Thắc Mắc Chung Cần Giúp Đỡ-Ver 2

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 30/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tomkat

tomkat Donkey Kong

Săn boss phái kiếm tân mãng thần phù làm thần khí đó bạn hiền :))
    Tình hình là có 3 môn phái ko thấy có boss môn phái là Cái Bang, Thiếu Lâm với Võ Đang. Ai chế thần khí 8x lỗ con boss VD :))
    Boss phái hay xuất hiện xung quanh khu vực chưởng môn phái đó đứng, trừ con boss NM. Tới gần đó thấy con nào tên khác mấy con quái xung quanh thì đó là boss :cool:

2. Mr.Popcorn

Mr.Popcorn Youtube Master Race

Mí pác kinh thật, trước giờ em mới thấy có con khỉ già của Nga My thui ::( Vừa nhìn là đã khíp lắm rùi, NM 6x có CÂBCT mà còn phải chạy thì thiệt là ... ^:)^ Chả bík con boss môn phái của Thiên Long thế nào nhỉ =))

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

E ko nói rõ, CNT mà e nhắc đến là Cao Ngưng Thần chứ ko phải cao nhục tường, e nge bác và a quanquan nói mèo mà ép CNT chắc vài s là die nên ko dám ép, quyết định để ô active cho skill aoe.
    Bi h e vẫn giữ cuốn CNgưng Thần chưa ép, theo như bác TQ nói thì e nên ép CHN or CPT vào trc, nếu may mắn ko đè ngưng thần thì mới ép CNT đúng ko ạ? Có khi nào CHN đè MK, e ép thêm CPT vào thì nó đè CHN ko bác :-s
    PT và HN thích đè NThần thế liệu Nthần có đè PT và HN ko các bác :-/

4. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

boss thiên long giống dị khí mộc nhân thui, người gỗ ấy , thường xuất hiện ở gần cây cầu . Nm đánh chi cho mỏi tay^^! từ lv45 đến 75 , buff cho đồng đội đánh. Từ 75 trở đi, đồng đội đánh, mình buff. Ơ thế ko có pt thì seo, pet đánh , mình múa minh họa ^^!
    Thường mấy pé boss này hiền , pt 2 người thì vừa đánh vừa chat ko lo, boss ngân ngải cũng vậy .

5. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Hồi phiên bản cũ thấy con Boss Tlam 1 lần, nó màu nâu đỏ phía trên bên trái (chỗ có mấy con Cọp của Tlam ấy)

Cách thức ép:

1_ Ép phá triền trước (đừng ép Cao Phá Triền, hao tiền lắm). Nếu nó đè Mãnh Kích thì ép Hư Nhược lên nếu ko đè PT thì bạn đã thành công 70%.

2_ Ép Phá Triền mà đè Ngưng Thần thì phải bỏ tiền ra ép lại ngưng thần, cầu sao cho thằng ngưng thần đè Băng Tinh hay Mãnh Kích, sau đó ép Hư Nhược.

3_ Ép Phá Triền mà đè Pháp Hồn hay Băng Tinh(hơi bị hiếm) thì ép luôn Hư Nhược. Nếu muốn bỏ Mãnh Kích thì ép thêm 1 skill buff chủ đề đè Mãnh Kích (hao đấy).

Tạm thời là vậy. Để xem còn tình huống nào ko. Theo quy luật là vầy:

Pet của bạn đang có: Ngưng Thần - Băng Tinh - Mãnh Kích - Pháp Hồn.

Lần 1: Ngưng Thần - Băng Tinh (Mãnh Kích) - Phá Triền - Pháp Hồn.

Lần 2: Ngưng Thần - Hư Nhược - Phá Triền - Pháp Hồn.

Lần 3: Cao Ngưng Thần - Cao Hư Nhược - Cao Phá Triền - Pháp hồn.

Khi ép mà thấy đè skill nào lệch với bảng trên thì chịu khó ép lại. Chúc May Mắn. :> :>

6. victorduc

victorduc Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi TS làm thế nào để có skill Liễu Ám Hoa Minh. thanks

7. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

ts để có sk đó bạn phải có TP 6 cuốn sách đạt dc 30 ( hay 25 ji` đó ) bạn lại chổ mai kím xem , nếu đã đạt đủ TP iu cầu thì bạn có thể nhận dc NV ở chổ mai kím , rùi nhận bạn làm theo như chỉ dẫn của nó thôi , tới lúc đánh nhặt 20 cái ji` đó ko nhớ tên nữa thì bạn ra tây hồ đánh gần cữa võ di đó sẻ nhặt dc , nói chung củng dể chỉ có khúc ở nhạn nam bạn phải kím cho za 1 pt 3 ng` để có thể vào dc phụ bản đánh boss , sau khj đánh xong rùi đi wa đại lí tìm ông ji` đó đưa ổng 5v là có thể học dc ( cái này tui nói 1 số NV chính thôi chứ ko nói hết tất cả các NV cần làm để học )

