí đó đầy và có cái biểu tượng sáng bên cạnh, khi chưa đủ 1 chân nguyên thì nó không phát sáng. Cái này chỉ có với ai từ lvl 29 hay 30 trở lên.

Tóm lại là các kỹ năng sau này đều dùng đến chân nguyên cả!