8. victorduc

tui 7x rồi ra Mai Kinh có thấy gì đâu hix

9. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

Đánh boss môn phái rơi ra tân mãng thần phù cho việc chế thần khí::) Đặc biệt hơn là nếu bạn nhặt được thì cái tân mãng thần phù đó ko bị cố định giống như bạn nhặt được khi đi Q123. Nên là có thể bán hay giao dịch được.
    Ngoài ra khi đánh boss môn phái bạn có xác suất nhặt được Bí kíp thú, kể cả sách kỹ năng :D
    Bạn vipvip nói chưa rõ, mình nói rõ hơn chút nhé:p
    Sau khi đạt tất cả 6 bộ sách kỹ năng môn phái lên cấp 30 (tối thiểu là 30 nhé, cao hơn càng tốt :p ) Bạn có thể quay về môn phái tìm gặp lại Mai Kiếm ( hay Kiếm Mai gì đó ) nhận nhiệm vụ " Tự lập môn hộ". Nhiệm vụ này sẽ đòi hỏi bạn phải đến Đại Lý gặp 1 thằng cha gì đó, mình ko nhớ tên, hình như là Công Luật, ko chắc đâu nhá, bạn có thể bật alt + Q lên để xem nội dung nhiệm vụ. Khi đến đó trả nhiệm vụ bạn sẽ nhận tiếp được 1 nhiệm vụ mới đòi hỏi bạn phải đi đánh quái vật ở Tây Hồ thì phải. Bạn tiếp tục làm nhiệm vụ cho đến khi hết nhiệm vụ ở thằng cha đó thì skill "Liễu ám hoa minh" sẽ tự động xuất hiện ở bộ sách thứ 3, và bạn chỉ việc đưa ra thanh công cụ nhanh để sử dụng.
    * Lưu ý: nhiệm vụ cuối cùng bạn nhận là ra nhạn nam và vào phụ bản để giết quái vật, như kiểu đi ác tặc ấy. Khi đó bạn sẽ phải tìm hảo hữu hoặc bạn bè, người cùng ban hội giúp bạn lập pt ( chỉ cần 3 người thôi ) mới có thể vào được map phụ bản đánh quái.
    Chúc mọi người chơi game zui zẻ:hug:

10. kophaithienthan

Thuylong : cái sách trân thú thì quả thật có nghe nói sẽ rớt khi đánh boss môn phái nhưng từ hồi chơi TLBB đến giờ . Hầu như chẹp chẹp boss môn phái thường xuyên ( sp cũng nói boss thiên sơn hay thiên long gì đó cho aoe băng thiên ) đánh từ 7x lên 9x ko thấy gì cả .^^! lượm được lệnh bài thì nhiều. Lâu lém, hên lém thì nhặt được cái nhuộm tóc , mang về làm điệu

11. vipvipvip_2000

từ đó tới h , đánh boss môn phái ở TD ( con giả xuyên ) có lụm dc cái bk phản kích thui hà , còn thuốc nhuộn thì ko thấy lun:D

12. victorduc

ai nhớ tên NPC nhắc dùm cái. Mụ Mai Kiếm ko có nhiệm vụ Tự Lập Môn Hộ. Mình test 2 acc rồi mà ko có NV đó. NPC cuối cùng để lấy skill là ai có ai nhớ hok?

13. tomkat

tomkat Donkey Kong

Hoặc con Mai, hoặc con Lan, con Mai ko có thì là con Lan rồi :whew:

14. kophaithienthan

Mình chơi nga my , ko rành thiên sơn , đi hỏi dùm bạn thì được trả lời là :người giao nhiệm vụ cho bạn tên Mai Kiếm ở chữ võ

Bạn học TP các quyển lên 30 lên chỗ up TP nhận Q " Tự Lập Môn Hộ" nó bắt sang ĐL gặp Vương Thiều rùi nhận Q và trả Q ở đó

15. vipvipvip_2000

lúc mở bảo sương ( tranh đoạt bảo sương ) có khj nó ghj là trạng thái này ko thể mở là sao vậy mọi ng` :-/:-/ cái rương lớn màu trắng đó nha

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

8x cần kiếm tân mãng thần phù 5 thì nên đánh boss môn phái j h nào các bác nhỉ?

17. sphinx09

sphinx09 Mr & Ms Pac-Man

Mạnh Muội, phái Võ Đang. Giờ ra: [0 : 00] [8 : 00] [16 : 00] (nguồn tl.gate.vn, có khi ko chính xác)

18. trannha321

trannha321 Youtube Master Race

máy nhà mình kì lắm... chơi bất cứ máy nào cũng ngon ,nhưng chơi TLBB thì mới đăng nhập có dc 1 phút mấy thì tự động mất game:GT no: ,mình cũng đã cài lại win mà nó vẫn như vậy (tái bút :trước đây mình vẫn chơi bình thường) ,có bác nào chỉ em khắc phục được không ạ :GT help:

19. Lord_Sword

Lord_Sword Donkey Kong

Không phải ko chính xác, mà đã xác định là con này đã bị FPT tuyệt chủng :'>

20. ericmaksai

ericmaksai Mr & Ms Pac-Man

ai cho hỏi là trong phần cài đặt sữa sao cho màn hình phóng to lên vậy(chả mình còn 1 xiu' để quan sát diện rộng), thấy nhiều người ở ngoài net làm đc mà hok biết cách làm (mới chơi TLBB nên hok biết ::()

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.